[GVN] Hội Vườn Đào - [GVN] Đào Viên - [GVN] Hội Đào Vườn

Thảo luận trong 'Linh Vương' bắt đầu bởi cruelshade, 1/2/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. L0NGSPEAR

L0NGSPEAR Mario & Luigi Lão Làng GVN

Bây giờ kiếm kê lại hóa ra mình mất 700k danh vọng.
    Hài hước vãi
    Hình như nó roll back từ đẩu từ đâu chứ chả phải theo thời gian nó thông báo.

2. Kid14122971991

Kid14122971991 C O N T R A

2-3 ngày với 1 số bạn chứ chả phải 1 ngày đâu =((

3. KaiSan

KaiSan Legend of Zelda Lão Làng GVN

Khả năng 1:
    Nó nói là 1 ngày nhưng ko phải
    Theo tính toán của mình thì trước đó tầm 2-3 ngày
    Chính xác thì tầm 1 ngày 20h

Khả năng 2:

Roll back ko phải ai cũng về trc khoảng thời gian đó là 5h04 AM hôm qua
    Mỗi một người hình như rollback về khoảng thời gian khác nhau thì phải

4. epheles

epheles Donkey Kong

ừ, tó về ngay lúc 10h đêm qua luôn :x, nhà cấp 30 đã xây xong, quân khí 2 vạn mỗi loại cũng có đủ, danh vọng uy danh y nguyên

5. uminhcusi

uminhcusi The Warrior of Light Lão Làng GVN

:'> 6 mil danh vọng + 70k Uy Danh là đủ rồi, 5 thành 3x3... Ngoài ra thì có thể cần thêm để bắt tướng thôi. Điều khiển 5 thành muốn bịnh luôn chứ có vui gì đâu:'>

6. Wild Cat

Wild Cat Mr & Ms Pac-Man

Có cái này hay này, mình cũng thắc mắc nhưng giờ mới được giải đáp:

7. uminhcusi

;;) Cái đó tớ biết lâu rồi, boss Man điểm bonus của nó random, vì vậy nếu hên thì nó lên rất dâm, nên có thể mạnh hơn tướng cấp 5 dễ dàng, thậm chí là cấp 4 "nếu hên":'>

8. Kid14122971991

Hôm qua tóm được em nguyệt độc, nhưng hôm nay thì =((

9. epheles

epheles Donkey Kong

còn 5 cái man tộc cấp thấp mà :))

Tớ bị con khoái việt nó ám quẻ, quẻ bói ra 10 lần thì 6 lần ra nó, 1 lần ra Quách Gia :o, nhưng mà xịt nhục :((

10. >BlueAngel<

>BlueAngel< Legend of Zelda

Tình hình là có bug. Tui up nhà dân từ lv 21>22 mất chưa đến 15' :)). Trong khi đó thực tế của nó mất it nhất >30' :D

11. epheles

epheles Donkey Kong

bug gì :-?, tốc độ xây dựng 2x mà :))
    chẳng những tốc độ xây dựng mà tốc độ nghiên cứu, tốc độ nâng sĩ khí cũng 2x tuốt :))

12. uminhcusi

:-/ Ước gì ko có cái bug đó... xây nhà lẹ quá mua gỗ ko kịp...gỗ thì đang đắt ko muốn mua chút nào.

13. latumi

latumi Youtube Master Race

Trước tiên em xin kể câu chuyện của em trước cái thời điểm kinh hoàng 23h ngày 1/2 hum qua:
    - Tình hình là liên tục trong 2 ngày 31/1 và 1/2, dữ liệu serve Quan Độ liên tục có những trục trặc. Đại loại 2 cái tiêu biểu nhất đó là:
    * Tọa độ Man Binh: có rất nhìu lần thấy rõ ràng tọa độ lính Man, nhưng khi click vào xuất binh, chỉnh tướng xong bấm OK là lập tức xuất hiện dòng chữ: "Mục tiêu ko tồn tại".
    * Dữ liệu bảng xếp hạng sai: tình hình là lúc bấy giờ danh vọng của em đã hơn 7tr rùi, nhưng nhìn lên bảng xếp hạng thì cứ 5tr7... Uy danh cũng thế, đã hơn 120k thế nhưng trên bảng xếp hạng chỉ có 66k. Tuy nhiên do tin tưởng vào phần con số trong mục Thông Tin hơn là Bảng Xếp hạng, và cũng cho rằng Bảng xếp hạng chắc có vấn đề gì nên yên tâm...

