Half life 2!!!!

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi the_unknown_89, 26/10/04.

1. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

đúng roài , có cái card như vậy , ko biết bố nào nói là ko có nhỉ , he he he , cái này được mỗi cái là nhỉn hơn MX440 một chút xíu nhưng vẫn thuộc hạng áp chót he he he , nói túm lại , những game thuộc dạng number 1 mà đòi cấu hình hơi cao một chút là " cà tưng cà tưng " ngay , tui có 2 máy , một máy Card FX 5750 Express 16X và một máy MX 440 , tui chỉ lập trình với máy MX còn máy FX để chơi game he he he , sướng bà cố nội" main 915 , CPU P4 3,02 EE (999 USD bi giờ giảm giá rùi ) , Ram DDR2 1G ( khỏi bàn) , đang đợi con Card nào 16X trâu bò hơn con 16X cũ để đổi , he he he , nhà giàu có khác , sướng bà cố nội , tiền chùa ha ha ha

2. snow85

snow85 Youtube Master Race

Bro là 1st class mà sao trả lời kiểu này vậy :D
    Ai nói ko có GF4MX4000 đây??? chắc bro ko hiểu gì về vid hết :-/ .
    Mà ai bảo bro dùng GF2 MX chơi các game hiện nay cũng tạm được??? Thử chơi CoDE hoặc POP, SC2, MG... xem nào, vào được cũng là cả một cố gắng rồi đấy. Cái HL2 nó support cả card đời cũ nên bro mới vào ngắm được hình của nó, còn đừng động đến Doom 3 với lại Farcry nhé, cái này dùng Ti4200 với 9600pro còn giật chứ ko nói GF2. :D .

3. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

hình như hết chuyện của HL 2 rùi thì phải , bi giờ đến kênh nào đây ta
    thôi nha , để tui kết thúc lại cho
    - nói túm lại cái gì cũng chơi được HL 2 ( cần card MX trở lên là ổn ) và nếu card ko ổn thì tăng Ram lên là xong ok ? đó là hai vấn đề quan trọng nhất đối với việc " chơi game cần máy có cấu hình như thế nào ?"
    và hơn hết tui đang bí , cần giúp , đến chỗ thằng quái vật nó bắt mình làm gì với mấy đống sơn đó , hình như là vẽ thì phải , cái đoạn mà sau khi hạ con bọ trùm và thằng quái vật nó đi ra dắt mình vào hang

4. cukhoai

cukhoai Mr & Ms Pac-Man

@ghing_retry: có phải nó bảo mình nhặt cái gì đó kế bên con bọ trùm ko. Nếu đúng như vậy thì nó đang tập cho mình cách điều khiển mấy con matillion đó (ko biết có viết đúng ko nữa, mấy con mà chui lên từ cát đó). Chắc bác đang chơi đến màn Sandtraps phải ko? Bác chi cần quăng cái mồi (phím số 6 để chọn) vào những nơi nó chỉ là được. Dùng phím phải chuột để dụ mấy con matillion theo mình, từ nay về sau tụi này sẽ ko tấn công mình nữa mà là đồng minh.

5. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

bác tậu con X800 Pro đi card đó 16X đó, he..he..

6. dieudao

dieudao Donkey Kong

tui cảm thấy các vị ko nói chuyện gì về HL2 thì phải..........các vị đang chuyển đến kênh nào thế vị nào chỉ giúp coi!!!!!!!!!

7. Stealth

Stealth Administrator Administrator Lão Làng GVN

1st class là tại zì post nhìu bài :))

SC2 mà đòi chơi = MX thì tẹt ga :(( FX5200 còn vất vưởng với nó chứ lị.

MX4000 có đó, ra mấy tiệm bán linh kiện coi trong Bảng báo giá thì thấy

8. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Hình như đánh lệnh AI_DISABLE 0 vô là được thôi. Chán quá, hỏng HL2 rồi nên chưa thử được. Vậy bác thử xem có được không thì bảo mọi người nhé.
    Post bài là quyền của mọi người, ông lấy tư cách gì mà bảo người ta phải làm thế này thế nọ?

9. I_LOVE_GAME511

I_LOVE_GAME511 T.E.T.Я.I.S

Có cách giải quyết disabled rồi.Bạn thử edit cái file autoexec.cfg (mở bằng notepad) xem sao. Gõ thêm các lệnh sau và khởi động lại game

sv_unlockedchapters "15"
    sv_cheats "1"
    con_enable "1"
    ai_norebuildgraph "1"
    ai_disable "0"

Bác hoangpt nói thế

10. chicken gamer

chicken gamer Mr & Ms Pac-Man

tôi chẳng thấy cái autoexec.cfg ở thư mục nào cả có thể chỉ rõ hơn được ko

11. sutucon

sutucon Mario & Luigi

Cho em hỏi đang đi đến màn water hazard của chapter1,đi đến đoạn gặp 2 người và 1 con quoái vật,nó dẫn vào cho xem cái bản đồ rồi tui không biết làm sao để mở được cái tấm chắn ngang,làm ơn giúp dùm tui..hi..hic..

