GoonZu Online!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi shadow115, 9/4/06.

1. kennynz

kennynz T.E.T.Я.I.S

mình moi nhận Quest chế tạo spear no nói tạo 5 cai bamboo spear cho nó nhưng mình không bít tìm bamboo o đâu hết, có ai bít chỉ mình nhé, chơi cả ngày rùi không thấy người viet dau hết buon wa

2. simkbaio13

simkbaio13 Youtube Master Race

mời bác tra phần info xem phần monster con nào rớt ra, nó ở đâu.
    map nè: http://img373.imageshack.us/my.php?image=kunshumap7pb.gif

có bác nào có writing brush không cho em dùng ké với. Chậc animal fur giờ này chắc đắt hơn kim cương quá! nick em là DuongNgocAnh

3. Leopee_Ken

Leopee_Ken Mr & Ms Pac-Man

tui học make axe và helmet rùi nha,ai học cái khác đi,Shadow là Armor
    To DuongNgocAnh : Bữa nào tui dzoi ông đi hunt Animal Fur :D
    To kennynz : bambo droped bởi Green Hopper trong Tiny Thichket 1F (Bạn có thể xem list items,monster INFO --->hướng dẫn rất đầy đủ...click ALT+S để xem skill )
    Add Leopee_Ken(VN),StarChilly,Shadow115,DuongNgocAnh......người VN đó bạn :))

4. shadow115

shadow115 Mr & Ms Pac-Man

Zô zô ^^
    VN đông vui rồi ^^. Mọi người cố gắng luyện lvl nha, để còn đánh nhau nữa. Ra ngoài thành Hayang, góc dưới bên phải có cái thằng cầm giáo đứng đó. Nếu mình ko nhầm thì thằng đó là để đưa mình vào chiến trường đó :D Chắc giống Tống-Kim của VL, trong war time của Goonzu, ra nói chuyện với cái thằng đó, mất 5000 marble ---> ra đánh nhau :D. Bao giờ đến lúc đấy nhỉ ^^

Cần người làm Tool Manufacture, và IronWare Manufacture. 2 nghề này ko cần DEX, bạn nào chơi Real Hunter có thể học cái này.

Tool Manufacture : Làm pottery, Station, cần câu....
    IronWare Manufacture : Làm dụng cụ ( búa, đe, cưa, xẻng, .... ), làm arrow, làm bullet ( đạn cho Gunner)...
    2 nghề này có tác dụng hỗ trợ các nghề khác, làm 2 cái đó kiếm tiền hơi khó nhưng những nghề khác rất cần có tool do 2 nghề này làm ra. Ví dụ, mình làm Medicine ---> cần pottery để làm Medicine....

* Cần người học cooking để nấu ăn cho anh em :D Cooking cũng ko cần DEX ^^

5. DiaoChan16

DiaoChan16 Youtube Master Race

anh shadow cho em tiền để em đi mua Bambo tạo Cane đi em lv 15 sài cây bambo sword nè T_T pure Wis

6. DiaoChan16

DiaoChan16 Youtube Master Race

mấy anh cho em hỏi làm sao để ngồi đc vậy

7. shadow115

Insert = ngồi

Nick của bạn là gì?? Mình sẽ gửi cane cho. Cane rẻ thui, nhưng mà cane tech book đắt lắm, trong shop toàn 30-40k/quyển thui.

8. kennynz

kennynz T.E.T.Я.I.S

khi mình mở shop, nó nói cần phải co 1 ticket đi đâu để lấy ticket này zay Ken

9. Master Rid

Master Rid Fire in the hole!

