God of War: Ghost of Sparta

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi myangel!!!, 24/10/10.

1. parkour93

parkour93 Mr & Ms Pac-Man

e tải về 2 rồi bao gồm cã patched nhưng vào k đc :(( Pro nào giúp e vs :(( máy e key 5.03 C full :(( giúp e giùm nha

2. phanminhtung89

phanminhtung89 T.E.T.Я.I.S

P/s: bạn nào paste hộ tớ cái cheat code bộ cos ...==''...[/QUOTE]

Bác lật lại trang 126 coi nhe, chúc bác thành công, heeeeee

3. vampire230

vampire230 Donkey Kong

bố cái thằng con nít ,đã nổ rồi mà còn cố cãi ngang được nữa ,sợ thật

4. DOCCOCAUHOA

DOCCOCAUHOA Mr & Ms Pac-Man

Mình lại kẹt cái khúc có 2 con ma nữ độn thổ + 1 thằng khổng lồ 1 mắt rồi các bác ạ ( hình như giết thằng này xong còn 2 thằng nữa thì phải :| )
    Theo các bác thì giết con nào trước ? Bố khỉ, mấy con ma cứ độn thổ chụp mình làm mình mất máu kinh. Thêm cái thằng khổng lồ mặc giáp cứ khoái chụp mình ném vào tường mới đau chứ 8-}
    Game này khó nhai nhất là con ma nữ độn thổ + thằng siêu nhân điện quang. Sẵn tiện hỏi các bác là có chỗ nào xuất hiện 2 loại quái vật như vậy ko ? Như thế chắc ko đỡ dc :))

5. phanminhtung89

Kinh nghiệm tích góp có mấy cách sau:
    1.Mình dùng cách này: Dùng arms ò sparta phóng lao mấy con ghost (hold R+[]) chừng nào nó hiện O thì xử nó, lỡ cyclope nó đánh trúng ghót để lũ nó độn thổ thì dùng phép để tránh chiêu chụp của nó, chỉ có 4 con ghót thoy. Sau đó việc xử cyclope là dễ dàng rồi.
    2.Dẹp cyclpoe trước, chủ yếu dùng pary kết hợp thera's bane, me ghost đánh thì pary lên cyclope tới khi nào cyclope tiu, có 2 cyclope tất cả.
    3.Chúc bác thành công, theo mình 3 chỗ làm mình vật vã nhứt khi chơi very hard là chỗ con sư tử, chỗ 2 siu nhưn điện quang cùng 1 lúc, và khó nhứt là chỗ này, bạn wa được nó thì ku thanatos chỉ là ngáp ruồi thoy. Bạn yên tâm ko có chỗ siu nhưn điện quang kếp hợp ghost đâu, thật là dễ sợ @@

6. dkdnc_507

dkdnc_507 Mario & Luigi

Nếu chơi God Mode thì chơi kiểu vậy cũng khó lắm. Vì bọn nó trâu hơn sở hở 1 tí chết liền. Mà dùng R+[ ] cũng khá là lâu. Mình thì chỉ dùng parry là chính rồi R + [ ] cái core nổ lên người con cyclope luôn sử dần dần.

Con sử tử thì chỉ việc cố gắng full mana đến gặp nó rồi chơi 1 lượt skill rồi cài core nổ ( dùng Hold R+[ ] là nhanh nhất) + parry nữa là ok. trong God mode mình chỉ chơi lại 5 lần là ok rồi.

Còn đoạn 2 siêu nhân điện quang ấy lúc đầu có 4 con chim. chỉ giết 2 con để 1 đứa hiện ra rồi cứ thế cái core nố lên nó hoặc 3[] của AoS. Mà nhớ là tránh ko kill 2 con chim kia vì kill cả 2 con là 1 thằng điện quang nữa xuất hiện.

