Gửi VTCzone- tiếng nói từ một game thủ

Thảo luận trong 'Tru Tiên 2' bắt đầu bởi *SaKuRa*, 25/2/09.

1. D4rK_cL0uD_2903

D4rK_cL0uD_2903 T.E.T.Я.I.S

mấy cái topic dạng này game nào cũng có
    không chơi thì nghỉ mẹ đi
    vào đây lèm bèm thằng nào nghe ??

2. haicaugc

haicaugc Láo Lờ Cốp To Lão Làng GVN

@all: Ai bảo các bạn là lên lv cao máu bình xài ko thấm, mình 90 nick BMB sv TG rồi mà vẫn chưa bao h bỏ tiền mua cái phù máu làm gì cho tốn , phù mp thì mua train cho nó nhàn....nói chung mình thấy giá vậy cũng hơi mắc 1 tí có giảm thi tốt ko cũng ko ảnh hưởng gì mấy vì phù chỉ cần khi PK và CTC thôi. Vài ý kiến cá nhân vì thấy nhìu bạn bảo lv cao ko có phù thì train ko đc chứ ko co ý gì....Rest in peace:hug:

3. DevilJin

DevilJin Youtube Master Race

Chả bênh VTCz đâu, nhưng mà chơi đi rồi biết nhà phát hành nước ngoài như Malay hay Phil nó như nào :;)
    Malay còn tàm tạm, chứ Phil thì 2 chữ "cứa cổ" là còn nhẹ :'>
    Muốn chơi Tru Tiên server VN lắm, nhưng tình hình đường truyền VTCz không cho phép, nên chịu khó bơ vơ Celestial Destroyer Malay vậy.:'>

4. 777000

777000 Youtube Master Race

Tại sao tui đổi vgold sang vàng nhưng khi rút ra thì ko nhận được số vàng đã đổi , liệu có phải là lừa đảo ko ?

5. Nova13

Nova13 Mayor of SimCity

ý kiến thì lên phường trình bày :) ở đây miễn giải quyết ;))

6. Uxini

Uxini Donkey Kong

Ui sời mỗi người 1 tính 1 cách nghĩ ... người giàu nghĩ thế này người nghèo nghĩ thế khác !

Thế nên tôi nghĩ người nào thấy đó là chuyện bt thì kô cần phải chỉ trích người kêu ca ...

Còn người nào khó chịu về cái giá đó thì nên bớt căng thẳng đi !

Chơi game là để giải trí ... bỏ tiền ra ngồi chơi cái trò này thì nói thật chả ai nghèo cả đâu !

7. fimi

fimi Donkey Kong

thằng này chắc chưa chơi tlbb :-/

8. Ryukioflame

Ryukioflame Mr & Ms Pac-Man

Trước khi ra TDBK vẫn chơi ầm ầm, ra TDBK rồi thì này nọ, máu trong TT chẳng có Delay cứ thế mà nhồi (dân nghèo chúng mình ko có VND)

Thú cưỡi trước khi ra TDBK vẫn chạy bộ đó thôi, có chuyện gì đâu :hug:

9. haiminh333

haiminh333 Mr & Ms Pac-Man

đọc nãy giờ chỉ thấy ông này nói chuẩn,topic người ta đòi quyền lợi cho gamer mà mấy anh cứ vào thế này thế nọ là sao? ,"có ngu thì cũng ngu vua thôi" .:hug:

10. basaf_13

basaf_13 Gate gate paragate Moderator

Nói chung là giá cả của Tru Điên đắt lòi tù và nhưng mà chơi thì chấp nhận thôi!

Dù thế vẫn cay cú mấy chú VTCz-one phết... Chưa rình được thằng nào để chửi mới đau::(::(

11. Ryukioflame

Cứ như TGHM ngày xưa, máu mana shop thì có delay kịp mới ghê >> buộc mua máu trong cash shop, 1 ngày ~ 3-4 cái phù >> bay ~ 30-40k VND

Trong khi TT máu chẳng delay, thì xài máu cash hay ko là quyền mỗi người đâu có nhất thiết. vậy so sánh xem đúng hay sai :hug:

Đồng ý nếu giảm thì giảm 1 số mặt hàng như thuốc lak, linh tê, bùa ép gì gì đó. Chứ máu bán rẻ, ra PK chắc cả pt cũng khỏi kill nổi con QVT :o

