God of War: Ghost of Sparta

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi myangel!!!, 24/10/10.

1. kgta_ftu.Jr

kgta_ftu.Jr Mario & Luigi

Anh em có ai chơi đến chỗ đền Athena lần 2, chỗ mà đánh thằng cầm cục đá sét thì bị đứng hình ko? Mình đến đấy thì toàn bị đứng. Có cách khắc fục ko nhỉ?

2. skyoliver

skyoliver Donkey Kong

cậu chơi lại chỗ đó bao nhiêu lần rồi ?

3. X_Halo_z

X_Halo_z Persian Prince

có thể là glitch đấy, thoát game rồi vào load lại xem thử bình thường không.
    mình chơi bản này thấy nhiều glitch lắm, bản GOW1 cũng nhiều glitch:
    + có đoạn gặp thằng Cyclop, lừa cho nó đi vướng vào mấy thanh gỗ, là nó đứng yên như tượng cho mình đánh
    + cái lúc đuổi theo Midas, nhảy lên chỗ mấy thanh gỗ, đáng lí là mình phải bu vào đó rồi đi tiếp, có khi mình không bu vào được, cứ rớt xuống hoài.
    + có đoạn mình lấy xích bu vào điểm phát sáng để bật sang chỗ tường nhám để leo lên, thì xuyên hẳn qua bức tường rơi vào 1 không gian không có gì hết chỉ có back ground, anh Kratos lơ lửng, sau 5 giây thì "YOU ARE DEAD"

mấy cái glitch đó tớ thấy restart game hoặc reload file save là đi tiếp được.

4. Cobber

Cobber Fire in the hole!

sao mình thấy game im ru bà rù mà nhỉ, chơi ko đứng ko giựt ko lỗi liếc lại còn siêu mượt chưa thấy tụt FPS máy 3k gen c cpu 333 ( always vì thấy game nào chơi cũng tốt hơn để bt nhiều )

5. miulikedark

miulikedark Mr & Ms Pac-Man

mấy bro ơi giúp mình với đi. Mình down thử cả 2 bản page 1 và bản Patched rồi mà sao khi vô game nó cứ The game could be to started là sao... Không có cách nào khắc phục à...:S Máy mình 5.50 gen D3 fat nhé! Làm ơn giúp dùm đi muốn chơi lắm rồi :((

Chỉnh sửa cuối: 27/10/10
  6. thandieu2008

thandieu2008 T.E.T.Я.I.S

phục mình vãi :(,bị trôi analog mà vẫn GOD mode như bình zường :(

7. dkdnc_507

dkdnc_507 Mario & Luigi

Chém mạnh tay thế...chơi God modes sai 1 tí là chết mà ông trôi analog vẫn chơi như thường =.='

8. thandieu2008

thandieu2008 T.E.T.Я.I.S

thật đấy chú ạ,láo làm gì :(,chỉ có khi đến đoạn nhảy lên để bám tường là ta hải chờ cho đến khi nó hết trôi mới đi tiếp dc còn không thì ở đó luôn =.='',đang đau đầu vì vụ trôi analog này nè nhưng cũng phải cố chịu đi cho hết cái god mode nè =.=''

9. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

Chắc là bị trôi nhẹ nhẹ khi không đụng vào nhưng khi xoay vẫn đi đúng hướng theo ý mình, chứ 1 khi đã trôi kiểu liệt sang 1 bên thì đi ko nổi chứ đừng nói chuyện chơi dc. :)

10. Veldetta

Veldetta Mario & Luigi

Trời lạnh rồi tổ chức bữa lẩu đi anh ơi \:d/

11. X_Halo_z

X_Halo_z Persian Prince

ức chế thế? mình cũng fat nhưng cài 5.00 m33-3, down về bỏ vào là chơi ngay chả khó khăn gì.

12. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Mayor of SimCity

Analog tớ cũng bị trôi lại còn lúc đầu ko chỉnh speed cpu lên 333 chơi 222 đánh slow motion=))
    Cái chỗ midas king tớ cũng bị cái bug nhảy ko bám được vào tường , phải nói khá là nhiều bug , đánh boss cuối chú deimos chết đâu mất đến lúc finish move thằng thanatos thì ở đâu nhảy ra mới hài=))

13. silverbret9

silverbret9 Dragon Quest

Ai có cái save mà tìm thấy hết mấy cái báu vật k,mình thiếu 2,3 cái nữa,đang đi lại god mode nhưng chả muốn tìm nữa

14. thandieu2008

thandieu2008 T.E.T.Я.I.S

Chỉ là đi tới phía trước là chậm lại và đi đằng sau thì tự đi nên ko thể dùng L+R+analog để trườn tới trước nên phải đỡ rất là nhiều lần :|,nhưng đến đoạn con quỷ một mắt là khó chơi nhất god mode lại + thêm con ma nữ cứ teleport thì lại càng thêm vật vã :(

15. ba_con_gau

ba_con_gau Fire in the hole!

chơi god mode khúc gần cuối game đụng liên tục khó khăn, bọn quái trâu bò từ cái đám điện teleport đến mấy con ma nữ. Đã vậy còn mấy con khổng lồ nữa chứ, GO từ 3 cục còn 1 cục 8-} kinh dị thật, tụi nó đánh hỗ trợ nhau rất tốt, nếu không lựa chiến thuật đánh cho kĩ thì dễ die lắm.

16. kgta_ftu.Jr

kgta_ftu.Jr Mario & Luigi

Tớ cũng thử rồi nhưng vẫn thế!!!!

Ko nhớ rõ những ít thì cũng phải tầm gần chục lần!!!!
    Cứ đến đoạn cut-sence là y như rằng đứng!!!!

Hay là tớ up save lên rồi mọi người xem qua cái đoạn đấy thì save lại hộ tớ có được ko nhỉ???

17. Veldetta

Veldetta Mario & Luigi

up lên anh qua cho :))

18. warriosbest

warriosbest SPARTAN John-117

God mode - boss cuối đập 1 hit 1/5 hp =)) - chắc cứ lấy ẻm demios làm bia mất ;))

mà ở mí đoạn đầu - có mấy con quái bị lagg - hài vãi

19. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

đang chơi god mode,đi tới khúc bến tàu đi trở lại atlantis,đánh hết lính gòi mà sao kg thấy nó mở 2 cái seal lửa cho đi tiếp,bật tiếng lên thì cứ nghe có tiếng con chim lửa nó ré,chắc có 1 con bya lên gòi kg trở xuống dc 8-}

20. latinoheat48

latinoheat48 Space Marine Doomguy

Có tất cả bao nhiêu item ẩn giống như cái nhẫn vàng của ông vua bị cursed vậy ???
    Chơi hết game mà chưa tìm đc hết tất cả :-?