Harvest Moon 64

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi bluedaisy, 18/12/04.

1. tranhuutaivhla11

tranhuutaivhla11 Youtube Master Race

anh ơi cho em hỏi
    Em chơi hm 64 mà em không bít tìm kho báu ở đâu anh chỉ em với

2. icecream96

icecream96 Youtube Master Race

em chơi cua nhỏ Karen từ mùa xuân đến mùa hè mà nó vẫn ko lên tim::( ( vẫn là tim trắng ) ngày nào cũng tặng wà mà nó thix . Có phải là gặp hoàn cảnh mới lên tim ko ? nếu vậy cho em xin sự kiện của nhỏ Karen nha !!! :D

3. trung_rin

trung_rin Mr & Ms Pac-Man

bản này có bản đồ ko vậy,có thì chỉ tui với,tìm hòai ko thấy

4. Kinuye_kurama

Kinuye_kurama Mr & Ms Pac-Man

ở bản này không có bản đồ( mình kiếm hoài cũng không thấy::)), nếu bạn muốn biết vị trí các shop, bờ biển ...... thì nó đều có trong "hướng dẫn hoàn chỉnh" của Blue Daisy đó bạn

5. huanhm10

huanhm10 Donkey Kong

mà bản này có gì đặc sắc ko vậy bạn. tui cũng thấy nó hơi giống cái trên ps1
    mà hình như cái trên ps1 hay hơn thì phải

6. Kinuye_kurama

Kinuye_kurama Mr & Ms Pac-Man

bản nì là kết hợp của bản BTN trên ps1 và save the homeland(hình như vậy)

7. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

Ăn nói lung tung ;;), bản này chả có tí gì liên quan tới save the homeland cả ;;)
    Lên tim mới xem đc sự kiện tim đó, chứ không có quá trình ngược lại :-s
    Chính xác :cool:
    Hướng dẫn có nói rõ, mời bạn xem hồi sau :>

8. tranhuutaivhla11

tranhuutaivhla11 Youtube Master Race

thoi gian nao moi tim` dao` dc kho bau anh

9. Mộng Hân

Mộng Hân The Warrior of Light

Hihi game này cũ rồi nhưng mà buồn quá không có gì làm download về chơi thử , VÌ là new farmer nên có đôi chút thắc mắt ai chơi rồi chia sẽ kinh nghiêm tí nha THANKS
    Có ai biết cách lấy đồ ra khỏi balo mà không cần bấm Enter và chuyển nó vào ô không vậy
    Game này có điều kiện gì để lấy vợ không
    Event tim của các cô gái nữa
    Mõi ngày mình tặng 1 lân là đủ hay càng nhiều càng tốt
    Cọn vụ nâng cấp nông cụ làm sao bây giờ
    Việc xây nhà Hân đi ra khỏi trang trai rẻ phải ( đường lên núi ) qua cây cầu nằm ở bên trái thấy 1 cái nhà với 2 người cằm dao 1 người cưa 1 ngưới cứa vào trong nhà thấy 1 ông nói chuyên với ổng hoài mà không xậy được nhà ( Hân chưa đủ điều kiện để xây nhà nhưng xem thử cho biết nhưng không được )
    Không biết game này có kết thúc không nhỉ
    Sao Hân tham gia Flower Festival vào ngày mùa xuân vào đó nói chuyện tới nọi chuyện lui mà sao vẫn không nhảy được lối ra bị mấy châu hoa cản hết rồi muốn đi cũng không được