Có ai học cách make Sword chưa, nêu chưa thì tui sẽ học
    à cho hỏi tại sao lúc con char của tui bị bệnh, nó giảm STR và AGI, mua thuốc chữa cho thì thấy tăng trở lại nhưng còn thiếu 5 Bonus Potion của STR và AGI, ko chịu tăng lên nữa, chả hiểu sao, tăng đủ STR để cầm cái Sword lv 24 nhưng bị trừ làm cho thiếu 5 Bonus Potion thành ra ko xài đc, ai chơi lâu làm ơn chỉ cách nó tăng lại nha, buồn lắm :((

Nguyên Nhân Bị Bệnh là: Trong lúc đói thì gặp lag xơi gần 10 cái Skwers thế là...... =((

10. [L]at

[L]at The Warrior of Light

Sao tui ko học được sách chế spear nhỉ ? Nó cứ bắt học cái skill gì trước ý (chịu chả nhớ tên nữa) ??? Ai chỉ dùm ... Nhân tiện add nick tui với Latvn

11. shadow115

=)) hahahahahaha
    Master Rid ơi, ông bị đau bụng vì ăn nhiều quá =))
    ALT+A, nhìn cái Health đó. Health = 100 ------> point = 100%. Health = 110% -----> point = 110%. Health = 90% -------> point = 90% ^^
    Nuôi tốt, cho ăn uống điều độ ..... ---> health = 110%,Ví dụ: bình thường STR 100 thì lúc Health= 110% sẽ thành 110 . Lúc Health = 90 ----> STR = 90.
    Bị ốm thì phải mua thuốc, tùy bệnh mà mua thuốc cho nó, vào market, phần Medicine đó.
    Bị đau bụng chắc xài cái : Stomach Pill, có thể xài Digestive Pill. Sau đó cho nghỉ ngơi 1 thời gian, cho cái Degestive System giảm xuống >-10 thì cho đi đánh nhau tiếp được.
    Chú ý, ko được để Degestive System âm quá nhiều ( -20 ), âm quá 20 là sẽ bị ốm. Tất cả những cái System kia cũng thế, nhưng những cái System kia chỉ giảm khi xài magic thui, nên ko cần quan tâm nhiều.

12. MegaAngel

MegaAngel C O N T R A Lão Làng GVN

Mấy bạn cho mình hỏi mình muốn đăng kí thì làm sao vậy. Nó đỏi mail khác yahoo mà mình ko có cái nào cả . Nếu được thì bạn nào đăng kí giùm mình với .

13. Leopee_Ken

Leopee_Ken Mr & Ms Pac-Man

To Kennynz : cái tickets đó NPC Clara bán đó bạn,nhưng ko bít nó đứng ở đâu,mình cũng chưa mua dc T_T ::(
    Hiện giờ tui chỉ bít có mấy người học nghề như sau :
    - Shadow115 ==> armor
    - HoangAnh247 ===> Medicine
    - Leopee_Ken(VN) ==> axe (tui :D)
    - StarChilly ==> helmet (cũng tui :)))
    - DeathLEO ==> chưa bít học gì (lại là tui #>:) )
    - Latvn ==> spear
    Dzay ai học make Belt,Neckle,Tool......đi nha,anh em mỗi người học 1 cái giup` lẫn nhau :D
    To Shadow115 : enchant armor,helmet.....hình như ko có tác dụng ông ơi ! Tui test thử Weak Leather Helmet chưa enchant và đã enchant nhưng dam mob oánh tui vẫn như cũ :o lolz

14. kennynz

kennynz T.E.T.Я.I.S

Ken ơi mình hoc 1 lúc nhiều nghề có bi j` không , mình hoc armor + helmet co sao không tại vì không có đồ để luyên mang đồ yếu def đánh mấy con mob kô lại, muốn mua đồ để mặc thì lại kô co tiền tại tui nó bán mắc quá, nên mình học mấy nghề đó để tạo đồ ra mặc lun

Với lại làm sao lvl up mấy cái skill tạo đồ zay,

15. shadow115

Lol, Tui đang test thử 4 cái thuộc tính : Nước, Lửa, Gió, Đất đó trên weapon, xem nó thể nào, sẽ up kết quả sớm cho mọi người tham khảo. Theo tui nghĩ cái đó chỉ có tác dụng PvP là nhiều nhất thui, mấy cái này chắc sẽ có tương khắc nhau, ví dụ 1 thằng cầm weapon Fire, mình mặc armor water ------> nó đánh mình sẽ yếu hơn. Có lẽ là như thế, cần thêm thời gian để check lại.

