Half life 2!!!!

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi the_unknown_89, 26/10/04.

1. LordCaocao

LordCaocao Donkey Kong

các bác muốn không đơ ra mua bộ bẩy đĩa CD ý bản full nhất đó đừng mua bản 5-6 đĩa làm gì vì bỏ tiền mua bản full còn hơn hơi ti thì bực mình

2. yu-gi-2004

yu-gi-2004 Youtube Master Race

Bác nào có thể cho em cái save của màn 5 được không(một save bất kì của màn 5).
    Cảm ơn trước nha.

3. Stealth

Stealth Administrator Administrator Lão Làng GVN

zô New Game, chọn Chapter 5, Start New Game.
    là được roài. send làm rì mất công lém mà nó cũng có nhiu đó thui à.

4. Mike_shinoda

Mike_shinoda Fire in the hole!

cho tui hỏi 1 tý ,HL2 tui fá đào trong 1 ngày !!!!!!! nhưng chính vì trong 1 ngày nên ko fát hiện ra là nếu tui cop HL2 vào ngày` hôm nay chẳng hạn ,thì ngày hôm sau vào chơi bất kể fần nào thì toàn bộ bọn máy + NPC + các kiểu đều đứng đơ ra đấy ,chả chịu hoạt động gì cả .help !!!!!!!!!!

5. human is me

human is me Fire in the hole!

Hix !! Đó là do bác chơi hay quá nên nó cứng đơ luôn đó :)) !!! Quả thật thần đồng đất việt !! Bái phục bái phục

6. Goodfuckingday

Goodfuckingday Legend of Zelda

co' bản patch để sửa lỗi này, tôi có. có cần up lên ko nhể.
    30 char 30 char30 char30 char30 char30 char30 char30 char30 char

7. Akechi

Akechi Legend of Zelda

Up lên đi bác, chứ mỗi lần vào game, nhứt là những doạn cần sự giúp đỡ của những NPC mà chúng ko chịu nhào ra thì có nước bó tay

8. S&C38thk

S&C38thk T.E.T.Я.I.S

7 CD lận à sao tui chơi chỉ có 5 Cd thui có bác nào có patch chưa dzị với crack luôn post lên cho em giùm được không thank trước nha!

9. human is me

human is me Fire in the hole!

các bác ơi cho em hỏi NPC là cái quái gì vậy !1! sao nghe mấy bác nói quài hà em kô hiểu gỉ ráo !!! MOng mấy bác giải nghĩa thuật ngữ đó dùm ạ

10. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

NPC là nhân vật phụ trong Game đó...he he.....giống như trong film vậy đó mà....

11. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

NPC=Not playable character tức là nhân vật đó có trong game và đi trợ giúp,bắn nhau nhưng mình kô điều khiển được thì gọi là NPC

12. the_unknown_89

Hix hix....ai chơi tới chỗ TP zombie chưa vậy...ghê wá em chơi ko nổi vì chưa chơi game kinh dị bao giờ...hix hix.....ai có Save game lúc qua đc khúc đó chưa thì share cho em với.... :P
    [email protected]

13. Mike_shinoda

nói chung chung thì hôm nay tui lật lại mấy trang ở trước là sửa được rồi ,NPC + máy chạy như bình thường ,fewwww ,sợ wá ,còn HL2 fá đảo trong 1 ngày là chuyện nhỏ ,riêng đi easy thì 5-6 tiếng là xong ,đấy là còn chưa nói đến dùng god ,impulse 101 các kiểu

14. yu-gi-2004

yu-gi-2004 Youtube Master Race

Các bác nói thế nào chứ.Hl2 khó dễ đâu quan trọng gì ,quan trọng là mình suy nghĩ để tìm đường chứ bộ,còn bọn lính thì không khó khăn lắm.Có những phải nghĩ mãi mới tìm được đường đấy,chạy đi chạy lại đến phát tức ,nhưng thế mới hay!
    Có kinh nghiệm nhỏ là : màn trong thành phố Zombie khi mình đặt mấy cái súng máy :bạn cứ đăt nguyên tại chỗ luôn( nhưng quay ngược lại ) thế lính nó mới không ném bom được.
    Đang nghiện đây !!

15. the_unknown_89

cái chỗ TP Zombie đấy thấy ghê ghê sao á......T_T...tại chưa chơi mấy game dạng này bao giờ....giờ chơi mới thấy sợ...cứ đi một chút là phải nghỉ vì căng thẳng wá mà....T_T

16. the_unknown_89

hix hix ai share cho em cái save lúc qua đc TP Zombie đi chứ chơi hoài đau đầu wá...tối thui à với lại chơi buổi tối nữa chứ.....ko lần đâu ra đường mà đi...

17. Mike_shinoda

cái đoạn đấy ko khó lắm đâu ,cái chính là bọn nó đông quá thôi ,có gì dùng lệnh map để nhảy màn ý ,dùng lệnh "maps *" để hiện lên tên tất cả các map

18. the_unknown_89

trơi có vụ này hả????nhưng nếu làm vậy thì có sao ko vậy?????ý em là có bị lỗi game ko vậy?????nghe nói còn chơi cheat đc nữa hả...em chưa làm thử bao giờ nếu đc thế thật thì hay wá chứ chơi vòng Zombie đau tim wá.....

19. I_LOVE_GAME511

I_LOVE_GAME511 T.E.T.Я.I.S

Ặc, thui mấy bác vô box hướng dẫn game mà coi, có hướng dẫn chơi half life 2 rồi đó. Có vẻ là hoàn chỉnh ra trò

20. geminifromhell

geminifromhell Youtube Master Race

cho mình hỏi một chút:vậy tóm lại cấu hình của HL2 la như thế nào vậy,trên GS thì đưa ra cấu hình tối thiểu là:System:1.2 Ghz processor or equivalent,RAM:256 MB RAM ,Video Memory: 32 MB VRAM ,Other: DirectX 7 compatible graphics card(không nói rõ là dòng card nào)nhưng rõ ràng là rất thấp.sao mình thấy một số bạn trong topic này lại nói cấu hình để chơi được HL2 lại rất cao.vậy làm ơn cho mình biết thật sự là cấu hình của HL2 như thế nào.cám ơn!