GoonZu Online!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi shadow115, 9/4/06.

1. Master Rid

Master Rid Fire in the hole!

Tôi Nhận đc những món quá đó là thiệt

Nếu là gửi thì vào post Office mà nhận đành này thì nó nhận trực tiếp, đang Train thì nó cho, lúc đầu là Weak Hp Potion, rồi là những món quá sau sau.
    sever có thông báo luôn đó, tôi ko nhớ rõ nhưng cụ thể là nó viết vậy nè

...... Free "Weak HP Potion" seve ...Bug^^!

2. shadow115

shadow115 Mr & Ms Pac-Man

Oak. Hiểu. Cái đó là do DEBUG T_T, Ông sướng wé :((. Tui chơi bao lâu rùi chưa được 1 lần như vậy. Chia cho tui 1 ít đi ^^ hheehehh ^^. Ông cố đánh lên lvl 20, xài quyển sách ( horse train ), rùi xài mã huy, gọi ra con ngựa giùm tui :D. Lúc đó tui sẽ đưa ông thêm 1 cái mã huy để gọi giùm tui ^^. Vì tui ko có book ( book này bình thường phải đánh boss mới ra , khó kiếm lắm )
    BUG : lỗi của game, có thể do bị hack.

3. Master Rid

Vậy đc sao, ok, ko vấn đề gì,
    Nếu ko thì hình đây :

Đáng lý ra là chỉ có mỗi cái 100 thôi nhưng khi vào Masket Thì He he :D ,
    mua đc 100 cái Gold Ores Với giá 20 Marbles/1 cái, 150 cái Silve Ores với giá 2 Marbles/ 1 cái #>:) ( chắc vậy đó)

4. [L]at

[L]at The Warrior of Light

Trang web ko vào được thì phải . Lúc trước cũng có chơi thử nhưng ko được hướng dẫn kĩ càng lên chán bỏ đấy . Bây h có khi phải down để chơi lại xem :D

5. Leopee_Ken

Leopee_Ken Mr & Ms Pac-Man

lúc trước cũng có chơi thử,nhưng ít thấy VN nên bỏ,giờ chơi lại,có gì anh em giúp đỡ dùm:D
    nick Alpha : LeopeeKenVN
    ThachSanh có thể post cách build của Gun,Bow dc ko ??? thank

6. leovn

leovn Donkey Kong

Hix tui cũng mới tập chơi , nick tapchoi , kô bít chơi ra sao , ai có kinh nghiệm tăng skill , học skill mới , làm sao mix đồ chỉ tui với

Cám ơn shadow115 , hôm qua cho tui cây cung nhá :D

7. shadow115

Hơ hơ, cậu là tập chơi đó hả ^^. Ko có gì đâu, rảnh thì vô post bài ủng hộ mình là được rồi :D, cần gì thì cứ pm, mình có sẽ giúp.
    Chú ý : Goonzu Mới và Goonzu cũ ko + điểm giống nhau. Mình đang nghiên cứu cách + điểm của Goonzu mới, cách + điểm ở trên chỉ áp dụng cho Goonzu cũ thôi, các bạn chú ý nhé!!!!!
    Hôm nay 19/4: close test. Ngày mai 20/4 sẽ mở lại Goonzu Beta. Hết thời gian test.
    Kết thúc đợt test, server sẽ reset lại. Acc và nhân vật vẫn được giữ nhưng lvl bị giảm 1/2, tiền được giữ lại, item sẽ mất hết !!! Các bạn chú ý nhé.

Cho các bạn chơi Goonzu mới :
    Mọi người ơi, anh em cố gắng đánh lên lvl lập guild VN ^^. Mỗi người chơi 1 class và làm 1 nghề khác nhau, để anh em trở thành guild mạnh :D. Sau đợt reset server, tui sẽ chơi sword class và làm armor artisans, medicine maker. Có gì mọi người ủng hộ nhé, nick mình vẫn thế ^^.
    Tui chuyển hẳn sang Goonzu mới, vì hình ảnh đẹp hơn, và sắp update full ( có war guild, war town, war ship) còn Goonzu cũ ko biết bao giờ mới có mấy cái đó nên sẽ ko chơi nữa, mọi người cũng chuyển qua chơi cho vui đi ^^. Hiện giờ mình đang ôn thi, chắc ko dành nhiều thời gian nghiên cứu và post bài được, bạn nào rảnh thì vào chơi, nghiên cứu cách build character rùi post lên giùm mình nhé !!!!

