Giải Pháp Nào Cho Người Có Ít Thời Gian Và 1 Chút Cảm Thán GameOn.

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi The_Angel, 22/5/08.

1. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Bậy bậy, lần này ta chơi TLBB để khám phá hết cái hay trong ver mới của nó, thời gian đâu nữa để mà ta đua top với đua đồ VIP vì vậy tạm thời bỏ qua phần FPT và KNB shop :-j.
    Ế, ngày nào lại chả tận hưởng cuộc sống, nhậu thì tuần nào củng chiến cả, chắc bạn nghĩ ta là con mọt game rồi đây [-x .

Ta chơi game giải trí và ta là 1 game thủ chân chính nên cách này là hết sức bậy :devil: .
    Sẽ test ngay khi ra CB, còn bây giờ trước mắt ta là TLBB :cool:.
    Hê, mặc dù ko đồng ý với bất cứ đề xuất nào của bạn nhưng ta củng cảm ơn bạn đã quan tâm và góp ý nhé :D .

2. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

Có 5 bí quyết cho người ít online:

1_ Nên chọn các phái dễ có PT hay chỉ sống nhờ PT như: TLong - NM - TT (xếp theo thứ tự ưu tiên 1 là TLong, 2 là NM, 3 là TT. Vì Tlong và NM train khá PK cũng khá nên ưu tiên trước :'> )

2_ Quên đi những buổi train, cày ở động... mà hãy chuyên tâm vào: Cờ, Q123, Ác Tặc và Ác Bá (Lượng exp cực kỳ dồi dào đấy)

3_ Ưu tiên học nghề nấu nướng (nấu ăn) + trồng trọt (giờ mới hiểu vì sao 45% dân ta vẫn chuộng nông nghiệp) vì chơi NM ko có thuốc ăn MP tăng 3-4k khí thì khá oải khi đi ác tặc. Ngoài ra nó cũng hỗ trợ khá đắc lực các phương diện khác.

4_Mặc đồ Ngự Tứ và cố học công nghệ lv 6 để chế dc hạng liên khá khá sẽ đỡ hơn đồ full rất nhiều.

5_ Thay vì Tào Vận thì bạn hãy chuyên tâm vào Q trừng ác. 1 Q chỉ dc khoảng 40b nhưng an toàn + nhanh hơn rất nhiều khi đi Tào Vận, đến khoảng lv 55 thì bạn hãy tính tới chuyện TN.

3. ragon

ragon Mr & Ms Pac-Man

Cái này thì khỏi phải bàn tới rồi nhưng mà khổ 1 nỗi mấy bác nhà ta chỉ chăm chăm chơi MG, CB những phái có dam khủng PK theo kiểu 1 hit KO thôi :D.

4. The_Angel

Vớ vẫn, đừng có nói chuyện cái kiểu áp đặt như thế I-|, NM là phái ta sẽ chọn ở ser mới, ser cũ ta đang chơi là VD, chưa bao giờ nghĩ sẽ chơi CB cả, và game này thì làm quái gì có 1hit KO, hay là giết noob dưới lv I-|.

5. sinbe85

sinbe85 Youtube Master Race

Trời sao hắt hủi cái bang thế mình thích chơi cái bang lắm nhưng ko nhiều thời gian chi khoảng 3h 1 ngày nên lúc nào mở sevel mới chắc chọn Nga Mi cho dễ chơi chứ chả hi vọng pk ai cả mà các bác có ai đinh chơi ở sevel PLTT ko nếu có thì mấy hôm nữa giúp em với nhé em mới chơi nên gà lắm má sao ko tìm người cày chung accou nhỉ mỗi nguời 3h là được 6h cug kha khá đó chứ

6. The_Angel

Chưa bao giờ nghĩ sẽ chơi CB đâu đồng nghĩa với hắt hũi nhỡ :whew: .

7. ragon

ragon Mr & Ms Pac-Man

tui thì chẳng bao giờ thích chơi phái ngoại công cả mặc dù trong 2 acc thì có đầy đủ 4 phái ngoại công nhưng cứ lên 30 là cho nó ngưng chiến đấu để cày ruộng thôi :D

8. tdtthattinh

tdtthattinh Youtube Master Race

Mà bác Angel ơi bác có thông tin gì về việc sửa 1 số skill của Nm chua cho mọi người biết thêm đi , sang PLTT định chơi Nm nhưng còn đang phân vân gặp cái tin này còn trao đảo hơn ::( kiểu này chắc chơi TD quá=((

