God Father đã được phát hành.

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi luadocdshop, 18/3/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Angeldust

Angeldust Youtube Master Race

Tui thấy ra trên PS2 trước là chuyện bình thường thôi! Chủ yếu là chơi hay không thôi. À nhớ bình luận game này nha, thôi bây giờ chơi thử coi. ^^

2. Loki

Loki Mario & Luigi

@all: nếu bạn dùng min-image, mà vô game bị đá ra ngay cái main menu là vì chưa chạy cái file registry trong cái crack folder đó (nhớ là nếu bạn không install vào đường dẫn mặc định thì phải đổi lại đường dẫn cho đúng).

3. redfireha

redfireha Mr & Ms Pac-Man

tui bi loi khi choi :
    -Khong xuong duoc xe
    -Khong chinh duoc che do invent cua chuot
    -Neu bac pro nao biet co path cua no xin chi dum

4. DanteXXL

DanteXXL Persian Prince

Này bác ui!! Có đọc lại trang trc ko thế?? Hay là nhảy vô hỏi luôn??? Mấy lỗi như vầy cần gì patch?? Cố tìm đọc lại mấy trang trc đi, cách fix lỗi thì mọi ng` nói hết trong đây rồi mà?? :| :| :|

5. RyudoVN

RyudoVN Fire in the hole!

Ặc chơi được chết liền chạy cái key chơi cũng ko được mặc dù đã đổi đường dẫn sau đó cài lại win khỏi key chạy cũng được nhé đừng tung tin đồn nhảm #>:) :devil:

6. Loki

Loki Mario & Luigi

@RyudoVN : nếu đổi đường dẫn mà vẫn bị gị là do u đổi sai có gì đâu, chắc là làm theo kiểu copy nguyên cái đường dẫn rùi dán vô chứ gì, như gị thì lèm seo àm chạy được ^_^.
    Trong file reg đó là "Install Dir"="C:\\PROGRA~1\\ELECTR~1\\THEGOD~1\\"
    Rùi copy paste thành "Install Dir"="?:\Electronic Arts\The Godfather™ The Game"
    ----> chạy được chết lìn. Trước tiên là phải dùng \\ thay vì \ rùi vẫn giữ nguyên dạng ELECTR~1 (nên khi cài không nên đổi tên thư mục). Ví dụ như trường hợp của tui chỉ cần đổi C-->H bỏ đi PROGRA~1\\ là game chạy bình thường.
    Còn chuyên cài lại win thì không cần file reg, tui chưa thử nhưng cách nì xài được thì dại gì phải cài lại win ^_^.

7. redfireha

tui da lam theo huong dan nhung khi kich vao tro choi thi man hinh den ngom
    Doi nua tieng van chang thay gi
    Help....

8. blacktung

blacktung Youtube Master Race

Sao tui chẳng phải làm gi cứ install rùi chạy cái Daemon là vào game chơi luôn chả phức tạp như các bác nói

9. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

bạn may mắn vớ phải bản clone mới chơi ngon thế, chứ như mấy bạn trên kia là bản crack nên nó mới khổ thế ;;)

10. redfireha

tui da cai lai Win va lam theo huong dan
    Choi ngon lanh .
    Cam on cac bac nha! Nhat la bac fantasya(hong biet viet da dung chua...)
    con ma cheat tro nay tui co biet, bac nao can tui se noi cho

11. flame1602

flame1602 C O N T R A

Cái Xuống xe không được là do crack. Cài lại game, mount với DT 4.03 là xong. Kệ tốn dung lượng nhưng chắc chắn chơi được.

12. PhysicX

PhysicX Mr & Ms Pac-Man

có cáh nào chạy ở window mode dc hem thế ?? kái màn hình nhà em dỏm wa' , ko hiển thị dc X(

13. DreamRockman

DreamRockman Liu Kang, Champion of Earthrealm

Chuyên gia bới rác ^:)^^:)^. Cái topic hơn 2 năm tuổi rồi mà còn kéo nó lên cho được :|:|.

14. Hiendaoduc

Hiendaoduc ||||||||||||||||||||||||||| Moderator Lão Làng GVN

Game này cổ thì cổ nhưng hay đấy chứ . Với tư cách của 1 người chơi đã xem phim và đọc truyện Godfather thì tớ có ý kiến :
    - Phục EA ở chỗ tạo nên 1 cốt truyện rất tốt , sáng tạo nhưng vẫn bám sát cốt truyện , gần như nv chính tham gia vào tất cả những biến cố xảy ra ở nhà Corleone như trong truyện và trong phim (nhất là màn xử 4 gia đình còn lại , chạy như điên khắp thành phố mệt vãi =)) )
    - Đồ họa : 8/10 , tớ ko tin báo Thế Giới Game , chắc là cấu hình thử nghiệm của nó rất bèo nên hình ảnh mới xấu vậy , chứ trên máy của tớ trông rất giống thật , từ làn hơi nước bay ra ở ống cống đến những tờ giấy bay ngoài đường ... tất cả đều tạo nên 1 New York thực sự :)) . Đặc biệt là tạo hình nhân vật , từ Don Corleone của Marlon Brando , Luca Brasi của Lenny Montana ... đều rất giống phim , quả thật tớ ko thể phàn nàn gì về phần nhân vật được . Ngoài ra mặt tạo hình bản thân rất hay , người chơi có thể tạo hình tự do . do đó ko ai giống ai cả , rất tuyệt :D
    - Gameplay : 7/10 , các màn Execution bằng súng hoặc gậy hoặc tay rất đẹp . Bắn súng tàm tạm . Lái xe rất tệ =)) chịu , tớ ko thể nói gì hơn .
    - Âm thanh : tựa rất nhiều âm nhạc trên bộ phim Godfather nên phần nhạc ko phải phàn nàn . Còn lại : tiêng súng , tiếng đấm đá ... ko hay lắm nhưng cũng chấp nhận được :D

Đó là 1 vài ý kiến của tớ , nói chúng Godfather là 1 game rất đáng chơi , game đã làm sống lại cảm giác của 1 người đã xem phim và đọc truyện Godfather :D EA làm game này là 1 thành công , vì vậy tớ ủng hộ game này .

PS : Chắc bên Giới Thiệu - Bình Luận vắng khách hay sao mà topic từ 2k6 vẫn ở trang 1 ? =)) =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.