[Hands-on]Call of Juarez - Kho báu kì bí

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi red_hunter, 5/9/06.

1. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Hix!Sao mình xài con 6200 dzo chơi thì bị vậy nè....Có nào giúp giùm với...Hix

2. vaan009

vaan009 The Warrior of Light

các bác giúp tui với,tui đến màn 8 sau khi giết tụi lính bên ngòai thì làm sao vào để bên trong nhà để tìm thằng Billy vậy?đi lòng vòng mà không biết chỗ vào

3. Agrael

Agrael Mr & Ms Pac-Man

đọc lại readme đi mà con 6200 chơi dc là ngon rùi

4. long sube

long sube Youtube Master Race

éc <mình mới chơi ngay đoạn đầu đã bí rùi,gặp thằng john ,nó đuổi ra ngoài rồi chả biết làm sao nữa

5. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

hic hic , bác này hỏi từ 10-10-06 mà chưa được giải đáp , khổ thân , nhưng h chắc cũng end game rồi , h tôi mới đi đến đoạn bắn vào chốt cửa (bar lock) vừa mới qua xong , game này phê quá , phần đồ họa đẹp ko chê vào đâu được, quần áo , cảnh vật xung quanh , trời , thời tiết , mặt mũi nhân vật ... mọi thứ đều như thật, ko bõ công tiết kiệm tiền mua main với card mới chứ con 9550 hồi trước vào được đến mỗi menu xong là đen xì :D
    Mà ai đã chơi xong hết rồi tiện cho hỏi luôn là ở nhiều Es có các tờ truy nã , nhiều bài tôi ko lấy đủ hết liệu có ảnh hưởng j đến game ko với lại game này có mấy ending vậy ::)

6. chicken_run

chicken_run Donkey Kong

keke, tôi cũng bí ở chỗ đó, h qua roài
    đơn giản lắm, vòng ra sau nha, ấn C, đạp cửa vào
    =.= tại cái nút này ít dùng nên ko để ý
    game này hay thật, Ubioft có khác, game nào cũng trên cả tuyệt vời (chứ ko tạp nham như bác EA)
    mà sao lại là kho báu kỳ bí, cái này cốt truyện có thấy liên quan jì đến kho báu đâu

7. solid_huce2606

Bài đó người ta hỏi từ 6/10/2006 kìa :D , mà sao lại ko liên quan j đến kho báu , bác lật lại trang 1 đọc lại bài bổ sung của haiha1808 ( là nick cũ của tôi đó , hehe bị ban lâu roai`)

8. Aragon93

Aragon93 Youtube Master Race

Game này ko nặng về cấu hình lắm so với 1 vài game hiện nay chỉ có điều cũng mắc bệnh kén card.Trò này ra lâu òi.
    card 6200 chắc chỉ đủ xem hình.

9. solid_huce2606

Tôi chơi đến đoạn cứu được đứa con gái trên nóc tàu xong rồi sau khi nói chuyện với thằng lái tàu và bắt đầu đấu súng , ko biết đoạn này bị lỗi j nữa ,các đoạn đấu súng trước đây vẫn bình thường , đến đoạn này lại ko rút súng ra được , ấn 1 hoặc 2 mãi mà ko được , toàn chết , nản quá

10. usranger

usranger Youtube Master Race Lão Làng GVN

Tác giả bài biết ăn cái gì mà s...... dữ vậy. Hình trò này đẹp hơn half life 2 1 trời 1 vực mà nói "ko thua kém bao nhiêu"--->thiệt tình.

11. solid_huce2606

Nếu tôi nhớ ko nhầm thì đâu có ai nói thế , nếu thấy có j bức xúc thì trích dẫn làm bằng chứng cho anh em xem tâm phục khẩu phục

12. chicken_run

chicken_run Donkey Kong

chẹp, so sánh làm zì, trò này yêu cầu nặng hơn thoai, chứ hình cũng đơn giản, ko đẹp hơn đâu
    nói thật là bọn làm game cao bồi hình ảnh ko cần cầu kỳ lắm, chứ như HL2, hay các game bắn nhau trong căn cứ, thành phố, fải làm fức tạp hơn nhiều ---> riêng về khoàn havock đã mệt, chứ bắn nhau ở sa mạc thì có cái quái jì mà tương tác

