GT-HD-TLC:Hướng dẫn cơ bản về EVE Online !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi hatuan1983", 22/9/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

Navy Field tui mà cần giúp thì tui đâm tàu tui vào tàu ông chết chung luôn cho khỏe...

Tuy rằng anh em off nhưng kinh nghiệm thì không, mà lĩnh vực này thì cứ hỏi lão socola kia là tốt nhất.

2. meocon123

meocon123 C O N T R A

Cho hỏi trong cái MyAccount»Subscription Details thì mục
    Subscription interval: thì 3 month là 38,85$
    còn cái
    Charging: thì ghi là 43,85$
    Vậy có nghĩa là sao :-/ . Tại sao lại có khoảng chênh lệch đó và tui phải bỏ ra 43,85$ cho 3 month sao :-/

3. Arquy

Arquy C O N T R A

Eve chơi thì hay nhưng ngại mỗi khoản đóng tiền ^^" mấy bác đi làm rùi thì 15$ 1 tháng ko sao chứ mình sv 15$/tháng thì wa' khả năng ^^"

4. accp4818

accp4818 T.E.T.Я.I.S

Em mới đăng ký ,nhưng mà tắt mất cái tutorial, :( Nói chung đọc lại 8x trang chắc là hơi phê :D. Bác nào có yahoo cho em xin nha

5. karazumi_nakita

karazumi_nakita Donkey Kong

cứ chơi 1 mình rồi thì cũng chán vì lí do kô có ai giúp đỡ đâm ra nản chơi...vào hỏi mấy ổng bên trong ổng nào cũng nói tự đi mà mò...làm xong tutorial từ lâu rồi hỏi thêm mấy câu nữa thì có ổng còn nói là ra uninstall game cho xong...bó tay...muốn giữ chân thành viên thì giúp ng` ta mới có hứng chơi tiếp chứ...hiện h nghỉ chơi 1 thời gian đợi kiếm đủ tiền chơi thêm mấy game thu fi' khác cho vui thôi.

6. Mealone

Mealone Mr & Ms Pac-Man

Hello cả nhà, mình đã down xong game, có bạn nào send dùm mình cái invitation để trial 14 days với. Các bạn send trực tiếp qua mailbox gamevn hoặc qua YM: [email protected]. Cám ơn các bạn.

7. Mealone

Mealone Mr & Ms Pac-Man

Oái, cuối cùng cũng tìm ra, thấy mình dốt thật đấy! :( Ngày xưa say mê Homeworld2 thế nào thì bi h mê trò này như thế! :D Anh em giúp đỡ người mới nhé, ko cần tiền bạc j đâu, hỏi có reply là ok! :D

8. [ThiênMa]

[ThiênMa] Youtube Master Race

khai báo tên char lát vô tui send cho 10mil mà tập chơi (10 mil ban đầu cực kì quan trọng) :D

9. Mealone

Mealone Mr & Ms Pac-Man

Nick là gì quên mất tiêu, lập đại cái nick thôi ấy mà! =.= Mới làm xong cái Quest tutorial được 47k, sướng! :D Bà con hiện tại còn chơi game này đông ko? Công nhận vào game choáng với cái mớ information ban đầu thật!

10. [ThiênMa]

anh em VN giờ ít online lắm, còn vụ choáng thì ác mộng mới chỉ hé mở thôi còn choáng dài =))

11. Mealone

Mealone Mr & Ms Pac-Man

Thông báo cái, hiện tại là iem đã lái được con frigate, thấy đẹp và oai hơn con cóc! :D Nói chung đã hiểu kết cấu của trò chơi rồi, đi chợ, fitting cũng thấy ko choáng lắm! :D Hnay đi lang thang thế nào gặp chục chú pirates đuổi đánh, cái tàu cháy phừng phừng! =)) Cái bản đồ các system thì không nhớ nổi! +_+

Có điều sao "cải mả" xác mấy con pirate khó quá, tui toàn phải chạy lại gần, stop ship rồi mới open cargo được! :( Híc hết 14 days trial là nhớ lắm đây! ^^

Cái game này được cái offline vẫn ko làm sao, tôi chỉ chơi được vào buổi tối khoảng 3h/day mà vẫn cảm thấy thoải mái, ko phải cắm mặt vào cày lvl! :D

Nick của tui là Vongola (gia đình mafia Ý trong truyện Hitman ^^)

12. White_Falcon

White_Falcon Mayor of SimCity

kỷ niệm "choáng" bao gồm:
    "lần đầu thấy con T2 Frigate, sao mà nó long lanh thế, gấp hàng chục lần con T1 cùi ghẻ của mình.
    "lần đầu đc TC dẫn đi pirate, lóc cọc mấy ngày đến lúc cắt chim đc 1 ku newb, dù cóc đc xu nào nhưng sướng đừng hỏi
    "lần đầu đi fleet, thấy cơ man nào là tàu bè, đi con T1 frigate cùi ghẻ giữa đám ship đang camp gate chỉ muốn đập đầu tự tử vì ship cùi quá

Etc.

Quá trời những cái choáng ::) Gl, newb

13. Zenix

Zenix Youtube Master Race Lão Làng GVN

Kỉ niệm choáng của tui là lúc mới sắm được con Frigate , dắt đi làm cái Q gì đấy solo cả chục con npc , quýnh quá target rùi F1 lia lịa rùi léng phéng thế nào banh xác :(( ( nood quá) . Đã nghèo nay còn nghèo hơn.
    Mà các bác rành EVE cho em hỏi tí : làm cách nào biết được chỗ để minning để em kiếm chút cháo.

14. [ThiênMa]

warp qua mấy cái bãi asteroid á mà mining

15. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

Choáng nhất là lần đầu thử dmg với 1 tên nào trong GVN này, lỡ tay khiến chiếc Crusier của nó thành đống sắt vụn ^__^ (hình như là lão Ó già này lun thì fai)

16. Zenix

Thanks. Có nhiu đó mà hok biết ::( , mà công nhận mining chán + buồn ngủ thật , lái ship đi làm Q bắn npc thì lại sợ banh ship.

17. daviddaivo

daviddaivo Legend of Zelda

Ship đầu banh không sao đâu, banh cái này nó cho cái khác. Chỉ bị mất đồ trên ship thôi. Cũng không nhiều lắm, mất ra chỗ bị banh ship xem moi được gì không.

18. kawiopo

kawiopo Youtube Master Race

dạo này topic nay đông đủ quá nhỉ :D
    chà bi bann hết acc rồi ko thì cũng quay lại chơi :P

19. Zenix

Ship ban đầu thì nói làm gì , đau cái là banh chiếc Frigate mà em mới tậu , banh xong nghèo lun :(( . May cái là lên VNS được bác nào đó nick kbullet tài trợ cho 3m sắm ship ( sướng :D )

20. meocon123

meocon123 C O N T R A

Đi làm quest kiếm tiền mua ship rồi ra sec 0.5< làm quest hay đi quậy có sao đâu . frigate có vài trăm ISK 1 chiếc banh cũng có sao :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.