8. leviettien21

leviettien21 Mr & Ms Pac-Man

cái GoonZu mới có thêm cái LUCK trong stat làm khó tăng quá
    bạn nào Pro nghiên cứu cái LUCK xem nó có công dụng gì kô nhá
    nick mình là : SlashMoon
    lv 16...:2 =8 (sau khi reset ) :cry:

9. shadow115

Luck = tăng khả năng rớt đồ ( ko còn công dụng gì khác )

Theo như mình thấy thì goonzu mới làm chặt chẽ và có nhiều chỗ chính xác hơn goonzu cũ.
    Mình viết 1 số điều mà mình nghĩ là đúng để cho các bạn build character dễ hơn nhé!!
    Có thêm cái Luck để cho real hunter.
    Artisans: phải dành point để tăng DEX -------> chế đồ, kiếm tiền.
    Real hunter: ko cần tăng DEX -----> còn dư nhiều point, ------> tăng Luck ------> tăng rate kiếm đồ -------> làm giàu = hunting.
    Trên lý thuyết là thế, nhưng thực tế, mình đã thử tăng 1 character lên 50 Luck, nhưng thấy rate nó cũng ko lên được bao nhiêu, nên nếu chơi thì các bạn cũng đừng tăng Luck quá nhiều.
    Ở Goonzu mới, cần có STR để mặc armor và helmet ------> cái này sẽ gây khó khăn cho bowman, Guner, và Mage. Lý do : Gun, Bow chỉ cần AGI, còn Mage chỉ cần WIS, bây giờ lại phải dành điểm để tăng STR ----> thiếu hụt point. Còn 1 lý do rất quan trọng, tăng point càng nhiều EXP kiếm được sẽ càng ít, cái này cụ thể nó tính như thế nào thì mình ko rõ. Nhưng mình đã thử rất nhiều lần, mình post kết quả của những lần thử lên để các bạn thấy sự khác biệt:
    STR :5, AGI:15, WIS:5, VIT 10 -------> đã dùng 25 point. Giết Country Rat vẫn được 30 exp
    STR :5, AGI:20, WIS:5, VIT 15 -------> xài 35 point, giết Country Rat chỉ được ~ 20exp
    STR :5, AGI: 35, WIS: 5, VIT 25 -------> đã xài 50 point, giết Country Rat exp = 0

Cả 3 cái đó đều cùng ở lvl 10 ------> điểm exp ko phụ thuộc và lvl, ko phụ thuộc vào tech point ( skill) , mà chỉ phụ thuộc vào số điểm mình sử dụng. Tăng càng nhiều điểm vào 4 nguyên tố : STR, AGI, WIS, VIT thì điểm exp sẽ giảm dần. Còn tăng vào DEX và LUCK thì ko ảnh hưởng gì.
    Theo như cái trên ------> real hunter cũng ko thể xài hết toàn bộ point vào STR,AGI,WIS,VIT được, vì như thế đi train sẽ rất lâu do exp nhận đựơc thấp ----> sẽ phải để ra 1 số point làm cái gì đó, và mình nghĩ tới LUCK.
    Vì lý do trên ----> chơi Sword, Spear, Axe thì ko có gì phải bàn, vì chỉ cần tăng STR, AGI, VIT ----> ko cần quá nhiều point. STR vừa đủ để xài vũ khí. AGI và VIT vừa đủ để đánh nhau, ---> exp vẫn nhận đều.
    Chơi Gun, Bow sẽ gặp khó khăn, vì phải tăng nhiều AGI để cầm bow, gun. Tăng Vit để đánh nhau, và tăng cả STR để mặc Armor ------> cần nhiều point hơn -----> exp còn đựơc bao nhiêu ??
    Chơi Mage, rắc rối nhất, phải tăng WIS, tăng STR, tăng AGI, tăng VIT -------> tăng toàn bộ -----> sử dụng toàn bộ point vào 4 yếu tố chính -------> exp = 0 ???
    Chính vì thế cần phải tính toán thế nào để đánh vẫn mạnh, vẫn mặc đựơc đồ, vẫn nhận đựơc exp.
    Phần còn lại bạn nào nghiên cứu giùm mình nhé. Đi học tiếp đây.

