[GVN] Hội Vườn Đào - [GVN] Đào Viên - [GVN] Hội Đào Vườn

Thảo luận trong 'Linh Vương' bắt đầu bởi cruelshade, 1/2/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. mark_2000

mark_2000 Donkey Kong

:D HK hàng phục thì cũng tốt thôi, bác King nghĩ cũng phải nhưng mà ko cần đao to búa lớn như thế, dù gì mọi anh em đến với game để tìm kiếm niềm vui cũng như bạn bè thôi. Về bản chất thì ko có gamer nào xấu chỉ có các lm đối địch nhau thôi. HK tham gia GVN mình cứ đối sử tốt như những người anh em, thì sau này chả ai dỗi hơi mà tách ra, óanh nhau làm gì. Anh em sớm bình định IC rồi mở rộng thế lực là hơn.

2. king_maxrena

king_maxrena Donkey Kong

2 LM chọi 10 LM ??? Nó chiến đấu vì màu cờ sắc áo GVN , sau lưng GVN , nó có thể nói với N00b : tao trá hàng chờ đợi thời cơ thôi , mày hãy làm hòa với GVN đi , đợi khi đầy đủ lương thực lực lượng tất cả cùng đứng lên .....Sau HK cũng có thể n00b xin hàng đấy , thu phục cả n00b vào nữa ....

3. number

number Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cái vụ này sẽ phải lựa chọn những tên cầm đầu, máu lửa, chịu chơi, phang cho out game thì tụi lính lác còn lại sẽ theo chủ mới thôi. Như tào tháo từng làm lúc trc ấy ::)

4. epheles

epheles Donkey Kong

thế chúng ta nạp cả 10 LM vào à, nguyên tắc là không bao giờ để lực chư hầu mạnh hơn mình, còn trá hàng á, trá kiểu gì, lôi pháo đi bắn quan phủ người ta xuống cấp 0 rồi nói trá hàng, thằng nào tin chắc :o

5. DarkD

DarkD Mario & Luigi

Mình thấy nếu thu phục đc HK thì nên gom HK về Âm binh hết rùi còn menber HK ở ngoài Âm binh thì gom về liên minh ta sau này chiếm Huyện thành Quận thành thì HK chỉ đc chiếm huyện thành ở Âm Binh còn Quận thành Âm Binh thì liên minh ta chiếm ;)) ý kiến của riêng mình mọi người góp ý thêm

6. uminhcusi

uminhcusi The Warrior of Light Lão Làng GVN

;;) Nói chung thì bác LongSpear nói 1 phần ý quan trọng rồi đấy, bác Lí với bác YY xuống Âm Bình đánh nhau to mấy trận mới chiêu hàng được HK, giờ các bác ấy có quyền quyết định có nên LM ko. ( dĩ nhiên nếu sau bị bán đứng thì cũng là trách nhiệm luôn ).
    Vì vậy cậu Maxrena nên bình tĩnh lại đi, vì nói cho cùng đây cũng chỉ là game thôi. Ở đời thì có thể tớ chả tin bố con thằng nào nhưng mà trong game thì mình cũng thử tin tưởng vào người khác 1 lần xem thế nào. ;;) Mình đối xử với các thành viên HK mới sát nhập qua tốt thì nếu họ có ý đồ bất chính cũng sẽ suy nghĩ lại thôi.

7. T2_2112

T2_2112 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Chính xác nên ăn chia như vậy để HK không dễ làm phản cũng như vẫn làm LM ta mạnh được :'>

8. L0NGSPEAR

L0NGSPEAR Mario & Luigi Lão Làng GVN

Thực ra trong trận chiến này thì mới chỉ họ Lý và yueyong xuất quân.
    Nên nhớ lần trước liên minh họ quây Hiraku cũng ko làm được gì.
    Liên minh mình còn nhiều người quân lực rất mạnh chưa xuất quân.
    Và Yueyong và Lý chấp nhận điều này nghĩa là họ đã có đối sách.
    Chúng ta cũng ko thể chiến tranh nhiều được.
    Cần phải dưỡng sức để chở huyện thành quận thành mở ra chứ.
    Theo bạn có cách nào khác: đánh cho huyền khải nổ hết nhà. Ko cho họ có cơ hội chơi lại nữa à
    Bạn thử nêu ý kiến của mình

