Giúp đỡ mình Resident Evil X code Veronicai

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi JediDarkLord, 7/4/06.

1. re_code_v_x

re_code_v_x Khoan hồng GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GameVN Lady

Nhưng ở RECode đào đâu ra Licker cơ chứ! :((
    Giết bằng dao cũng chả hay hơn là mấy đâu, tui thử rùi, khoái cảnh Claire bắn vỡ tim lão Nosferasu bằng khẩu Snipe nhặt được từ thằng Alfred hơn. :x
    Oh yes yes, điều nằy là có thật, chắc là Capcom cố tình (thương xót chúng ta :)) ), tui chơi giả lập Chankast trên PC cũng có điều nằy, nhưng khi leo xuống bác phải "xử đẹp" mấy con nhện ở dưới đó đã rùi hẵng quay lên, lúc đó mới có đạn.

2. phoenix_pinion

phoenix_pinion Donkey Kong

Vậy có phải giết mấy con nhện ở tầng dưới nữa ko( tầng có con boss ấy) và sau khi lên cầu thang thì hộp đạn nằm ở đâu?

3. Gemax

Gemax Youtube Master Race

Hay quá nhỉ giờ mới biết có box re mà mình thích :D

4. Nguyen Khac Huu

Nguyen Khac Huu Mr & Ms Pac-Man

nếu các bác đã muốn có đạn shotgun vô tận thì cần gì phải nhọc công , đàng nào cũng là cheat thì chơi trên PC dung artmoney hay gameshack mà cheat đạn khỏi nhặt nhạnh mất thời gian

5. taychoiboi3

taychoiboi3 Youtube Master Race

Bộ đĩa RE của bạn Muốn chuyển sang đĩa 2.Bạn dùng trình giả lập ảo ổ CD daemon bạn có thể làm theo cách sau chọn Unmount image để loại bỏ CD1 làm xong bước này ,Bạn lại Select image lúc này sẽ xuất hiện cửa sổ bạn chọn thư mục CD2 chọn file.cdi xong ban co thể chơi CD2.
    Nhưng tôi thấy ban nói chơi hết CD1 rồi mà chưa Save thì bạn vẫn chưa thể chơi CD2 ban nên chơi lại để lấy Save rồi chơi tiếp CD2 theo cách trên

6. lionheart19239

lionheart19239 Youtube Master Race

Khi hết đĩa 1,bạn ấn nut start thì nó chuyển sang đĩa 2 thui,cái này tui chơi về nước rồi.Còn bác nào thắc mắc về giả lập và cấu hình máy thì vào box video và trình giả lập hỏi sẽ biết liền.Ở đó có người chuyên về giả lập Dreamcast đấy!!!

7. re_code_v_x

Kô nhớ nữa, sorry bác tui chơi xong lâu goài. :D
    Giờ mới biết là hơi bị muộn rùi đấy. ;))
    Kể cũng hay, nhưng người đó phải biết cách xài AM và có cái AM tong mắy trước đã. =))
    Xin chân thành cảm ơn + sorry 2 bác sư tử và tay chơi bời (đã từng có tiền án ;)) ), các bác giúp đỡ muộn quá, tui chơi xong lâu goài. :D

8. DarkWingAngel

DarkWingAngel Persian Prince Lão Làng GVN

Các pác điêu wá đáng wá thể,tui chơi ở PS2,leo lên leo xuống có thấy cái mần răng chi mà rứa.Mừ tui quậy ở PS2 có 1 disc là over game roài.Các pác chơi ở cái Dreamcast mí có cái trò đó ,mà đó là giả lập trình mà đã là giả lập trình thì thường có lỗi ===>cheats lun :D
    Ủa, mà chỉ cho tui cách bật con Tyrant ở kho hàng trong máy bay zới,zào game chạy hộc tóc kô save,lúc lên máy bay nó đạp cái bụp ==> toi & you're death ===>đau đớn (T_T)

