God Father đã được phát hành.

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi luadocdshop, 18/3/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. oladi_oladi

oladi_oladi "...Must Be Dreaming..." Lão Làng GVN

Biết đâu bác này lại là người của hãng game nhằm quảng bá bán đĩa thì sao , đọc cái bài nỳ toàn thấy "Ok" ,"cool" với "great" nghe mà rợn quá , thôi cứ chờ ý kiến của mấy bác trong này hoặc gamespot cho nó chắc ,cái này tham khảo thôi..;))

2. mikeymyer

mikeymyer C O N T R A

uh, e ngại mí game "đỉnh" với top lắm :D

3. Kobo86

Kobo86 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Bác nào chơi rồi cho ý kiến đi có phải nó giống như GTA không , nghe thằng thế giới game nói chắc là cũng chẳng tin được , chơi có bằng mafia không

4. tutiu

tutiu Donkey Kong

vừa mới chơi thử được 15 phút ở nhà thằng bạn sau đây là nhận xét của tôi về game này
    _ Hình ảnh của nó hết sức bình thường, chả có gì ấn tượng,về mặt này có lẽ theo tôi game thua cả trò mafia trước đây nữa. Mặc dù đã nâng hết mức hiệu ứng của game lên nhưng nhìn nó chả khác gì mấy so với lúc chưa bật, hay là do cạc màn hình yếu nên đồ họa của game ko được đẹp ( xài cạc 9550D ), phần thiết kế nhân vật của game thì phải nói là rất đẹp, các khuôn mặt được làm rất "có hồn" ở đoạn cutsene nhưng khi vào chơi thì cách cử động của chúng trông rất ư là buồn cười "hao hao" giống với cái trò driver 3 trước đây ::(
    _Tôi mới chơi được có 1 lúc nên chưa thể nói được nhiều về phần gameplay, ai cũng biết thành công của thể loại đua xe-hành động này là mô phỏng các loại xe và việc điều khiển chúng để hấp dẫn người chơi. Vẫn biết là như vậy nhưng The Godfather lại thể hiện chúng quá tồi,các loại xe trong game được thiết kế rất ư là xấu trông chả bóng bẩy như 1 số game cùng thể loại. Cách đi xe trong thành phố lại còn tệ hơn nữa, điều khiển ô tô trong game là 1 việc hết sức khó khăn bởi chúng rất khó để điều khiển, nếu bạn là 1 fan của dòng game GTA thì khi chơi game này bảo đảm bạn sẽ vứt xó cái đĩa này ngay.
    Đó chỉ là nhận xét nho nhỏ của tôi khi mới thử game này, nếu có gì sai thì mong anh em bỏ quá cho vì tôi cũng chưa tìm hiểu sâu được phần gameplay của nó nhưng với 15 phút chơi thử bên nhà thằng bạn thì tôi cũng chả muốn mua game này nữa vì theo tôi đây cũng chỉ là 1 driver thứ 2 mà thôi.

5. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

khá giống mafia, nó là một kiểu pha trộn nhìu thứ mafia+GTA, khi đi trên đường bạn hành hung người hay đâm chết thì cũng sẽ bị tăng sao như GTA, các pha hành động trong game rất tuyệt.bạn có thể nắm cổ áo, đấm vào mặt đá vào bụng, húc nó vào tường, vừa cầm áo nó vừa rút súng ra "pằng" vào đầu, game này bạo lực không thua gì GTA, có 5 băng đảng lớn trong GF ở các khu vực khác nhau, bạn cũng là một người trong băng đảng của godfather ban đầu cấp của bạn trong băng đảng thấp, qua nhìu phi vụ, chỉ số của bạn lên cao, bạn mới có thể lên cấp cao hơn trong gia đình god father, có thể nâng cấp được skill như fingting, speed, heath... nhưng không nâng cấp được skill của weapon. thành phố khá rộng lớn cho bạn khám phá, nhìu khu vực. trong khu vực bạn quản lý có các cửa hàng mua bán, bar ,cafe.. nhiệm vụ của bạn là phải dằn mặt họ, để "mình bảo vệ cho họ" buôn bán, bạn dằn mặt càng nhìu thì sau mỗi tuần bạn cung sẽ kiếm được nhìu, nhưng bạn không thể hưởng hết số tiền đó mà phải chi % cho godfather, có khá nhiều các nhiệm vụ cả chính lẫn phụ cho bạn làm. hoàn thành xong 1 nhiệm vụ bạn sẽ được $ và chỉ số respre..(giống trong GTA), bạn có thể cướp xe trên đường , tuy nhiên tui thấy không có nhìu loại xe (cũng có thể do tui chua khám phá hết) các mô hình xe khá đẹp,(kém mafia tẹo) đâm xe nhìu sẽ xì khói và bốc cháy, có khá nhìu các nhiệm vụ bạn phải dùng đến xe đuổi bắt trên đường phố, giống như GTA các NPC trên xe cũng thò đầu ra "pằng" mấy thằng đuổi theo mình, các mô hình nhân vật khá tuyệt,mình được phép tạo nhân vật mình điều khiển như trong the sim. các biểu cảm trên khuôn mặt cũng như các hành động đều được chau chuốt khá kỹ, AI của máy rất khá, chúng biết tìm chỗ nấp khi bị bắn, khi chỗ nấp bị phá chung sẽ chạy đi tìm chỗ khác, thỉnh thoảng mới thò đầu lên bắn. Biết cứu nguy cho đồng đội. về âm thanh thì bản nhạc nền ở menu chính đã nói lên tất cả.
    chỉ có điều là việc chuyển động của nhân vật chính chưa được mượt mà cho lắm( không được như GTA) gây kho khăn cho một số pha action, game đã bị lock FPS nên số FPS trong game chỉ là 30 dù vid của bạn có là 7800gtx đi nữa( tui dùng con 6600GT mà cả cảnh indoor lẫn outdoor đều 30FPS)
    to tutiu: điều khiể xe khá dễ đấy chứ, tui có thấy khó khăn gì đâu. Tuy không được như GTA nhưng cũng đâu tồi đến thế