Như vậy là trước thời điểm kinh hoàng 23h ngày 1/2 thì em có khoảng 7tr1 danh vọng(cấp 28) và 130k uy danh (cấp 22) (nhớ mang máng như thế)...

Và rồi đùng 1 cái...

Sau khi bảo trì, log vào thì hoàn toàn ko tin vào mắt mình: danh vọng còn 5tr7 (cấp 27), uy danh 69k (cấp 18). Trong khi trên bảng xếp hạng thì rõ ràng là 6tr6 danh vọng119k uy danh. Nếu so sánh thì dữ liệu trên bảng xếp hạng có vẻ hợp lý hơn, vì thực tế trong thời gian 16 tiếng từ 5h sáng 1/2 đến 23h cùng ngày, em nhảy lên khoảng 500 danh vọng là cũng ko sai sót gì lớn.

Như vậy cho thấy rằng danhvọng và uydanh thực tại của em dường như là nằm ở thời điểm nào đó của ngày 29/1, tức là ít nhất 2 ngày trước thời hạn mà Ban Quản Trị game nói là "backup" (theo như thông báo là 5h 04 ngày 1/2).

Sau đó em tiếp tục mò mẫm trên bảng xếp hạng của serve Quan Độ, thì thấy trong tầm TOP 1-30 có khoảng 7-8 người bị Rớt Danh Vọng như em, trong khi những người còn lại thì có vẻ như Danh Vọng được backup đúng thời điểm. Đến đây đã thấy rõ 1 Vướng mắc ko nhỏ về mặt dữ liệu của Linh Vương sau bảo trì: Tại sao có người backup đúng và có người bị backup rớt lại đến 2 ngày trước???

Tiếp theo em lại mày mò 1 số thứ nữa xem còn sai sót gì trong Dữ liệu của webgame Linh Vương ko thì phát hiện thêm 1 số vấn đề "thú vị" như sau:
    - Em chiếm cái thành vào hum qua. Hum nay nó bị rollback lại nên phải xây lại. Lạ một điều là các xưởng Binh Khí-Khôi Giáp- Mã Xa mặc dù chỉ mới có cấp 1 nhưng đã sản suất được các Quân Giới cấp3:o (theo đúng ra phải lên đến cấp 8 thì 3 nhà đó mới sản xuất đc quân giới cấp 3). Vậy dữ liệu về các Nhà Xưởng trong serve có vẻ như đã bị lộn đến trước thay vì backup về sau.

- Dắt quân đi đánh Ô Hoàn thì lạ thay: mặc dù Uy danh bị backup xuống cấp 18, nhưng đi đánh hệ thống vẫn cho là em đang ở cấp 22 (tức trước khi backup), do đó chỉ cho em có 400 uy danh :whew: (nếu ở cấp 18 thì lẽ ra uy danh đánh Ô Hoàn phải cỡ 2000-4000). Như vậy Uy danh mặc dù sụt xuống nhưng hệ thống vẫn nhớ mang máng thì phải :cool:.

- Quân số thì nó nhảy lung tung. Nói thiệt thì cũng ko nhớ có chính xác là 5h sáng 1/2 em để quân ở chỗ nào, và cũng chẳng nhớ là lúc đó có bao nhiu Vcoin. Nhưng có 2 chi tiết này làm em thắc mắc là Thời Điểm Backup có phải là 5h ngày 1/2 hay ko:
    * Đây là hình chụp lại của em sau lúc bảo trì. Thấy rõ ràng là Toàn bộ quân giới em đang sãn xuất dường như đã được "backup" nhảy vọt lên phái trước nên đã hoàn thành toàn bộ:-s (vì em toàn sãn xuất trước khoảng 2 ngày, nên nếu backup dữ liệu vào lúc 5h ngày 1/2 thì chắc chắn trong nhà xưởng vẫn còn có Binh Khí, Ngựa, Giáp đang sản xuất...)

