[Grand Theft Auto] Car Showroom !!

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi Guo Jia, 16/12/10.

1. Lead_Dizon

Lead_Dizon Youtube Master Race

@Leotran:e chỉ hỏi bác đúng 1 câu thôi,e hỏi lần này lần thứ mấy rồi...ko bít mấy a ở đây sao ko tl,giấu nghề hay là kiêu ko bít nữa....máy bác dùng chip gì?card gi? e mong là sẽ đc giải đáp....:((:((

2. kid07

kid07 Donkey Kong

3. Akagi

Akagi Donkey Kong

Mấy bác sướng thật, nhà có điều kiện mua được máy tính chơi GTA-IV :((

4. Einstein1510

Einstein1510 Donkey Kong

Nếu bạn ở HN có thể ra Maximum Game 115k6b Tạ Quang Bửu Bách Khoa có GTA EFLC đấy(Khá giống IV)
    hoặc là 26 Tô Hiệu

5. leontran9999

leontran9999 Mr & Ms Pac-Man

các bạn forum, cho tớ hỏi 1 vấn đề.
    dòng Card ati va nividia, tớ có lướt qua 1 số trang và được 1 chút thông tin.
    nivia thì hổ trợ thêm physx, nhưng ko thêm card physx rời thì cũng chẳng thay đổi được bao nhiêu (hiệu ứng vật lý)physx.
    còn anti thì ngược lại ko có physx hổ trợ sẵng nhưng thêm card physx rời thì chẳng thua gì nividia.( ít tốn điện + mát hơn nividia, hình ảnh thì mượt hơn<rẻ VND hơn.
    thú thật. tớ vừa mới đổi cái nividia gtx 460 oc cách đây cũng vài tuần.nhưng chẳng vừa ý, tuy nó mạnh nhưng quá nóng vì nó OC.(chơi rất nhiều game buổi tối nghe nói hình ảnh ko nét = anti)phân vâng:(
    nhưng nhớ lại duy nói thì ati lại ngon bổ rẻ,( chưa sài dòng aiti bao giờ).
    tớ phân vâng quá, ko biết ai đã từng sài ati + card physx và nividia + physx( ai mượt hơn ai).
    xin anh em cho ý kiến giùm nhé. được tớ súc luôn dòng anti.
    tớ đang thèm thằng anti này quá nhưng lại bở ngở với nó.

Chỉnh sửa cuối: 2/5/11
  6. tienduy12345

tienduy12345 Mario & Luigi

yo, nếu đem 2 card ATI và Nvidia cùng sức mạnh ra chạy physx cùng 1 card physx riêng thì đương nhiên là hiệu năng ngang nhau, nếu chỉ dùng 1 card nvidia mà bẳt nó đảm nhận luôn physx thì GTX580 chưa chắc đã trụ nổi, mình vẫn đang dùng HD6850 + 8600GT (con card rời đầu tiên của mình) chạy physx, nhưng mấy game physx thực ra cũng ko nhiều mà nếu có thì lại đúng thể loại mình ko thích, nên đang xếp xó em 8600gt, cho đỡ tốn điện, card physx chỉ thấy rõ tác dụng khi bật physx high, vậy nên nếu máy bạn có 2 khe PCI-eXpress trở lên thì mua thêm 1 con 8600GT về chạy physx bảo đảm nuột ( physx chỉ hỗ trợ dòng nvidia từ 8600GT trở lên, mà 8600GT cũng đủ rồi, mua card mạnh hơn chỉ tổ phí tiền) nhưng cũng nói luôn là những game hỗ trợ physx chiếm tỉ lệ khá thấp trong tổng số game đc phát hành, ngoài physx thì còn có havok ( cái này thì lại hỗ trợ ATI :D) nên cân nhắc trước khi mua thêm card physx vì thứ nhất game cũng ko nhiều mà chơi game ko có physx cũng có sao đâu, thứ 2 là tiền điện sẽ lên kha khá

p/s mà bác mua con Asus "Cu thẳng" thì nóng là phải rồi ,mua bản hawk or cyclone ngon hơn, con này nổi tiếng OC ngon cũng vì nó khá mát

---------- Post added at 01:58 ---------- Previous post was at 01:51 ----------

ôi dào bác cứ nói máy bác chip j card j, ram nhiêu, xong sẽ trả lời cho bác là máy bác chơi đc ở mức nào, cứ hỏi cấu hình ng ta làm gì vậy

7. leontran9999

sorry vì tớ lâu lâu vào ko có để ý, chứ ko phải ko trả lời.
    cpu: i7 2600 3.4G.
    VGA : GiGA gtx 460 oc i GI

