God of War: Ghost of Sparta

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi myangel!!!, 24/10/10.

1. skyoliver

skyoliver Donkey Kong

cái vụ red orb đó để đạt được max như vậy trong lần đầu tiên chơi là không thể , mình phải chơi lại lần 2 mới được max như vậy đấy , dù sao thì khi nhìn thấy 1 dẫy các con số 9 xuât hiện thì cũng rất đẹp , sau khi chơi xong lần 1 mình có thể enable các item lên , khi đó việc đạt max là chuyện dễ như trở bàn tay , có điều tận dụng đòn kiểu gì để đạt max nhanh thôi

2. X_Halo_z

X_Halo_z Persian Prince

^
    ^
    ủa bộ very hard nó cho parry vẫn mất máu à? mà sao lại vừa mất máu vừa shock.
    ý tớ là dùng parry cơ mà (bấm L ngay trước khi bị dính chưởng), dùng parry thì mấy con độn thổ cũng không chụp được mình. trong trò này tớ thấy mỗi bọn Cyclop là parry hoài không được. boss vẫn parry như thường

3. MapleKhoa

MapleKhoa The Warrior of Light

^
    nếu parry ngay lúc nó vừa đánh thì dc chứ parry trước khi nó chuẩn bị đánh mình thì không dc mấy con độn thổ củng thế parry vào nó vẫn chụp lại cắn mình dc

4. X_Halo_z

X_Halo_z Persian Prince

^
    bởi thế vấn đề là timing cho đúng lúc thôi chứ lo gì.
    hồi xưa tớ còn luyện được parry 100% no hit khi đánh với bà vợ Hades kìa (bản COO), cứ vuông đánh bả thoải mái, khi mô bả đánh lại thì parry ngay không sợ bị gì cả, trừ khi bả móc đá lên quăng thôi.
    trong bản này thấy áp dụng parry vẫn tốt chán

5. MapleKhoa

MapleKhoa The Warrior of Light

^với 1 đám lính thì canh không dễ chút nào

6. Fukami Touko

Fukami Touko °✧✯Azem✯✧° Moderator Lão Làng GVN

cho mình hỏi là mình đang ở đền của Ares, lúc vào có gặp cái gương (mirror) rồi thằng nhóc (quá khứ của K) chạy ra đập, để break cái gương thì phải ném thằng nhóc vào đó mà sao mình ném hơn 30' ma cái gương chẵng vỡ nhỉ :|

Với lại lúc nhấn nút, mình nhấn đúng nút nó hiện ra mà vẫn sai ko dc là thế nào nhỉ

Edit: đã qua dc, hóa ra có 4 chỗ để ném vào mà mình cứ tưởng 3

Chỉnh sửa cuối: 27/10/10
  7. hoangminh017

hoangminh017 Mr & Ms Pac-Man

mịa mới vừa phá đảo xong, mà tại sao thấy tiếc wa khi không cuối cùng em của kratos lại bị chết :)

8. latinoheat48

latinoheat48 Space Marine Doomguy

^ Lại 1 spoil :|

Các chị độn thổ tui cầm dao chém khó quá :|
    Cầm giáo thì Guard + kill mới đc :-<
    Trong đám quái ghét nhất mấy bà đó :|

9. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

cyclop có vài chiu kg block dc thì sao parry dc ông:D
    phép kỳ này thấy thera flame dc xài nhìu nhất,về sau gần như kg đánh bằng athena blades lun,toàn bật flame lên đập:D

10. longnach

longnach T.E.T.Я.I.S

Cái gương đó có 4 góc là: trên, dưới, phải, trái. Bạn quăng nó vào gương 4 lần ứng với 4 góc đó là xong.

11. kazenomerodii

kazenomerodii Youtube Master Race

Xin các bạn giúp cho, mình dung PSP ban Promo 2 5.50 nhưng khi dw bản Isoun... ở trang 1 về, khi chạy game nó ra cái màn hình đen xì. Có bạn nào bị như mình o huuuuu. Các bạn cho mình xin thêm cái link dw Iso_tool và hường dẫn sự dụng luôn được o? TY 1ST ^^

12. lehaidang85

lehaidang85 Youtube Master Race

13. Iwase Taketo

Iwase Taketo Dragon Quest

Bạn down bản Patched của Vuduc đó, mình cũng là FW 5.50 Promethues đây ! Down bản của vuduc về chơi ngon lành có bị gì đâu ???

14. kazenomerodii

kazenomerodii Youtube Master Race

Thank, minh dang Dw ban của bạn Vuduc chắc 10' xong mà tồi mới được chơi huuuu.

15. thandieu2008

thandieu2008 T.E.T.Я.I.S

trong bản này con khó nhằng nhất là con mụ cứ độn thổ xuống đất còn lại đều dễ:D,muốn chống lại con mụ đó dùng arms ò sparta nhảy lên xong rồi phóng lao khi nào có nút tròn hiện lên thì chạy thật nhanh tới dâm em nó thế là xong :">,đc thì rep nhé :">

16. Nostis

Nostis Legend of Zelda

Tên nào chơi phần Treasure - Ares ấy...Đánh vật vã mấy qua được có 2 bàn...Có khi khó = God mode ấy chứ

17. thandieu2008

thandieu2008 T.E.T.Я.I.S

đang chiến cái GOD mode xong rồi mới qua treasure :|,mà lại trôi analog tiếp:|,ko biết mở cái máy ra bao nhiêu lần rồi nữa :((

Chỉnh sửa cuối: 27/10/10
  18. Mitsurin

Mitsurin Mr & Ms Pac-Man

vừa done cái Hard mode hôm qua.
    Treasure Ares hoàn thành hết rồi, giờ cày orb mở Temple of Zeus... rồi quay sang cái Athenas xem sao, còn 2 3 cái item chưa mở được...
    Con Ghost chui đất cứ xài Arm of Spartan phóng cho nó chết luôn cần gì chạy lại vật, lúc nó hiện dấu O trên đầu là nó lết chạy đi, phóng thêm 3 hit nữa là nó chết luôn, chạy lại mất công.

Đánh Thanatos còn dễ hơn đánh mấy con Cyclops mặc giáp nữa, mấy con Cyclops đi với Ghost là khó chịu nhất game...

19. thandieu2008

thandieu2008 T.E.T.Я.I.S

con boss cuối đanh chả ấn tượng gì cả :(,sao bản này dễ hơn CoO vậy :((
    PS:ko biết có skin Kratos như của GOW3 ko nhỉ,có skin của GOW2 thôi à =.=''

20. Mitsurin

Mitsurin Mr & Ms Pac-Man

phép Scoure of Erinys là phép rất tiện dụng, khi bị vây trong map nhỏ và quân địch đông, nhảy lên không bật phép này 3 lần, đảm bảo ko con quái nào chạm vào được mình, đồng thời mình đứng ngoài được hưởng thêm máu hút từ quái, xài Thera's Bane đập bồi vào nữa là xong, đảm bảo trong 1 lần làm như vậy, giáp của mấy con Cyclops vỡ hết ráo mấy con yếu yếu là die luôn (hệ Hard). Chính nhờ xài cái Scoure of Erinys + Thera's Bane mà đi 1 lèo hết 5 phần challenger của Ares.

Tạo hình Deimos lúc cầm Arm of Spartan nhìn như Leonidas trong 300 ế :))

Chơi xong bản này mình nghĩ timeline bản Ghost of Spartan này chắc diễn ra trước cả cái God of War 2.