Hỏi nhiều lần mà không ai trả lời..Làm em bỏ HL2 2 ngày nay vì không biết làm sao để vượt qua chỗ đó..Giúp em với

12. snow85

snow85 Youtube Master Race

Cái này đúng là quyền của mọi người, nhưng cha ông ta vẫn nói, ko biết thì thôi mà biết thì dựa cột mà nghe nhé, ko chắc chắn về một vấn đề thì đừng vội kết luận. :D.

13. winters

winters Donkey Kong

ặc ... "không biết thì dựa cột mà nghe" , đúng là không biết thì dựa cột mà nghe nha :D

14. winters

winters Donkey Kong

Ai biết chỉ dùm tui cái này nhé. Tui down được bản HL 2 của tụi (Half-Life_2_READ_NFO-EMPORiO), chắc là bản via Steam rồi. Nhưng sau khi chơi, lúc nào cũng chỉ vô được khoảng 1 phút thì thấy nó ra thông báo "connection to Steam serves is lost" rồi out luôn. Tui nghe nói phải cần cái chương trình giả lập Steam phải không, nó tên là gì vậy và có thể down ở đâu. Sao tui vô Website của bọn Emporio mà không thấy đâu hết. Ai biết chỉ dùm, cám ơn trước nhé.

15. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

Hình như bạn phải down thêm bản sửa lỗi của APE thì phải, crack của EMPORiO bị lỗi. Nếu không tìm thấy chỗ down thì mua thêm cái CD HL SOURCE tại 557- nguyễn chí thanh, trong đó có 2 crack mới nhất không bị lỗi đâu

16. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

Sau đó con quái vật nó gắn cho mình khẩu súng và 2 tên kia sẽ mở cửa cho mình đi tiếp, nếu nó đứng hoài mà không mở cửa có lẽ là do lỗi AI DISABLE sau khi bạn đánh xong AI_DISABLE 0 thì những NPC (nhân vật phụ) tự nhiên đứng im chỉ thấy giọng nói, những CHAPTER sau bạn sẽ cũng bị tình trang tương tự vậy
    Bạn có thể down crack mới để sử lỗi hoặc làm cách sau: tạo 1 file .BAT có nội dung:
    hl2.exe -steam
    sau đó chạy file này để vào game, tui làm vậy thì không bị lỗi AI_DISABLE nữa

17. sutucon

sutucon Mario & Luigi

Không có đâu bác ơi..Theo bác nói là con quáoi vật gắn khẩu xúng vào thì có còn cái vụ 2 thằng kia mở cửa cho mình đi tiếp thì không,nó chỉ đứng yên dòm tui điên tiếc mặc dù không có lỗi Ai_disable...Mong các bác xem lại và giúp cho

18. fantasya

fantasya Legend of Zelda

nếu mà bạn bị như vậy thì AI nó bị đơ đấy tôi gặp mấy lần liền như thế rồi như chapter 4 có con chó máy nó chạy lăng quăng rồi bị vướng đứa con gái thế là cả 2 đứa cũng bị đơ luôn mãi không qua được cuối cùng phải load lại từ đầu màn chơi mới được.Bạn thử load lại từ đầu màn lúc chưa gặp 2 thằng đấy xem hoặc mang phàn save lên đây tôi qua cho.

19. winters

winters Donkey Kong

Hôm qua lang thang trên mạng vô tình tui vớ được bảng vá lổi của APE nên chơi được rồi. Dù sao cũng cám ơn bạn nhé.

Àh có cái này trong Game tui không hiểu lắm. Ở đây có ai hiểu không thế. Lúc vào đầu trò chơi, vô cái máy dịch chuyển tức thời. Trong phòng ngoài mình ra còn có, ông bác học, thằng lính phe mình, đứa con gái. Đứa con gái đã đi trước mình rồi, đến phiên mình lên máy dịch chuyển thì máy bị phá hư. Thế là mình bị chuyển ra bên ngoài. Tưởng đâu xa lắm và phải tìm đường quay lại. Thế nhưng mới đi một chút thì gặp ngay thằng lính phe mình đứng trên lan can, không cao lắm, nói chuyện rồi quăng cho mình cái vũ khí đầu tiên. Rồi nó kiu mình phải tìm đường quay trờ về, mà vô lý quá, quăng xuống cái dây là mình leo lên được ngay rồi. Đâu cần phải đi xa, cốt truyện ở đây hình như hơi thiếu logic.

20. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

Làm ơn có ai có lóng tốt up dùm em cái Save ở chỗ mấy cái đập nước với(chỗ mà có cái ống nước bị tên lữa bắn ngã xuống ấy....)
    Đang ko có Save để chơi vì vừa mới Format máy xong..hu hu...help me