[GIỚI THIỆU] Server [PvP] L2Hayze l2pride [100% Balance class, No Bot, No Lag]

Thảo luận trong 'L2's Third Party' bắt đầu bởi Ninja11, 16/10/15.

1. mancherterfc

mancherterfc Donkey Kong

mình xài BP cái này do máy cấu hình có vẻ ko đủ nên bị giật tung đít mình ở US xài them BP ping còn có 12 13 ah

2. ghost89

ghost89 Youtube Master Race

Tuy hết free nhưng xài log 3 acc và đi event vẫn ngon mà ko thấy delay. Chắc tại mình dc buff :)

3. lovanten

lovanten T.E.T.Я.I.S

Acc full Dread chắc đợi lâu đấy, nó mà cày lên full Dread thì cũng phải đợi nó cày nốt cho đen nick hoạ may nó mới bán

4. ryan.lucasi

ryan.lucasi Mr & Ms Pac-Man

Iwant chỉ e chơi Hayze thế nào đê :-w Chán classic rồi :(( Bây giờ mới vào chơi class gì dễ mà bem nhau ổn tỉ Iwant? E đang tính đi main Dagger hoặc Bow Human. Đồ đạc e donate mua đc nhé, chỉ cần hướng dẫn cách build thôi :D

5. herolion85

herolion85 Donkey Kong

Vào game pm ky0. Nó chỉ rành bow human cầm ss thui. Muốn chơi pro thì theo ông chipheo, hoặc newbie muốn học hỏi tầm vừa thì pm ông votam ấy.
    Phải cám ơn ông votam thêm mấy lần nữa.

ryan.lucasi thích bài này.
  6. ryan.lucasi

Cảm ơn bác nhé! Trc e chơi bên classic cùng với Cupy cả Iwant với thằng Minh béo Triệu Vân. Giờ chắc qua bên này học hỏi thêm, thực sự là ko biết gì về Pride cả. Chơi l2vh c1 từ 2005, đợt trc có chơi lại classic thôi nên gracia hay god e ko biết gì hết. E ko quan trọng chơi class gì vì nếu chơi theo cp e chơi main bish hay tank đều ok. Đồ đạc e có thể tự donate hoặc mua glit để chơi. Chỉ cần có người hướng dẫn ban đầu nên làm gì thôi :cuteonion46:

7. mancherterfc

mancherterfc Donkey Kong

vô mò kim giống e nè :)) chơi l2 gần 10 năm vo đây cảm thấy mình như mơi choi l2 lần đầu =))

ryan.lucasi thích bài này.
  8. ryan.lucasi

Con lợn Minh béo có hôn nhân đồng tính 69 với a ko :)))) A ko cần vũ khí Dread đâu. Mày sắm a cây Unique a đánh Bish cho :8onion38:

9. LittlePanda

LittlePanda Legend of Zelda

E có chơi sv nào đâu. Đang cày rank lol a ơi :))

10. ZhangKooVN

ZhangKooVN Donkey Kong

Anh em VN tổ chức ăn tết trong tù à =)) vãi Aivions , no1vn , goguma .... toản top =)) Thân mời anh HacDieu vào cùng anh em mình nâng ly =))
    Treo đánh con Terbirus xong chạy xuống bới tô cơm, lên lại thấy vô tù :)) bị tháo vũ khí ... bỏ mẹ tô cơm :v Mà acc giam ko có thời hạn mới ghê, log treo 2 ngày trời rồi vẫn thế 8-}

11. herolion85

herolion85 Donkey Kong

Hèn gì hôm nay đi event không bị mấy bác này target. Bình thường toàn sấp mặt với mấy bác này.

