gokgs.com nơi tập trung cờ vây của các player thật sự

Thảo luận trong 'Thế giới cờ' bắt đầu bởi PowerBoy, 1/2/04.

1. vip_lttt

vip_lttt T.E.T.Я.I.S

cái chấm hỏi của cậu có nghiã là trình độ, hay thứ hạng của cậu dự đoán là 17k chứ chưa chắc 17k, cần phải đánh nhiều thêm nữa để khẳng định thứ hạng. ;;-)

2. PowerBoy

PowerBoy Youtube Master Race

vip năng nổ mục này quá ta
    Vỗ tay hoan hô vip
    hổ biến cho chúng nó biết chỗ chơi cờ vậy đích thực
    Hôm nay tự dưng mò vào yahoo chơi cờ nhìn ngứa mắt không còn hưng mà chơi nữa....
    Vip cư tiếp tục giải đáp thắc mắc cho chung nó nhé good boy

3. vip_lttt

vip_lttt T.E.T.Я.I.S

ồ yes, cảm ơn bác ạ. nghe câu bác khen sướng thế, nhưng mấy hôm nay đánh chán quá, chả gặp mấy tên mạnh để đánh (bọn mạnh hơn nó không đấu với tui) cọn tầm như tui ít quá, chả thấy 15k đâu, còn 16k thắng 4 - 5 trận liền mà chả lêm k nào.

4. No heart

No heart Youtube Master Race

Híc, hôm trước lên được 13 K, thế mà bây giờ rớt xuống 15 K đau không thể tưởng, quái hơn nữa là đánh với tến 12K thua có 1.5 point còn đánh với tên 17 Kyu thì thua thê thảm, cách nhau có 1 ngày chứ mấy hổng hỉu nổi.

5. vip_lttt

vip_lttt T.E.T.Я.I.S

hì, phong độ không ổn định rồi, tui lắm lúc thắng bọn 10, 11k mà vẫn có lần thua đứa 19 k đó, nói chung vấn đề ở phong độ thôi ông bạn à, không ổn định là thua ngay.

6. vip_lttt

vip_lttt T.E.T.Я.I.S

Mà này, tui chơi nhiều ở KGS nhưng vẫn chưa hiểu hết các chức năng ở games type như là: Demonstration, Simul ai hiểu được làm ơn cho biêt với, cái D S là đánh như thế nào.

7. VEGAS

VEGAS Youtube Master Race

bác hương dẫn chi tiết vào tui vào đó rùi mà không down được

8. Conan_bk

Conan_bk Mr & Ms Pac-Man

Ui ! Tui vào được rùi :D. Hôm nay vừa chiến trận đầu thắng tên 10k * chả biết hắn chơi thế nào mà thua chứ.....)
    Có ghi lại trận đầu tiên đó nè :)) ( nói thật tui thử hắn ăn khá nhiều quân rùi up 1 toán thật to của hắn và kết quả là...win )

Các file đính kèm:

9. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Trên Kiseido nhiều tên đánh chuối ko chịu được .Ví dụ như có 1 tên 10k suốt ngày thua 1 thằng [?] chỉ cỡ 20k (thằng bạn học cùng lớp tui) ;hay có lúc tui đấu thắng 1 tên 8k ,thắng tiếp 1 tên 6k ,cuối cùng lại thua 1 gã 14k ,nhiều lúc mình ko hiểu nổi mình nữa . Cuối cùng chơi nhiều ngộ ra được 2 điều :
    1.Đấu pháp của những tên ở cấp cao hơn ,chỉ cần quan sát kĩ qua nhiều trận là có thể nắm bắt được phần nào =========>Có cơ thắng . Còn những kẻ trình thấp hơn ,đấu pháp có còn hơi rối ,chưa định hình ,dễ làm mình bị rối ,nhất là khi đang quen với đấu thủ có đấu pháp ổn định .
    2.Phong độ .Lúc thì nó lên như trực thăng ,khi thì tụt cầu thang như cái bà chị quảng cáo Kotex Style ,làm mình chẳng biết đàng nào mà lần .

10. Conan_bk

Conan_bk Mr & Ms Pac-Man

Uh ! Kể ra cũng có lý đó :D Nhưng xin đính chính lại là nếu dụng phải 1d thì rõ là vẫn theo 1 kiểu nào đó thui nhưng ---> ko có cửa thắng. Tốt nhất là nên chơi nhiều rùi khả năng chơi cờ cũng khá lên thui.

11. vip_lttt

vip_lttt T.E.T.Я.I.S

Mà nè, nick các ông trên đó là gì khai ra mau, anh em có khi gặp nhau còn biết nói chuyện chứ, ngồi không trên đó lắm lúc cũng chán.

12. shindo_hikaru_x3

shindo_hikaru_x3 Youtube Master Race

muốn nick cua mọi người à. nhưng mà anh có đấu hết được ko?
    hay là đấu với em 1 ván
    nick: shindoX3 trên kgs
    nhớ đấy

13. vip_lttt

vip_lttt T.E.T.Я.I.S

Tên khỉ gió này, sao cứ hay trọc anh thế nhỉ, mày nên 6kyu rồi, anh đấu thế nào lại, tìm Tungpower mà chơi, đừng dụ anh nữa.

14. shindo_hikaru_x3

tìm tungpowerx làm gì. có thấy hắn đâu mà đấu. đánh với matsu vui hơn nhìu.......... hehe......matsu dạo này đánh len tay gớm nhỉ.......^_^
    [-o<

15. Xunhoangxiang

Xunhoangxiang Youtube Master Race

nếu ở kgs mà vui như thế thì tui cũng muốn thử xem thế nào,không biết liệu có hấp dẫn hơn chơi ở yahoo không

16. vip_lttt

vip_lttt T.E.T.Я.I.S

Lên tay gì đâu, lẹt đẹt 11kyu, mấy thằng bạn tui nó 8, 9k lâu rồi. đánh như thế thì có mà chết.

17. Shindo Hikaru

Shindo Hikaru Dragon Quest

Hehe, em mới đăng ký nick nè: jakieluvly
    Có điều em chưa chơi trên Yahoo bao giờ, tóm lại là cũng ít chơi, liệu lên đây đánh có được không? Sợ kém quá không ai thèm đánh...
    Bác vip hay ở room nào, vào giờ nào thế? có gì đánh vài ván hướng dẫn em với...

18. Xunhoangxiang

Xunhoangxiang Youtube Master Race

powerboy có thể nói rõ hơn 1 chút nữa được không tui không hiểu mấy,mà lúc copy java về rồi nhưng không biết vào phòng kiểu nào

19. shindo_hikaru_x3

hắn mà hướng dẫn á. thế thì chết.
    ông cứ đập thẳng tay hộ tui, ko ai thương tiếc đâu.^_^

20. vip_lttt

vip_lttt T.E.T.Я.I.S

Tên này sao chỗ nào cũng đánh cũng đập vậy, ở GVN này có mấy người trị được hắn đâu, cùng lắm có tớ và cậu, với 1 vài người khác nữa ha ha.