GoonZu Online!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi shadow115, 9/4/06.

1. YUDUY

YUDUY Legend of Zelda

add ra sao ? mà tui tăng 4 STR, lv sau lại tăng 4 STR là 8 STR thì cũng thêm 1 dmg chứ sao !

2. Leopee_Ken

Leopee_Ken Mr & Ms Pac-Man

lolz...thì ý tui là tăng 5 STR cho lên 1 dam lun,hông lẽ chờ thêm 1 lv nữa o_o,ko cần lúc nào cũng tăng đâu để dành point đi,mà ông có học make ko,hay chơi real hunter

3. shadow115

shadow115 Mr & Ms Pac-Man

Mới chơi thì chơi real hunter luôn đi. Về sau làm make tool hoặc cooking cho anh em cũng được ^^.
    Việt Nam khá đông đảo rồi, sắp có đội hình 4x real hunter đi săn boss rồi ^^.
    Chờ sắp tới lập được guild, tui rủ thêm lũ bạn tui vào, 1 thằng mentee lvl 40, 1 thằng Helmet artisans, 1 thằng sword artisans, để kết bạn thêm với mấy thằng chế vũ khí, rùi rủ tụi nó vào guild ^^ Heheheheh. Thằng spear artisans ( doomy86 ), đang định kết bạn với nó để dễ lôi kéo :D. Mọi người cố gắng lên nhé, mình sẽ tạo guild khủng nhất sever, toàn real hunter và artisans trên bảng vàng :D

4. YUDUY

YUDUY Legend of Zelda

tui làm real hunter, mà tăng almost STR + 1 ít VIT như tôi thì làm Job gì được ? theo Sword hay spear hay axe đây ? Cách build skill thế nào thế ? Chơi maple có nhiều web nghiên cứu quen rồi, giờ chơi trò này ko có gì nghiên cứu, chả biết chơi thế nào ^^
    -------------------------
    p/s Hùng: còn chơi MS ko, nếu ko chơi nữa thì thanh lý tui ít meso nhá, kẹt quá, 2 con 4x 5x mà toàn có 2-3 trăm K, ko có tiền mua đồ ngon T_T

5. Leopee_Ken

Leopee_Ken Mr & Ms Pac-Man

Y_Y làm ơn đọc lại những bài đầu đi pa,có hướng dẫn kỹ lắm,dạo này Tuấn có chơi MS ko,tui cũng ít thấy ổng dzo Goonzu,ông nữa,ko thấy ma nèo :(
    hehe dc,tui dzo thanh lý ông 7k lẽ mấy đồng á,tui mua cái robe 38 hết sạch tiền,nếu ông muốn tui cho lun,dù sao cũng ko chơi nữa

6. YUDUY

YUDUY Legend of Zelda

lạ quá, tui cài ngoài hàng thì chơi được (sau khi cài nó auto patch), mà đem về nhà cài, cho chạy cái patch106_124 xong thì chạy mãi ko Start. Nếu chạy file goonzu.exe thì ko hiện bảng down patch mà màn hình đen thui 1 lúc rồi error ko thể vào được.
    Thôi chắc ko chơi nữa ::D

7. [L]at

[L]at The Warrior of Light

Đâu có tui vẫn đang cày con spear (real hunter :D)
    Nick : KieuPhong
    @Shadow115 : ông make lại hộ tôi cái armor (tui sẽ gửi nguyên liệu cho)
    @Duy : ông chơi class gì thế ?
    @Hùng : ông để con magic cho tui mượn (đồ thì bán đi cũng được)

8. YUDUY

YUDUY Legend of Zelda

đợi hiện được chữ Start rồi mà click vào mà chẳng có gì cả ?? cái trò này mệt quá T_T

9. thithanh

thithanh Donkey Kong

hix ai copy mấy cái hướng dẫn tận tình vào mail tui dùm đi lười kiếm wúa àh hix tìm lại chắc điên wúa mail tui : [email protected] oki
    àh việt nam tụi mình lv cao nhất nhiu òy nhỉ .

