Half life 2!!!!

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi the_unknown_89, 26/10/04.

1. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

khửa khửa , thấy các bác nói chuyện cũng thấy ngứa mồm , ha ha ha
    đúng là hên xui , chứn cực kỳ , khửa khửa , tui chơi doom 3 ngon lành ở độ phân giải 1024x768 với tất cả hiệu ứng , mẹ nó chơi đã bà cố nhưng mà hơi thất vọng bởi chơi doom 3 " tối quá " chuyển qua HL 2 cũng xài chiêu tăng độ phân giải lên nhưng kỳ lạ quá nó hơi giật , he he he , tìm hiểu ra mới thấy cái thằng này đánh tiếng là không hỗ trợ hoàn toàn Nvidia thế mới bực mình , cái kiểu làm ăn của mấy ông lớn này có vẻ như muốn chia thế giới làm hai trường phái thì phải 1 ATI , 1 GF
    đúng là chỉ có dân tình chịu khổ , khửa khửa khửa , còn hỏi cái card của tui hả : FX 5750PCX (16X)Ex với 256M bộ nhớ , chơi cũng ổn , nhưng bực mình quá Pop2 ko chơi được, híc , nó đòi Driver card 6.21.77 và Intel ... mà cái của tui ko có , mai đi kiếm mới được , hi vọng chơi ổn , có ai xài card PC express 16 X như tui ko ?

2. I_LOVE_GAME511

I_LOVE_GAME511 T.E.T.Я.I.S

THấy lạ thật. THeo như u nói thì đồ hoạ của half life 2 xịn hơn của doom 3 à ? Tui tưởng doom 3 máu hơn chứ. Còn doom 3 tối để tăng thêm phần rùng rợn đó mà !

3. Mike_shinoda

Mike_shinoda Fire in the hole!

có ai xài card PC express 16 X như tui ko ?

6800GT PCIX này ,nhưng tui chạy POP2 zới cả doom3+HL2 có sao đâu? tui dùng driver 61.11(beta) chạy nhanh khủng khiếp :))

4. winters

winters Donkey Kong

Ặc ặc, cho hỏi chút. tui đang bí đường. Tui đã đi đên chapter 10 hay 11 gì đó. Đến cái đoạn, mình đang đi với đám lính của mình thì gặp nhỏ con gái lúc đầu tiên nhập đi chung (con nhỏ nhân vật chính). Đí xíu nữa ra đến khoảng sân, ở đây có 4 cửa, nhưng 3 cái đều bị chặn bởi cửa điện tử, 1 cái bi chặn kín mít bởi cửa sắt, và con nhỏ đó chạy vô cái máy điều kiển ở giữa cái khoảng sân bấm bấm gì đó. Trong lúc chờ lính từ 3 cửa điện tử chạy vô bắn mình xối xả. Cầm cự được một lúc, con nhỏ đó nói mình làm gì đó, chẳng hiểu nó nói gì. Tui tìm hoài cũng không được cách qua, lính cứ ra hoài ... đạn bay như lá rụng mùa thu. Lát sau, cũng chừng 15 phút, hết đạn, hết máu ---> die ặc ặc . Có ai trong đây biết khúc đó qua như thế nào không. thanks

5. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

cha bịa vừa thui cha , cái POP 2 nó đòi driver 61.71 trở lên mới chơi được , bố này ba xạo vừa phải thôi , tui đây nè còn ko chơi được bởi chưa đúng với yêu cầu của game , tạm gác lại ko chơi nữa, đang trong giai đoạn ôn thi , đợi thi xong cầy POP2 , và hơn hết là mấy cha xạo vừa thôi cha , khửa khửa khửa , xạo ít ra cũng phải cho nó khơm khớp chứ, mệt quá , lần sau cãi tiếp

6. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

good job , he he he , cầm cự như vậy cũng là cả một vấn đề đó , nhưng vẫn đề là cầm cự để làm cái chó gì ???? câu trả lời sẽ là , lấy khẩu súng gravity , giả sử như cậu đang đứng nhìn con nhỏ đó làm việc hãy quay lại sẽ thấy một cái cột chứa cái cục tròn tròn đi lên đi xuống , công việc của cậu là dùng khẩu gravity để đẩy cục đó ra khỏi cái khối đó vậy thôi , được chưa ??? cố gắng nhé , sắp thấy được vinh quang rùi đó

7. hung_war3

hung_war3 http://hungwar.com

hix có ai ở HN có card màn hình muốn bán không????? hix cho tui biết về card mà bạn muốn bán nha!

