[Guide] Thief -> Assasin -> Ninja -> Shadow

Thảo luận trong 'Dragonica' bắt đầu bởi Bigggggy, 8/9/10.

1. killer2102

killer2102 Youtube Master Race

guide vẫn update thường xuyên mà
    với lại skill Perfect Strike (đc bọn trên forum IAH gọi là Perfect Lame) có vẻ không hữu dụng lắm , nếu cần thì tăng

2. modmaij

modmaij Mr & Ms Pac-Man

Mình nghĩ nên update lại cách build item, vì hiện h` có rất nhiều item mới đem lại agi ( cũng có nghĩ là + eva và acc) cho class này, hơn nữa class này có rất nhìu cách build, nghèo thì nên đi cri dmg + acc cao tý để có thể kill ppl, giàu thì nên dồn cash vào chơi eva + acc.
    Về item mới, mình thấy rằng Bubo shldr hiện h` ko còn đc ưa chuộng lắm trừ phi bạn thật sự cuồng agi , eva mà bỏ hoàn toàn cd bạn có thể build : 2 set chaos, ninja undead helm, bubo shldr, usano agi glove, kryonos agi shoe, nhiu đó đủ buf bạn 1 lượng lớn agi => get option eva% buf eva, tùm lum ring, belt, neck buf lên nữa...
    Còn vì sao mình nói bubo ko đc ưa chuộng nữa vì nếu bạn muốn balance giữa cd và eva thì việc giữ 3 set chaos để lấy cri dmg là cần thiết, vậy lựa chọn nào giữa 55 agi undead helm với bubo shldr, mình đã test thử mà thấy rằng nếu mang bubo shldr nó chỉ + cho bạn thêm 28 agi và 14 agi khi sc, def yếu (cái này quan trọng vì nếu ko khéo dễ bị mấy class dmg cao như pala, deva 1 skill cri là K.O ngay), trong khi đó helm mang cho bạn 55 agi + 14 agi option khi SC, đủ hiểu cái nào lợi hơn... và khi bạn sử dụng set chaos shldr thì def của cái set đó chắc chắn cao hơn hẳn bubo.
    Đây là ý kiến của riêng mình thui, vì class này thực ra có rất nhìu cách build tùy theo hướng chơi của mỗi người, cũng như rên forum IAH cũng đã từng nói thì class này đc xem là class dễ chơi nhưng để chơi pro lại là do skill mỗi người thui.

3. tuandatle

tuandatle Space Marine Doomguy GVN Veteran

Về vấn đề Perfect strike thì mình ko nâng nên ko rõ lắm
    Còn item thì mình chỉ ghi những đường build mình biết thôi, do ko đủ điều kiện tài chính để tham khảo kiểu build mới =( Ai đầu tư gold cho mình đi mình build thử nghiệm cho =(...

4. vumuoi

vumuoi C O N T R A

nếu bạn có bubo slotted 6 6 thì bạn nên theo dòng cuồng agi :)) nhưng mà con shiva cũng phải good nữa :(. Nhưng mà không có cd thì cũng khó kill thật...........

5. hulltn

hulltn Youtube Master Race

cho mình hỏi cái skill dagger mastery ko keo xuong phím tắt dc thì dùng kiểu nào vậy == với cái skill swift attack sao mình dung nó đam vào có 1 con quái mà dame lại thấp nữa ==!

6. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus GVN Veteran Quy ẩn giang hồ

dagger mastery là skill passive ( bị động) mà bạn ơi @_@

7. minhkhai

minhkhai Legend of Zelda

skill đó dame to để mà trong pvp bọn nó spam suốt à 8-| muốn dame to thì build đồ :-"

8. tuandatle

tuandatle Space Marine Doomguy GVN Veteran

Dagger mastery dùng để tăng lượng dagger ném ra và damage mỗi dagger, swift attack dùng để knock down quái + break combo -> dùng để lật kèo hoặc cứu nguy khi bị quái quây

9. RAISO_VangTrang

RAISO_VangTrang Mr & Ms Pac-Man

ý cho mình hỏi cái Double Attack của thief có cần thiết ko nhỉ, có ai giải thích kỹ cho mình skill passive này đc ko ???

