God of War: Ghost of Sparta

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi myangel!!!, 24/10/10.

1. warriosbest

warriosbest SPARTAN John-117

Máy nó đánh có bài bản => Bắt bài => Né chuẩn => có Bar đỏ thì quất R+L1/\ or R+L1[] thui - mà có bar Blue ( mana) thì cứ phang
    ;))

2. spaghettyboy

spaghettyboy Mr & Ms Pac-Man

các bạn cho hỏi có đoạn nhảy giữa 2 đoạn dây, mình nhảy đến dây phía trc theo hướng dẫn của game là ấn lên và ấn phím X thì toàn cắm mặt xuống đất thôi

3. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

nãy xem lại thì ngoài cái costume Legion ra, còn 1 costume nữa sau costume con robo trong phần chơi chính, cái bóng đen thì là hình dạng Kratos, ai biết nó là cái gì ko :|
    còn item thì ngoài cái gear ra, mình còn 2 cái bị locked, vậy nó là cái gì :|

4. Cobber

Cobber Fire in the hole!

cái trò hút máu của nó thì khoai thật hên xui à, mình đánh parry ầm ầm nó ko có cơ đánh lại 1 cái xong cái vừa bứt cánh lần 1 xong quất vài cái là dc bứt lần 2 lun, nó hút máu thì chả có cách nào mà thoát cả, chơi god dính 1 cái là hic hic, nhưng nếu parry nó mỗi cái thấy nó ko xài chiêu đó

5. billhainh

billhainh Persian Prince

Cái bóng đen đó bạn kiếm 9999999 ORBS, rồi chơi cái Zeus Tower cho hết thì ăn được cái xẻng của thằng chôn mộ, nó chính là cái locked item thứ nhất kiếm được, cho phép chọn thằng đào mộ trong Arena. Khi chơi trong Arena, ta chọn thằng đào mộ thì thằng cha đó hiện nguyên hình là ZEUS - cha của anh Kra, đồng nghĩa với việc thằng Zeus nó đã chi phối cả câu chuyện ngay từ đầu 8-}..

Còn cái lock item thứ 2 thì phải chơi cái mini game trong thành Spartan, làm lật cái giường ít nhất 10 lần thì các ẻm sé cho mình cái locked item cuối cùng- trang sức của thần sắc đẹp, với cái này thì ta có được 1 đòn thế mới, L + X, anh Kra sẽ đá hất cẳng các chướng ngại xung quanh 8-} (khuyết điểm duy nhất của cái này là chậm + không linh hoạt =='').. với đòn này thì Thanatos trong 10- 15' (god mode) \m/ ( Cái này tớ phát hiện ra nhờ thằng bạn nó cày cái minigame này để khoe với đồng nghiệp 8-}... )

Chính thức finish God mode cái này :">...

Bây giờ thì del em nó được rồi \m/

Chỉnh sửa cuối: 5/11/10
  6. warriosbest

Chụp hình PSP trong game và ngoài VSH menu
    Để sử dụng ấn Giữ R + cái nốt nhạc
    Down cái plugins của bác tikger up lên - cài - có chỗ bí nào thì làm như cách trên giữ R + nốt nhạc - chụp ảnh xong post ảnh đó lên đây thì dễ hơn đó ( post lên host free như megapic.vn - chiase.anhso.net cũng đc rùi copy link bỏ đây)

Thế tức là giờ lại phải load lại save - rùi load phần THÀNH SPARTA - làm các ẻm THĂNG 10 lần là unlock đc secret item nữa à ?

7. miulikedark

miulikedark Mr & Ms Pac-Man

bây giờ mình mới finish, he he. Mấy bro cho hỏi cái Treasure Athena thì chơi phần nào mới unlock được ạ ??

8. phoenix.1992

phoenix.1992 Donkey Kong

phần temple of zeus
    ..........