Ko nên học nhiều nghề, vì học nhiều nghề sẽ dẫn đến thiếu skill -----> biết nhiều nghề nhưng ko giỏi cái nào -------> ko thể tạo đựơc đồ xịn -------> biết 10 nghề ko = giỏi 1 nghề :D

Hum trứơc mình gửi vị trí của Clara cho Ken rùi mà.
    NPC Clara : 226/307

Mình nhặt được hơn chục quyển Tool Manufacture, Cane Manufacture, bạn nào muốn học thì nói với mình nhé !!!!

Mua:
    + Armor Manufacture, Precrition, Cane Tech Book, 10k/quyển.
    + Iron ore, coal, clay = 2k/each
    + Horn = 50 marble, Love vine = 80 marble, Bean root = 100 marble, Gingseng = 250 marble. Walnut root = 80 marble, orange peel = 100 marbles.
    Ai bán thì pm hoặc post luôn cho mình, mình sẽ send $ lại.
    Ai hảo tâm cho luôn thì càng tốt :D ^^.
    Mình đang mở pers.Shop ở ngoài cổng Hayang đó, nhưng mua rẻ lắm :D

16. shadow115

Lol, Tui đang test thử 4 cái thuộc tính : Nước, Lửa, Gió, Đất đó trên weapon, xem nó thể nào, sẽ up kết quả sớm cho mọi người tham khảo. Theo tui nghĩ cái đó chỉ có tác dụng PvP là nhiều nhất thui, mấy cái này chắc sẽ có tương khắc nhau, ví dụ 1 thằng cầm weapon Fire, mình mặc armor water ------> nó đánh mình sẽ yếu hơn. Có lẽ là như thế, cần thêm thời gian để check lại.

Ko nên học nhiều nghề, vì học nhiều nghề sẽ dẫn đến thiếu skill -----> biết nhiều nghề nhưng ko giỏi cái nào -------> ko thể tạo đựơc đồ xịn -------> biết 10 nghề ko = giỏi 1 nghề :D

Hum trứơc mình gửi vị trí của Clara cho Ken rùi mà.
    NPC Clara : 226/307

Mình nhặt được hơn chục quyển Tool Manufacture, Cane Manufacture, bạn nào muốn học thì nói với mình nhé !!!!

Mua:
    + Armor Manufacture, Precrition, Cane Tech Book, 10k/quyển.
    + Iron ore, coal, clay = 2k/each
    + Horn = 50 marble, Love vine = 80 marble, Bean root = 100 marble, Gingseng = 250 marble. Walnut root = 80 marble, orange peel = 100 marbles.
    Ai bán thì pm hoặc post luôn cho mình, mình sẽ send $ lại.
    Ai hảo tâm cho luôn thì càng tốt :D ^^.
    Mình đang mở pers.Shop ở ngoài cổng Hayang đó, nhưng mua rẻ lắm :D

Bạn nào mới chơi nhận mình làm mentor nhé ^^. Reward 10k/lvl:
    lvl 1----> 20 : 200k
    lvl 10 ---> 20 : 100k
    ..............................

17. hunghitokiri2005

hunghitokiri2005 Youtube Master Race

Em có 2 char 1 là BichHuu.2 là TieuThan.
    Tương lai là make sword và medicine.
    Mong mọi người giúp đỡ nha.

18. hunghitokiri2005

hunghitokiri2005 Youtube Master Race

Shadow115 ơi mình đang cần vài cuốn tool để tạo Bowl và medicine bowl.
    bạn cho mình vài cuốn nha.

19. shadow115

Ukie, nick bạn là gì ???
    Nick nào là pottery??
    Mình làm medicine rùi, bạn làm pottery và Sword nhé :)

20. engineer_sg322

engineer_sg322 Mr & Ms Pac-Man

tui mới chơi nè nhưng chưa biết add skill , nick engineerzg