10. leovn

leovn Donkey Kong

Mới bít chơi nên có rất nhìu điều kô bít :
    -Từ lvl 1 -> lvl 10 tui học hết 10 skill cho gun (Beginner) (mua sách trong chợ) , từ lvl 11 trở lên làm sao học skill ?
    -Đi 1 quãng đường dài ơi là dài làm sao trở về cái thành đầu tiên , kô lẽ chạy bộ về T_T
    -Từ lvl 1 - 10 luyện ở beginner training ground lên cực kì nhanh , nhưng từ lvl 11 ++ chẳng bít đí đâu luyện T_T
    -Cái thùng đồ có số món đồ cần giữ lại , lúc đi train thì full , lại phải kiếm NPC bán => chạy về town ... có cách nào cất bớt những món mà mình muốn giữ lại ?
    -Làm sao trở thành Artisan , vd tui muốn làm 1 con artisan cho gun thì điều kiện như thế nào , rồi làm sao luyện khi phải add dex cho stat ( để tăng durability) ...

Xin chỉ dùm hen ^^ thanks nhìu

11. Master Rid

Ở Goonzu mới có thêm một đặc biệt nữa là:
    Các món weapon có + thêm thuộc tính nữa, như là Water, Fire, Wind, Earth
    có + mấy cái đó ảnh hưởng rất hiều đối với "dam", cái này mình đã thử nghiệm rồi
    vì mình đã mua cái Bamboo Spear ko + thuộc tính, hix "dam" đánh con Country Rat có 11 à, còn khi mua cây Bamboo Spear + Fire thì "dam" tăng lên, một cái chết con Country Rat, "dam" nhảy đến 30, lv 11 có cái weapon + thuộc tính thì đi Train con "Man Cow", hai phát chết 1 con, bảo đảm sẽ lên lv nhanh

12. shadow115

Hix, cái này bạn đọc kỹ ở mấy bài đầu tiên mình có nói rùi mà !! Đành nói lại cho bạn vậy!
    Skill chia làm 3 loại Basic skill, Exp skill và Skill by equipment.
    Basic skill là skill do học sách để tăng lên. Basic skill max = 30.
    Exp skill là skill do luyện lvl mà có được, Exp Skill Max=70 Khi giết quái bạn sẽ thấy có cái điểm kinh nghiệm màu vàng nhảy lên đó, cái điểm đấy là điểm Exp skill.
    Skill by Equipment = Skill tăng do mặc đồ ( cái này phải lvl cao các bạn mới có thể mặc được, vì vậy ko cần để tâm lắm )
    Điểm skill của bạn trong 1 class sẽ được tính = 3 cái ở trên cộng lại.
    Basic skill = học sách = mất tech point.
    Exp skill = phải đi luyện giống lvl, ko mất tech point.
    Vào game, ấn ALT+S, xem bảng skill info. Tự tìm hiểu thêm chi tiết.

Học Skill 1---> 10 : xài sách Beginner
    11--->20 : xài sách Intermediate
    21--->30 : xài sách Advance
    Bạn ko thể dùng sách Beginner để học basic skill từ 11--->30. Tương tự như thế ...

Muốn lên lvl nhanh thì cách tốt nhất là làm Quest. Ko nhất thiết phải luyện trong beginner land. Cứ đi làm Quest là đủ.
    Đương nhiên là phải đi bộ :D, mọi người đều thế hết mà ^^ Lên lvl cao sẽ có giầy tăng speed. Bên Goonzu cũ mình đang đi giày tăng 8 speed --> tốc độ chạy tăng gần gấp đôi, nhanh lắm. Nên bên này phải tạm chấp nhận, ko còn cách nào khác, lvl cao mới đi được giầy + nhiều speed.
    Cách để giữ đồ tốt nhất là tạo thêm vài character nữa, rùi chuyển những đồ ko cần thiết sang những con đó = post office ^^. Như thế muốn giữ bao nhiêu cũng được. Về sau nếu dùng ngựa sẽ được tăng thêm 1 bảng để item trên người.
    Artinsans tức là người chế tạo đồ thui. Chỉ cần mua sách về học là được :D.
    Ví dụ, muốn trở thành Gun artisans cần phải kiếm Gun Manfuture Book ( Gun production book trong bản cũ) về học, sau đó có thể chế tạo súng. ( Đương nhiên bạn phải có đủ nguyên vật liệu). Goonzu mới ko có Durability --------> add DEX để tăng Sức mạnh của đồ tạo ra và tăng % luxury thôi.
    %Luxury = khả năng tạo ra đồ khủng. Ví dụ, armor lvl 10, DEF = 25. Luxury của bạn = 100% ------> armor được tạo ra có DEF = 25. Nếu Luxury của bạn = 200% ----> armor được tạo ra có DEF = 50. % Luxury tăng lên nhờ vào DEX và skill chế đồ.