9. nbt260484

nbt260484 Mr & Ms Pac-Man

Việc sữa 1 số skill của NM chỉ là nghe nói thôi bạn ơi.Nhưng bạn cũng đừng lo quá,cho dù có sữa thế nào thì Nm vẩn mạnh.Nếu bạn đã thích chơi NM thì nên giữ lập trường của mình,đừng thấy gió thổi chiều nào thì theo chiều đó,hãy chơi và khám phá hết sức mạnh của nhân vật mình đang chơi,có như thế mới thấy đc hết cái thú vị của chơi game.Chúc bạn chơi vui nhen!:wink:

10. ragon

ragon Mr & Ms Pac-Man

theo mình thấy thì skill bí tịch của Nga my chắc chắn là sẽ đc chỉnh lại đôi chút để có sự đồng đều so với bí tịch của các phái khác. Chứ bạn ko để ý thấy là bây giờ skill bí tịch Nga my khủng hơn tất cả các skill bí tịch còn lại hay sao? Hiện tại nếu PvP 1-1 thì Nga my bây giờ vô đối thế nên để cho cân bằng với các phái khác thì skill của Nga my nhất định là sẽ đc chỉnh lại

11. ĐộcCôMộng

ĐộcCôMộng Youtube Master Race

Để rõ thực hư về chuyện chỉnh sửa skill NM , các bác tranh thủ ghé qua box NM bên diễn đàn Thiên Long mà nghe các em ấy than vãn . Riêng mình dã chơi qua nhiều phái , chơi tới NM thì toàn ngủ gật >"<. Mình luôn tâm niệm phái nào cũng có điểm mạnh riêng , biết vận dụng thì sẽ thắng nhưng đụng phải Nm trên lôi đài , phái nào cũng bất lợi . Nghĩ lại việc chỉnh sửa skill của NM cũng là chuyện hợp lý . Như vậy thì NM cũng có nhiều cơ hội so tài trên lôi đài hơn .

12. N?K

N?K C O N T R A

người chơi mà hay ngủ gật thì chơi phái nào cũng ngủ gật thoai ;;)

13. nbt260484

Đúng đúng,N?K phát biểu quá hay:devil:Còn về bí tịch NM thì mình thấy mạnh là cũng đúng thôi,NM co 4 chiêu đánh lên dame chứ mấy.Nm làm y tá cho mọi người thì phải đc ưu ái chút chứ,tích đức nhiều thì đc nhận may mắn thôi!!!

14. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

Những cái này thuộc dạng: Tầm Nhìn Kém

Khi đi mass war, đánh nhau sll, Chiến Bang thì ai ngục xuống trước?? Ai siêng thăm Mạnh Bà nhất??? Nga My là lựa chọn 1. (chiến thuật luôn là thăm NM trước, ưu tiên 1, chỉ cần 2 char cùng đập NM thì ngay lập tức NM nó thành tàn phế liền)

Khi đi train, Q123 thì người dc chăm sóc kỹ nhất là ai??? NM chứ ai? Cứ thử chơi NM xem coi cái khổ của nó: Ko dám uống máu, khí ngồi (hồi từ từ) khi đi train (chỉ cần rảnh tay là Mobs nghé sang NM xin vài thẹo liền)

Vậy cái xó nào cho NM ngoài cái Lôi Đài??? Chỉ còn Lôi Đài là NM thể hiện rõ sức mạnh của mình, chỉ còn Lôi Đài để cho con NM đó tự sướng thôi vậy mà cũng có người cứ chu mỏ lên nói: NM vô đối, NM vô Đối.

Vậy tôi hỏi các người cho là NM vô đối đó đôi điều này:

1_ Có bao giờ các cậu lên tiếng hỏi: Tại sao TT lại vô đối trong khoản train LV????? Vì TT thế mạnh chính là trong khoảng train và train.

2_ Có bao giờ các cậu tự hỏi: Tại sao cùng tâm pháp ngọc MG, CB, TS, Tlâm ko bao giờ bắt nạt dc các bé TD trong 1 vs 1??? Vì TD sinh ra dc coi là khắc tinh của hệ Ngoại.

3_ Có bao giờ các char như: VD dám đứng tank solo 1 vs 1 với MG KO??? Cùng tâm pháp lv, trang bị... Tại vì thế mạnh của MG là anti - tanker và VD thì ko phải là 1 tanker tốt.

Các cậu cứ lấy thế yếu của phái mình so với thế mạnh của phái khác rồi là toáng lên: Phái kia vô đối phái đó quá mạnh... nói thẳng đừng buồn chứ: Con nít thế, ko biết nhìn tổng quan à?

Còn vụ Thanh Tâm 3s thì NM thiệt 1 các phái còn lại thiệt 10, cứ đi train, Q123 và Mass War sẽ thấy rõ điều đó các Mr.Pro ạ.

