Giải Joey tháng 10. Welcome to you

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi [s]tarboy, 25/9/07.

1. songokou

songokou Giải Ba Cờ Tướng GVN Open II

- Xin chào,vừa mới vào lại thấy có cãi nhau rồi,sao các cậu lại cứ thích tranh cãi thế nhỉ??Các cậu cứ cãi nhau thế này thì tình cờ Admin lướt qua thì e cái box Yugi này có nguy cơ thăng đường đấy...
    - Mình đã đọc những bài trên,chỉ là 1 câu nói ko có gì là thái quá lắm mà lại đến thế này.Thứ nhất,những cậu chơi Joey nên lưu ý rằng Joey với Real Duel là 2 thế giới khác nhau,mình ví như là " trần gian " với " thiên đường " vậy,tuy vẫn là những lá bài ma thuật,nhưng Real Duel như thế nào liệu các cậu Joey có biết tường tận ko?Nên khi các cậu phát biểu 1 điều gì đó có liên quan đến những người chơi Real Duel thì phải cân nhắc cho kỹ,nếu các cậu muốn nói thì ít ra phải nắm rõ đầy đủ thông tin hoặc là có bằng chứng gì đó cũng được...các cậu hiểu chứ?Thứ 2,mình cũng nghĩ rằng " dĩ hòa vi quý ",nếu 1 người đã có lời nói ko phải đối với Real Duel thì các cậu cũng chẳng nên dùng những lời lẽ khiêu chiến,khiến cho đối phương lại càng thêm muốn tranh cãi gay gắt,đặc biệt là ko nên nói những từ thóa mạ nhân cách đối phương,mình thấy cậu super_dragon như thế là ko tốt đấy.
    - Bây giờ các cậu hãy nên thôi,đừng tranh cãi nữa làm gì,các Mod cũng nên có vài lời,chứ để tình trạng thế kéo dài thế này e ko hay lắm đâu...::)

2. super_dragon

super_dragon Mayor of SimCity

thông cảm, tớ không có hứng thú "dĩ hòa vi quý", với tớ những ai không đủ trình độ để phân biệt thế giới trong vỏ ốc của hắn và thế giới ngoài đời đều không đủ trình độ để nói chuyện :))

Thôi nể mặt đại ka yugifan và songokou, tiếp tục để ốc sống trong vỏ, ta về biển chơi thôi :))

3. gunyhake

gunyhake Mr & Ms Pac-Man

ừ thôi ko cãi nhau nữa, topic giải joey tháng 10 là để cãi nhau hả
    ai đăng ký thì đăng ký nhanh rồi vào việc chính (duel duel duel)

4. Kaorou

Kaorou Lollipop Moderator

giải Joey tháng nào cũng có cãi nhau nhỉ :-? tháng trước thì đại ka vuagame.online với cái banlist hàng khủng =)) Tháng này thì lại thế này, Gù ko cãi nhau trong này nữa, cả cậu starboy.... nếu nói về có thành kiến, hãy hỏi AnhLaPro hay Vuagame.Online mà xem, tôi mới là người có thành kiến về Joey nhất, lý do thì tôi đã nói nhiều... cũng là " giọt nước chê biển eo hẹp , biển bùn biển chẳng thèm lên tiếng" thôi. Nhưng tôi ko thể cấm sở thích của mọi người trong box, vì vậy nên tôi để các bạn chơi Joey được thoải mái và chỉ nhắc " chỉ dc lập tối đa 2 topic cho 1 vấn đề nào đó " . Lần này bỏ qua vì yugifan đã gộp lại nhưng lần sau thì chưa biết đâu nhé :) . Còn cãi nhau nữa , lock topic này . Đừng vì chuyện nhỏ mà mất lòng nhau, giải Joey của các cậu vẫn còn phía trước , hãy nhịn nhục cho sự tiến bộ chung chứ :)...