13. shadow115

Viết xong mới thấy bài của master Rid.
    Ờ , về cái thuộc tính mình cũng chưa thử nghiệm vì chưa mua được lần nào :D. Có lẽ là đúng như bạn nói đó, vì mình thấy có mấy đứa cầm weapon lởm mà đánh damage = ngang mình o_O. Chắc là do cái thuộc tính. Bật bảng Manfuture item lên, có cái phần mix đồ đó, nhưng ko biết kiếm mấy cái viên đá E.Stone ( Energy Stone ) ở đâu.

Sau khi reset server, mọi người cố gắng vào chơi nhé, mỗi người làm 1 nghề ,anh em sẽ lập guild VN ^^.

Ai giúp mình thay đổi cái avatar trong diễn đàn với, mình tìm mãi mà ko thấy chỗ chèn URL hoặc brown ở đâu cả. Ai biết giúp mình nhé.

14. phnghia_angiang

phnghia_angiang Youtube Master Race

undefined cần có bản quyền hả giới thiệu nha

15. DiaoChan16

DiaoChan16 Youtube Master Race

sao em dzo ko dc nửa vậy mấy anh nó ko auto patch
    Nick em là : GirlLovevn

16. simkbaio13

simkbaio13 Youtube Master Race

ngày mai bắt đầu chơi rùi ! tôi xin góp 1 chân 1 tay hi vọng VN mình mua dc 1 thành làm nơi cư ngụ các bác tạo char xong báo danh lun nha.

17. simkbaio13

simkbaio13 Youtube Master Race

hình như phải lên lv trong dien đàn mới đổi được .

Save mpSave mpSave mpSave mpSave mpSave mpSave mpSave mpSave mpSave mpSave mpSave mpSave mpSave mpSave mpSave mpSave mp

18. DiaoChan16

DiaoChan16 Youtube Master Race

thế bữa giờ chơi là CB hã mai OB phải chơi lại hã anh ?

19. Thir13en

Thir13en Donkey Kong

noi' ji` nham? zay troi` chang? hiu~ mô tê ji` hết ah`

20. shadow115

Hôm nay 19/4 server đang close để reset. 8h sáng mai sẽ có thể chơi được. Ai rảnh dịch cái này cho mọi người đọc
    Dear Goonzu users,

We are pleased to announce the Grand Opening of NEW BETA SERVER on
    20th April 2006, at 1am GMT.

Since the last update on the list of what will be transferred to the NEW BETA SERVER from the OLD GLOBAL SERVER, we have been revising the ways in great depth, to accommodate the loyal users of OLD GLOBAL SERVER.

Please bear in mind that we have examined every possible ways to offer more to our loyal users, but due to the change of the whole server system, below listed data are the final data to be transferred to the NEW GLOBAL SERVER.

1. Account & Character name from OLD GLOBAL SERVER.

2. Money in hand - Amount holding at the time of CLOSURE of OLD GLOBAL SERVER
    (2am GMT,19th April 2006) This excludes the money in the bank, and any other assets such as stocks.

3. Basic items will be provided to your Items, according to your level.

4. Your level from the OLD GLOBAL SERVER will be calculated and transferred to the NEW BETA SEVER, and the bonus points will be provided according to your calculated level.
    This impartial calculation was made with consideration for all levels of users

Example:
    REDUCTION RATE OLD LVL NEW LVL BONUS PTS
    8% 109 53 54625
    108 53 36417

To be fair to the users with different level from the OLD GLOBAL SERVER, which falls under the same level category in the NEW BETA SERVER, we have applied different rates of BONUS POINTS.
    Further information on the rule of level calculation will be announced
    before the opening of NEW BETA GLOBAL SERVER.

Also we are in the process of planning for various events to provide additional entertainment and also to resolve the problems that may be experienced by the OLD GLOBAL SERVER users.

In the meantime, we ask for your understanding and your continuous support.
    Please keep your eyes on this notice board for further information.

If you have already downloaded the FULL ALPHA installation client, you do not need to download the FULL BETA installation client, to access the new BETA server

Thank you.

Global Goonzu GM

Loạn cả lên rồi, giờ mình ko biết nó mở Server Beta ở Goonzu Old hay ở Goonzu New nữa. Ai dịch lại giùm cái, ko hiểu gì hết trơn.