Góp Ý Xây Dựng Box

Thảo luận trong 'Văn Học' bắt đầu bởi basaf_13, 28/5/09.

1. basaf_13

basaf_13 Gate gate paragate Moderator

Chat nhảm nhiều quá thì Lock lại để đỡ phải mất công cảnh cáo.

Hay bây giờ mở ra đấm mỗi vị vài phát rồi lại tiếp tục thảo luận nhé !? :|

2. Nomurasan

Nomurasan Zael ♥ Calista Moderator Lão Làng GVN

em ko có chat nhảm đâu nhé
    đừng có đấm em đấy :-"

hơi bất ngờ vì cái Hổ báo kị của bạn Alone_long

3. prince of games

prince of games Space Marine Doomguy

Event sáng tác này chắc là ko giới hạn chủ đề đâu nhỉ, truyện đời thường, tình cảm hay thậm chí kiếm hiệp cũng được phải ko ?
    mà cho hỏi "truyện ngắn" có giới hạn về độ dài của truyện ko ?

4. Pink Floyd

Pink Floyd Wasted Youth Of A Nati

@Mods: Có thể kéo dài thêm thời gian cho event Truyện ngắn được không. Vì 1 tháng rưỡi cho 1 truyện ngắn có lẽ không phải là quá đủ...

Nếu được thì kéo thêm 1 tháng rưỡi nữa đi :"> Chủ yếu là giờ tớ mới biết có event mà 3 ngày nữa hết hạn nộp bài + số lượng bài đã nộp hơi ít :( Có thể du di thêm thời gian không :( Kéo đc thêm bài nào hay bài đó.

5. jungmi

jungmi ღ Flower Princess ღ

gia hạn thêm thời gian thì cũng dc thôi nhưng Jungmi phải biết là có ai dự thi đang sáng tác mà ko kịp ko thì mới gia hạn và cũng để biết nên gia hạn thêm khoảng bao lâu chứ gia hạn thêm mà cũng ko có thêm người dự thi thì >"<
    nếu bom định tham gia thì có thể cho Jungmi biết cần thêm bao nhiêu lâu để viết?
    Nhưng thêm 1 tháng rưỡi thì hơi lâu quá ~.~ 1 tháng nhé, đến 14/3 valentine trắng cho đẹp cũng dc ;;)

6. Pink Floyd

Pink Floyd Wasted Youth Of A Nati

Okie, Valentine trắng :|

Tuy nhiên, dù hơi buồn cười, nhưng cũng nói trước luôn, không thể chắc chắn có bài. 1 tháng là quá ít cho một tác phẩm =((

Mặt khác hiện nay lượng bài nộp vẫn còn ít, chờ thêm 1 tháng để thêm 1 2 bài (nếu có) cũng hay chứ sao :D nhỉ :D

7. Nguyễn Tử Quảng

Nguyễn Tử Quảng Mr & Ms Pac-Man

góp ý nên có 1 topic để tổng hợp tr ngắn, các vấn đề nhỏ.. trong văn học. Ví dụ giờ mình muốn chia sẻ 1 chút về cuốn "những ghi chép vụn" của Quốc Bảo nhưng nghĩ lập topic mới sẽ lãng phí mà ít cmt vì ít người biết rất mong ý từ mods

8. jungmi

Uhm, mình đang nghĩ, có lẽ nên lập 1 topic về hỏi đáp văn học để hỏi đáp các vấn đề về văn học trong đó? Hoặc 1 topic về cảm xúc văn học ?

9. anti ban

anti ban Mr & Ms Pac-Man

Box văn thật ra hơi ít phong trào cho anh em giải trí, người xem ít nên ngay cả những thành viên yêu thơ văn cũng làm biếng post bài vì post xong không có ma nào coi hay lác đác vài 3 - 4 ngày mới có 1 người comment. Thế sao không khuyến khích lực lượng bình luận viên văn học nghiệp dư vào box chơi qua các event trao thưởng cho các bình luận viên. Event tổ chức thế nào thì mod cứ sáng tạo, mod không thích một mình ra ý kiến cho event thì đem ra đây cho anh em bàn chung tham gia.
    Người post bài thì chỉ cần có người xem là vui rồi (điểm re thì có thêm càng hay, không chê :)) ) nhưng quan trọng là người xem kia.

10. jungmi

Uhm, mình đang suy nghĩ về ý kiến của bạn, có vẻ được đấy. Nhưng mình cũng lo ngại là nếu chỉ vào cmt vì giải thưởng thì e sẽ ko duy trì được lâu....
    Mình dạo này cũng đang suy nghĩ về 1 số event và kế hoạch phát triển box

11. medassin

medassin The Pride of Hiigara

Mod box có thể làm cái mục thư viện rồi đem cất những truyện đã post vào đó không ?