5. cusut07

cusut07 C O N T R A

=;= Destroy nghĩa là opp ra con j thì destroy con đó

6. _thienma_4vn_

_thienma_4vn_ Youtube Master Race

7. cusut07

cusut07 C O N T R A

Cãi nhau to rồi T_T
    @Starboy: Real Duel cũng tổ chưc thường xuyên nhưng ít ng chơi hơn Joey nên ko rầm rộ và họ đã rút cả sang box HDA rồi. Ng chơi Real-Duel cũng chơi ngoài đời là chính, ít online hơn dân Joey
    -Giải Joey chỉ nên có 1 topic đăng kí - bàn luận và 1 topic Kết quả là đủ

8. Rexxar

Rexxar Persian Prince

Banisher Of Light có phải đỡ mệt hơn ko....................

9. cusut07

cusut07 C O N T R A

Nói j hoh hiểu? Con này trong Real à?

10. Rexxar

Rexxar Persian Prince

Nói về Remove đó pa, Banisher Of Light là 1 cựu remover.......

11. serge236

serge236 Youtube Master Race

12. cusut07

cusut07 C O N T R A

Uh đúng rồi wen mất :D Thầy tế
    Còn có cả pháp sư Kycoo the Ghost Destroy nữa
    Bô đôi thầy tế và pháp sư :D

13. naruto1106

naruto1106 Donkey Kong

hôm nay buổi chiều đi học thì nhà mình lại cãi nhau ah
    tuy tôi biết là cãi xong rồi nhưng ức chế lắm ko nói ko đc
    ( ông sứt đã gôd luck rồi !!! )
    1___
    cậu nhầm rồi đó
    chơi cái này ban đầu tớ cũng nghĩ giống cậu nhưng mah có người khuyên tớ rằng hãy coi mọi người là duelist và mình là 1 cá nhân trong đó và hãy tìm cách khẳng định mình
    ==> tớ nghĩ cá nhân mình sẽ cao hơn trong trận đấuvaf trong cuộc thi khi ko thể duel pair đc, còn khi chat với duel vui thì lạ khác, khi đó là bạn bè với nhau, khác hoàn toàn!!!!

2__
    cảm ơn ông vì biết tôi vô địch dù cho ko tham gia
    nhưng mah starboy nói là theo quan điểm của cậu ý ko phải là nói xấu, lại càng ko phải nói xấu sau lưng nên tôi chỉ coi đó là 1 cách nghĩ thôi ( dù cho tôi ko thick và ko đồng tình với cách nghĩ này !! )

3__
    HÃY TÔN TRỌNG NGƯỜI KHÁC CHÚT ĐI
    cậu nghĩ j khi tớ nói là cậu chỉ biết real duel mah ko dám vào joey duel ?
    nếu cậu tự tin thì tớ thack đấu với cậu
    nếu tớ thua ko có nghĩa là dân joey ko ai có khả năng thắng đc cậu
    CÓ CHẮC CHẮN CÓ
    vì vậy sao cậu ko thử bước ra joey mah thử đi
    chính cậu nói thế này còn j
    sem ai sẽ là người có cái quyền đó đây !!
    cậu nói tớ có quyền đó ko
    nếu ko thì tớ có 1 đứa bạn chơi realduel nhưng mah bài xịn cậu có đủ tiền mua ko và có dám duel ko

4___
    nhưng liệu biển có dám vào đây thử sức ko
    công nhận
    bài joey ít tôi cũng đá co lúc chán nhưng mah vì ít nên mới cần tận dụng tất cả những j mình có
    thế mới là 1 duelist thật sự
    chứ ko phải cứ đi tìm những con bài ko ai biết hoặc ít người biết rồi dùng mới là 1 duelist !!!

5___
    starboy ah dù tớ ko chịu đc những j mah dragon nói nhưng nói j thì nói cậu nói câu này là sai rồi vì sao thì mọi người đã nói hết rồi

6___
    naruto rất xin lỗi vì lại nói về chuyện này nhưng mah tớ vốn có j nói thế ko kìm chế đc. nếu phạt thì ban nick tớ cũng đc. tớ đã nói hết nhũng j muốn nói rồi !

14. rhastavn

rhastavn Mega Man

tôi muốn cùng bảng với ông ;))

15. super_dragon

ai nói câu tô đậm thì quả là thông minh :)). Giống như nói thế này : Vô địch châu á không dám đến Việt Nam để đá giải V-League=)).

