GVN Clan | Red Dead Redemption

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi [CBT]Brian, 26/5/10.

1. Lộc Lộc

Lộc Lộc C O N T R A

Nếu cậu thích GTA thì nên mua game này :">

2. Yukon

Yukon Youtube Master Race

Hôm nay sục sạo thì ra được cái này , nhờ CBT đẩy lên trang đầu giúp Yukon nhé :).

RED DEAD REDEMPTION : GUNSLINGER

Vì giờ này mình buồn ngủ quá sức rồi cho nên mình chỉ tạm hướng dẫn sơ qua để cho các bạn chơi thôi nhé.Có gì thì khám phá thêm rồi chỉ cho mọi người :).

1.Muốn chơi game này bạn phải có 1 nick FACEBOOK (như trên)
    2.Khi đã đăng ký xong bạn chọn phần Search có sẵn trong FACEBOOK và gõ vào " Read Dead Redemption : Gunslinger "
    3.Bây giờ phần tạo tài khoản : sẽ có 3 lớp nhân vật cho bạn lựa chọn.
    - OUTLAW : có sức bắn mạnh , máu kha khá.
    - SHARPSHOOTER : độ chính xác cao , giúp bạn Headshot nhiều.
    - FAST HANDS : nhanh nhẹn , có khả năng né đạn , tránh ko cho đạn bay vào chổ "hiểm" ;;).
    (Tùy sở thích mà bạn chọn nhé)
    4.Giao diện ban đầu :bạn có thể vào đấu súng ngay lập tức rồi , nhưng trước tiên hãy chỉnh sang phần Profile nhé. Mình sẽ hướng dẫn kỹ hơn ở đây.
    -Góc phải hình sẽ hiện lên nhân vật bạn chọn và kèm theo đó là Stamina 100/100 và Exp bar.
    -Xin bạn chú ý 4 chỉ số ATTACK , DODGE , HEATH & STAMINA nhé.
    .Attack giúp bạn bắn mạnh
    .Dodge giúp bạn né
    .Heath tăng lượng máu
    .Stamina tăng thêm sức để bạn đấu súng (vì mỗi 1 lv chỉ cho bạn 5 lần đấu súng,nếu hết Stamina thì bạn phải chờ 10p để hồi sức lại,mình nghĩ cái này bạn tính toán sao cho hợp lý,chứ ko nên tăng vào Stamina,như vậy sẽ rất phí point :) ).
    5.YOUR NEMESIS (Tạm dịch là thằng cho bạn ăn củ hành ;;)) : chơi trò này ko tính toán kỹ thì bị nó phơ vỡ óc ngay. Yên tâm anh hùng thì từ từ mà phục thù , ko vội.
    6.YOUR PATSY (Thằng bị bạn cho ăn củ hành) : bạn cho thằng này lên bàn thờ liên tục thì ảnh của nó sẽ hiện lên đây.

Chú Ý:bạn nên đăng ký cái SOCIAL CLUB để nhận free 25 point cho nhân vật của bạn, rất có lợi đó.

Thôi tạm dừng ở đây , mình ngủ mai tính tiếp ^^.Chúc mọi người chơi vui vẻ !!

3. [CBT]Brian

[CBT]Brian Dragon Quest

up rồi đó yukon O.O h này mà đi ngủ, ông ở đâu vậy

4. vuking1911

vuking1911 Youtube Master Race

Ông Yukon ở USA đó +_+. Mà game trên chỉ có đấu súng thôi à,có làm gì khác hem, nếu không thì thà vào lập team bắn nhau cũng có đấu súng vui hơn. :|

5. Niko_Bellic145

Niko_Bellic145 C O N T R A

Còn 1 lần rs nữa là max lv rồi.. cày chán ko chịu đc :(

6. dinhhatuananh

dinhhatuananh Donkey Kong

^Chi cho khổ nhỉ -_-,tui vô toàn gang shootout vừa luyện tay nghề vừa vui ^_^,clan mình ai lấy được 100% heavy rain giúp tui với ...cho tui hỏi trò này có tổng cộng bao nhiu ending vậy, tui còn có 2 trophy nữa thôi là được pla,trong đó ngại nhất là cái See All Ending O_O,ai biết nói giùm để chuẩn bị tinh thần...

Chỉnh sửa cuối: 18/7/10
  7. Niarbrebyc

Niarbrebyc Liu Kang, Champion of Earthrealm GameOver

@^:Chưa chơi,nhưng nếu ko nhầm là 4 ending đấy :|.Có 4 nhân vật mà :D

8. Squall Leonhart.

Squall Leonhart. Youtube Master Race

có 6 ending, để đc cái See all ending thì chuẩn bị chơi lại từ đầu là vừa. Nói sơ sơ thôi, còn muốn rõ thế nào thì tự tìm hiểu nó mới ức chế ;))

9. [CBT]Brian

[CBT]Brian Dragon Quest

sao đến 4 ending ghê vậy! tưởng co 1 thôi chứ

10. Hideo_Kojima

Hideo_Kojima Dragon Quest

Perfect crime thì phải chơi lại từ màn Jayden đến hiện trường (gần như chơi từ đầu luôn =.=) . See all endings chơi lại khoảng Ethan và madison xxx. Tốt hết là chơi lại từ đầu đi, kết hợp lấy 2 cái luôn. Có 6 endings.

