GT-HD-TLC:Hướng dẫn cơ bản về EVE Online !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi hatuan1983", 22/9/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

hiện tại tui đã trấn lột 200mil của Lanscape, nếu không có khả năng thì tui chuyển sang cho ông 100mil nhé... từ từ trả sau vậy.

2. gunz

gunz Legend of Zelda

Cha Huân béo đã từ tui rồi. Ông bảo hôm nay bùn bùn vì lý do tô bún thiu, tui nói giỡn là lý do sao con nít thế . Thế là ổng giận, tui nói thôi bỏ qua, ông hôm nay bị stress dễ giận, thế là ông Huân bảo sorry, tui đành phải block FB , nói chuyện không hợp.

Tui chơi eve 1 phần cũng vì relationship trong VNS thôi, nếu thêm ông Huân không muốn nói chuyện nữa thì thôi vậy, tui cũng không muốn chơi game nữa.

Account FB tui xin bàn giao cho ông CW, ông thích chơi thì cứ lấy nó chơi hoặc kiếm tiền gì đó nhe, nhưng tui hi vọng ông tôn trọng và sẽ không giao cho bất cứ ai nữa.

Con FB giờ đang học lên drone spec lvl4 .

Sau tháng 12, nếu ông CW có nạp GTC cho nó, thì sau 2 tháng tui sẽ gởi VND cho ông.
    Bye

3. ptk2010

ptk2010 Youtube Master Race

chuyện gì nghe mà hài hước thế =))
    chắc ông huân đùa thoai :D

4. takyo

takyo Youtube Master Race

mí ông này hài thật, mí ông trẻ con hơn thằng ku ptk nữa.

VNS có mỗi ông Huân thôi sao ? Ông Huân từng nói với tui là cho dù thế nào cũng không bỏ VNS vì nó sinh ra để cho cộng đồng người Việt vào.

Pa FB bỏ vì 1 lý do trẻ con thế sao ?!

Đưa acc cho ông CW là ổng lột sạch, mà CW cũng đang stress...

5. gunz

gunz Legend of Zelda

Tui không có đùa vì ông Huân cũng không có đùa.

6. takyo

đùa hay ko thì tui ko bít, nhưng vì 1 ng mà bỏ tất cả thì ko hợp lý.

Tùy ông thôi, nhưng tui ko mún VNS mất thêm 1 người có tâm huyết, kiến thức lẫn kinh nghiệm nhiều như ông.

tui KanMin đây.

7. gunz

gunz Legend of Zelda

Hic, nghe lời ông KanMin tui thấy đúng , và cũng suy nghĩ lại.

Tối nay vô game thì thấy JAMEK và ZEDIII, và ai cũng cần trợ giúp cả, và tui đã trợ giúp 1 số thông tin. Như vậy việc giúp đỡ newbie trong VNS là rất cần thiết, để phát triển cộng đồng VN chơi EVE thì cần có thêm nhân lực trong việc hướng dẫn người mới chơi.

Cho nên thôi kệ bà ông Huân, sẽ chơi EVE để có đủ ISK mua GTC thôi, còn lại cung cấp thông tin cho newbie.
    Sau này ku KANMIN cũng sẽ phải quay lại hướng dẫn newbie thôi ^_^

EVE là 1 game xàm, hướng dẫn newbie nói thiệt chẳng biết bắt đầu từ đâu, nói chung họ gặp rắc rối thì mới giúp, chứ mình không biết chỉ từ đâu ngoại trừ câu : hãy đọc GUIDE và làm TUTORIAL :D

8. White_Falcon

White_Falcon Mayor of SimCity

cái vụ chạy quanh thì FB có thâm niên =))
    có lần tôi nhớ vụ ông bay con BS đầu đời, gào thét đòi không chơi nữa, vứt hết ISK cho tui (lúc đó tui vẫn núb :"> ) rồi 1 hồi lại đòi lại =))
    dân VNS nói cho cùng cũng toàn dân có cái đầu bất thường :))