10. meoconbeouBTG

meoconbeouBTG Mr & Ms Pac-Man

game toàn tiếng anh mà còn phải có hướng dẫn tận tình nữa thì nghỉ đi.Game này toàn làm quest là chính, ai rỗi mà hướng dẫn cho hết được

11. YUDUY

YUDUY Legend of Zelda

bực thiệt, cài lại vẫn ko đc, hay là do cái patch này là patch 106_124, trong khi file cài là cài ra bản 111 rồi nhỉ. Có ai dùng patch mà chơi được ko ?

12. lekima

lekima Mr & Ms Pac-Man

mọi người cho em hỏi
    em mới lượm được cooking book, định theo để làm cooking artisans cho anh em sau này (nếu có vào được Guild ^^), nhưng do em là swordman nên không +DEX (nó đòi 15), vậy em có nên theo không?

13. MADZero

MADZero Mr & Ms Pac-Man

đăng kí games này làm sao vậy em đăng kí mãi mà nó ko cho làm ơn chỉ em với...!
    cái dòng cuối cùng này là điền gì vậy ? : Authorization Number ai đăng kí rồi chỉ giùm em nha

14. shadow115

shadow115 Mr & Ms Pac-Man

YUDUY : ông thử download cái bản patch này của nó rùi chạy thử xem http://cdn.goonzu.com/GoonzuGlobal/goonzuEngpatch106_124.exe
    Nếu vẫn ko được thì sau khi patch, vào chỗ ông cài, sẽ thấy 3 cái file : 1 cái là icon, 1 cái là auto patch, cái còn lại là Run. Chạy cái Run, nó sẽ bỏ qua đoạn auto Update rùi chạy thẳng game. Thử cách đó xem có được ko!!

Về cooking: Học hết 3 loại sách cũng chỉ cần 25 DEX thôi. Nên Real Hunter theo Cook vẫn được, chỉ cần + DEX lên 25 là ukie !!!

Về Quest: Chỉ hướng dẫn 1 cái , còn những cái kia tương tự thì phải tự tìm hiểu chứ, ai mà nói đi nói lại mãi được ?? Gần chục người vào hỏi : Đăng kí thế nào ?? Cả chục người hỏi + điểm thế nào ?? Những cái này tui post cả rùi, mấy ông ko search lại cứ kêu loạn cả lên. Bực cả mình !!

15. engineer_sg322

engineer_sg322 Mr & Ms Pac-Man

chán quá , có 1 đội 4x rùi mà ko ai chịu kill boss cả ,về quê hết luôn , 1 mình tui solo vậy. Mọi người cố gắng vào , đang cần 1 người làm Shoes ai xung phong nào ? :D

16. Master Rid

Master Rid Fire in the hole!

HU HU, hai bữa nay sẽ ko chơi đc Goonzu và các game khác, tiếc quá đi T.T
    Và đây là tin buồn , một HDD của tui vừa mới ra đi, nên hai bữa nay sẽ tiếng hành tang lễ sau đó là vào sọt rác
    chán đời quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

17. MegaAngel

MegaAngel C O N T R A Lão Làng GVN

Thế cái này có công thành hay lập guild ko vậy ? Hồi trước mình nhớ ở cái thành dưới Hanyan thấy hình như bị chiếm mà sao bây giờ lại ko thế vậy.
    To MADZero: điến cái mail rồi check nó sẽ gửi code về rồi điền vào là được .

18. MADZero

MADZero Mr & Ms Pac-Man

à tui đăng kí được rồi cám ơn nhìu lắm...! tôi vào chơi có mấy điều thắc mắc thế này :
    thứ 1 là khi tui lv 10 thì nó có 50 point để cộng thì khi tui cộng 35 point vào Str và 25 agi thì lúc đánh quái vật có bị giảm Exp ko ? tui chơi Swordman
    thứ 2 là làm sao để tạo ra giáp , tay , chân , ... vậy ? tôi thấy mấy đứa lv dưới 10 mặc đồ với cầm vũ khí đã quá trời...!
    xin hãy trả lời giùm . xin cám ơn rất rất nhiều

19. MADZero

MADZero Mr & Ms Pac-Man

à tui còn 1 câu hỏi nữa mà hồi nãy quên hỏi là làm cách nào để xem mở xem shop của mấy đứa bán hàng vậy ? làm ơn chỉ giùm để còn đi mua đồ nữa T.T cám ơn lắm lắm lắm

20. MegaAngel

MegaAngel C O N T R A Lão Làng GVN

Đọc lại mấy trang đầu đi có hết đó .