Half life 2!!!!

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi the_unknown_89, 26/10/04.

1. human is me

human is me Fire in the hole!

nghe mấy bác bàn luận mà thấy ghiền quá !!! Tội nghiệp cho cái thân em T_T máy kô đủ cấu hình nhất là cái card có geforce 2 MX 400 chơi kô nổi :((

2. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

Có ai share cho em cái Save đc ko vậy?????

3. FIGHT THE FUTURE

FIGHT THE FUTURE Youtube Master Race

he he , cho hỏi cái cấu hình cho Half life 2 này là bao nhiếu thế .

4. the_unknown_89

Cấu hình thì cỡ Pentium 4 1,5GHz, 256 DDRAM, Vga: Gerforce 4 trở lên là chơi đc rùi...còn chơi mượt mà thì phải mạnh hơn nữa...có ai ko share cho em cái Save với

5. winters

winters Donkey Kong

Tui đang ở chỗ đi Cano nước đầu tiên, chắc là chưa đến. Nếu vẫn chưa có ai share cho bạn thì ráng chờ vài ngày nữa để tui chơi đến đó nhé :D

Chơi một lúc tui thấy trò này có một số vô lý về logic. Thứ nhất là ở thời tương lai, được cả sự hỗ trợ của áo giáp xịn thế mà Gordon có khả năng lặn quá ẹ. Từ đầy Oxygen cho đến hết hơi chỉ trong vòng 20 giây X( (---> yếu hơn đứa con nít) , trong khi một người bình thường có khả năng lặn tệ lắm cũng 50 giây (kỷ lục lặn lâu của thế giới hiện nay khoảng 8 phút).

Thứ hai, có một số bậc cao vừa tầm tay. Nếu là người bình thường thì tựa tay vô và leo lên luôn cho nó nhanh, cũng không khó. Còn Gordon không có khả năng leo, chỉ có thể nhẳy, mà nhảy không tới nên đôi khi phải vất vả tìm đường đi khác để lên được ... cái bậc chẳng cao bao nhiêu.
    Tui mới chơi đến Chapter 5, nên chỉ thấy nhiêu đó lỗi đáng nói. Khi chơi thêm chắc sẽ thấy nhiều nữa.

6. the_unknown_89

Vậy thì cám ơn bạn nhiều....tui chơi đến khúc đó thì bị báo lỗi A.I Disabled ko biết cách nào sửa....đến lúc biết sửa rùi thì lại mất save..thế mới chết chứ....ai biết cách sửa lỗi A.I Disabled một cách hoàn toàn ko chứ lâu lâu lại bị tức wá......

7. I_LOVE_GAME511

I_LOVE_GAME511 T.E.T.Я.I.S

Bạn thử edit cái file autoexec.cfg (mở bằng notepad) xem sao. Gõ thêm các lệnh sau và khởi động lại game

sv_unlockedchapters "15"
    sv_cheats "1"
    con_enable "1"
    ai_norebuildgraph "1"
    ai_disable "0"

Bác hoangpt nói thế

8. sutucon

sutucon Mario & Luigi

Nhưng sao tui đến lúc đi đến một khúc toàn núi màu đỏ(có chiếc trực thăng bay theo bắn như điên)..Có 1 cánh cửa bị khoá phải leo lên cầu thang của 1 cái tháp để mỡ cái khoá nhưng lại bị thằng trực thăng bắn như điên..Vậy phải làm sao bây giờ

9. yu-gi-2004

yu-gi-2004 Youtube Master Race

Hôm nay mới ra mua được Hl2. Nó chỉ có 2 cd thôi ,nhưng khi cài xong thì dung lượng của nó lên tới hơn 3 G.Thế mới biết bọn tây no tài.Đang cảm nhận Hl2 đây.?????

10. sutucon

sutucon Mario & Luigi

Ủa nhưng sao hl2 chỉ có 2 đĩa mà tui mua đến 5 đĩa lận..Bác mua đồ thật hay đồ dỏm vậy,coi chừng cái condition zero mà tức đó nghe..Mà bác mua hl2 ở đâu mà chỉ có 2 đĩa thế,chắc là đồ dỏm gòi..ha..ha..ha

11. Ono Yunichi

Ono Yunichi Donkey Kong

làm sao để xem mình đang ở vòng mấy vậy mấy bác???

12. winters

winters Donkey Kong

Save đây nè, hy vọng đúng cái bạn cần. Chỗ dua cano, có 2 cái ống khói bị rocket bắn ngã phải không (máu me, áo giáp, đạn được tui đến khúc này có khá đầy đủ :D )

Để sửa ai_disable thì bạn bật console lên chỉnh lại (ai_disable 0) nhanh mà đâu có lâu đâu. Hay chép bản vá lỗi từ Emporio về. Tui chép rồi, nhưng chỉ khá hơn chút. Tức là load 10 lần thì vẫn có 1 lần bị ai_disable.

Các file đính kèm:

13. winters

winters Donkey Kong

Bác này hấp tấp quá, không chú ý gì hết. Tui cũng vừa qua chỗ đó đây, nếu không bị ai_disable thì chỉ cần ngồi lên xe, chạy đến gần cửa là tụi nó mở cửa ra cho mình đi tiếp thôi.

14. Stealth

Stealth Administrator Administrator Lão Làng GVN

lúc đi xe "bơi" phải ko bồ? đó là cái gate 5? đúng như thế thì vào box Hướng dẫn mà xem: http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=69683

15. Akechi

Akechi Legend of Zelda

cái này chắc lại là 1 bug cũa HL2 đây tui bị lia lịa thôi, 1 lần chơi tới khúc cái nghĩa địa, tới phiên cái thằng râu đó kéo cái cần gạt để mở cách cửa cho mình chui wa thì nó đứng yên như trời trồng liếc wa liếc lại làm mìnhg tìm đủ mọi cách vẫn ko được bựa wá chạy lại bắng nó mấy chịc phát cuối cùnh no mới chịu kéo cần gạt cho mình ...làm tốn đạn mà ko dám load lại sợ nó á khẩu nữa thì nguy...

16. Stealth

Stealth Administrator Administrator Lão Làng GVN

cái đó tui cũng bị, nếu chơi 1 lèo từ đầu thì nó tự chạy lun (bị òi), màn này dùng súng từ trường hút mấy cái lưỡi cưa chém vèo một phát 4 -5 thằng sướng lắm >.<

17. the_unknown_89

To Winters: thank u bác nhìu nhìu...ko biết làm gì để hậu tạ bác bây giờ nhỉ.......ha ha...chơi đc rùi...sung sướng wá..h.a ha...chơi tiếp thui....

18. yu-gi-2004

giúp em với các bác ơi!
    Sao em đến "black mesa east" đoạn có đứa con gái dẫn mình đi xuống vào thang máy ấy.Nó mở thang máy cho mình xong thì đứng im , làm sao để đi tiếp bây giờ?
    giúp em với !! thế nai thì khổ quá!!

19. the_unknown_89

bác vô đứng trong thang máy rùi đợi nó đi vô theo thử coi...nếu ko thì load lại Chapter vậy...>_<

20. yu-gi-2004

em load đi load lại nhiều lần lắm rồi mà vẫn đơ.Help me !!