Giải đấu Soul Calibur V lần thứ 2 tại HN

Thảo luận trong 'Soul Calibur' bắt đầu bởi vn00473077, 15/9/12.

1. vn00473077

vn00473077 Legend of Zelda

Cái lề gì thốn :6onion72:

- - - Updated - - -

Đơn giản , mấy thành viên 93 ko cháu nào dám tham gia cả , 1 phần do sợ :cuteonion51:, 1 phần bi quan quá nên ko cháu nào dám tham gia bác ạ :8onion9::8onion9:
    Hiện h chắc phải xét lại các thành phần trẻ trâu thôi :cuteonion54:
    Các thành viên 94 rất nhiệt tình tham gia nhưng ko có các thành viên 93 thì cũng mất đến 1/3 số người rồi :cuteonion28:

Chỉnh sửa cuối: 15/10/12
  2. canchigiaonhieu

canchigiaonhieu One-winged Angel Lão Làng GVN

mấy bác SC thường chơi ở đâu vào lúc nào nhỉ ?

3. vn00473077

106 Thái Thịnh và 150 Lương Định Của

4. DuongKyMinh

DuongKyMinh The Warrior of Light

Các bác cho tớ hỏi, danh sách các char thi đấu SC V có bị ban con nào ko?

Tớ mới cài game tập thôi, với cả đang ở TP HCM nên ko tham gia giải nhưng hỏi trước để khỏi tập nhầm con bị ban :))
    Tình hình vẫn trung thành với con hậu duệ của Taki, nhưng đang thích con trong Tekken :D

5. vn00473077

Chung quy là SCV ko ảnh hưởng nhiều lắm đến character nhưng những character bị ban thì chỉ có thằng Devil Jin , Damnpiere thì bọn Mỹ vẫn cho sử dụng nhưng tất cả giải đấu tại Pháp là cấm :cuteonion30:

6. Andromeda

Andromeda Tiên Nữ

Deil Jin vì nó ko có official char, Elysium và Kilik vì 2 đứa nó là boss version của regular char, Dampierre vì nó là DLC char. Còn lại thì vô tư :))

7. Kenji Ogami

Kenji Ogami Ultimate EdgeMaster Moderator Lão Làng GVN

Dampierre thì tùy vào thỏa thuận, còn Elysium + Kilik + Devil Jin thì Ban
    Chỉ tiếc trường hợp anh Devil Jin, thằng Namco ko cho 1 standard char cho anh này nên chỉ có tạo char mới có style của DJ, kết quả là mỗi lần tạo có 1 anh DJ với hitbox, hurtbox, dmg, speed khác nhau, rõ vớ vẩn :-w

Btw, nhìn qua đây đi các tình yêu

http://forum.gamevn.com/showthread....a-4-Arena-tai-VGN-HCM-Toi-t6-hang-tuan-/page2

Rank battle lần 1 của hội Persona chỉ có 5 người, chỉ với 5 người họ cũng tổ chức đánh rank được. Trong khi đó ngó qua hội SC, HN hay HCM cũng có gần chục mà kêu off thì em bận, em mệt, em lười -,.-

Chỉnh sửa cuối: 22/10/12
  8. vn00473077

Khốn nạn thế đấy , nói việc tổ chức giải với bác Trường shinnok thì bác kêu là "mày ham danh làm cái đ** j" :4onion30:
    Các đồng chí 94 rất nhiệt tình , muốn tham gia mà ko tổ chức nổi thì cũng thật phiền :8onion74:
    Các chú 93 thì sợ mà ko dám đánh :cuteonion28:

9. canchigiaonhieu

Trước hội tekken cũng đã làm rank battle này với dự định lâu dài nhưng thất bại chổng vó, vì lí do là số trận đấu sẽ phải đấu khá nhiều mà hầu hết là solo trong khi mọi người ai cũng muốn chơi, chả ông nào chịu đợi cho 2 thằng ngồi đánh hết cả buổi đc trong khi tuần gặp nhau có 1 lần, cái nữa là ko phải ai cũng ra đều được nên việc làm cái này cũng bất khả thi.
    Còn hội persona kia làm được mình nghĩ do 1 phần là hội đấy ít, mọi người dễ chủ động sắp xếp với nhau hơn :))

p/s : Tiện thể quảng cáo luôn cái fanpage, bác nào có nhã hứng thì like với nhé :">
    p/s 2 : hiện tại bọn mình đang chuẩn bị kế hoạch để làm 1 cái giải khá to + kiếm nhà tài trợ, chắc tiền giải cũng phải bằng lần trước (nhất 2tr) sang năm sẽ tổ chức, bác nào muốn kiếm tí thì chuẩn bị luyện tập nhé :">

