giúp em hướng dẫn trò Return To Mystery Island với

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi bachlongfilius, 13/12/04.

1. PI-PI

PI-PI Youtube Master Race

Ê , mình mới co được 3 cục năng lượng hà , còn hai con kia bắn ko được ??? seo giờ ???

2. Harley Quinn

Harley Quinn Sonic the Hedgehog

Mình edit bài như thế để các thành viên khác tiện theo dõi.

@PI-PI:có một con nằm ngoài bờ biển,con này không bắn được nó--tại vì nó bị hỏng-bạn cần phải crack password trên bảng điện tử phía sau lưng nó.

@ALL:Không ai viết nốt cái hướng dẫn game này hộ mình sao :((

3. PI-PI

Kô , ý mình nói là cái con bay bay trước hang trên vách núi đó , với mộ con gần chỗ con rắn đó ... còn cái con mà bị hư thì mình giãi mã được rùi .....

4. bachlongfilius

bachlongfilius Mr & Ms Pac-Man

Mình đã nói rùi mà mình kham cái hướng dẫn này rùi mình đang viết ỡ nhà v2 mình sẽ cố hoàn thành trong thời gian sớm nhất mà bạn cứ yên tâm đi hiện nay mình rất bận vì viết hướng dẫn trò này nên mong các bạn hãy từ từ đi mai mình sẽ pót lên từ từ cho các bạn theo dõi nhé
    Bye ^_^. Hướg dẫn sẽ cố hoàn thành trong thời gian sớm nhất mong rằng sẽ được sự chấp nhận cũa các bạn :'>

5. nquhung

nquhung Guest

làm sao đuổi con khỉ chắn cửa hang khi mà tui đã dùng con rắn rồi

6. ngolebaoyen

ngolebaoyen Youtube Master Race

Cho em gái hỏi cấu hình của Return To Mysterious Island là bao nhiu vậy? Lúc đầu em cài thì chơi ngon lành lắm chỉ tội là không save lại được thôi, nhưng bây giờ thì chơi lâu lâu nó lại thoát ra ngoài, không biết có phải cấu hình máy không đủ hay sao ?
    Trùi ui, em đang ghiền nó dữ lắm đó, em đã cài đi cài lại 12 lần rùi nhưng vẫn như vậy... ::(
    Cấu hình máy của em gái là:
    CPU Celeron 600Mhz
    Ram 128
    Vga 32Mb
    Còn cấu hình này có thể chơi được không:
    CPU 730 Mhz
    Ram 256
    Vga 32Mb
    Giúp em dùm nha, cảm ơn nhìu lém... :'>

7. bachlongfilius

Xin lỗi bạn nghe cái này mình đã hướng dẫn ỡ những trang trước rùi bạn chịu khó tra lại ấy trang trước đi nha đừng có làlm biếng như thế chứ hì hì
    To em gái ngôlệbảoyên ==> cấu hình máy cũa em ko chơi game được là phãi rùi nhưng mà cấu hình ỡ dưới là chơi được đó Anh trã lới rùi đó hì hì :D

8. Light_Of_Heaven

Light_Of_Heaven T.E.T.Я.I.S

Tới tàu ngầm thì thấy con "quỉ đực" robo chặn đường
    vừa lên nó bắn ỳ chéo chết tươi
    làm sao mà bắn nó vào tàu bây giờ

9. red_hunter

red_hunter Fire Phoenix

Dùng cung hoặc súng bắn nó, một phát là tan xác ngay thui mà. Mấy trang trước có nói cách chế tạo cung tên và thuốc súng rùi đó, chịu khó mở lại coi ha.

