Gothic 2 (Walkthrough) - Bàn luận hỏi đáp về series Gothic

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Soul Legend, 21/12/10.

1. Soul Legend

Soul Legend Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

hà hà, đúng đúng, viết Walkthrough Jade Empire SE là mình đây :D, năm đó thi xong cuối kỳ lớp 10, thành tích khá tệ, tưởng chừng thi lại rồi, đâm đầu vào game, thấy có hứng nên viết luôn Walkthrough JE :D

Mấy chú kia mỗi người 1 nẻo rồi, chả biết đi đâu nữa :D. Topic Gothic h chả còn mem cũ nào nữa :D

2. Scorpion06

Scorpion06 Legend of Zelda

Hôm qua chơi lại đi qua VoM mình đi thẳng cửa chính, cảm giác cho cà lũ Orc 1 trận Fire rain đã thật!! Còn 1 em sót lại cho nó đi gặp đồng bọn luôn. May mà mình đi addon trước không thì lại phải đi vòng hang loằng ngoằng.
    Giờ cậu học ĐH rồi à

3. Soul Legend

Lúc đầu còn noob, đi thẳng cửa chính vào bị tụi nó dí chạy đứt hơi :))

Mình là sv nằm 2, h mình đang dc nghỉ 1 tuần để ôn thi đây :D, ngồi cả ngày cầm cái đề cương chả vào dc chữ nào, vào chơi game thì ko có hứng...

4. Cute9x

Cute9x Sonic the Hedgehog

Tớ dạo này qua ... Skyrim rồi hehe .

5. Z50_Boy_SocK_89

Z50_Boy_SocK_89 Dragon Quest

@@ Soul Legend : Bác gắn bó với gothic ghê vậy :) . Từ khi chơi Gothic 2 mình bắt đầu ghiền RPG luôn ! Bây h đang Play Skyrim !!!

6. Scorpion06

Hôm nay đang farm thép để rèn thì mất điện, bực vl. Tí vào game thấy cái save trắng toát !!! Cũng may còn cái save dự phòng lúc mới giết Raven xong. Công nhận lúc mình đánh với Raven thì nó không đủ tuổi, chém cho vài nhát là nằm đo đất. Thử đeo Beliar Claw vào thì sét giật tung chim :))
    Mình chưa chơi Elder Scrolls bao giờ, Skyrim thì máy cùi không đủ cơ. Nhìn mấy clip với screen shot thấy có nét giống với M&B và Gothic nhỉ.
    @ Soul: Mình năm cuối rồi, cũng đang ôn thi đây. Sang năm là mệt phờ râu.

7. Soul Legend

:D, mình chơi G2 từ năm học lớp 9, đến h là năm 2 rồi vẫn chơi. Hồi đó mới chơi thấy combat chán lắm, và thấy nó phức tạp, nhưng sau khi tìm hiểu rất nhiều về hệ thống game qua những bài viết mới phát hiện dc những cái hay của game :x

To Scorpion: Mình đang chơi Pal, cũng đang ở khúc dánh nhau với Raven đây :D, chuẩn bị luộc cây kiếm của nó :x, mang đi đánh mấy con Orc có sét giật chúng nó đã ghê á

Cái Skyrim vừa cài hồi chiều, chơi dc 15', ko có hứng lắm, đang chờ đợi Risen 2, tháng 4 năm sau mới ra lận :(

Chỉnh sửa cuối: 19/12/11
  8. Scorpion06

Mình mới vào chơi không biết đánh thế nào luôn, sau xem trong option mới biết. Thấy chém quá chậm lại đứng yên nên mình vừa tiến vừa chém, nó đánh, mình bấm ngang, nháy chuột liên tục ai ngờ chém được liên tục không delay :))
    Nhưng đánh thế rất bất lợi với mấy thằng máu trâu dam to, nó đỡ 1 cái rồi chém lại thì chỉ có chết.

9. hieumapdau

hieumapdau Dragon Quest

Nhớ hồi mình chơi G2 toàn mer với pal, anti-mage nhiệt tình =))

10. Scorpion06

Mình đến giờ vẫn không dám chơi mage, để sau khi xong Pal và Mer rồi thử. Mage thì yếu không biết đi đến bao giờ cho mạnh.