---------- Post added at 03:36 ---------- Previous post was at 03:22 ----------

chưa rõ lắm duy. mua thêm 1 con 8600GT về chạy physx bảo đảm nuột là sao. gắn thêm 1 car VGA 8600 gt để chạy riêng biệt physx ah.(duy nói rõ giùm phần này vì còn gà về physx)6850 + 8600 gt là sao, chạy 2 cái cùng lúc ????.
    vì tớ có cái máy cũ còn 1 con gt 220. đem qua đỡ tốn tiền.
    duy nói đúng đó, cho con ghê nhất gtx 580 chạy có phỹ cũng ko bao giờ qua nổi card rời physx.
    mượn bài này của vozforum nói cho nhanh nè.
    Thật ra nói card Physx giờ đã là quá khứ thì chưa đúng lắm, đừng bao giờ tin tưởng vào nền tảng Physx mà nVidia tuyên bố đã tích hợp thế hệ card mới có thể thay thế hoàn toàn 1 card Physx thật sự, việc giống như đi tin tưởng lời quảng cáo rằng VGA Intel X3100 onboard mạnh ngang bằng 1 card 7200GS rời. Cũng đừng cho rằng CPU hiện nay quá mạnh (chủ ý nói đến Quad Core Intel) có thể đảm đương việc xử lý "bề mặt vật lý" cho vật thể đồ họa 3D. Tất cả chỉ là quảng cáo mà thôi. Một card Physx vẫn có giá trị riêng của nó mà chỉ những ai đã trải qua thử nghiệm, sử dụng mới cảm nhận hết.
    Tôi có dịp sử dụng thử, xin đưa vài đóng góp như sau:
    Vào khoảng tháng 11 / 2007, tôi chạy hệ thống Mainboard Intel chip 975X, CPU Intel Core 2 Extreme QX6700 ( con này trùm lắm vào thời điểm đó - 4 nhân mà lại là dòng Extreme). DDR2 OCZ 2 x 1 GB / 800 dòng SLI, card VGA Asus 2400 pro 256MB 64 bit DDR2. Tôi thử bằng game online Thế Giới Hoàn Mỹ nhẹ nhàng, không quá sức so với card cùi. Vào phần config của game, recommand là low detail, không có mặt đất, không có mặt nước, không có cây cỏ, không có hiệu ứng ánh sáng gì cả. Chơi game khá mượt mà (tất nhiên rồi). Lúc đó có lẽ được tầm 40 FPS
    Tiếp đó, tôi lại chỉnh chế độ đồ họa lên mức cao nhất - High Detail - Hiển thị thật rõ mặt đất, mặt nước, cây cỏ, không gian, ánh sáng...v.v....vào lại game ...hic....tôi nghĩ lúc đó chỉ được khoảng 10 FPS là cùng: cực hình mà mỗi game thủ phải gánh chịu vì đầu tư CPU mạnh, Ram chiến, main ngon mà ko tiền chơi card VGA. Tất nhiên ở đây ko phải tôi ko có card VGA mạnh để chơi, chẳng qua là đang cố ý test cái card Physx.
    Tiếp đó, tôi gắn card Physx vào - loại 128MB thì phải, lúc đó ko chú ý dung lượng Ram của card lắm, vẫn giữ yên card VGA cùi ở trên, tôi trở lại game Thế Giới Hoàn Mỹ với mức High Detail, các mức chọn cao nhất của Game. Lúc này vào game thật sự mà nói chi tiết bề mặt cảnh vật đẹp vô cùng, cái quan trọng là tốc độ khung hình vẫn giữ ở tầm 40FPS , chơi game đẹp và mượt mà tuyệt vời. Có thế mới thấy được giá trị của 1 card Physx là thế nào.
    Vì vậy, đừng bao giờ nghĩ là CPU mạnh hay VGA thế hệ mới tích hợp Physx là có thể hoàn toàn loại bỏ 1 card Physx thật sự - đó chỉ là quảng cáo. Giống như không bao giờ có chuyện 1 VGA onboard có thể mạnh hơn 1 card VGA hạng bèo cùng thời - không bao giờ có chuyện đó được.
    Hãy tượng tượng bạn có trong tay 1 card VGA hàng khủng như 8800 Ultra hay 9800GX2 hay GTX280 hay 4850 - 4870 hiện nay. Bạn sỡ hữu kèm theo đó 1 con Q9450 hay QX9770 và 1 cặp Ram chiến. tất cả những thứ đó và những lời quảng cáo khiến bạn tin rằng 1 card Physx chỉ còn là quá khứ. Xin thưa là không đâu. Card Physx rời vẫn là một công cụ đắc lực giúp bạn dựng những bề mặt vật lý của vật thể 3D trong game hay chương trình độ họa của bạn 1 cách tutệt vời. Hãy thử nghĩ tại sao một hệ thống Q6600 + 8800 Ultra + 2GB ram chiến vẫn chẳng thấm gì với "Sát thủ Crysis"? Đó là bởi vì việc dựng các bề mặt vật thể trônng như thật là một nhiệm vụ quá nặng nề cho CPU và GPU. Đó là lý do vì sao người ta tạo ra card Physx.
    tất cả những kinh nghiệm trên là do tôi đã từng thử qua. Mong các bạn đóng góp thêm ý kiến. Bạn nào chưa có dịp xài card Physx thì xin đừng vội kết luận Physx chỉ còn là quá khứ. Đó là bạn quá tin lời quảng cáo rồi.
    Cuối cùng: card Physx đó chẳng có ngỏ ra gì hết đâu, chỉ việc cắm nó vào khe PCI, cài driver là xài mà thôi, chẳng có dây nhợ kết nối với card VGA hay monitor gì hết.

