Giới thiệu giải iGame Canon Cup

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi 1st | Lara.vn <Bao>, 21/9/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. 486-33MHz

486-33MHz Mario & Luigi

Bảng của anh đấy =((

................................

2. handy&pinky

handy&pinky C O N T R A

thế rốt cuộc là thằng Dương bị loại à? Vớ vẩn quá.
    hôm sơ loại 1 thằng củ khoai cũng bị loại, cũng vẫn còn 1 thẻ thi đấu, hỏi Tokuei cho nó vào đá thay được ko, Tokuei ko đồng ý. Mình nghĩ là Tokuei làm nghiêm nên cũng ko ý kiến gì, ko ngờ là lại như thế này

3. handy&pinky

handy&pinky C O N T R A

em ko đồng ý đoạn này. giải do 1st tổ chức, nếu có ý kiến thì cũng chỉ tới vậy thôi chứ chả giải quyết được gì, nhưng em thấy anh nói thế chưa được.

Giải có điều lệ của giải và trong điều lệ đó ko thấy nói tới việc bị loại rồi đăng ký đá tiếp, hạn đăng ký kết thúc từ mấy ngày trước rồi mà. Làm gì có chữ nào đề cập tới "vé vớt" đâu.

em thấy thà cứ bảo thẳng như kaka là anh em thông cảm thì còn dễ nghe hơn.

muốn esport phát triển thì tất nhiên mỗi người phải nỗ lực, nhưng ko thể bỏ qua yếu tố công bằng được. Anh và em đều tổ chức giải nhiều rồi, anh cũng biết là mất uy tín với người chơi thì làm việc khó thế nào rồi

em lại đồng tình với Tokuei vì nó đại diện cho nguyên tắc và ít nhất cũng tỏ thái độ muốn giữ vững nguyên tắc

vài ý kiến thế thôi

4. datbeo

datbeo The Warrior of Light Lão Làng GVN

Em cũng đồng tình với ý kiến của anh Duy....

5. cukhoai007

cukhoai007 Mr & Ms Pac-Man

UH , e thấy anh Duy nói đúng. Như e bị loại xin đá tiếp vì còn nick. KHông được cũng đúng vì tại NOOB bị loại mà, nên mặc dù không được đá nhưng e vẫn chẳng có ý kiến và cho rằng thế cũng đúng

6. NORMAN

NORMAN C O N T R A

Một số ý kiến góp ý với BTC. Giải này tổ chức theo mô hình đá Cúp thì việc phân xử cứ theo Luật thi đấu. Dưới đây là Luật thi đấu do BTC cung cấp:

1/ - Trận đấu chỉ chỉnh thức bắt đầu khi trọng tài xác nhận thi đấu.
    2/ - Trong suốt thời gian trận đấu diễn ra, game thủ ko dc phép giao tiếp với bất kì ai, đặc biệt là đối thủ của mình. Kể cả khi đã pause game.
    3/ - Nếu game bị lỗi (Disconnect, crash v.v.) thì sẽ xử lí tùy trường hợp như sau:
    3.1/+ Nếu cả 2 đội đều chưa ghi dc bàn thắng: thi đấu lại từ đầu.
    3.2/ + 1 trong 2 đội, hoặc cả 2 có bàn thắng: thì đấu lại với tỉ số đã có, trừ đi thời gian đã trôi qua của trận đấu đó.
    4/- Sau khi thi đấu 2 game thủ phải xác nhận kết quả trận đấu, nếu ko kết quả trận đấu sẽ không được công nhận.
    5/- Trong mọi trường hợp, quyết định của BTC là quyết định cuối cùng.
    ==================================
    Theo điều 1, điều 4 Luật này thì các trường hợp của Linh và Dương đều hợp lệ. Vì họ đã thi đấu và được trọng tài xác nhận.

Còn nếu BTC phân xử theo luật Festival:D thì sẽ có những vấn đề xảy ra trước vòng đấu bảng sau đây:
    - Những bạn đã bị loại từ vòng 1 yêu cầu BTC cho đá tiếp vì "ngoại lệ sẽ tạo ra ngoại lệ".
    - Những bạn đã bị loại ở vòng 2 yêu cầu BTC cho đá lại vì đá ko đúng cặp thi đấu.

Còn nữa:
    Tiếp nữa:
    Phải nói rằng Kiên Cris.Ronaldo86 đã rất fair-play khi đồng ý đấu với Norman. Bởi vì trước đó Norman đã hỏi rất kỹ trọng tài là có nhất thiết phải đấu trong tình trạng các cặp thi đấu còn lộn xộn ntn không?. Nếu bây giờ đá lại vòng 1, vòng 2 thì tất cả cùng đá lại cho vui Festival. Kaka bị CMZ loại, Handy đưa thẻ cho Kaka và BTC đã đồng ý. Thế thì có khác gì Vương Đình Thắng đưa thẻ cho Vũ Đại Dương và Vũ Đại Dương đưa thẻ cho Vương Đình Thắng. Trọng tài đã xác nhận và theo điều 5 của Luật thì ý kiến của BTC là cuối cùng. Đừng loại Norman nhé vì Norman đã thi đấu 2 trận rất thú vị và tối nay còn tiễn Sơn chầy đi du học trong buổi ọp ẹp anh em cuối cùng. Mời BTC đi luôn nhé:D, Festival mà!::)

7. Kaka86

Kaka86 Youtube Master Race

em cũng đồng ý với anh Duy. chuyện này KK đang rất đắn đo.
    1. bỏ cuộc
    2. sẽ cố gắng thi đấu và kiếm được 1 cái gì đó để ... khẳng định và động lực cho VESC tới.
    hiện tại đang rất muốn bỏ cuộc vì có đá tiếp chắc cũng khó đá được. chiều đến nói chuyện với mấy anh ý rồi sẽ quyết định. sry mọi người, hi vọng mọi người không vì chuyện này mà phải cãi nhau nữa.

