Giúp đỡ còn bị chửi ? -_-

Thảo luận trong 'DotA' bắt đầu bởi Shiva_vuive, 30/11/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Shiva_vuive

Shiva_vuive Sonic the Hedgehog

Công nhận AM by Loda là kinh thiệt, mà trình chúng ta thì có bằng anh ấy đâu :)) Còn chuyện tui pick NA ko có liên quan gì đến chuyện tôi nói cả...

2. quoclong88

quoclong88 T.E.T.Я.I.S

thật ra mình toàn đánh pub để luyện kỹ thuật cá nhân , sao lại bảo pub vô dụng :>

còn vấn đề pick AM , thì đánh với team dưới phân thôi :D mà khối con để pick việc gì phải AM :D

3. tuanfox5

tuanfox5 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Thế sao không chửi thằng pick boom ý , bạn bè mà lại cãi lộn . Đánh pub tui đánh cùng thằng bạn , nó hứng lên pick boom , tôi còn cười luôn , thua thì thôi mà ,vì 2 thằng kể cả pick ngon đánh tốt mà team 3 thằng kia noob thì cũng thua , mà lại còn ức chế hơn nữa .
    Nói chung đánh pub ...không có gì là không thể xảy ra :hug:

4. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Bạn bè đánh với nhau, thua rồi cãi nhau, copy vác lên đây post với ý đồ hạ thấp người kia, tự tâng bốc mình, đến phải đặt dấu hỏi về nhân cách, nhất là khi gọi "bạn". Nói thật, tôi có group đánh chung, chả giỏi chả khá, đánh thua cãi nhau rất nhiều, nhưng hôm sau lại í ới gọi nhau đánh tiếp. Đàn ông cả, lèm bèm làm cái gì? Lại còn publish cả đoạn private chat kiếm người đồng tình để thủ dâm tinh thần. Mỗi tội, hiệu quả ngược, cả làng xúm lại chửi. Đấy không gọi là giúp. Đấy là hạ nhục người khác, và tự sướng :)

Pub à.. Pub cái lọai lịt gì các câu, toàn vác cả team đến 3-4 chú vào chơi với 5 thằng ô hợp bên kia, 4-5 con pick rõ cẩn thận vs 5 thằng random, bảo sao thắng như chẻ tre. Thế thì gọi gì là train? Train hay lấy lợi thế kiếm win rồi tự sướng? Pub đúng nghĩa, là cậu nhảy vào chơi với 4 thằng không quen biết, đánh với 4 thằng bên kia rồi trổ tài mà cầm một hero carry cả team ấy. Hót cho lắm vào, trình độ cá nhân chả biết có hơn được mấy cái thằng "pub" mà cậu thua hay ko :|

5. gaunho91

gaunho91 Mega Man

Chủ topic nghĩ lại coi, thay vì ngồi đây cãi nhau tranh luận thì vào DOTA làm vài ván, đó mới là train. Còn việc ra yahoo nhau phang rồi thì còn post lên làm gì nữa, chẳng có gì đáng coi :|

6. darklong19

darklong19 Mr & Ms Pac-Man

sao mài làm mod mà thấy nick mài giống nick tao wa dzay hok có chữ đỏ... mod cùi bắp àh :))

7. thangtt83

thangtt83 Youtube Master Race

Chuẩn men.
    Team có 3-4 friends mà vs 5 thằng ô hợp.
    Win thì cũng chưa biết trình mình ở đâu.
    Lose thì đập đầu vào bãi đặc sản mà chết.

8. gaunho91

gaunho91 Mega Man

Con gì lại chêm vào thế này :-?

9. Kronpas1997

Tôi vẫn đánh thế, vì chơi DotA ko có bạn đánh chán chết. Nhưng pick random, đánh freestyle, và thắng cũng ko tự sướng gọi đó là train pub. Xả stress ngày mai dậy đi làm tiếp thôi :'>

10. thangtt83

Đúng là với game có tính đối kháng, thắng thua cao như dota.
    Gặp phải mấy chú pub hồn nhiên quá thua hoài thì ức thật.
    Thỉnh thoảng cảm giác win 1 ván cũng sướng hơn.
    Tôi thường max là có 1 friend (vì cũng mới có duy nhất 1 friend trong list =))), random, vào con nào ko biết thì lên gamevn hỏi. hehe Just for fun.
    Đã từng có lần, mình vào void team 1. Ra lane bot trước, 2 chú Enigma, Troll hùng hục lao xuống bot, nói thế nào cũng nhất định 3 thằng 1 lane. Tức vãi cả đái.