8. hung_war3

hung_war3 http://hungwar.com

có ai xài card PC express 16 X như tui ko ?

6800GT PCIX này ,nhưng tui chạy POP2 zới cả doom3+HL2 có sao đâu? tui dùng driver 61.11(beta) chạy nhanh khủng khiếp

cái này ông mua đâu thế

9. Mike_shinoda

Trời ơi sao trên đời có cái thằng nó ngu thế chứ :))
    tôi dùng 61.11 beta là vì rõ ràng dùng cái đấy thì fps nhanh hơn các đời 61.xx hơn nhiều .Nó làm game thì khi test nó fải test driver mới nhất chứ ,ai đi thử driver cũ hơn làm gì cho mệt công ,nên nó mới ghi là cần driver 61.72 ,roài ghi thêm là cần nâng cấp driver lên càng mới cái tốt ,thế cũng chả có nghĩa là driver cũ hơn ko dùng được.Cái loại chỉ biết đọc mỗi readme roài lên đây bốc fét ko biết nhục,dùng 5700 chứ gì ! thử dùng 56.72 xem có chạy thừa sưc pop2,hl2,doom3 ko? thậm chí thử đến tận 56.32 xem có chạy được ko? ha ha ha ,cứ về thử đi roài biết,cố cãi làm gì :)) nói thật là cái đời FX thừa sức chạy mấy cái đấy ngay từ driver 56.xx cơ bố ạ ,ở đây ai là thằng ngu thì đủ biết :)) cứ về thử đi roài cãi sau em ạ ,anh ko chấp thằng ngu như mày :)) nhục vật !!!Thôi chào chú,anh xin ngược !

VGA thì mua cùng 1 bộ ;)) còn driver thì lên guru3d mà down :D

10. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

he he he , bộ khoái chửi người ta ngu lắm hả ? để tao nói cho mày biết nha , nếu ko cần thì mấy thằng sản xuất nó làm ra cái readme làm mẹ gì , ngu mà còn bày đặt , mà tại sao mày cũng như tao mà mày bảo tao ngu !! bộ mày lên đây để nói chuyện với những thằng ngu hả ( ko nói những người lên chính đáng ) ---> mày còn ngu hơn tao , mẹ kiếp
    Khoái chửi hả ? thích thì chiều , làm mấy thằng ăn nói tử tế mệt lắm , mẹ nó , được mấy thằng ngu như mày tặng cho mấy chữ ngu , cũng thấy ngại
    He he he , nếu nói như mày thì cái card của bố ko ra gì rồi , để tao nói nha !!! mẹ thằng nhà giàu , thích ra oai ta đây lắm tiền mua card 6800 , chúng nó chỉ khoái khoe của , nói túm lại chẳng được cái mẹ gì cả
    chỉ tổ bẩn tay , lần sau lên chửi tiếp

11. Mike_shinoda

Ngại chú iem wá,fải nói rõ ra là máy anh được cho chứ làm gì có xiền mua ;))

Ấy ,FX5700 PCIX ai dám bảo ko ra gì ?
    Đọc xong kâu này anh thấy chú iem ko những ngu mà lại còn dốt :)) nó test mỗi cái driver 61.72 là ổn định nhất cho tât cả các GPU của nvidia thì nó ghi ra ở đó là 61.72 ,có thằng nào điên đi test toàn bộ driver từ trước đến giờ để tìm ra cái nào là "tối thiểu" đâu ? readme nó làm ra để ng` dùng biết cấu hình + 1 số bug của game,có thể mà cũng hỏi.Sợ chú thật đấy,sự thật nó rõ rành rành ra thế mà vẫn gân cổ lên cãi được ,ngại vật!chắc thuộc dạng con cháu của Chí hả ? :))

12. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

ha ha ha, thôi được rồi cho rằng tui đã sai từ đầu chí cuối đi , ha ha ha , đúng là về khoản này tui có vẻ ko bằng ông , nhưng hơn ai hết tao ghét cay ghét đắng thằng nào gọi tao là em , thứ nhất , ở trên này đóe biết mẹ thằng nào hơn thằng nào !!! thứ hai chớ nên chê người ta dốt , ngu bởi có những thứ mày sẽ ngu còn tao sẽ khôn . Cuối , hôm nọ đúng là tao hơi nóng , he he he làm việc căng thẳng tự dưng có thằng nhảy vào nói mình ngu , thằng nào chả tức
    Nhưng dù sao cũng cảm ơn mày , mày đã cho tao biết những gì tao cần biết , đó là những kiến thức cũng khá hay , nhớ đó đừng bao giờ chê người ta là ngu , sẽ có những lúc mày sẽ ngu đó , lúc đó người cười đầu tiên đó là những thằng được mày chê là ngu đó
    Vậy là xong , hết chuyện lần sau đàm đạo tiếp , he he he

13. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

làm phát lên level nào , he he he he, mọi người thông cảm nha , còn một bài nữa là lên rùi , bỏ qua nha

14. HL2

HL2 Youtube Master Race

15. Mike_shinoda

Chú iem có vẻ cũng biết tiếp thu đấy nhỉ :)) thôi coi như bỏ qua,cả mấy cái danh hiệu ngu + dốt cũng bỏ qua nốt !!!
    Còn mấy thằng chửi anh đây ngu thì trong GVN nhiều liém(trình còi mà) ;))

16. chicken gamer

chicken gamer Mr & Ms Pac-Man

anh em cho hỏi là vào cái phòng nhiều ống cho nước dâng lên rồi làm gì nữa. Cứ ngụp lặn trong đấy mất 15' ra ngoài lai gặp mấy cái máy chém chém thế là đành phải ra ngoài hỏi anh em :D

17. S&C38thk

S&C38thk T.E.T.Я.I.S

các bác cho hỏi tí hen ! khi điều khiển chiếc tàu phao xong tới 1 cái cảng nhỏ giết hết mấy thằng lính trong đó rùi làm sao để có thể mở cửa cảng dzị

18. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

lâu lâu ghé qua một chút thấy thỉnh thoảng vẫn có mấy chú bí HL 2 , công đoạn thì đã xong nhưng nghiệp vụ thì vẫn còn , làm ơn động não lên một chút

hỏi chung chung bố ai mà biết , làm ơn post kèm với hình cái , để còn nhận biết đang ở khoảng nào mà còn đào bới trí nhớ lại cái

lần sau nhớ hỏi thì hỏi cho đầy đủ , và nếu cần post kèm với hình là ổn , nếu ko biết làm thế nào mà chụp hình thì làm theo sau đây : PrintScreen , sau đó Nhấn alt+tab ra ngoài rồi mở chương trình paint ra , rồi past vào đó , save nó lại rồi post lên đây

Hướng dẫn đến thế mà ko biết thì chịu , hết nói nổi

To Mike_shinoda: chú iem cũng vậy ha , nói thế cũng hiểu , đây cũng sẵn sàng bỏ quá cho , mà chú iem cũng nên xem lại mình tại seo lại lắm người chửi chú thế , hay là ... tự chú iem nghĩ

19. *SUPERGAMER*

*SUPERGAMER* Fire in the hole!

Oài, cho nước dân lên rùi đi ra ngoài, leo xuống cầu thang bơi qua cái lỗ siêu bự là okie!Máy tui VGA 128 chơi vô tư!!!

20. killer13

killer13 C O N T R A

thế cuối cùng là đã có hướng dẫn hoàn chỉng HL2 chưa vậy? nếu có rồi thì cho xin cái Link nào
    tôi chơi đến cái đoạn mà mình đi xuống 1 thung lũng toàn là kiến càng khổng lồ thôi, sau khi giết chết con kiến chúa thì gặp con quái vật 1 mắt(đồng minh) và 1 đứa con gái nó cầm khẩu súng đứng trên cánh cửa sắt, 4 bề đều là núi cả, vậy mà tại sao nó không mở cửa cho mình vào....