6. oladi_oladi

oladi_oladi "...Must Be Dreaming..." Lão Làng GVN

Game năm 2006 mà hình ảnh còn thua cả Mafia ra từ đời nào rồi thì đúng là bó chiếu , đọc qua nhận xét của các bác thì thấy nó có vẻ giống GTA nhưng đặt trong bối cảnh của Mafia ,nếu mọi chuyện mà như bạn là tutiu nói thì thôi..bye bye " GodFather "..:D

7. kimduy

kimduy Youtube Master Race

Tôi thèm game này quá nhưng mà hôm nay ra HOTGAME nó bảo chưa down được
    Bác nào biết chỗ bán chỉ dùm em với
    Em cực kết trò nào giống Mafia nên rất muốn chơi trò này

8. Gamegroup

Gamegroup Mr & Ms Pac-Man

Vừa mua về hồi sáng chơi thử chút ít,nói chung là game rất đạt mặc dù ko xuất sắc,ko uyển chuyển như GTA vì thế giống mafia hơn,hình ảnh khá,nói chung là cũng đáng đồng tiền nhất là đối với những ai hâm mộ mafia(nhưng chưa thể thay thế nổi GTA vì game này khỏi chê rồi)

9. jackychun

jackychun Mega Man

Xe của thời Mafia sao so sánh với xe GTA được, đương nhiên là phải khó điều khiển rồi, trò Mafia hồi trước cũng thế mà.
    Ko biết trò nì có sánh được với Mafia ko, muốn thử quá :cool:

10. forever one love

forever one love Youtube Master Race

ở, tân bình HCM đã có chưa vậy. nếu có thì anh em nào báo 1 tiếng để tui đi lấy với

11. kimduy

Các bac s chỉ em chỗ mua với
    EM ở Hà Lội
    Ra hot nó bảo ko down được
    Còn XSOFT thì cập nhật chậm lắm

12. DanteXXL

DanteXXL Persian Prince

Bác nào phá đảo rồi hãy đưa ý kiến nha!! Em xin góp ý thế, vì nếu chỉ mới chơi đc vài phút hay vài h ko thể nói lên hết cái hay của game, nghe các bác nói thế em cũng thấy hơi lo về phần hình ảnh của game nhưng theo em, chơi game cần quan tâm đến cốt truyện & chiều sâu của game nhiều hơn, còn về hình ảnh, nếu ko đến nỗi quá tệ hại thì cũng ko nên chê bai nhiều. Như Mafia trc đây vậy, hình ảnh cũng đâu đặc sắc lắm?? Vậy mà nó vẫn trở thành 1 legend đấy thôi?? :D :D

13. crew

crew The Warrior of Light

mấy bạn ơi, mình chơi từ hôm qua đến hôm nay mãi mà chả biết cách ra khỏi xe thế nào nữa, ấn thử hết các nut rồi mà ko đc, ko biết có phải lỗi của file crack của NOGROUP ko nữa?

14. kimduy

Có bác nào chơi trên ps2 chưa vậy
    chỉ em chỗ mua với
    Ở HOT ko có

15. sonic

sonic Youtube Master Race

ra Gamecenter ở 16 Lý Nam đế cái này ! khá hay đang sống lại cảm giác khi chơi mafia hehe

16. ftu44

ftu44 Mr & Ms Pac-Man

uh đúng là không thể ra khỏi xe được cáu thật .nhưng sau đây là một vài suy nghĩ gameplay :khá hay
    mô hình nhân vật mặt rất tốt
    nhạc hay
    lời lồng tiếng cực ....dở
    mô hình ôto :thất vọng tràn trề

17. ftu44

ftu44 Mr & Ms Pac-Man

pm :cái này điều khiển oto dễ hơn GTA nhưng bắn súng thì cũng khá khó nó theo phong cách console
    cũng chẳng biết vì sao cái trò này dùng chuuột rất khó toàn bị ngược trái >phải .lên>xuống cực kì khó chiu<đẫ bỏ invert mouse>

18. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

game này theo riêng tôi thì khó có thể so được với bản mafia trước về nội dung,đồ họa,bgm...được mỗi cái là chơi free roam kiểu gta

19. longca147

longca147 Mario & Luigi

Các bác nào vô giải thích coi tại sao ko ra khỏi xe được, quay chuột trái phải ngược nhau?!!!!! Em bực mình wa đi mất, ấn loạn cả lên mà ko ra khỏi xe được thế này thì sao mà chơi. Ko bít là tại game hay tại crack đây các bác cứu giùm em với xin các bác đóa em pó tai gùi (oe oe oe oe .......)

20. Ein_Swordman

Ein_Swordman T.E.T.Я.I.S

Game này trên gamespot cho bao nhiêu diểm vậy.Không biết có nên bỏ tiền ra mua không nhỉ.dạo này nghèo quá

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.