Giới thiệu tool: Chơi nhiều mod với D2SE

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi medassin, 6/7/11.

1. medassin

medassin The Pride of Hiigara

Mình nghĩ đây có thể là nguyên nhân gây lỗi :-? Những nv này từ bản nào ? save ra sao ? tash còn nguyên thùng không ? rất nhiều lý do để có thể gây ra lỗi trên :D Nếu là 9 mình cài đặt thì mò fix mình còn biết, nhưng mình k biết bạn cài d2 ra sao: có sẵn mod rồi cài 1click, hay update thế nào mình không nắm cho nên hoàn toàn k biết làm gì ? Đối với bạn thì mình khuyên thế này (làm theo hay không thì tùy) =))

1.copy tất cả save ra chỗ khác.
    2.dùng tool uninstall toàn bộ d2 (cả registry cài d2). Vì sao làm cái này vì rất có thể lỗi dính đến cái storm.dll mà ba cái này rắc rối lắm.
    3.cài cái 1click
    4.trả save chính xác từng mod (k lẫn uxl, lod, xl2012 hay bất cứ mod nào đã cài sẵn)
    5.xog vào lại game. Nếu vẫn lỗi thì chúc mừng. Del nv lẫn thùng share nha :D

Lỗi d2 thì vô thiên lủng, nhưng chỉ cần biết gốc thì mới trị ngọn được thôi. Mỗi khi run d2 luôn có cái file debug(ddmmyy) được tạo ra trong floder, có thể xem cái này để biết cái nào lỗi rồi fix theo đó thì chắc cú 1.

btw, clean mod chẳng phải thứ cao siêu gì. Chỉ đơn giản là bạn trả toàn bộ file .dll của d2 (đã mod(chỉnh sửa)) về .dll chính gốc của nó (aka .dll của lod). Nói cụ thể hơn chính là copy paste vào floder d2 thôi.

2. XileRo56

XileRo56 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Cảm ơn bạn medassin đã mất công giúp đỡ mình, sau khi đọc bài của bạn thì mình tức qá xóa hết cái đống char 120 kia đi và tạo nv mới, kết qả là chơi từ bấy đến giờ chưa bị dis game 1 lần nào. Mặc dù mình k hiểu việc bọn kia tồn tại ở màn hình load NV thì có gì nghiêm trọng mà gây ra lỗi game, stash share cũng k có 1 item nào của chúng nó hết, thế mà xóa chúng nó đi thì lại hết lỗi :))

3. ho quang tri

ho quang tri Youtube Master Race

Diablo Dradon tải Mod nào vậy bạn ?