.
    Cái này bạn sai. Lần hội thề ấy diễn ra thì Ngũ Tử Tư đã ngỏm củ tỏi rồi.
    Và Phù Sai mới chỉ ăn thề vội vàng chứ chưa hiệu lệnh thiên tử nhà CHu.
    Phù Sai khi ấy có thể cướp nước Việt nhập vào nước NGô.
    Thế liệu gamevn có cướp được hết thành Huyền Khả không.
    Ghép xích sắt của Bàng Thống là cách duy nhất giúp Tháo qua sông vào thời điểm đó.
    Và theo lịch sử(ko theo tam quốc diễn nghĩa nhá) thì quân Tháo cũng chết vì dịch bệnh do ko hợp thủy thổ.
    Trận Xích Bích chỉ là giọt nước tràn lý mà thôi

9. king_maxrena

king_maxrena Donkey Kong

Tôi thừa nhận công lớn làm cho HK phải nể sợ là của bác lý và YY . Nhưng HK đâu phải chỉ Âm Bình , các bác ấy liệu có thể lánh khởi khắp thiên hạ để cứu mọi mem ko :| , bản thân mọi người đều cố gắng để diệt trừ cái họa HK , giờ bác nói ngưng chiến và làm hòa , thế ra công sức mọi người là vô nghĩa từ trước tới giờ ???
    Lấy bản thân tôi làm ví dụ , nằm sát tôi có 4 chú HK , mình thuyết phục 1 chú về bên mình , tức là 2 GVN 3 HK , thuyết phục chú ấy phụ mình đánh chiếm 3 thằng HK còn lại . Chú ấy đang chiếm 1 thằng , mình cũng sắp sửa hốt 1 thằng nữa , thế sẽ có 4 GVN 1 HK , thằng HK còn lai ấy tự động sẽ quy hàng hoặc lánh khởi , giờ nói ngưng chiến , tức là vẫn giữ lập trường 2 GVN 3 HK , lúc tụi kia mạnh lên và hội đồng tụi này , bác có lánh khởi wa dẹp ko ????

10. KaiSan

KaiSan Legend of Zelda Lão Làng GVN

Đang nói đến VôThần đó. LM đó mạnh về Polime quá, chưa tính Officer "Liên Minh của khối dân văn phòng đam mê Webgame"

Tớ ở TTV nhưng trước đây ĐQQK cũng là mem của GVN bên đó mà "Server1"
    Cho nên cũng coi như 1 phần thành viên trong GVN luôn

Còn lão ye đó là vì 2 người có việc liên quan đến nhau mà.
    :devil::devil::devil:
    Tán cái giè, có phải thái giám đâu [​IMG]

11. Nagano

Nagano C O N T R A

Thấy bên VôThần làm cũng hay, tập hợp những thành chủ mạnh nhất vào LM VôThần, còn ai ít online hay lên DV,UD chậm thì ở Lm Zeus hay VôCực.

12. jupiter0402

jupiter0402 Legend of Zelda

:devil::devil::devil::devil::devil:
    Thực lòng ta chỉ muốn thanh toán với lão hốt tay trên của ta con Bàng Thống thôi.Chỉ tiếc dạo này bận quá.Dính quả RB nữa,ngồi kiếm res cũng mệt

13. heropain

heropain The Warrior of Light

Một khi HK đã là 1 thành viên trong liên bang GVN thì chúng ta cũng không cần phải quá phân biệt mem HK và mem GVN.