11. Kronpas1997

Cái đó tùy quan điểm chơi. Xác định chơi for fun rồi thì cứ 3-4, lắm khi 5 thằng bạn bè với nhau nhảy vào rape các chú team 2 rách cả đýt, đến mức chat all chửi lại "chúng mày lấy team thắng có lịt gì mà sướng", trong khi mình chat allies từ đầu đến cuối trận.. =)

Cũng có nhiều kinh nghiệm hài lắm. VD như bên kia cũng có 1, 2 chú cùng team với nhau rủ nhau rape host, chẳng ngờ host lắm bạn hơn rape ngược. Cay cú, đòi rmk, rủ nguyên team vào pick rất cẩn thận đủ cả Z lock etc., trong khi team tớ vẫn random cả lượt như ván trc. Vào phải đội hình 3/5 thằng là late, thua thôi, nhưng các chú kia sướng, xl chat all tung tóe cả ra, mình đọc không tức mà thấy buồn cười. Cái game đối kháng ăn thua cao quá, sinh ra lắm chú ảo tưởng về trình độ mình =))

12. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Nói chung random là vô học,ok? =)
    Mình dù có đánh vớ vẩn nhưng vẫn phải pick [-x,đánh pub với con dog khá là fun ;;)

13. thangtt83

wtf?
    random là vô học?
    Từ điển nào quy định như vậy vậy huynh?

14. Kronpas1997

Quan điểm thôi . Đánh random chơi 5 con late, def nhà toé loe, còn 3 cái tower cuối bật lại được mới thú chứ ;))

15. langtuct07

langtuct07 Donkey Kong

nói tóm lại nó là dog vậy bạn là gì ?.đánh feed chưa đáng bị chửi vì mới chơi ai chả vậy chỉ chửi tụi ngu học thôi =)).Thường đánh pub mình pick sau cùng nếu team đủ hết thì random ko thì thiếu gì pick đó o_0

16. toilachon

toilachon Lich King's Servant

Random thì tác hại là không thể tập trung vào đánh 1 loại Hero nào đó đc, không thể phát hiện ra vị trí nào là phù hợp ...

... ví dụ bạn có thói quen đứng sau phòng tuyến Tanker để cast phép, vậy bạn thích hợp khi cầm Supporter hay Nuker. Giờ bạn Random hoài sao bạn phát hiện đc khả năng của mình ...

Nếu bạn chơi để warteam, IH hay xa hơn là Go Pro, Random không phải là cách để bạn tiến lên, xin hết !

17. thangtt83

Đồng ý với bạn về vấn đề này.
    Nhưng như thế ko có nghĩa chơi Just For Fun như mình, random = vô học như cái bạn củ kặc gì ở trên nói.
    Chưa kể với người khác thì ko biết, chứ với cá nhân mới học chơi như mình, random là cách nhanh nhất để học thuộc skill, cách đánh & cách lên đồ của từng con.
    Game cũng như cuộc sống, mỗi người 1 quan điểm. Mình chỉ đánh 1-2 trận/ngày vào buổi tối. For fun rồi hôm sau đi làm tiếp. Đừng úp sọt quan điểm của mình cho người khác Kidies nhé.

18. milivista

milivista Dragon Quest

=)) đ' thể nào mà nhịn đc cười nữa =))

mình đánh chả bao h random cả :'>

19. A.G

A.G C O N T R A

Ơ mk, tôi đánh 4 fun random là việc của tôi, đánh pub chỉ là bước đệm ban đầu chứ ko thể dùng nó để go pro đc, tôi cũng đã nói rồi. Trình độ, học thức cậu đến đâu mà bảo ng` khác vô học thế ? Quay đi quay lại hình như chính cậu mới là thằng vô học, cứ phải chụp mũ cái quan điểm của mình cho ng` khác là như nào ?

20. Kronpas1997

Thế tôi cầm nuker/supporter 2 năm nay rồi, giờ chán train theo team , chuyển sang random giải trí, sai à ;;). Thực ra cũng ko phải chán train, mà chúng nó đi làm/đi học thêm/có niềm vui mới, bỏ DotA cả rồi, nên ko cần support cho ai hết =)

Không có gì gọi là "đúng" và "sai". Tất cả tùy thuộc view cá nhân, mỗi người có một cách enjoy game khác nhau. Bây giờ bạn chưahiểu, nhưng sẽ sớm hiểu thôi, tôi cũng ko mất công tranh cãi làm gì :)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.