10. Hisashi Mitsui

Hisashi Mitsui C O N T R A

Bác thiếu một lý do quan trọng và cũng là lý do mà FGC Việt Nam rất khó đi lên nổi: "EM SỢ THUA"

Persona 4 Arena số người gọi là có chơi hoặc từng sờ vào game hiện tại vào khoảng 7-8 người, tổ chức rank vừa rồi là để tạo động lực để mọi người chịu khó tập tành + ko để nó thành game chết, fighter mà ko có giải thì chả có nghĩa lý gì cả. Cả 5 người tham gia vừa rồi thì đến 4 người không có XBOX để ngồi tập ở nhà toàn bộ việc training đều ở trên hàng game và offline đều đặn hàng tuần, và thực tế là người có XBOX ở nhà là ZeroSaint cũng không phải là người về nhất nên nhiều lúc mấy cậu newbie cứ nói với mình game chỉ ra trên console nên khó thu hút người chơi mình nghĩ cũng không đúng đâu (Persona 4 Arena cũng vừa ra đc vài tháng ai cũng là newbie thôi :))) .

Thích thì cứ làm thôi không làm thì chả ai biết đến mình, nhờ thêm ông facebook PR hộ nữa chứ các bạn cứ chờ phải đầy đủ người mới tổ chức thì chờ vô vọng luôn đó :))

11. canchigiaonhieu

lý do sợ thua chắc là đúng nhất :)), trước cũng có mấy ông qua hội tekken chơi, sau vài ván cả bọn thay nhau củ hành phát là bỏ luôn :8cool_matrix:

12. shinnok

shinnok Donkey Kong

Có phải Duơng Kỵ Minh ngày nào tái xuất ko đây???

13. Atem

Atem Mr & Ms Pac-Man

e nghĩ mọi người nên chuyển qua mk9 chơi =))

14. canchigiaonhieu

nếu chuyển thì tốt nhất là tekken vì cùng hãng làm nên hệ thống chơi nó cũng có vài điểm chung :2cool_sexy_girl:

15. DuongKyMinh

Bác làm thiên hạ tưởng em là cao thủ hạ sơn.. mốt vào giải chuốc nhục thì đau lắm :6cool_sure:

Em là DKM ngày ấy, Atula của các giải SC HCM đây, mà chỉ được vẻ vang thời SC 2,3 thôi chứ từ bản 4 trở đi ko luyện mấy.

Đang buồn đau vì Taki xệ quá đã bị thay bằng natsu cam sành :2cool_sexy_girl: sau 1 loạt train hết tất cả các con, em tính đổi qua Tira vì thấy bản SC 5 Tira dễ chơi hơn SC 4. Còn dòng Ninja qua bản này cũng khá hay, chỉ phải tội vừa khó GI vừa ko có skill auto GI như các char khác :8cool_tire:

16. Chaos Yu

Chaos Yu Legend of Zelda GameOver

DKM rảnh buổi nào, làm quả off cái nhỉ
    Tira thì phải xác định là nếu update patch lên là kêu trời đấy nhé bác :D

Mà qua bản này ai cũng đổi main hết vậy cà :|

- - - Updated - - -

DKM rảnh buổi nào, làm quả off cái nhỉ
    Tira thì phải xác định là nếu update patch lên là kêu trời đấy nhé bác :D

Mà qua bản này ai cũng đổi main hết vậy cà :|

17. DuongKyMinh

Tớ dạo này cũng đổi job nên có 2 khoảng thời gian khác nhau. Lúc ở Vietnam thì rất chủ động về mặt giờ giấc trong giờ hành chính từ thứ 2 đến thứ 6, ngoài giờ hành chính thường phải chở vợ đi lung tung vì bà ấy đang mang thai ^^

Sẵn cho tớ hỏi là SC5 đánh online có giật như SC4 ko?

18. Kenji Ogami

Kenji Ogami Ultimate EdgeMaster Moderator Lão Làng GVN

Vậy hiện tại ông đang ở VN hay ở đâu :|
    Netcode của SCV khá tốt (Ít ra cũng tốt hơn SC4 nhiều), hầu như con nào cũng ko gặp vấn đề gì khi online trừ con Alpha Patroklos Ultimate Super Ultra Extremely Broken.

19. vn00473077

Ngoài HN này tính ra từ SCIV sang SCV mà ko đổi main ở ngoài này chỉ có chú VolGol đánh Voldo , HuyZai đánh Nightmare , SCnewbie & Herosio đánh Mitsu , Warden & I'mJacky Cervantes , em , con gà và shinnok phải tập các char lại từ đầu :cuteonion53:

20. DuongKyMinh

Tớ đang ở Vietnam, hôm nào anh em HCM đi off thì hú tớ cái. ^^