Các bạn nếu là 1 mem của HK mà đọc những bài trên thì liệu các bạn còn muốn tham gia vào liên bang GVN không ? nghe cứ như là phân biệt chủng tộc :|

14. T2_2112

T2_2112 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Xin thú thật quân tình tôi rất yếu và UD cũng thấp nhưng tôi xin lánh khởi để chết cùng bác và 1 vạn quân của tôi nếu HK gia nhập rồi làm phản :cool:

15. king_maxrena

king_maxrena Donkey Kong

trước mắt là nói về 2 ví dụ :
    xích bích là giọt nước tràn ly , vậy tại sao mở đầu Tào Tháo lại chọn xích bích trong khi Kỵ binh Ngụy mạnh nhất đương thời ??
    còn về Phù Sai , ý mình ko phải là lần hội thế ấy , mà là , với sự giúp sức của Ngũ Viên thì Phù Sai đánh đông dẹp bắc , đào mồ cà tông thất nhà Sở kia mà, nhưng Phù Sai ko nghe Ngũ viên tiêu diệt cái gai Câu Tiễn , nên Ngũ Viên đã về quê rồi chết , có phải là vì Câu Tiễn mà chết ko ?? Loại trừ được Tử Tư rồi thì Phù Sai còn gì ? Kho lương trống lại chinh chiến nhiều năm , tình hình nội trị rối ren , làm sao Câu Tiễn biết ? Vì Câu Tiễn rành đường đi nước bước của Ngô ???
    Những cái mình vừa kể có điều gì sai ko ???
    Tôi ko phản đối việc mỗi người làm thế nào nhưng nếu là 1 người có tâm huyết với LM nói chung và riêng bản thân tôi nói riêng , cũng 1 phần là rất thích webgame và cốt truyện tam quốc nên tôi mới rạch ròi và có phần cay cú như thế . Chứ nói là for fun thì đơn giản thôi , cần gì phải mở 1 topic này để mọi người bàn luận mọi việc trong LM ?

16. litamhoan

litamhoan C O N T R A

Bác không nên đa to búa lớn như vậy , Thiên Hạ vốn hợp rồi tan. Chẳng có gì tồn tại mãi được. Mối dây liên kết trong game nó mỏng manh lắm. Chủ yếu là do cái tình với nhau thôi. Các bác cũng đừng dùng từ nó này nó nọ nữa , cũng nên tôn trọng người ta. Cùng là gamer, chơi game cả. Đến khi họ vào đây thì coi chúng ta nói họ là nó thế này , nó thế kia cũng không hay đâu. Đã là anh em thì nên tôn trọng nhau. ý kiến của bác moi người tôn trọng, quyết định có đúng có sai. Về việc này tớ xin đảm bảo , có vấn đề gì sẽ ra sức giải quyết.

Bên Huyền khải mình cũng đa thư qua lại nhiều, nhiều thành viên bên đó cũng rắn lắm. Phải văn đấu võ trị lâu lâu mới ổn đấy bác ạ. Qua cách làm việc của họ thì có thể thấy có Tình lắm. Tớ tin tưởng vào hiệp định này.

Tất nhiên ý kiến của king là không sai cung còn nhiều cái phải đề phòng nhưng tốt nhất là không nên bàn nhiều trên FORUM, như thế dễ hiểu nhầm lắm, Từ ngữ vốn nhạy cảm . Việc gì cũng phải từ từ để ý giải quyết mới được.::)

17. latumi

latumi Youtube Master Race

mình đoán đây là Phi Ý, thừa tướng nước Thục sau đời Gia Cát Lượng:-/

18. sasha

sasha T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Bác king_maxrena làm như đánh nhau thật ngoài đời không bằng, lậm game hơi quá mất rồi.
    Không biết mấy anh em bên HK có lòng mới gia nhập( không kể mấy bác trá hàng như bác king_maxrena lo ngại) nghĩ thế nào, chứ mình mà bị nói như vậy, thấy tủi lắm?

19. o0Kashio0o

o0Kashio0o Mr & Ms Pac-Man

vô độc bất trượng phu.

giết hết. ;;)

20. king_maxrena

king_maxrena Donkey Kong

Thật ra là for fun thôi nhỉ :-j , thế mình đã quá lo xa :-j
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Thật ra là lấy ví dụ nên nói có hơi chợ búa , bác thông cảm . Giống như khi mình làm toán hay nói thằng này con kia thôi chứ ko có ý gì :-j

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.