9. Neohoro

Neohoro Youtube Master Race

ặc bit vậy túi qua hỏi nhìu hơn, tui có ý kiến của 1 nub thế này, để chơi eve ko hẳn chỉ vào đọc guide roi` làm cái tuto là hiểu hết được mọi cái trong game bên cạnh đó cũng cần phải có những người tâm huyết, kinh nghiệm và chơi lâu năm để có thể truyền lại kinh nghiệm cho những newbie, như tui và zedd tối wa hỏi cách fit tàu ko nhưng biết được cách fit của người đi trước mà còn được giải thích cách fit đó có công dụng thế nào hay dỡ ra sao. Tui cũng hay lên forum của eve xem cách fit, nói chung là chỉ có một vài bài là nêu cách fit chi tiết + công dung của cách fit đó, ai vào hỏi gì thì trả lời theo kỉu chất vấn nên còn đọc và làm theo được trong khi co những bài mạnh ai n đó nêu cách fit của mình trong khi đối với 1 newbie làm sao có đủ skill và kinh nghiêm để thử hết các cách fit ra sao!!. Eve đã vắng giờ mấy "lão" thâm niên cứ đi dần đi dần thì còn ai duy trì vns đựoc nữa
    Thành tích tối qua: JAMEK : panh maller + 1 frigate (tui bị 2 thằng pirate chặn đầu rùi xử)
    ZEDD (ông này thảm hơn): 2 cruise + panh luôn pod (nghe ổng kể là 1 thằng nào đó lock ổng ở gần 200km!! rùi bắn ko hỉu có đúng ko chứ như vậy thì trâu quá)
    Hy vọng "sau cơn mưa trời lại sáng"

10. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

lock 200km bắn ah ? Ra đây tui làm thử cho xem nhé...

11. GameHunter

GameHunter Legend of Zelda

Sao mình không xin lập box EvE nhỉ, cái này ngang với WoW mà, trong khi WoW lại có box.

12. takyo

Điệp khúc...

lại cái điệp khúc @_@

13. gunz

gunz Legend of Zelda

Kinh nghiệm cho mấy ông thấy rằng : không nên hunt rats ở low sec như 0.1=>0.4 , vì tiền kiếm được chẳng có là bao, còn bị pirate tùm lum nữa, mệt mỏi lắm.

14. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

hunt rat thì phải xuống hẵng 0.0 và gia nhập vào 1 allian nào đó thì mới đi hunt được. Khu từ 0.1-0.4 rất lộn xộn vì vậy khó mà bảo đảm được

15. baby_chocolate8

baby_chocolate8 Mario & Luigi

càng ngày càng có vẻ sôi động ..............
    còn mình ko biết đến bao giờ dc chơi đây....

16. ptk2010

ptk2010 Youtube Master Race

hunt ở 0.0 cũng mệt chết cha đi được đường xá xa xôi, rồi oánh nhau ầm ĩ
    tốt nhất đi hunt trộm đi :D vác dominix hay geddon apoc lẩn lẩn xuống vùng 0.0 nào cắm ở đấy :))

17. GameHunter

GameHunter Legend of Zelda

Hic, mình đang làm quest ở Caldari support logistic, nó bảo đến oichiya săn pirate nhưng khi đến đó thì chẳng thấy thằng nào hết, security level 0.8 thì lấy đâu pirate cơ chứ.

18. L i g h t

L i g h t Mario & Luigi

Mission pirate thì ở đâu cũng có, cứ đến system đấy rồi right click vào space -> warp đến cái waypoint thằng agent cung cấp cho.

19. gunz

gunz Legend of Zelda

Thông báo, dân VN đã có 1 channel chính thức trong EVE.

Bạn vô channel & mailing list, chọn Languages : Bạn sẽ thấy Vietnamese , YAHOO ^_^

20. takyo

cái khùng gì vậy nè
    Status : Proxy not connect , player 13,xxx

ko cho tui vào luon, pó giò

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.