IGN: NamLun & FemaleMage

K810i thích bài này.
  12. K810i

K810i Liu Kang, Champion of Earthrealm

Chơi l2 thuần tuý 10 năm thì vào l2pride chắc chắn vẫn là newbie, phải có người chỉ dẫn, mà phải chỉ dẫn cơ bản đã mới chỉ dẫn nâng cao được. Chơi tầm 1 tháng là hiểu cơ bản thôi, sau đó nâng cao thì vài tháng, muốn thực sự thành pro thì phải suy nghĩ về class mình chơi thật kỹ càng, phải yêu cái class mình chọn, đừng thấy nó yếu mà nản, nhiều người chơi đc 2 3 tháng build nửa chừng nhìn item có vẻ ngon nhưng vẫn thấy yếu rồi nản bán acc :)
    Đã chỉ dẫn khá nhiều người từ newbie đến cả người đã chơi lâu, 10 người hỏi thì 5 người trụ lại được chơi pride còn đâu rụng mất 5 người vì nản và lười farm, 5 người trụ lại đc thì 1-2 người sau này tạm gọi là thuần thục các class như Ky0, iKoo hoặc Yeboo, cỡ item ngon như HacDieu vẫn sida lắm ;))
    L2 thuần tuý thì bây giờ đa số là pay to win hoặc bot to win, l2pride thì phải hand to win, nghĩa là phải chơi bằng đôi tay của mình, kể cả classic C1 thì cũng vẫn bot để trội lv với item, riêng l2pride thì bot chỉ giúp kiếm VND chứ ko thể nâng trình pvp lên đc, đồ xịn gặp khắc tinh vẫn chết như thường, đồ yếu mà biết lợi dụng điểm mạnh của class thì vẫn win như thường, tuy nhiên phải khéo léo và biết dựa vào team.
    Cách đây 7 năm khi đưa l2pride về GameVN đã post 1 bài khá rõ ràng để newbie khái quát đc l2pride, sau khi đọc xong có thể dễ dàng chơi và farm đc, nhưng bây giờ lâu quá bị trôi bài rồi, trên mục Note có bài viết của thằng HongLong dựa vào khung cũ viết thêm cũng nên tham khảo qua.
    Nói chung l2pride chơi ko khó nhưng cũng ko dễ, nó kén người nhưng đã thích là mê ko bỏ được, cái quan trọng nhất là tính giải trí trong l2pride rất cao, chơi ko bao giờ bị stress như C1 hay các sv quá nhiều bot với các phần mềm auto từ A-Z như Zranger ...etc.., vào l2pride chỉ việc farm, lựa chọn vũ khí, armor, accesory, face, hair, symbol, element .. và sau đó đi pvp hoặc farm bất cứ khi nào rảnh log vào game, tạo cho người chơi một cảm giác ko hề gò bó và ko hề sợ tụt hậu, thích thì chơi ko thích thì đi làm việc khác.
    Còn riêng về việc donato, l2hayze này nó cho donato khá nhiều, đây là điểm trừ của sever, tuy nhiên mình chơi free nên cũng ko quan tâm lắm, nó ko thể hoàn hảo như l2pride nguyên bản nhưng cũng đáng để chơi vì các pro của l2pride đã tham gia khá nhiều vào sever này, là cơ hội cho gamer VN cọ sát pvp với NN rất bổ ích, ai đã chơi l2pride lâu và chơi l2hayze từ đầu sẽ chắc chắn 1 điều là VN mình ko có cửa mass pvp với các clan mạnh của NN, hãy tự đặt câu hỏi sao mình item ko thua nó mà vẫn ko đánh với nó được, đây là điểm yếu cố hữu của gamer VN, đó là ko đoàn kết, ko biết chơi suppot, không tìm hiểu class và bot với auto nhiều nên kỹ năng pvp bị giảm ( phụ thuộc vào auto nhiều quá nên tay chân lóng ngóng, target chậm như rùa )
    Những người là newbie đã và sẽ chuẩn bị chơi l2pride nên nhớ 1 điều, kiến thức l2pride là vô hạn, ko có một cái mốc cố định nào, càng chơi lâu càng thấy char của mình vẫn thiếu một thứ gì đó, núi cao có núi cao hơn, pro sẽ gặp pro hơn, hãy cố ghi tên mình trong top class của l2pride nếu bạn thật sự đam mê.
    Have fun !

13. mancherterfc

mancherterfc Donkey Kong

em vẫn tin tưởng vào bow elf sẽ toả sáng khi build ngon + lên tay pvp mặc dù nhiều bạn bè khuyên đổi qua DE or human :D xui cái e bị trí nhớ kém đọc option cài thòn lòn trong hayze xong là quên liền đọc mấy lần vẫn ko nhớ dc thật là sida quá mức =)), chắc 1 thời gian sau là quen, em sẽ tìm hiểu kỹ về bow và những gì liên quan bow mà, nội để biết hết optioncủa l2pride rồi rành rọt như a này là 1 diều ko tưởng :) may mà vô game có cha whatthefuck giúp đỡ tận tình nên cũng ko bị đuối :D

ZhangKooVN and K810i like this.
  14. MrLong

MrLong Dragon Quest

Bow elf mà sida thì chỉ có mấy ông nói thế mới sida. Tôi mà chơi bow l2 pride tôi chỉ chơi bow elf.

15. bevienlovely

bevienlovely C O N T R A

Noi chung sever nay con nhieu kai deo biet bao gio moi kham pha ra het duoc ! Giong nhu Gla no deo cam dual ma no cam bua 2 tay , nhu sing cam Vam ko cam no di cam cay Maul cua titan ! Nhieu kieu buil no thay khong co hieu noi ma no wa manh ! Kai do nen hoc hoi ! Cung co nhieu nguoi hoi sao ong khong len bow dread di bow dread ngon bow SS ! Nhung do la so thich cua moi nguoi sao ma thay doi duoc ! Rieng minh cam thay bow SS la niem dam mê roi ! Cai cam giac an tokens cua tui no rat la khoai tuy la bi tui khac tinh dagger no canh me hoai nhung quan sat ky thi rat la kho chet ! Hom nay ong Meo BanToetMong thay minh ban len pm noi minh : choi kieu vay hoi sao no khong ghet cho duoc hahaha

ZhangKooVN and K810i like this.
  16. MrLong

MrLong Dragon Quest

Mình là chơi 1 mình 1 kiểu, a ko nghe ai nói cả từ xưa a đã bệnh hoạn rồi hô hô. Không có theo phòng trào nào cả. Trong pride con nào cũng mạnh cả kiểu build nào cũng mạnh thôi cứ từ từ mà đánh chủ yếu có đủ tâm huyết không.

Chỉnh sửa cuối: 4/2/16
    bevienlovely thích bài này.
  17. bevienlovely

bevienlovely C O N T R A

Xua gio choi pride toan choi Doom cung cha biet sao sever nay lai choi bow ! Nhieu kai pvp cung con han che cung dang tim hieu ! Em thich pvp voi may thang pro hon tuy chet nhug biet diem yeu minh o diem nao de buil lai hop ly lai !

18. RubyLight

RubyLight Donkey Kong

Mấy nay Tết nhất bận rộn quá ko vào bắn trộm với Ky0 ở gludin được :D.

ZhangKooVN thích bài này.
  19. Ice...

Ice... Mr & Ms Pac-Man

ĐM chạy 1 acc bằng Lap , ko dualbox ko autolvl nó còn cho vào tù .. éo hiểu rage clg . ( Ban Set Legacy Tit Heavy 12. )

20. whys0seri0us

whys0seri0us Youtube Master Race

Cho em hỏi cái option " Blow rate " + " Blow land rate " là gì vậy ạh ^^"