---------- Post added at 03:42 ---------- Previous post was at 03:36 ----------

tớ nam nay 27 tuổi.:D còn denny thì bao nhiêu.

8. tienduy12345

uhm đúng rồi đó, con 8600GT chỉ làm nv chạy physx thôi, ví dụ ccon GTX460 của bạn chạy mafia II bật physx high chỉ chơi đc khoảng 10FPS, khi cắm con 8600GT vào cài driver physx cho nó lập tức khung hình mượt như lúc bạn ko bật physx khi chỉ có 1 con GTX460, con GT220 ko biết có chạy đc ko, nhưng nếu driver cho nó mà có mục enable physx thì tức là chạy đc, còn nếu ko có thì tiễn đi cho xong, card 8600GT giờ chỉ có mua hàng cũ thôi, nhưng mà cũng ngon chán. Còn combo 6850+8600GT của mình cũng tương tự như trên thôi, chẳng qua là khi để 6850 chạy 1 mình thì ko thể bật physx đc vì nó đâu có hỗ trợ, con 8600GT làm nhiệm vụ xử lý vậy lý, còn con HD6850 làm nv xử lý đồ họa, giống như kiểu SLI vậy chỉ khác là 2 cái card ko cần phải nối với nhau, và màn hình thì vẫn cắm vào HD6850, còn 8600GT chỉ đơn giản là cắm vào, cài driver và chạy, nhiệm vụ xuất hình là của HD6850

9. leontran9999

tớ làm biến lắm, quay video tớ còn ko quay = Video Editor của gta iv nữa, cậu kêu tớ tách ghép âm thanh :D.
    quay = fraps cho nhanh hehehehe.
    chỉ cài driver physx thôi hả, ko cài gì khác ah.(mong lời giải đáp):D

10. tienduy12345

yo, cài driver physx cho nó, có mod lại 1 tí, trên trang chủ nvidia có đó, hoặc tham khảo thêm bên voz, bên đó có topic review hiệu năng khi lấy 8600GT làm physx card đó

11. leontran9999

ko có gì ngoài 2 chữ thank very much :D.

12. tienduy12345

cái link đưa trên chỉ dành cho card ATI thôi nhe, card nvidia ko cần phải làm thế

13. leontran9999

ùh tớ đây tớ rõ rồi, cám ơn rất nhiều nhé.

14. vipken.goonline

vipken.goonline Donkey Kong

vkl lời buổi này nghe nhạc đó =)) ta toàn nghe nhạc kpop

15. kebacmenh3

kebacmenh3 The Warrior of Light

thời buổi này còn nhiều bạn thích nghe nhạc trịnh, nhạc kháng chiến đấy :-<
    mình ghét k-pop ( and v-pop ) :-<

16. tuluntn

tuluntn T.E.T.Я.I.S

nhạc Trịnh là cả 1 nghệ thuật đó
    trước thích nghe K-pop h chuyển qua nhạc US và châu âu \m/

17. war963

war963 Dragon Quest

@ vipken : nghe nhạc j thì kệ ng ta :| sở thích mỗi ng
    @ tienduy : thế mình dùng 8600GT vs gtx460 oc dc không và khi dùng như thế thì chỉ hỗ trợ các game có physx dc mượt chứ hiệu năng các game khác vẫn bt phải ko (gà phần này lắm :D)

18. Berry

Berry T.E.T.Я.I.S

Vậy thì bạn ko hợp với Grand Theft Auto đâu, hãy chơi Grand Theft Oppa cho nó hợp với thời đại.

19. kid07

kid07 Donkey Kong

tuluntn : nói qá đúng :P cả 1 nghệ thuật...nghe rất êm..
    K-pop nghe k hiểu gì cả...toàn lập đi lập lại

20. denny_2x10

denny_2x10 The Warrior of Light

@Vipken: Âm nhạc ko phân biệt tuổi tác bốp à :-j

Chỉnh sửa cuối: 24/5/11