9. re_code_v_x

- Bác mới là điêu quá-đáng-quá-thể đó.
    - Chưa chơi xong 1 nửa game, còn đang ở đoạn gặp Tyrant đã kêu chơi xong 1 disk là overgame roài ==> có 2 khả năng xảy ra:
    + Disk đó là DVD.
    + Bác bị GOV chứ Game nó chửa có Over. =))
    Hướng dẫn gặp Tyrant hảh, có ngăy đây: (nghề của tui mà :D )
    + Nếu còn nhiều đạn: bác hẵy cứ bắn nó thoải mái đi, nhớ xài loại đạn mạnh vào, BOW lửa hoặc G. Launcher chẳng hạn, bắn cho đến khi nào nó nhỏ máu thì chặy tới gần cửa, gạt cái cẩn ở cạnh đó. Xong. :))
    + Nếu còn ít đạn: chặy là thượng sách! =)) Bác hãy chặy ra gần khu vực "nguy hiểm" (nhớ né nó đấy), canh cho đến khi nào nó tới gần thì né lẹ kẻo nó vụt cho 1 phát thì... :(( , xong cũng chặy tới chỗ cái cần, gạt 1 phát. Xong nốt. =))
    - Ái chà, thù zai rùi đây :)) , quả nằy chắc ngắn cũng phải cỡ chục ngằy chứ chả ít đâu. =))

10. DarkWingAngel

ai bẩu tui điêu,tui chơi nát cái đĩa nì mấy nhần roài,chẳng woa là tui muốn về hạng A của game này để lấy khầu infinitive rocket để...bắn chơi cho biết
    níu có nhiều đạn thì tui đã chả cần cầu kíu,mừ cái Gas genader tui chơi từ đầu--->end game( kết thúc game đóa tức là phơ chít dạng cuối cùng của con boss zìa nước tên là zì nhỉ,Alixia hay là Veronica thì phải)tui thía có 3 viên gas mà thoai (T_T) bắn thía nào

11. DarkWingAngel

ai bẩu tui điêu,tui chơi nát cái đĩa nì mấy nhần roài,chẳng woa là tui muốn về hạng A của game này để lấy khầu infinitive rocket để...bắn chơi cho biết
    níu có nhiều đạn thì tui đã chả cần cầu kíu,mừ cái Gas genader tui chơi từ đầu--->end game( kết thúc game đóa tức là phơ chít dạng cuối cùng của con boss zìa nước tên là zì nhỉ,Alixia hay là Veronica thì phải)tui thía có 3 viên gas mà thoai (T_T) bắn thía nào

12. Lovely C@t

Lovely C@t Youtube Master Race

- Úi chà, double post kìa.=))
    - Kệ bác, có 3 viên là đủ bắn roài, lỡ bắn hụt hết đạn thì cứ chơi lại đi, bao giờ kô trượt nữa thì thoai.=))

13. phoenix_pinion

Cho tui hỏi cái, lúc tui đánh xong Nosferatu tui quên lấy cái jewel của nó, đến lúc tới chỗ bức tranh của 3 bố con lại thiếu=> mần sao để lấy lại bi giờ?

14. PhongVanIII

PhongVanIII The Warrior of Light

Giết Con Nhện rồi mới Lum được Jevel thì phải :-? -----> Cái này tôi cũng không chắc lắm.

15. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Giết xong Nosferatu roài thì bạn chưa thể nhặt đc viên đá trên người hắn. Chỉ khi qua điều khiển Chris, bạn mới có thể nhặt đc, nó nằm trên người hắn nhưng ở nơi đó lại có 1 con nhện canh giữ. Bạn có thể giết nó nếu bạn muốn, còn ko thỉ nhảy vô lượm viên ngọc xong roài chuồn cho lẹ!!!

16. phoenix_pinion

ah` ở trên mình nhầm đấy, bi giờ mình phá đảo rồi. Có điều sao ko có đoạn phim thằng 2 Chris và wesker choảng nhau vậy? Chỉ thấy diệt xong trùm là leo lên máy bay=> về làng luôn.

17. Lovely C@t

Lovely C@t Youtube Master Race

lạ rứa - đó là đoạn hay mà - chắc dĩa lỗi roài

18. phoenix_pinion

chắc ko phải lỗi đâu. Mình nghĩ mình chưa làm gì đó nên nó ko xuất hiện thôi. Chẳng bít có phải tại mình chưa nhặt kính của thằng wesker ko?

19. PhongVanIII

PhongVanIII The Warrior of Light

Thằng WesKer làm gì rớt kính mà bạn nhặt chứ -----> Tại bạn chơi disk Chép đấy mà,chứ làm gì có chuyện không có đoạn này chứ.

20. fengyun

fengyun Donkey Kong

ơ` tui cũng bị rứa , chỉ thấy đoạn chris nhảy lên máy bay rồi cùng claire đi , chứ ko thấy đoạn đánh nhau với Wesker cả . Chắc nó có 2 kết thúc do mình đi noob quá , save 18 lần lận =)) .