Nếu ai cảm thấy tự tin mời lên NQ ngày chủ nhật này, tớ đón tiếp ;))

Tôi không nói các cậu Joey là dở, lý do cũng như K đã nói, ai từng real duel sẽ thấy cái hay của real duel. Và trong HDA cũng nhiều ng trước đây mê Joey, nhưng giờ chẳng còn ai đá động đến. Vấn đề nằm ở 1 chỗ là vài người (tôi lập lại lần nữa là vài người) thần tượng quá mức thế giới mà trong đó mình mạnh hơn người khác. Nào là fan club, rồi gọi ng ta là "cóc nhái", thật sự tôi rất ngứa mắt. Hơn nữa, tôi chẳng nói "nhục" là Joey, mà là những ai không biết gì đến đời sống real duel mà dám tuyên bố "real duel các câậ không tổ chức gì", hình như nhờ hắn là ban tổ chức nên Joey thêm xôm tụ ;))

tôi từng ở Mỹ, và bài của tôi rất nhiều lá mua từ Mỹ, hi vọng là bài xịn ;))

Duel hay không thì không biết, tôi thách cậu lên NQ vào Chủ Nhật này nói chuyện đấy ;))

có 1 chuyện cậu cần phải hiểu

Cậu hiểu rõ Joey nhất, nhưng còn những người mới đến? Họ sẽ mất bao lâu để hiểu hết Joey? Cậu hiểu hết, ng ta không hiểu gì đó là khoảng cách không thể dễ gì san bằng

Thế giới ra những quân bài mới, cũng là để những người đến sau có cơ hội bắt kịp thế giới. Lý do? Đó là sự cùng học hỏi. Tháng 11 này, GLAS sẽ chính thức ra mắt. Nó sẽ đảo lộn giá trị của toàn bộ các deck từ trước đến nay. Người mới đến Yugioh thì sẽ học GLAS, còn chúng tôi, những ai đã rành duel cũng phải học lại GLAS. Sự thay đổi mỗi lần những quân bài mới được tạo ra là cả một sự biến chuyển. Đó là cái hay của yugioh, luôn luôn học hỏi.

http://www.gamevn.com/showthread.php?t=339010

trước khi nói tiếp, mời naruto vào topic trên, tìm 2 bài trang 1 của Starboy viết, để xem ai cậu ta nhìn về real duel và những chương triìh mô phỏng real dueal như thế nào

16. rhastavn

rhastavn Mega Man

hum nọ đang đấu dở thì tui đi có việc, lấy đâu ra kinh nghiệm :|
    hình như B00M là Final Destiny
    ông định dùng trong trường hợp nào ;))

17. Kaorou

Kaorou Lollipop Moderator

thật sự trước đến giờ Kaorou này đã ko mún đụng vào mấy anh bạn Joey. Vì mình cảm thấy Joey cũng là 1 phần của YGO World và mình tôn trọng nó, chỉ khi nào quá lắm mới phải nói. Lần này là 1 trong số những lần đó.
    Nói chuyện ngu ko thể tả . Ku ơi, suốt ngày ku chỉ bík bật máy chơi Joey, chỉ bík hơn 700 cards của Joey thì ku bík cái dek j` về real duel mà ku nói... ku hỏi tại sao những người real duel ko chơi joey ư? quá đơn giản, 1 người đã từng bước chân ra biển lớn thì làm j` còn cái hứng tắm nước ao ... cái ao với những con tép, con ruốc bé tẹo làm sao bì dzới con tôm, con cá ở biển lớn...
    Ở hội anh cũng có khối thằng mở miệng " tao là trùm Joey" , "Thằng nào giỏi Joey với tao" rùi thì " Real Duel là cái quái j`" , để rùi kết quả ra sao, chỉ 1-2 ngày lên hội, ku ấy hốt hoảng, vì sao ư ? vì ngay cả 1 card cơ bản trong real duel ku ấy cũng chưa từng thấy mặt, để rồi sao... ku ấy phải quay về với cái thế giới Joey của mình, cái thế giới mà chỉ có ku ấy và tự cảm thấy mình vip quá, mình pro quá .....
    cái này thì hình như là quá ngu, ko thể hơn ...
    ku có biết ở Mỹ 1 tháng có 1 giải SJC + hơn 100 giải nhỏ lớn các loại, ở đó người ta duel với nhau bằng j` ?? Joey ư ??? ku nói những card ko ai biết và ít người biết ? ở đây là ku đang tự vả vào mồm mình đấy, cái mà ku cho rằng ko ai biết hay ít người biết thực ra chỉ có 1 mình ku ko biết , nhưng vì ku sống mãi trong cái vỏ ốc bé nhỏ ấy mà ku ko có chút kiến thức j` với thế giới rộng lớn ....
    Trích 1 câu của @ : " GVN cứ 3 ngày có 1 con gà tập bay"