15. ragon

ragon Mr & Ms Pac-Man

bác này bộ chơi Nga my hay sao mà bức xúc thế nhở :D

16. nbt260484

ThanhQuynh viết bài hay và tâm huyết đó,chắc cô này luyện NM pro lắm đây.Mình cũng nghe nói delay 3s nhưng ko biết delay như thế nào và delay chiêu gì nên ko dám bàn,khi nào vô server test mình mới bít đc.Bạn lấy thông tin trên ở đâu hay thế=((
    Nhưng bạn nè cho dù bạn nói là tâm huyết và rất đúng thì có cần phải nói nặng thế ko:cool:.Con người đâu ai là hoàn hảo:devil:

Có thể thay Tầm Nhìn Kém = Suy nghĩ ko đúng đc ko bạn???.
    Góp ý thôi,ko có ý gì,còn bạn muốn sao thì tùy bạn thôi,keke:cool:

17. ragon

ragon Mr & Ms Pac-Man

nói chung chơi game chủ yếu là để giải trí cho bớt căng thẳng thôi ko cần thiết là phải sống chết vì nó. Mình cũng chỉ đưa ra ý kiến cá nhân của mình thôi. Skill Nga my thay đổi cũng là tất yếu. Mình ko nói là vì trên lôi đài Nga my thực sự mạnh khi PvP 1-1 mà nói ở những khía cạnh khác nữa. Mình công nhận 1 điều là Nga my bây giờ có 1 vị trí quan trọng khi đi train, Q123, săn Boss và cả khi War tập thể nhưng các bạn có nghĩ rằng cứ như thế thì quá phụ thuộc vào Nga my ko? Các bạn chơi mà để phụ thuộc vào người khác nhiều quá thì các bạn nghĩ như thế nào? Chẳng lẽ khi đi train ko có Nga my thì ko train được hay sao? Săn Boss ko có Nga my thì các bạn ko nghĩ ra đc cách khác để mà đập con Boss à? Và còn nhiều điều khác nữa kể ra ko hết. Chuyện thay đổi skill của Nga my thiết nghĩ là để cho những người chơi các môn phái khác ý thức về thế mạnh của môn phái mình đã chọn mà ko quá phụ thuộc vào Nga my,để cho ko còn cái cảnh nhiều người nói rằng đi war mà pt ko có Nga my khủng thì thua chắc. Các bạn hãy thử suy nghĩ xem rồi thấy mình nói thay đổi skill cũa Nga my là hợp lý hay ko

18. The_Angel

Tầm bậy rồi :)).
    Cái gameplay của TLBB là thế, cần 1 pt ngon để làm 1 việc gì đó, nếu bạn ko thích phụ thuộc vào 1 phái nào đó(sẽ rất có ích nếu có trong pt) thì bạn sẽ mất rất nhiều thứ và thời gian khi train, mass war, bởi vậy pt đúng người đúng phái là rất quan trọng đấy :)).
    Hồi giờ tui chơi game chỉ mỗi cái trò SRO là chả cần phụ thuộc gì nhiều vào người khác, lúc nào thích train thì train, nghĩ thì nghĩ, chả cần gọi nhau í ới, nhưng giờ SRO củng đã update lên ver EU, 1 pt train củng rất phụ thuộc vào con Buff và con Dance rất nhiều, hehe nói nữa lạc đề mất.
    Chủ íu chỉ muốn nói thêm là tui chưa thấy pt war nào ko có NM mà có thể ăn pt có NM Pro cả :)).

19. ragon

ragon Mr & Ms Pac-Man

thì mình đã nói trước rồi mà. mình chơi game chủ yếu là để giải trí cho bớt căng thẳng thôi đâu phải để cày đua top hay PK đâu mà sợ tốn thời gian train khi ko có Nga my. Nói ra sợ các bạn ko tin chứ từ trước tới giờ mình chưa bao giờ pt đi train với ai cả. Toàn train 1 mình trong môn phái thôi. Đó là cách nghĩ cũng như cách chơi của mình ai muốn nói gì thì nói mỗi người có 1 suy nghĩ khác nhau mà :D

20. The_Angel

Tự sáng tạo ra 1 cách chơi riêng và cách nghĩ riêng về game là rất hay và đáng quí, nhưng đừng vì vậy mà áp đặt nó cho người khác phải theo ý mình, vậy là ko nên.
    Nêu ý kiến và xem mọi người đánh giá ra sao về cách chơi của mình đã rồi sau đó hẵng tính tới các bước khác, có thể là công khai phổ biến (bằng bài hướng dẫn, nhưng ko mang tính áp đặt, ép buộc)..v..v..
    Có thể bạn còn trẻ khỏe, nên hơi bốc đồng tí ngoài ta tôi thấy bạn củng đáng quí đó chớ :))