Giới thiệu bạn này chơi một game mới nè dạng như Mộc Đế đó

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi alexta83, 10/10/03.

1. LanhDienNhan99

LanhDienNhan99 Youtube Master Race

Vậy bác có biết games mộc đế bán ở đâu không,tui đã chơi mộc đế 2 PS rồi nhưng không biết các bản khác ở đâu.Tui ơ TPHCM

2. chicken_run

chicken_run Donkey Kong

Tui bít chỗ bán có trò này ở Hn đó
    Có bác nào muốn mua không?

3. kaler

kaler Mr & Ms Pac-Man

trời ơi game này có đầy ấp trong tphcm mà ra lâu rồi bạn có thể ghé mấy chỗ game là có á lo gì

4. khicoemtrongdoi

khicoemtrongdoi Youtube Master Race

vay tro hay chu hay la do dom do minh cung me game lam nhung ko biet mua o dau . mây' ban chì mình nha'

mimic: lần sau bạn post bài nên để dấu cho dễ thấy t

5. LanhDienNhan99

LanhDienNhan99 Youtube Master Race

to kaler:
    Có phải bác muốn nói mấy trò ROM không.Cái đó tui biết rồi.Tui muốn hỏi trò Mộc đế chạy PS1 như mộc đế 2 vậy.Bác có biết trò nào không???

6. Dark-Knight

Dark-Knight The Warrior of Light

Xin cho hỏi nó chạy trên PC hay PS nếu là PS thì 1 hay 2, còn nếu là PC thì cấu hình đòi hỏi như thế nào???
    Tui chơi Mộc Đế 6 trên PS1 đã lâu lém rùi, ko biết hiện nay đã có thêm trò Mộc Đế nào nửa chưa, các bạn ai biết giới thiệu cho mình biết với!!!

7. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Đầu tiên xin thưa với bạn là trò Môc đ62 chỉ trên máy Nintendo chứ chưa bao giờ có trên PS1 cả,trò mà bạn nói là Tering saga chứ không phải mộc đế.Bây giờ chứ có cái Mđ7 trên GBA thôi.Và đây là box game tiếng hoa nên bạn hỏi ở đây coi là chắc không hợp rồi đó.

8. TiêuLongNữ

TiêuLongNữ Guest

0
    may anh lam on co the noi ro cho em dia chi cua hang TAKI shop hon duoc khong em di tim mot lan ma khong co thay ton luon ca mot ngay

9. namff

namff Fire in the hole! ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Cái địa chỉ này đưa nhiều rùi mà. Thui tui đưa lại nữa he.
    Takishop: 52 Mạc Cửu Q5, bên hông bưu điện q5.

10. chicken_run

chicken_run Donkey Kong

mọi người có thấy cái trò này khó không ?
    Tui chơi thấy khó kinh dị luôn, quân nó đông hơn quân ta và nó bít đánh tập trung dần quân chủ lực của mình
    ai có bí quyết gì hông để trò này đỡ hóc nhé

11. TiêuLongNữ

TiêuLongNữ Guest

0
    Mạc Cửu là ở chỗ nào sao đi đường hỏi mấy ông xe ôm mà có ai biết đâu cơ chứ thế mới khổ(hu hu)

12. Sarah

Sarah Mr & Ms Pac-Man

Gần chỗ bưu điện quận 5 đó (Bưu điện Chợ Lớn) gần đường Châu Văn Liêm đó , tới đó là biết đường Mạc Cửu ở đâu liền .

To :chicken_run: Tui thấy trò này dễ quá trời đó chứ , tuy quân nó đông nhưng toàn yếu hơn mình mà , chi cần lúc đầu cho chưởng vô sơ sơ cho chúng yếu đi rồi xáp vô đập , con nào yếu quá thì núp vô giữa thế là ok . Ko có gì phải sợ chúng cả . Chỉ cần 2 ngày là xong game này rồi , ko có khó đâu .

13. chicken_run

chicken_run Donkey Kong

hu hu hu
    Bác nhầm thê nào chứ sao em cũng làm thế
    Đánh hơi bị chiến thuật luôn nhưng mà nó cứ tẩn mấy con chủ của em, tăng máu nhưng hông kịp
    làm sao bi giờ