Đúng là chỉ có đoạn 2 mà nữ và cyclope là khó nhất trong game. Mấy con boss cũng ko =

7. phanminhtung89

con sư tử thì lúc đầu những tưởng cứ pảy là được mà hình như nó có 1 chiêu mà mình ko pảy được là chiêu chồm lên đè mình xuống rồi táp, còn chiêu quơ tay và chồm lên (cũng giống động tác kia nên khó phân biệt @@), vướng mắt chỗ đó, lúc chơi vẻy hảd tới đó full health full mân mà vật vã khổ sở

Còn chỗ 2 siu nhưn điện quang giờ mới biết là giết hết chim nó ra 2 con 1 lúc @@, có thói wen gặp mấy con quỷ đó thì cứ O rồi sử hết, đoạn đó thì mình dùng băng, đóng 2 ẻm rồi 3[] của arms là lên đường, mấy con to xác phần nào của GOW phần nào dùng băng cũng ngon lành hết.

Dù sao thì cũng chơi god mode lại đến 4 lần. Lần này dùng cwcheat đê có cái cú legion òi đi lại. Cũng hơi bị nhàm rồi. Bùn thật @@---hết game chơi.

8. Ayame92

Ayame92 Mario & Luigi

Về các đánh Siêu nhân thì bạn nói hoàn toàn đúng, mấu chốt là 4 con chim. Và trước khi nó teleport đập mình thì nó đứng im 1 lúc và chân nó sáng lên. Nếu nhìn được thì có thể tránh
    Còn đoạn cyclope thì bạn nên lợi dụng Cyclope vì mỗi lần Cyclopre đập earthquake xuống đất 2 con ma nữ cũng bị ngã, bạn nên lợi dụng điều này. Một điều nữ là nên biết nhẫn nhục 1 tí, đừng hùng hổ lao vào đánh ( đánh ma nữ đau quá là nó chui xuống đất đấy )mà trước tiên chạy xa Cyclope ( Để khi nó có hiện tượng cầm, đập, ném Kratos thì minh L+R tránh được). thủ L cho đến khi 2 con ma nữ bắn xong lase thì thera con Cyclope.( nếu phản công được càng tốt vì sẽ được thêm 1, 2 bom vào cyclope). Mình đánh 2 lần là qua
    Một điều mà mình áp dụng khá hay đó là max skill Irinys khi bắn skill sẽ thêm được 1 lượng máu đáng kể mà lại giết được quái dễ dàng.

9. Tommy19

Tommy19 Donkey Kong

Không biết có chạy được trên firmware 3.42 cổ không ? có em PSP 2000 từ lâu lắm rồi không sử dụng .

10. phanminhtung89

đồng ý với bác cái này, lần đầu chơi thấy chiêu đó nhảm nhí thật, chả xài. Nhưng lúc sau mới thấy mình lầm to. Cứ chiêu đó rồi đứng ngoài thera bane vào đám quái thì thật là ngon lành :))

11. Ayame92

Ayame92 Mario & Luigi

^^ Thực ra skill nào cũng hay hết bạn ơi. Chỗ nào mà vừa có boss mà lại nhiều thằng trẻ con bâu xung quanh mình, bạn dùng skill đóng băng (nút lên trên) khiến nó đóng thành tượng, sau đó mình chỉ gõ 1 cái nhẹ nó cũng die luôn, đỡ phải đánh lằng nhằng. Hoặc nhiều trường hợp có hộp máu ngay bên cạnh mà ko có đủ thời gian để mở thì đông cứng nó lại rồi đàng hoàng mở máu
    Nhưng quan trong là ko đủ điẻm để nâng max tất cả các skill nên mình ưu tiên nâng Blade of Athena, Arm of Spartan, Thera Blane và skill Irinys.

12. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

Cho mình hỏi phát! Máy mình lâu chưa chơi, mới có 3.90 M33, down cái bản patched vẫn ko chơi dc. Sáng nay mình đi up lên 5.50 GEN D (Full), chơi được, nhưng sao nó có vẻ chậm nhỉ? (giống như FPS thấp ấy) và hình ảnh thì răng cưa nhiều, ko đẹp như bản trước! Mọi người có bị vậy không giúp mình tí! Giờ đang thử down lại bản gốc ISO untouched nhưng part 5 ko down dc! :D

Thanks!