9. billhainh

billhainh Persian Prince

:|... Nếu chưa kiếm đủ orb để đú cái Zeus thì chơi lại god mode luôn cho nó đôi việc, còn không muốn god mode mà muốn xong cho nhanh thì có hai đường, một là load phần Spartan, hai là chơi lại từ đầu với easy mode ( nhanh lắm, tớ cho thằng bạn nó mượn chơi thì mất có buổi chiều là đến chỗ thằng Thanatos rồi :) )

Khuyên là nên newgame, chơi cho nó nhớ; sau đó xóa cũng không tiếc :). Các item kiếm được lần trước là dùng được hết, đặc biệt hơn là chơi new game thì mấy cái costume giúp Kra có skill hỗ trợ mới 8-}..

10. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

mình có hết 2 cái này rồi
    vẫn có 3 chỗ item bị locked, thì 1 cái cho là gear đi, 2 cái còn lại bó tay

11. warriosbest

Skill mới ? ý bạn là cái giáp khi làm các ẻm lật giường 10 lần ý à :D

Trước tại đú normal - ko chơi hard nên giờ tiếc - mà cũng chả có t/g cày lại hard lên GOD nữa nên down save về chơi ;)) (unlock hết - hình như còn thiếu cái Gear 10 lần té giường nữa)

12. X_Halo_z

X_Halo_z Persian Prince

khi nó nhảy bấm X liên tục xem thử nó có bám vào ko? tớ cũng bị vài chỗ như thế giải quyết dc với cách như thế, hình như đáng lẽ nó phải hiện ra nút X để báo hiệu mình giữ chắc sợi dây, vách đá... mà do bị lỗi nên ko thấy hiện

13. phanminhtung89

phanminhtung89 T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi cái legionnaire costume dùng cheat gì vậy, có chép cái cheat vào rồi mà vẫn ko có bộ đó, chơi game này vì giáp đó mà biết phải pre oder 40$...tan nát

14. khanhabcd

khanhabcd Donkey Kong

mỗi lần nó chơi chiêu đó thì bro dùng cái eye of alantis, đảm bảo ko mất giọt máu nào :D

15. X_Halo_z

X_Halo_z Persian Prince

con mắt đó phải lên được max thì mới câu giờ đủ lâu, còn nếu chưa nâng cấp thì thời gian mình kéo sét không dài bằng thời gian hố đen của nó, đang lúc làm là mình đã lọt thỏm vào, vừa dứt sét xong là cũng ăn đòn.
    tự tránh cũng dễ mà, trước khi nó làm sẽ thấy nó đâp mạnh cánh để di chuyển về 1 khu vực nào đó, chọn hướng ngược lại mà lăn qua sẵn đi, khi nó hút mình ở xa rồi, chỉ việc đẩy analog là mình ở nguyên vị trí đó. mình chơi God cũng parry mà bị nó làm chiêu này hoài, nhưng tất cả đều tránh kịp mà. đừng ham đánh của mà bị hố.

16. MapleKhoa

MapleKhoa The Warrior of Light

ai unlock dc hết skill rồi thì gắn cái không bao giờ mất mana vào rồi cứ sài phép gió thì god mode chẳng là gì =))

17. miulikedark

mấy bro cho em hỏi lấy được hết skill kiểu gì, với cả em mới chơi xong phần normal, giờ chuyển sang chơi phần hard thì lại thấy ko có đồ gì, mà hồi trước xem Mv của bác nào đấy thấy chơi lại mà đã có giáo khiên Spatar rồi, hjx hjx, chẳng hiểu... bác nào biết thì chỉ em với, help

18. tuchanhung

tuchanhung Youtube Master Race

Cobber ơi,mình xài Gen-d3 thế có dùg file save của cậu được không???Và làm sao để backup vậy cậu???

19. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

chơi xong cấp nào thì nó unlock giáp cho cấp đó và cấp dễ hơn thui,vd bạn xng normal thì h chơi lại normal hoặc easy sẽ dc chọn giáp,còn đập mấy cấp khó hơn thì nó tính như new game thui:)

20. miulikedark

ủa vậy hả bro, mà cho em hỏi kiếm cái xẻng kiểu gì ấ nhỉ?? ;))