10. PI-PI

Ưa` , cho nó uống rượu là nó "im" hà . Mình xuống được tàu ngầm rùi , có ai bít mỡ cửa hông , mò hoài mà nó kô ra , chữ số lung tung hết , cám ơn trước

11. longakka

longakka Đầu gấu nhà quê

mình không nhớ rõ lắm nhưng hình như nó có 2 dòng, 1 loạt số và nếu click vô thì lại là một loạt chữ ( hoặc ngược lại ). Nhưng có cái nguyên tắc chung là bạn để ý số năm in trên đó là 1860 và tên con tàu là "nautilus". Nếu hàng số hiện ra bạn chọn lần lượt cho đủ số 1860 theo đúng thứ tự và nếu hàng chữ hiện ra bạn cứ tìm chữ cái nào có trong chữ "nautilus" thì chọn.
    Cái này còn dễ thở chứ mở cửa xong rồi còn muốn điên nữa =))

12. Light_Of_Heaven

Light_Of_Heaven T.E.T.Я.I.S

súng thì sao tìm hoài không thấy , có cung lông nhím à , mà lấy cung bắn mấy con robo cứ keng keng , co' chết đâu , mà thuốc súng tạo xong bỏ vô cái đại bác bắn chết 1 con robo rùi , tạo thêm cái thứ 2 thì ko có đồ . Lấy cung ban tụi no 4-5 phát luôn đâu có chết , nó quay lai cái "bùm bùm" , hehe GAMEOVER , pó tay .

13. 080786

080786 Youtube Master Race

mọi người ơi!cho hoi dong quan tai cho thuyên trưởng thế nào?tôi co bua+van roi nhưng còn thiếu gi đó=>help me

14. bachlongfilius

phãi lấy đũ búa,gỗ,đinh nữa thì mới có thễ làm ra wan tài được trò này mình viết hướng dẫn gần xong rùi chiu khó đi nha mai mốt mình sẽ pót lên cho bà con tham khão và cho ý kiến he he he :D

15. longakka

longakka Đầu gấu nhà quê

súng tìm thấy ở đường ngầm nối chỗ hồ nước tới granite house ( cái này là chỗ tìm thấy xác của nemo đó ), vào đó nhớ đem theo 1 bát rượu ;))
    cung tên thì cũng như súng thôi, phải bắn vào cái thruster, tức là cái bộ phận xì xì lửa xanh làm cho con robo nó bay đó thì nó mới chết, tất nhiên súng thì bắn dễ hơn. Xài cung thì căn căn bắn lên trên một chút vì cái tên nó sẽ bay theo đường cầu vồng
    đóng quan tài : tìm búa + đinh + ván ngay trong cái hang đó.

16. akiko

akiko Youtube Master Race

ngay màn đầu mình đã ko biết phải làm sao lúc mà mình leo lên chỗ vách đá thì nó phải đẩy cái khung cửa gỗ ở trên đầu ra chỗ khác mà nó nói cần phải eat mình ko biết làm sao hết giúp mình với

17. 080786

080786 Youtube Master Race

làm thế nào để lấy được 3 viên ngọc xanh còn lại hả mọi người?Cho tui hỏi 1 câu nữa nhé:cái diều,cái fork day xích đểlam gì đấy?

18. longakka

longakka Đầu gấu nhà quê

ý nó nói là nó đói quá không đẩy được cái đống gỗ đó, bạn phải kiếm ăn cho no bụng ( đầy cái cột ở góc dưới ) thì sẽ qua được thôi
    mấy viên đó sẽ lấy được mỗi khi bạn thịt được 1 con robo
    còn dây fork dây xích là để cách điện, khi bạn bị tụi robo săn đuổi thì lối từ bãi biển lên đỉnh đồi sẽ bị 1 hệ thống cảm nhận lade ngăn lại, bạn có thể dùng cái đó để qua đoạn này, nhưng theo tôi nghĩ cái này để dành điểm thôi, không cần thiết

19. akiko

akiko Youtube Master Race

mình biết là phải đẩy cái thanhgỗ ra nhưng ko biết phải cho nó ăn như thế nào
    bạn hướng dẫn mình rõ hơn đi.

20. Harley Quinn

Harley Quinn Sonic the Hedgehog

lần sau lật mấy trang trước ra mà xem. X(
    Có những hoa quả gì thì cho con khỉ đó ăn hết,mỗi thứ cho ăn một ít,giữ lại sau này còn cần đến.