Nghe đâu ku đã từng vô địch Joey, vậy là ku là 1 con ngỗng đấy , ko còn là gà đâu =))

Nói thế thôi, mình ko phải là người hay nói, trong hội ai cũng bík điều này, mình nói ko hay , ko hợp lý nhưng có lẽ sẽ có nhiều người đồng ý. Hiện giờ mình vẫn rất tôn trọng các bạn chơi Joey, mong là đừng để 1 ngày nào đó mình mất hết cảm tình với Joey thì đến lúc đó đừng đem mình ra mà kiện cáo nhé .
    Chỉ mún nói lời cuối, 1 lời nhẹ nhàng
    " Mấy con gà tụi bây ngu như sh..t làm ơn câm cái mồm, đừng có sủa suốt ngày thế " ... đuối quá =.=

18. rhastavn

rhastavn Mega Man

naruto vẫn chưa sửa dc. cái mồm ngốc nghếch
    dây vào mod là rắc rối tùm lum 8-}

19. naruto1106

naruto1106 Donkey Kong

có nghĩa là cậu chắc chắn thắng !?

tớ sẽ đến
    nhưng nói thật tớ ko biết NQ là j !

bạn tôi là người mỹ mah !!!
    nhưng bài mới của cậu có chắc chắn ko made in china ko !!!???

tớ ko hiểu rõ nhất
    và thứ 2
    cậu thử xem tớ gia nhập ngày nào
    chỉ cần 3 tuần là có thể san = cái gap mah cậu nói !!!

starboy ơi cậu sai thật rồi !!!

bạn tớ đã có đứa rủ chơi YVD
    và tớ sẽ chơi !!!
    nhưng ko vì thế mah joey là ốc, là V còn real duel là biển, là châu á !!

cậu ko có cảm tình tớ ko cần !!! và người khác cũng ko cần !!!
    cái câu mah cậu nói là nhẹ nhàng đó như là chửi vào mặt mọi người
    cậu hơn j ngươi ta
    tớ ko tin tất cả những người chơi joey ngoài đời đều ko thành đạt = cậu
    cậu nên sem lại sem ai là người sủa trước nhé !!

tôi ko tin nếu tất cả mọi người đang chơi joey sang bên đấy đều thua ông
    nếu tỗi sang và thắng thì sao
    ngỗng hóa thiên nga ah
    khi nào có time tôi sẽ sang
    và sẽ dùng những j học đc từ joey để build deck và hy vọng sẽ làm thay đổi quan niệm của ông về trình độ dân chơi joey !!!
    mọi người
    I NEED SOME HELP !

20. super_dragon

hiểu hết trong 3 tuần. Hình dung tí nhé. Cậu học từ dưới lên trên. Sau đó cậu ngồi trên cao. newbie khác đến, cũng học lại từ dưới lên cao. Vậy theo hướng ấy, cậu đã là pro về Joey khi 1 người mới đến

Thế có thú vị không? có thú vị bằng 2 người 1 pro 1 newbie cùng học 1 cái mới?

có nghĩa là cậu chắc chắn thắng !?

chắc :))
    !

106 Trần Đình Xu quận 1. Quán cơm Nhật Quang, ngay góc Trần Hưng Đạo và Trần Đình Xu. Lên tầng 3 sẽ gặp hội bài sài gòn tại đấy