8. cris86

cris86 Youtube Master Race

anh BB nói thế là ko đc rùi, nói như anh thì đề ra luật lệ làm j`, tất nhiên đá kém bị loại thì mình phải chịu, nhưng chắc chắn giải CAnon này đã mất uy tín với game thủ rùi, vì chính BTC cũng chưa tuân thủ luật lệ thi đấu dẫn đến việc trên. Và nói ra cái này cũng chỉ là góp ý với BTC thui, chẳng có ý kiện cáo hay jj cả, nếu kiện thì đã kiện từ hum wa rùi.
    Còn nới như anh BB "muốn để esport phát triển thì các bạn chịu khó tập luyện để nâng cao trình độ, "chứ còn 1 mem đá trình độ kém hơn cứ mong cho các cao thủ loại nhau để "lên ngôi" thì cũng chẳng phát triển được đâu", ai cũng hy vọng mình vô địch khi thi đấu, chẳng ai muốn bị loại sớm cả, nhưng nt ko có nghĩa là mong chờ các cao thủ loại nhau để lên ngôi như a nói đâu, mình phải dựa vào năng lực của mình chứ.

9. thanhsonbk00_0

thanhsonbk00_0 Legend of Zelda

Chuyện này thôi kết thúc ở đây nhé,BTC sẽ rút kinh nghiệm,mọi người cũng ko nên căng quá làm gì,chuyện nhỏ ý mà :D

10. uNs | Batigol

uNs | Batigol The Warrior of Light

chiều nay kô có solo Pad :(( :(( . Định chiều nay thách đâu Cs tiếp mà ko có :(( . Đành để mai vậy :> , quyết tâm kiếm con Pad

11. met3ora

met3ora T.E.T.Я.I.S

Ko fải e muốn gây sự, nhưng nói như bác thì thực sự là không thể chấp nhận. E hỏi bác là ví dụ khi bác đi làm, có 1 thằng nào đó bị bác đạp xuống, xong quay đi quay lại đã thấy nó ngồi trên đầu bác thì bác có chịu đc ko??? Hôm trc khi đá sơ loại vòng 2 xong, e thấy mấy dân pro nói với nhau" ra xin a Tình vào vòng sau đi", e thấy chán hẳn luôn. Đành rằng các bác pro, nhưng đá thua ngta xong, lại ra xin vào vòng trog như thế, hỏi rằng có chấp nhận đc ko?
    Còn về trường hợp như của Kaka, bọn e gà, bọn e noob, ko quen biết gì dân pro, hy vọng thế nào đây? nói như bác thì chỉ cần mình có hy vọng, ở lại cầu xin các anh trong ban tổ chức thì mình được vào vòng trong chắc:-< ĐÂU LÀ CÔNG BẰNG???

12. thanhsonbk00_0

Thật ra mọi người cũng nói rõ rồi mà,trường hợp kaka là do thừa 1 thẻ thi đấu do 1 người đk nhưng bận đột xuất ko đến,còn TGM chỉ là đổi thẻ với bạn thôi(cái này ai làm cuĩng được) chứ ko phải là xin để vào vòng sau.thế Nên mọi người cũng ko nên soi xét quá kĩ,chỉ nên góp ý để lần sau giải thành công hơn thôi :D

13. Mourinho_8X_KH

Mourinho_8X_KH Youtube Master Race

Hôm nay thế là đã bị loại rồi.Chán quá!

14. thanhsonbk00_0

Mình bị loại từ ngày đầu tiên luôn,chẳng thấy chán gì cả :)),có cơ hội xem các cao thủ thi đấu,chuẩn bị cho Vesc :D

15. Mourinho_8X_KH

Anh bị em loại chứ ai!hì hì.Sozy nhé. Tiếc là ko làm đc tích sự gì.

16. thanhsonbk00_0

thế ah,hôm qua đến định tìm để đi bảo anh Tình là anh ấy nhầm,mà chẳng tìm thấy(định là ko tìm thấy thì cũng ko đá,xấu hổ lắm),cuối cùng chẳng cần làm gì cả ông Tình cũng tự nhận ra mình sai mới giỏi chứ :)).Hy vọng anh em mình có cơ hội gặp lại :D.Để còn páo chù:D

17. Mourinho_8X_KH

Ok a hom nao a roi,a e minh gap nhau da tiep
    YM:nguyenkimhoang89

18. yeuemnhieu712

yeuemnhieu712 Youtube Master Race

giải này tổ chức chán thế à bị loại từ sơ loại 1 mà vẫn đc đá vòng bảng
    thế này thì còn gọi gì là giải toàn bạn bè wen biết thì cho vào ai hết , tổ chức giải như thế này thì chán lắm , chả có gì để mà đáng xem cả . chán

19. pesnoob83

pesnoob83 Youtube Master Race

Giải này do 1st cầm trịch rồi , nên việc Cana nâng đỡ cho 1 vài đồng đội là quá bình thường :D . Ở những giải khác , điều này sẽ ko thể diễn ra đc vì họ sẽ kiểm tra thẻ thi đấu khắt khe,và cũng ko thể có chuyện đá vớt được(cho dù có thể thua vì bất cứ lý do nào).
    Muốn cộng đồng phát triển thì mọi người đều phải được đối xử như nhau

20. thanhsonbk00_0

Các bác cứ làm căng quá như thế,dù sao việc nó cũng chẳng có gì mà :D...kết thúc nhanh thui :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.