12. 25041989

25041989 Youtube Master Race

Đấy không phải quyền lợi của gamer mà là đòi quyền đú đởn của thành phần thích chơi trội lại chẳng bỏ tiền. Bên Thiên gia trước không có TDBK vẫn luyện lv ầm ầm đấy, thằng nào bảo không có máu cash thì chết vậy phéng đi chơi làm gì mang nhục thế. Phù máu phù mana mới là thứ để cho đại gia xài, thứ làm mất cân bằng game, lắm thằng như mày cứ lải nhải để lòi cái ngu ra chứ để làm gì. Ai cũng công nhận GO thì muốn mạnh phải có tiền, nhưng chính vì vậy mới phân loại cái nào dành cho thằng có tiền cái nào không, mày sân si đú vào thứ không phải của mày thì khác gì con thiêu thân. Có ngu thì ngu vừa thôi

13. basaf_13

basaf_13 Gate gate paragate Moderator

Tài nhờ! Một ngày bay tới 3-4 cái phù! Tôi chơi Thần Thú mà cũng chẳng tốn được nhiều tới dư thế :hug::hug::hug::hug:

=))!

14. Fall_Free

Fall_Free Mr & Ms Pac-Man

Đồ trong TDBK của tru tiên cũng ko đắt lắm ..... dĩ nhiên là dưới cái nhìn của mình còn dưới cái nhìn của nhiều bạn học sinh đến tiền ăn sáng còn phải xin ba mẹ thì miễn bàn ... ok?

Công nhận là ngồi luyện khí khá là đau ass + đau ví nhưng mà chăm chỉ 1 chút và tự biết mình là ai thì cũng ko đến nỗi tiêu tốn lắm.Chứ bạn thử ngó qua SRO 1 phát biết liền à ... ;))

Map trong TT thì nhỏ chẳng cần mua fù thành chạy bộ 1 tí đau chân à?,mấy con thú lởm ko đáng cưỡi mua làm quái gì ra hồ ly bạc hoặc rồng rồi đầu tư 1 con đã hơn :x

Mấy cái máu với mana thì bỏ có 60k làm một đôi khi nào đi PK xài chứ có ai dở hơi đem di train đâu mà lo?

Còn về vụ linh tê theo tôi là cái khá tốn nhưng tôi khuyến khích cái đó cho dân vô học và lũ trẻ con nó ít xàm xí trên kênh thế giới hơn,kênh đó chỉ dành cho bán và mua thôi còn thằng nào giàu có sức spam thì cứ việc,quan trọng là có ai hơi rồi bắt chuyện với nó ko thôi ...

Còn việc mở rương với hòm bạn thích thì mở ko thì thôi ai cấm đâu,mà mở max hành lý như tôi hết 6 cái thiên la có 180k,mở 2 con có 360k cho nó rộng còn lụm đồ vì ko thể ngồi trông cả ngày được còn các bạn nào kinh tế không được khá khẩm cho lắm thì bỏ 60k mở 2 phát là dư sức cắm máy 8h nhặt đồ rồi có gì đâu??

15. lucifekit

lucifekit The Warrior of Light

Tại các bác chơi ko có bạn :|,cho nên chơi 1 mình chả biết đú với ai nhắm vào các bác top mà đú cùng,cứ như em đua nhau với mấy thằng cùng lớp,mới chơi được chưa đầy 1 tuần thằng nào cũng 3x-4x đến lớp ối cái để vui,hôm nay thằng kia hơn mình 2-3 cấp chiều về chơi 1 mạch đến tối hơn lv nó mai đến lớp lại có cái để chọc,đánh nhau cũng chỉ đánh nhau với mấy đứa ko quen train cùng bãi,vui lắm.Có nạp tí cash nào đâu,chơi vẫn vui,tìm hiểu thêm cốt truyện Tru Tiên(chưa đọc chữ nào).

16. SầuKa

SầuKa Youtube Master Race

mình nghĩ các món đồ trong TDBK là khá rẻ

1 ngày mình cho con trai mình 20k ăn , nếu nó không ăn sáng thì cũng không ai biết , Tuy nó còn bé chưa biết chơi game , nhưng mình chỉ giả dụ như vậy

kể cả học sinh , sinh viên , mỗi ngày chỉ cần 20k vậy hơn 1 tuần là có thú cười rồi

17. Ryukioflame

Bác cá 3 sa cứ chém tớ:'>, trước chơi VM, mana hao khỏi bàn, chưa kể đi Khiêu chiến.

