HackGame... Do you want? Come In, plz...

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi Thánh Sứ, 28/6/06.

1. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

bạn chơi RE 2 PC hả hay là cái PS nếu PS bạn ko dùng code PEC mà bạn down từ net về vì nó ko có code cho RE2 đó cái code re đó là code re khác. muốn dùng cheat cho RE2 thì down cái PEC của mình đi mình up ngay đầu trang đó bạn. chọn RE 2 có cái [Claire] hay [Leon] nha.

2. Boy_of_evil188

Boy_of_evil188 Legend of Zelda

Quái .... Ai giải thích giùm cách sài code của RECV bản Dreamcast Cheats cái nhỉ ... bên trang 2 có người post roài nhưng đưa code ko hà .. ko bít cách nhét vô game :|

3. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

ah cái dreamcast bạn chơi giả lập áh....

mình nhớ trong menu có cái hàng cho bạn nhập code nhưng mình chưa có rom dùng thử nên ko thiết cách nạp :D

4. Maje

Maje Youtube Master Race

Mình chơi re4 trên máy ps2.Kích hoạt mã bằng nút nào?

5. Maje

Maje Youtube Master Race

Có phải tất cả các code của thánh sứ chỉ là dành cho pc

6. Maje

Maje Youtube Master Race

Mình thấy ghét nhất là leon,chậm hơn ada,yếu hơn jack,chẳng có mấy chiêu đại loại bẻ cổ như hunk,súng lại nghèo nàn ,yếu ớt.Ada chẳng yếu chỗ nào ,có thể nói là được vũ trang tuyệt nhất :tmp,semi-auto,punisher nâng excusive-tuyệt thật.

7. Maje

Maje Youtube Master Race

ĐỒNG Ỳ!!!LEON LÀ KHỦNG BỐ NHẤT!!!

8. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

ko bạn ah mình ko có up code PC toàn là PS, PS2 và Dreamcast vì bạn chơi PC thì chỉ cần trainer thôi :D

9. Maje

Maje Youtube Master Race

Dzậy chỉ cần làm theo chỉ dẫn của Thánh sứ là có thể hack game được?

10. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

để hack trực tiếp trên hệ máy thì bạn cần các công cụ như đĩa gameshark hay active Code....

cách đơn giản nhất là dùng Đĩa gameshark bạn có thể tìm code trong đĩa hoặc bạn nạp thêm code vào. với đĩa gameshark mới có lẽ có sẳn code RE4.

Dùng đĩa gameshark bạn chọn code cần kích hoạt sau đó lấy đĩa ra (ko reset máy hay tắt máy) để đĩa game vào và chơi.

Để hỉu hơn về cách chọn và upcode cho game shark mình khuyên bạn nên dành 1 ngày cho việc này và bạn sẽ mê nó liền :)

11. Kimhyodon

Kimhyodon T.E.T.Я.I.S

bạn làm ơn hướng dẫn giùm mình cụ thể cách sử dụng gameshark được o mình vẫn chưa biết dùng, cho link down luôn

12. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

hix hix nếu bạn chơi trên PC thì không cần dùng game shark, lấy bản PEC đi hack dc game PS 1 nên lấy của mình vì bạn down từ nơi khác ko có code RE 1, 2 đâu.

làm theo hướng dẫn là hack dc game hà bạn còn nếu chơi trên Console thì nên mua hay hơn link mình có cho rồi nhưng ko biết tới nay còn dùng dc ko thôi.

13. torimazu

torimazu Mr & Ms Pac-Man

thánh sứ chỉ dùm cách dùng gameshack trên ps2 cho resident evil 4 hộ em với!. từ trước tới giờ em toàn chơi các trò có cheats sẵn ( như grant thefl auto) nên ko bít cách dùng gameshack:D .mong anh chỉ dùm;;) .!! ủa, mà mua gameshack ở đâu vậy??? ai ở hp mà đọc kí này nhớ chỉ hộ nha.thank nhìu nhìu.

14. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

mấy hôm nay không vào dc trang gamevn ko bít vì sao?

dùng gameshark thì trước tiên bạn phải có code cho trò chơi đó. code mình có up lên rồi. cách nhập code thì giống như tạo 1 folder trong PC bạn tạo 1 list code game và sau đó vào list đó nhập code vào. bạn có thể nhập như inf hearth and Ammo chung 1 dòng bằng cách nhập cả 2 code vào 1 mục.sau đó save và ra list tạo tiếp mục khác.

khi có các mục trong list 1 game thì bạn chỉ việc check các code nào bạn dùng hay không (phân biệt qua màu sắc) sau đó thoát khỏi gameshark (chỉ thoát cách thông dụng không reset lại máy) ra tới màn hình của PS thì bạn lấy CD ra và đưa đĩa game mà mình vừa dùng code vào máy. và chơi thôi.

lưu ý với dòng game có nhìu ngôn ngữ trên nhiều Cd (nhiều code cho từng ngôn ngữ) thì khác với dòng game nhiều ngôn ngữ trên 1 CD (có chung 1 code).

15. torimazu

torimazu Mr & Ms Pac-Man

ủa,đây là em chơi trên máy ps mà,sao tạo list dc(anh đừng giận nha , do em mới chơi ps nên ko bít tạo như thế nào cả)

16. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

để tạo 1 list (hay nói chung 1 thư mục game) thông thường trong CD gameshark có 1 dòng như (new code hay gì đó ^ ^) nó thông thường nằm cuối , giữa hoặc đầu list trong CD. khi click vào đó bạn sẽ đặt tên cho trò chơi mình nhập vào (ko nhất thiết đúng y sì tên bạn có thể viết tắt)

khi vào trong folder bạn cũng gặp 1 dòng để mình thêm code chỉ việc click vào thôi.

nếu bạn đang có ý định mua CD gameshark nên tìm version mới nhất để không phải up vào những code game cũ....

17. gamer_kinhdi

gamer_kinhdi Youtube Master Race

mình tìm trên thị trường ko có bán gameshark
    ai cho xin cái link để down đi

18. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

link down mình có up rồi bạn có thể tìm lại. hay qua box cheat code hint xin vì box đó chuyên về thể loại này.

cho hỏi bạn ở đâu nếu ở SG bạn đến tuyến đuờng 102 - 80 pastuer mua nha ^^

19. kuma662000

kuma662000 T.E.T.Я.I.S

chơi RE mà dùng code mất cả vui trừ RE Outbreak File #1 và 2, 2 cái này mà không chơi online thì khó kinh điển luôn

20. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

thêm 1 ng......

nếu bác nghĩ chơi game mà cheat ko hay thì bác đừng dùng và tui cũng đảm bảo là không bao giờ bác biết hết về game này...

vì cheat game ko chỉ làm game dể chơi mà còn cho bác các thông tin khá hay. khi cheat game giúp bác làm tăng hứng thú khi chơi đó ai kêu bác hack inf chi...........