Chỉnh sửa cuối: 19/7/10
  11. Yukon

Yukon Youtube Master Race

topic từ RDR chuyển sang Heavy Rain rồi ^^! Nhức đầu vì mấy cái Trophies này quá. Sẵn tiện , trong Single Player , chạy vào quán rượu trói gô 1 con nhỏ nào cũng đc. Xong rồi quăng lên ngựa phi thẳng ra gần đường rày xe lửa. Thảy nó vào giữa đường rày , sau đó đứng ra xa ngắm xe lửa chạy tới ;;). Hehe guess what ? 1 cái Hidden Trophy bé bé xinh xinh dành cho bạn. (Cán văng tè le tùm lum :)) )

12. vuking1911

Sẵn lạc đề cho lạc luôn ^^. Có ai chỉ giúp mình quy tắc chơi Lair Dice với, có cái trophy đòi mình thắng mà không biết chơi, mình sẽ hậu tạ .:x

13. hotlove86

hotlove86 Mr & Ms Pac-Man

LOL, chỉ cái này chắc đến sáng =))

Nôm na là mình sẽ phải đoán là có tất cả ít nhất bao nhiêu cục xí ngầu mang trên mình 1 số từ 1 --> 6
    Nếu có thằng đoán trước mình thì mình có quyền không đoán tiếp, thay vào đó mình có thể đồng ý với kết quả thằng đó đoán hoặc nói là "bluff" - đại khái là nói thằng đoán nó nói xạo :D
    - nếu đoán đúng kết quả có ít nhất bao nhiêu cục xí ngầu mang trên mình 1 số từ 1 -->6 thì thằng kia sẽ mất 1 cục xí ngầu, sai thì mình mất
    - Nếu mình nói thằng kia là "bluff" mà kết quả số xí ngầu không như nó dụ đoán thì nó mất 1 cục xí ngầu, ngược lại thì mình mất 1 cục

Đại khái vậy, hi vọng đọc vào sẽ hiểu =))

14. dinhhatuananh

dinhhatuananh Donkey Kong

15. Squall Leonhart.

Squall Leonhart. Youtube Master Race

tuy 17 cái nhưng chỉ cần chơi theo 6 cách khác nhau là ra đủ 17 cái này rồi :| .

16. Niarbrebyc

Niarbrebyc Liu Kang, Champion of Earthrealm GameOver

Cái này thì dễ thôi.2 bên có mỗi người 5 cái dices (cục xúc sắc,xí ngầu)
    Sau mỗi lần lắc:tới lượt ai thì người đó phải nói xem mình có bao nhiêu dice số 1 (nếu ko có 1 thì chọn 2,3,4)

- Nếu tới lượt bạn:thằng kia nó nói 3 dices mặt 1.(lưu í:3 này là tổng số dice có mặt 1 của cả bạn và hắn)
    + Nếu chọn nó nói đúng:thì nếu số dice của cả bạn và hắn là 3 > thì bạn thắng,hắn mất 1 dice.
    + Nếu chọn nó sai (bluff):thì nếu số dice của hắn và bạn lớn hơn 3 thì bạn thắng > hắn mất 1 dice,còn nếu nhỏ hơn hoặc = 3 thì bạn thua (nhỏ hơn 3 bạn thua là vì luật là at least có nghĩa là ít nhất là có 1 dice số 1) > bạn mất 1 dice.
    - Nếu tới lượt hắn:bạn phải chọn số dice mang mặt từ 1-6 mà đoán là cả hắn và bạn (lưu í nhớ ước lượng cả số dice của hắn nhé) có cho nó đoán.Và luật thì như tôi viết ở trên đó.

Cũng có chút mánh trong trò này nhưng mà phải bật máy lên chơi mình mới nhớ ra và viết cho bạn đc :D

P/S:trong này có trò Blackjack là luật dễ nhất.Còn Poker thì mình ko biết 2 quân ghép vào thế nào thì win nhưng cũng toàn thắng vì cheat =))

17. Lộc Lộc

Lộc Lộc C O N T R A

Cái Liar Dice chơi vài lần là sẽ có kinh nghiệm thôi mà :D

18. quang81411

quang81411 Youtube Master Race

Mình mới chơi RDR.... sao vào online mà thấy vắng qua vậy.có pro nào hướng dẫn tí đi....add nick yahoo minh nhé boy_17_pdp.............có bác nào ở hà nội khi nào ra hàng ngồi bắn ko

---------- Post added at 03:28 ---------- Previous post was at 02:21 ----------

psn mình là :splitfirek123....mình add hết trang 1 rồi đó

19. nqc1999

nqc1999 Youtube Master Race

Cái Liar Dice là mini game rất dễ thắng nếu nắm luật chơi vì AI của máy không cao lắm. Đi làm cái stranger mission "Light, Camera, Action" yêu cầu thắng Liar Dice mà số tiền cược tới 200$ (bình thường chỉ 20$), cứ ngồi chơi hoài thì kiếm khá bộn tiền

20. vuking1911

Thanks mấy bác rất nhiều:-* , đã hiểu và đã lấy được trophy rồi ^^, có điều luật chơi dựa vào hên xui quá cho nên đi lại mấy lần mới qua được:(