11. Z50_Boy_SocK_89

Z50_Boy_SocK_89 Dragon Quest

Oh` Skyrim có nhiều cái chưa hay = gothic nhưng mình thấy cũng rất ổn , ko chơi thì hơi phí . Gothic mình thấy bản 2 này hay nhất , còn mấy bản sau thấy đồn là dỡ lắm nên cũng chưa dám chơi , ko biết thế nào !!!

12. lanhdiendiemla

lanhdiendiemla Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Skyrim oánh nhau không có tính chiến thuật bằng Gothic ...

Xét bản chất 2 game khác nhau, Gothic mình là hero kiểm soát diễn biễn câu truyện lúc nào cũng biết mình đang làm gì, và sẽ phải làm gì còn trong skyrim thì ta bị quăng quật, là hạt cát trong cuộc đời.

Mình vẫn thích Gothic 2 nhất, chơi Risen không tìm lại được cảm giác này, mình bắt đầu chơi gothic vào năm 2009 nhé, không phải thấy nó hay vì hoài cổ.

13. Scorpion06

Máy mình CPU dual core 2.0Ghz, Ram 1Gb, card onboard 256 có chơi được Skyrim không các anh em, để mình kéo về chơi thử.
    P/S: Ai chỉ mình cách nhảy qua bên kia bức tường Orc với?

Chỉnh sửa cuối: 20/12/11
  14. Soul Legend

Muốn qua bức tường Orc thì ra cuối bức tường, giáp với 1 con sông á, chỗ đó có mấy miếng gỗ chỉa ra, nhảy lên leo từ từ lên. :D
    Đúng là Risen còn lâu ới = Gothic, nhưng vẫn thích cái cốt truyện của nó, chứ chơi 1 lần là ko muốn chơi lại à.
    Tớ chơi G2 từ nằm 2007 đến h :D

15. Scorpion06

Sao mình qua rồi mà thấy trong hang không có gì hết, tưởng anh em vẫn nói là có xác Diego mà ?

16. Scorpion06

Ông chơi đánh bằng chuột chứ không đánh bằng phím di chuyển à, mặc định đánh bằng phím mà?

Chơi Beliar's Claw có cái bựa là khi mình đánh nó, nó đỡ, nhưng có dam sét giật chết (không bị dam vật lí) thì mình vẫn có EXP nhưng nó vẫn sống và vẫn tấn công mình như thường !! Chỉ khi chém trúng nó nó mới gục :))

Chỉnh sửa cuối: 20/12/11
  17. Soul Legend

Cái này chưa biết, để lát thử phát xem :D

Công nhận với bác Hero 07 :x, lúc đầu cứ hí hửng đậy con cừu, ôi dào quái gì yếu xìu. Lát vào hang đá, gặp mấy con bọ nó đánh cho nát xương :)), đi 1 hồi gặp lũ bandit trong hang, thích làm anh hùng, 1 mình chấp cả thãy, 3 nhát là mình die :P

18. Scorpion06

Mình còn gà trong combat nên khi gặp 3 thằng bandit trong hang gần bến cảng (cái chỗ mình trổ tài khinh công vào Khorinis trái phép :)) ) không tài nào chơi được 3 thằng 1 lúc. Toàn câu kéo từng thằng ra hấp diêm lẻ mới ăn được... cứ chạy xong uống máu, cũng nản kinh.

19. ngtahai

ngtahai Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

ô hay quá lại có người bàn về gothic2
    mình vừa done NotR 2 lần 1 lần paladin với 1 lần mage này :D
    mới tìm ra bí mật chỗ tấm gỗ giữa cái castle trong VoM, bật marvin lên K vào nhặt được 1 cái Stone Tablet :>
    mà có ai biết xác mấy ông water mage ở đâu ko ? vào cái hang dưới sun circle thấy có mỗi 2 ông saturas + nefarius với 2 thằng pedro với skip :|

20. thief999

thief999 Mario & Luigi

Gothic mấy bản đầu hay chứ về sau nó bỏ bớt chơi tự nhiên thấy chán nhớ mấy bản đầu đi móc túi cướp giật đánh người ngát xỉu ăn cắp đồ giết tụi paladin bằng cách đẩy xuống sông rồi đứng trên bờ bắn tên giết nó lấy giáp xịn thoải mái thậm chí vào khách sạn làm xxx với mấy em

Gothic chơi vừa tự do cách đánh hay còn dòng eldel scroll thì dễ hơn gothic nên chơi cũng thấy chán hơn