Mà cái TT này phù máu với mana thật sự chẳng cần, có tiền thì xài, không thì xài máu shop, xong:cool:

18. ubelongtom

ubelongtom Donkey Kong

ko nói thì thôi , đã nói đừng nói nhảm

thấy nói nhảm quá buộc phải lên tiếng thôi

TGHM mà kiu VM tốn mana thì e bái bác làm sư phụ , truyền dạy e chút kĩ năng khờ me với

và cái tru tiên này phù hơi bị pó chíu , nhấn cái full lun mà éo có delay , kiểu này pk cắm auto bơm máu , coi thằng nào trữ nhìu máu hơn hả chài , hoặc chỉ còn cách cố gắng cho nó 1 hit die lun quá

19. duydat88

duydat88 Guest

Game này muốn lên lv nhanh thì phải rất giàu và những ai chưa chơi qua bản test thì ko thể giàu đc ::( mình bập bõm vào game đc 10 ngày, giờ lv 6x thì có trăm thằng 9x; trên ng có 100v thì mấy anh phú hộ đã ~10k vàng =(( mua bán gì cũng bị áp đặt giá.

Có mấy 4rum bảo game này kiếm gold dễ mới hài 8-}
    - Event câu cá hay gom sách thơ dường như bất khả thi vì quá đông và hack...
    - Farm kì trân bán :-/ 1 tiếng nhanh thì kiếm đc khoảng 4v tiền bán KT (tính cả pt/solo); Farm nguyên liệu :-/ ở sv KH giá đắt cũng 5b/1 vậy 100 cái nhặt mỏi tay mới bán đc 5v. Nhưng lượng nhặt đc NL tăng thì KT giảm và ngc lại. Giá vàng là 5/10 xin hỏi giá trị vật phẩm số đông gamer kiếm đc là bao nhiêu?
    - Chế tạo đồ bán: bán đc mới tài trừ khi luyện khí, & tốn kém rất rất nhiều.
    - Nếu auto thì tiền điện nước sẽ ko đủ bù lỗ.
    ...
    Luyện cấp thì dưới 6x nhàn nhàn, sau đó là cả con đường gian khổ =((
    Q hàng ngày cũng tốn khá tiền + thời gian.
    Game chia class imba, đi train gặp TVM TAT đố ông nào ks đc quái, mình ra TVCT bãi nào cũng TVM auto, nó bắn 1 phát = mình đánh 2 phát, làm Q còi cả tiếng mới xong.
    ...
    Bác nào bảo dùng máu bình train nhàn tênh thế ạ? Tôi cam đoan 9/10 thằng dùng cái phù tăng damg def <<== đây lại là chỗ vô lý của game. Nếu ko dùng thì lên cấp cao quái đánh chịu ko nổi, còn nếu dùng thì quái = cấp đánh mất 1 máu :-@ ==>> Tru tiên thành nơi gamer đánh bao cát lên lv, đi train ko cần chút kĩ thuật nào cả trừ cái lure vớ vẩn, và toàn đánh chay skill bỏ xó. Mình ko dùng phù đi train vài ngày, bỏ tiền mua máu mana cuối này dư khoảng 1-2v. Cái này chắc để bắt gamer phải dùng cái phù buff :whew:
    ...
    Còn rất nhiều v.đề nhảm nhí nhưng ai cũng biết viết ra nhiều các bác đọc mỏi mắt. Thôi.

20. qminh0504

qminh0504 Youtube Master Race

đùa hồi mới chơi game này . đi đánh quái 1 lúc thấy có 4 5 vàng sướng sướng tưởng game dễ kiếm tiền . ai dè 4 5vàng đấp ép 1 tí hết sạch , máu mana thì đắt . đồ nhặt thì từ lúc chơi lên 3x chỉ nhặt đc độc cái nhẫn - 1 dam ::(. Tưởng ra đồ bán rẻ , ai dè quá đắt so với học sinh như mình:((. Sắp có mấy game mới a em tư vấn có game nào ngon ko=p~ . thấy thằng atlantica có khả năng về nhỉ :X