13. solid_huce2606

Bác nói thế làm tôi tự hỏi ko hiểu bác đã chơi game này chưa nữa , bác bảo ko cầu kỳ , vậy bác thử đẩy hiệu ứng về độ mịn quần áo , tán lá , chiều sâu của cánh đồng... lên high xem , nhìn rõ đến từng cái khuy áo, từng nếp nhăn , thậm chí còn có đổ bóng ở áo khoác ngoài vào áo trong, tán lá và các khu rừng cây rậm rạp như là đang xem đoạn phim video vậy, mặt nước với gỗ , bầu trời... nói chung là tất tần tật , bác để shadow model 3.0 thì chẳng khác j đang xem phim , nó thật đến mức ko thể tin đc, có thể nói Call Of Juarez là game mà theo tôi là đồ họa đỉnh nhất từ trứơc đến h đã phát hành trên PC (những game mới sắp phát hành trên xbox360 và PS3 thì tất nhiên là cũng tầm cỡ này)

14. chicken_run

chicken_run Donkey Kong

ah` uh`, nếu nó đẹp đến thế thì tôi cũng ko để ý, tôi chuộng gameplay hơn mà
    còn trả lời cho câu hỏi tôi đã chơi game này chưa, thì xin phép đc nói luôn là đây là trò duy nhất 1 nhân vật chính, do mình điều khiển đã chết ở cuối game ;)

15. Chaser_j

Chaser_j Donkey Kong

Mỗi game đc làm trên 1 engine riêng --> cũng có những cái đẹp riêng so sánh làm gì cho mệt
    -- Phiên bản CoJ sử dụng DirectX 10 trên PC sẽ đc phát hành cùng lúc với bản trên XBOX 360,bản mọi người đang chơi vẫn dùng DX9
    -- Đồ họa trên PC tạm coi là đỉnh nhất bây h phải kể đến R6 Vegas (Unreal Engine 3) và S.T.A.L.K.E.R ( 1 trong rất ít các game có Full Dynamic Lighting ),các hiệu ứng vốn chỉ có trên Next - Gen
    -- CoJ ko phải game duy nhất có n/vật chính die ở cuối game :)

16. solid_huce2606

Ray ko chết mà chỉ đến với vị chúa của ông ấy thôi :hug:
    Tôi vừa mới end game xong , trò này hơi ngắn tuy nhiên cốt chuyện lôi cuốn , logic cộng với gameplay dồn dập và nhiều bất ngờ ko thể nào đoán trước => BIZ GAME , kết nhất quả cuối Ray bắn chết thằng juarez trước khi nó kịp đâm Billy , đoạn đó hồi hộp gần chết :;) (đoạn này chơi đi chơi lại đến mấy lần liền), ko bõ công bỏ ra mất mấy ngày để cày ( tính ra là chỉ mất tầm 12h thôi, căn bản đi học bận quá, huynh nào chơi nhanh hơn đừng chê nhé, đệ cố gắng hết sức rồi)

Cả 2 trò tôi đã chơi rồi nhưng nếu nói là đỉnh hơn thì ko đến mức đó, phần mặt nước cũng như cây cối ko = COJ được
    Chính bác đã nói điều này=> ko sai => khỏi bàn luận thêm nữa :D

17. royeyes

royeyes Legend of Zelda

Đồ họa trò này đẹp nhưng kô nặng lắm, tầm 7600GS bật max lên vẫn chạy vivu

18. solid_huce2606

VGA7600GS là card ngon, nói vậy mà cũng nói được ::(

19. Kobo86

Kobo86 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Ậy công nhận về cảnh vật CỌ đẹp thật nhưng về nhân vật thì có phần kém RBS Vegas nhìn mạt không được thật lắm đâu mà game này ưu điểm nữa là "nhẹ " với máy tầm trung . Các bác cho em hơi em đi đến đoạn ông già thổ dân bát tìm con đại bàng mà mái có tìm được đâu ? Help ...

20. solid_huce2606

đoạn đó bạn phải cưỡi ngựa dọc theo bờ sông cho đến khi thấy 1 ngọn núi cao chót vót (phải để ý cả trên rada nữa), bạn lội qua sông đến chỗ ngọn núi đó và bắt đầu leo trèo 1 đoạn khá lâu, cẩn thận mấy chon quạ nó mổ cho mất máu đấy, khi lên tới đỉnh cao nhất bạn thấy 1 tổ chim và nhặt 1 cái lông ở trong đó và nhớ là đừng đi ngược lại vì ko xuống được đâu, bạn phải chạy tiếp tới phía trước thì đó mới là đường đi xuống
    Have luck