Như vậy chả lẽ dữ liệu lại được đôn lên ở thời điểm nào đó sau ngày 2/2 ???...

* Thời điểm backup là em đang đấu giá con Tư Mã Chiêu, và thời điểm kết thúc là 13h48phút ngày 1/2. Nhưng khi vừa hết bảo trì log vào thì đã thấy Báo Cáo Đấu Giá xong => nghĩa là thời điểm backup dữ liệu phải sau 13h 48phút ngày 1/2 chứ ko phải là 5h sáng như VTC thông báo???

Như vậy 1 lần nữa cho thấy Dữ Liệu backup của VTC rõ ràng là "có vấn đề"

...

Em còn nhìu ý nữa về những "lủng củng" đáng nghi vấn trong dữ liệu của serve Quan Độ sau thời điểm Backup. Tuy nhiên giờ em phải đi làm rùi nên có gì về tối viết típ...

Em viết bài này ko phải để đả kích gì VTC, nhưng chỉ mong đặt câu hỏi là Dữ Liệu Backup của phía VTC như vậy đã ổn thõa chưa hay chỉ là đưa 1 ổ dữ liệu cũ rùi vào chạy lại như 1 biện pháp Chữa Cháy chứ ko hề fix những lỗi "đã" và có thể "sẽ" tiếp tục xảy ra... Bằng chứng là những dữ liệu liên thông từ thời điểm này đến thời điểm khác đang nhảy rất lung tung, có cái thì trước 5h ngày 1/2, có cái lại sau 5h ngày 1/2, mà toàn cách thời điểm backup 1-2 ngày ko :whew:...

Em bị mất toi 1tr danh vọng và hơn 40k uy danh. Cày lại cũng đc nhưng ức chế lắm. Và tin rằng nhìu người cũng thế (ko kể em bị mất 3 danh tướng mời đc trong ngày đó, trong đó có Tiểu Kiều =(()... Chưa kể tình trạng Dữ Liệu bị lộn xộn lung tung như vậy thì ko có gì đãm bảo thời gian tới tình trạng này lại ko tiếp tục tái diễn :-/

Mong 1 câu trả lời rõ ràng từ phía VTC. Em xin gởi bài viết này đến 1 số diễn đàn game để ko bỏ công tâm huyết em viết nãy giờ :-s.

Trân trọng kính chào:whew:

14. >BlueAngel<

Nhà là x2 còn nghiên cứu kô đc đâu ::(

15. epheles

epheles Donkey Kong

nghiên cứu cũng 2x mà :-?, tớ nâng mưu lược từ 22-->23 mất có 6 tiếng, trước là 12 tiếng :-?

16. Kid14122971991

Tớ nâng sĩ khí trước là 30', h còn 15 !
    Còn đồ cấp 3 ấy, xưởng tớ lv 1 vẫn sản xuất ngon :|

17. litamhoan

litamhoan C O N T R A

Chính tớ là người đâu giá co Tư Mã Chiêu của cậu và bi giờ thì Tư mã chiêu biến mất và 5k vcoin cũng biến mật X(X(X(X( Thay vào đó là 1 con Tả Hiền Vượng bựa bựa >.<
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Sau khi hỏi thăm thì đm là do thằng Mạnh Linh ngu si và 1 thằng kĩ thuật đần độn đã update sai -> dẫn đến hỏng data tùm lum ở server quan độ. Khéo phải lên đấm cho mấy thằng đấy mấy cú vào mặt mới được.::(::(

18. >BlueAngel<

Thôi chấp làm j mấy thằng ngu si đấy. nó thuộc vào COCC đấy, gây sự lại mệt ra và bẩn tay :))

19. [S]hang[S]hang

[S]hang[S]hang Dragon Quest

Thế đã nghe thông tin sa thải 2 chú ấy chưa, hay vẫn để lại dưới hình thức khiển trách trừ lương ...:whew:

20. ThaoSaCo

ThaoSaCo Legend of Zelda

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.