14. Sarah

Sarah Mr & Ms Pac-Man

Thế à , nhưng u đang chơi đến màn nào rồi , chỉ có màn 3 (ko nhớ rõ lắm , nó cho 30 turn để đi là khó nhất thôi , tui phải tính mất 3 tiếng để diệt sạch quân nó mà ko mất tên quân nào thôi , các màn sau đều dễ cả mà , đánh cứ như chẻ tre ấy . Con tướng cầm kiếm thì chơi tuyệt chiêu 1 cái là tụi nó chết gần hết rồi , thêm 1 cái chưởng lửa là xong thôi mà (u phải tính bước đi của quân địch nữa chứ , đừng tiến sát nó quá nó bao vây thì bơm HP làm sao kịp . Đánh kiểu du kích đó , đừng có ham tiến lên quá chết là phải rồi . Cho xài chưởng rồi từ từ rút về , con nào đoạn hậu thì tăng sức đỡ cho nó thế là OK (chắc ko xài phép tăng sức đỡ nên oánh ko lại à ???) . Tập trung luyện con nào đoạn hậu cho mạnh 1 chút , ko thì luyện cho con Ninja rồi xài tuyệt chiêu né tăng sức né cũng được hê hê , tụi nó oánh thường là miss thôi nhưng cũng có ngoại lệ /:) [-o< > . Thôi cố gắng đi , chỉ có cỡ 20 vòng hoặc hơn 1 chút thôi ;;-) .

15. tieuthienvu

tieuthienvu Donkey Kong

pó tay >:-D< game này dễ ẹc mà cũng cần chỉ càch chơi hả tui đi từ đầu đến cuối chả thấy khó gì cả game gì đâu mà dễ quá trùi dễ,chỉ được cái lính đông nhưng yếu như sên tui đập 1 turn thui là muốn giết sạch sẽ hết rùi,cách chơi game dàn trận thông thường nhất là phù thuỷ để sau chưởng còn mấy thằng đánh cận chiến thì đưa ra trước cho enemy bụp rùi sau đó bơm Hp(phải nói là trò này phù thuỷ mạnh phát ớn chỉ cần con nhỏ áo trắng chưởng thui là nướng hơn 2/3 heals của enemy luôn)

16. chicken_run

chicken_run Donkey Kong

sao mấy bác đỉnh thế
    hic hic, em chơi nhiều game tàu rùi mà em lại thấy cái này khó nhất
    Hay là em chọn nhầm phần khó nhỉ?

17. Sarah

Sarah Mr & Ms Pac-Man

Hình như không có phần chỉnh Hard hay Normal đâu , chơi không khó lắm đâu , tập chơi dần sẽ quen thôi . Chơi mà khó mới hay chứ , dễ quá thì chơi làm gì . Dễ quá chơi lại mau chán thêm thôi hichic . Còn nhiều game khó ác hơn nữa đó chứ [-o< , thôi chúc may mắn vậy . Tui thấy trong các game Tàu game này là game dễ nhất ấy chứ khó gì đâu hic hic . Game tàu ngại nhất là bí đường vì ko biết nó nói cái gì hu hu .

18. tieuthienvu

tieuthienvu Donkey Kong

to chicken:
    bác đánh tới cảnh nào rùi mà than khó thế nếu bác chưa biến giáp các nhân vật lính thì tui có lời khuyên thế này cho bác bác hãy giữ dạng cũ của con nhân mã còn nếu muốn biến giáp con này thì hãy biến thành sư tử ấy vì sau này khi biến lần nữa thì sẽ biến thành con sư tử xanh có khả năng tự xác không mất hp của nhân vật mình.nếu muốn chơi game khó thì hãy thử mộc đế 6 hay thập tự chinh 1 hoặc black matrix cũng được vì theo tui đây là những game dàn trận hay nhưng tiếc là chỉ có trên Ps1(nhưng thập tư chinh hãy chọn hard thì mới hay).
    Bác có thể nói cách chơi của bác hay bác đã đi tới cảnh nào mà nói khó không để tui cố vấn cho bác(nói rõ màn đó ra sao nghen chứ chỉ nói màn nào thi tui hông nhớ đâu)

19. chicken_run

chicken_run Donkey Kong

Bác nói khó hiểu quá
    Tui chơi đến cái bài ở trong hang động ý
    Mình bị chúng nó bao vây
    không chạy để hồi máu kịp
    Quân của tui sấp xỉ khoảng level 20, mấy con trùm chắc 25 gì đó

20. tieuthienvu

tieuthienvu Donkey Kong

to chicken:
    bác đi tới hang động àh có phải đụng với con ngựa lửa hông,nếu đúng là màn này thì quân mình bị chia tùm lum,nếu lính bác manh thì cứ đánh tay đôi cới nó cũng được mua mấy cái items hồi hp nhiều đó rùi cứ con đánh con hồi hp(tốt nhất nếu bác cho thằng tướng cầm kiếm đánh đó vì thằng này chỉ số né chỉ thua mỗi con ninja thui nhưng đõ thì cực cao) còn lực lượng còn lại của mình thì vừa đánh vừa lùi tập trung lại với nhau là qua màn này cái một.Nhưng bác luyện lính gì kì thế sao chỉ có 20 tui đánh tới màn nào level cũng cao hơn enemy nên toàn càng thui