13. X_Halo_z

X_Halo_z Persian Prince

chậm là có thể do anh để nhiều plugin quá, hoặc clock CPU bị thấp, chỉnh lên max đi. còn cái răng cưa thì do anh nhìn nhầm rồi, em thấy cái này nó còn đẹp hơn GOW1 trên PS2 mà. bản untouch thì chơi bằng Promethues ấy

14. phoenix.1992

phoenix.1992 Donkey Kong

ko biết thi đừng có phán bừa kẻo người ta lại tưởng mình kém văn hóa

15. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

Ok cám ơn em nhiều chơi ngon rồi! Chiến thôi :D

16. Kobo86

Kobo86 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Ặc bản này còn hơn cả GOW 1 về đồ họa chứ GOW COO đã là gì . Bác chỉnh lại cpu lên max đi chơi đã lắm

17. rush_divant

rush_divant T.E.T.Я.I.S

tớ chơi game này = cái Ms16gb thấy nó đôi lúc cứ chậm chậm, nhưng chỉnh CPU speed lên 333 thì ngon lành nhưng mau hết pin lắm. cắm sạc mà chơi. đồ họa thì ngon quá rồi. mà có cách nào chơi dc thằng Deimos ko anh em, nhìn nó chất phết, muốn nghịch thử nó phát xem như nào

18. X_Halo_z

X_Halo_z Persian Prince

^
    clear xong game có bộ hóa trang thành Deimos đó, bộ đó cho bonus sức mạnh của bộ Arms, còn kiếm với Magic thì yếu bớt đi

19. Páo Chù

Páo Chù Mr & Ms Pac-Man

Mình đang gặp vấn đề khá là bức xúc , chả là sau khi beat game God of War: Ghost of Sparta xong mình vào mục new game thì nó hỏi là có xài previous save để chiến tiếp game ko ? lúc đó mình chưa định chơi lại vội nên vào phần Treasures trước, lúc đang ở combat arena thì tự dưng máy bị treo rồi sau khi khởi động lại thì mình đã bị bay ra ngoài home (bt hay thế) sau khi vào lại game thì một chuyện xảy ra là load file save của GOW vẫn bt nhưng khi mình vào phần new game thì nó lại không cho xài previous save game để chơi từ đầu nữa ???? ( đang không hiểu tại sao ).
    Mình đã thử hết cách như format thẻ nhớ, cài lại firmware, copy lại game rồi down 1 cái save game mới trên gamefaq nhưng khi vào game thì vẫn không thể dúng previous save game trong mục new game (cái save game down trên gamefaq đã beat game và unlock mọi thứ ) . Máy vẫn chạy tốt và không có dấu hiệu bị đì các game khác vẫn load save và chơi bt... Bây giờ mình đang không hiểu tại sao lại không xài previous save game của GoW đc ???? Ai biết về cái và biết cách khắc phục làm ơn giúp mình nhé thanks

20. X_Halo_z

X_Halo_z Persian Prince

^ trường hợp này chắc lỗi data save thôi. chỉ cần có 1 file nào bạn đã phá đảo xong thì lập tức mới có việc sử dụng file trước. có vài phuơng án:
    -theo như mình thấy thì chắc bạn chưa clear God (very hard) phải ko? vậy thì giờ clear nó 1 thể luôn đi rồi bạn sẽ sử dụng dc previous file ở mọi chế độ. mà nếu
    -nếu đã clear dc game bạn sẽ có 1 file save trước chỗ giết Thanatos phải ko? giờ vào giết ổng thêm 1 lần nữa xem thử có bị gì ko?
    -mà mình nghĩ cái previous đó chắc ít ai dùng lắm mà, ở các bản chưa có Arena thì người ta dùng nó chỉ để xem thử bộ hóa trang nó ra làm sao thôi. chứ vô đó sử dụng hóa trang rồi đủ thứ vũ khí đã dc unlock thì chơi ko thú vị mấy. bạn có thể vào Arena, cũng giống như sử dụng file save đó, farm orb cũng dc nữa