Med thấy nhiều chuyện đã đi vào mộ rồi :-"

12. phanthieugia

phanthieugia Moderator Moderator Lão Làng GVN

Hoặc có thể làm một topic ở mục chú ý kiểu như tổng hợp fanfic của từng tác giả ^^

13. jungmi

được rồi, mình sẽ cố gắng làm. Đợt này mình đang move chỗ ở nên hơi bận 1 chút, mong mọi người thông cảm

14. medassin

medassin The Pride of Hiigara

Med thấy mod box này nên năng động hơn chút xíu. Nếu có chắc cũng chỉ có mấy truyện kiếm hiệp :(

Hầu hết mấy truyện lẻ tẻ mọi mem post đều rơi vào tình trạng ít nhận xét dẫn đến chán viết hay post lẫn bỏ dở luôn :-??

Mà tác giả post truyện làm gì ? Chẳng phải để xem ý kiến hay nhận xét của mọi người sao ? Dù là khen hay chê(vẫn có đọc) thì tác giả vẫn thích khi có người quan tâm tới truyện của mình. Tác giả cũng thêm hững thú viết hay tranh luận với độc giả. Người khác cũng sẽ chú ý hay nhận xét(nếu có). Lượng view nhiều mà không có comment vẫn mất hứng viết. Mình nói thật đó :((

Mod có thể nào dành chút thời gian vô comment những câu vu vơ cũng được cho mỗi cái truyện được post sau này trong box không ?

Đôi điều góp ý. Không có chút ý gì phê phán cả :P

15. phanthieugia

phanthieugia Moderator Moderator Lão Làng GVN

Đúng đấy, tác giả hầu như không bao giờ quan tâm tới lượng view, cái họ quan tâm nhất và mong chờ nhất là comment của độc giả
    Nhưng độc giả thì có vẻ không phải ai cũng hiểu được điều đó, không có ý phê phán gì, chỉ có điều họ không phải là người viết truyện nên không hiểu đc thôi :D

@med: Tớ nghĩ là mod không có thời gian vô đọc của fic đâu, chỉ là chúng ta muốn độc giả nên comment tích cực trong các fic một chút
    Bởi vì tớ thấy hiện giờ những truyện được comment nhiều nhất là những truyện kiểu như fan service(Ghép đôi này nọ :))
    Chứ những truyện được sáng tác thực sự và không dựa trên bất kỳ một truyện hay phim nào khác thì hầu như là không được quan tâm lắm

P/s: Thực sự là mình chỉ muốn bộc bạch một chút suy nghĩ của mình ở đây thôi, chứ vấn đề truyện mà không có người comment thì không thể nào giải quyết đc, tất cả đều phụ thuộc vào độc giả thôi :(

16. Semla

Semla Legend of Zelda

Cần một MOD giỏi văn để chấm điểm Văn ý các bác thế nào

17. jungmi

Mình hiểu ý các bạn. Nhưng mình nghĩ người viết truyện cần nhiều hơn 1 người comment và đọc truyện của mình.
    Cứ coi như mod có thể vào đọc và comment, nhận xét cho truyện thì cũng chỉ có thêm 1 cmt ( vì hiện giờ box này chỉ có mình quản lí là chủ yếu, anh Basaf ko vào box thường xuyên lắm thì phải )
    Cho nên vấn đề chính là làm sao để cả những bạn khác cũng vào đọc truyện và cmt chứ chỉ mỗi mod thì chẳng giải quyết dc gì
    Về cái này mình cũng đã có 1 ý tưởng để giải quyết, có lẽ sẽ thực hiện trong 1 vài ngày nữa
    Thành thật xin lỗi các bạn vì thời gian gần đây mình ko chăm lo cho box nhiều được. Mình vừa mới đi du học được gần 1 tháng nên có quá nhiều chuyện cần giải quyết, sắp xếp. Thời gian tới Jungmi sẽ cố gắng hơn để phát triển box

18. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

điều kiện làm mod theo tớ phải scan học bạ - nếu điểm văn > 9.0 thì có thể xem xét vào làm mod box

19. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

Mình không biết hỏi ở đâu nên xin phép ý kiến ở đây, chẳng là mình đang cần tìm một vài tác phẩm trinh thám hay nhưng mình không rành về thể loại này, đến nay mình cũng chỉ biết Conan Doyle và Agatha Christie. Không biết bạn nào còn biết thêm các tác giả hay tác phẩm nào không?

20. jungmi

phải rồi, vậy thì những chuyên gia sửa điểm như bạn ( từ 3.0 thành 9.0 ) thì nắm chắc đc làm mod rồi 8->

đọc Sidney Sheldon đi bạn

cowboyha thích bài này.