10. Vô Số Đối

Vô Số Đối C O N T R A GVN Veteran

skill này chỉ có tác dụng khi bạn normal atk (spam x thường) ko có tác dụng khi xài skill...

nhìn chung khá là vô dụng... nên ko cần thiết phải nâng skill... cách đây mấy page có nói mà! :p

11. GauNhoiBombi

GauNhoiBombi Mr & Ms Pac-Man

Oh zậy skill mình đọc mà cứ tưởng cứ combo là có lợi cho mình , ko nhất thiết skill hay normal atk >.<

12. GauNhoiBombi

A e cho mình hỏi giờ 70 shadow train ở đâu dc nhỉ :( ? chap 3 này mới vào nên ko rõ đường đi nước bước thế nào ...

13. Con Nít

Con Nít Legend of Zelda

f7 verglas ridge, hiện tại 68->75 thì đó là lý tưởng nhất rùi @@

14. modmaij

modmaij Mr & Ms Pac-Man

mình nghĩ bạn nên cap ở lv70 thì hơn, khi nào pro pro tý goy train lv, bởi lên 7x mà đồ cùi thì vô BS chỉ làm feeder cho tụi ppl trong đó gix thui :( room cuối thèn bèo nhất acc cũng 29x, eva bèo lắm 200 goy, shadow mà build eva cùi, máu yếu, def thấp thì =((

15. GauNhoiBombi

Mình ko hiểu ý bạn lắm :( mình max lvl rùi di hunt đồ sau :D hehe, trước build acc và eva, giờ chuyển qua cri dmg với acc ...

16. kiminha

kiminha Guest

ều, mình hỏi xíu, trước có chơi jes nhưng bỏ cũng khá lâu rồi, giữa jes và as thì đến cuối cùng con nào ngon lành hơn ... jes job cuối thấy nhảy nhót hơi bị nhiều :-s

17. modmaij

modmaij Mr & Ms Pac-Man

;;) lv70 là thời điểm hunt item tốt nhất đó bạn, lên 7x hunt item khó lắm, do chênh lệch lv giữa mình với mobs nên nó ko drop item.

18. vumuoi

vumuoi C O N T R A

:-? ý bạn là hunt gấu trong F1 hay là hunt cả gấu cả rồng trong f7? hay là hunt misc ??

Nếu đơn thuần chỉ là kiếm item boss thì trong F7 lv nào drop chả như nhau :-? có đánh trong F1 với F6 thì drop mới thấp thôi

19. modmaij

modmaij Mr & Ms Pac-Man

F1 chỉ để hunt soul, F6 để hunt misc nhưng 7x kill cơ hội drop rất thấp, 74 thì hầu như ko drop, F7 thì ko nói, lv nào cũng drop như nhau cả, tùy theo vận may mà đc đồ xịn hay ko, rất nhiều ppl stop lv ở 70 cũng vì mún farm đồ cho tốt.
    Nhưng nếu mún farm VC hunt acc ear thì 7x tốt nhất ko nên kill nếu trong pt ko có thằng 6x, 90% ko drop cho bạn cái j cả vì chênh lệch lv, mình thấy nhìu bạn 6x đi VC với tụi 75, 74 mà thấy tụi 75,74 oánh coffin ko, ko oánh boss, mấy bạn ghét cũng ko oánh lun, lý do người ta ko oánh là đây.
    Mình bik có nhiều bạn thắc mắc có mấy chú top lv 75 trên Kaye vẫn có thể hunt đc nhiều item vậy là do đâu, họ toàn dùng char lv 6x đi hunt ko đấy.

20. vumuoi

vumuoi C O N T R A

Ừ, nói rõ ra thế để người ta còn biết mà lần.
    Góp ý thêm là nếu hunt tay gấu hoặc neck 50 vit thì nên đi F1 cho nhanh, nếu bạn clear tốt. Và nếu hunt misc và ring thì Vtor và Kry là 2 con bị bug, 70 đánh rất nhiều khi không drop :( chưa biết bản này fix chưa :-s
    Mà theo mình nghĩ thì top sv chúng nó chỉ đi hunt gọi là có việc làm hàng ngày thôi 8->còn có đồ ngon thì nó mua cho nhanh :-j