10. Legall_1351991

Legall_1351991 Persian Prince

Hô,cuối cùng Hân cũng lấn sân sang bản 64 rồi à.Bản này Kai rất thích nên sẽ giải đáp 1 số điều cho.
    -Điều kiện lấy vợ:Không có,sau khi cô gái mình thích lên tim đỏ sẽ có 1 event tỏ tình của cô nàng,sau đó có thể cầu hôn được.Bản này có cái hay ở chỗ nếu mình hack thêm 1 cái Blue Feather nữa thì vẫn có thể cầu hôn 1 cô gái khác sau khi đã lấy vợ sinh con,và con vợ ở nhà sẽ trở thành cô gái mình cầu hôn,nhưng sau khi cầu hôn 1 tuần sẽ có event đám cưới.Và điều này làm bao nhiêu lần cũng được cả.
    -Event tim của các cô gái về cụ thể thì không rõ nhưng nói chung các cô gái nào cũng có event ngã sưng chân nhờ mình cõng về(Địa điểm có thể là trong thư viện của Mary,ngay cửa ra trang trại,trên đồi,gần nhà thợ mộc...),event các cô gái bị sốt,mình vô thăm(Chỉ xảy ra vào ngày mưa khi đã lên được tim trước tim hồng(ko nhớ màu j) tại nhà các cô gái),event các cô gái cho đồ măm măm bồi dưỡng tại ngay trang trại vào buổi chiều(Khi các cô gái đã có mức tim cao),và event tỏ tình khi có tim hồng(tại nhà Elli vào 1 buổi chiều khoảng 3-6PM nói chuyện với cổ;trang trại nhà Ann cũng cỡ thời gian này,cô nói chuyện rồi đi ra khỏi trang trại sẽ có event;tại bờ biển buổi tối khi nào gặp Karen ở đó,nói chuyện với cô ta;Mary thì ở thư viện,vô nói chuyện rồi đi ra;Popuri ở cái cây to gần nhà thợ mộc) và còn nhiều event nhỏ khác...Nói chung là các event này khi đủ điều coi sẽ coi được,không giới hạn lắm về thứ ngày.
    -Tặng quà tặng nhiều cũng được.
    -Nông cụ ko cần nâng cấp,ở mức độ thấp nhất đã có thể bửa đá to,gốc cây.Sau khi dùng 1 thời gian nó sẽ tự nâng cấp.
    -Về vụ xây nhà,Hân phải đến đúng thời điểm họ có làm việc,phải có đủ lượng gỗ và tiền,xem cái bảng trên tường phía sau ổng coi xây gì tốn bao nhiêu rồi chọn thứ cần xây(không phải nói chuyện với ổng đâu).
    -Game này có kết thúc không á?Hân thử hỏi Natsume xem có bao nhiêu bản HM kết thúc?:D Game này không hết đâu.Sau mùa xuân năm 3,bố sẽ đến kiểm tra trang trại và decide xem có được ở lại không.Nhưng dù chơi dở mấy nhìn chung vẫn được ở lại.
    -Khi có festival,cũng giống với các bản khác,nhìn chung không thể rời quảng trường được,phải tham dự hết lễ hội.
    -Bỏ đồ vô rucksack hình như được,Hân dùng hết tất cả các phím khi đang cầm đồ xem,lâu rồi cũng không nhớ nút nào.Nhưng hình như không thể lấy ra mà không cần enter.
    Thế là xong nhé,cần gì cứ hỏi tiếp.:D

11. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

Bản HM này là bản HM đâu tiên ss chơi ^^ Cũng na ná với BTN thui
    L1+square nếu em chơi = tay cầm, còn nếu dùng giả lập thì em chỉ cần đối chiếu 1 chút thôi, config của N64 hơi khác 1 chút đấy, liệu cơm gắp mắm là đc ^^!

Bản này tán tỉnh dễ lắm, nói chuyện với các cô ấy nhiều và tặng quà đúng sở thích thì chỉ cần 1 lần/ngày thì khoảng 1 tháng là lên tim 1 lần, nói chung ss nghĩ ko nên tặng nhiều 1 lúc mà nên tặng quà mỗi ngày để còn có dịp gặp các E lên tim, tặng chăm chỉ quá, lỡ các bé ấy lên tim quá nhanh, mình ko kịp coi các E thì tiếc lắm.
    *Tip: Nhớ vác theo con Cún của mình theo khi nói chuyện nhé, sẽ lên được nhiều thiện cảm hơn đấy

Cách dễ nhất là em ra hỏi bác thợ ren, bác ấy sẽ cho em đúng gợi ý.
    Bản này có cái hay là ko cần % kinh nghiệm của vật dụng, cho nên em nâng lên lần cuối luôn cũng được.

Nói chuyện với ổng ko có tác dụng gì đâu.
    Sau lưng của ổng có cái bản vẽ được đính trên tường ý... ^^ Em qua ngó vào cái bản vẽ là nó sẽ hiện lên list nâng cấp nhà và các yêu cầu. Khi nào em tích đủ nguyên liệu và tiền thì chọn 1 trong số các thứ cần nâng cấp, ông lão sẽ quay lại và nói sẽ đến làm theo yêu cầu của em.... ::)

^^
    Chiu khó chờ 1 lúc là đc, còn không thì em để ý thấy có cái cửa ở phía trên Rose Square ý, chạy vô cái cửa ấy mở ra coi nhé, nó thông ra với trường đua ngựa đấy.

Have fun !

12. Mộng Hân

Còn mấy người lùn nữa vào hang chỉ gặp mỏi 1 đứa màu đỏ còn lại ở sau cánh cửa nhưng
    vào mãi nó cứ không cho vào vậy làm sao mình mới vào đó được ta
    Mấy người lùn có giúp mình làm việc không
    Sao khi lấy vợ thì cô ấy sẽ giúp mình làm việc vậy cô ấy làm có nhanh không nếu ở mức tình cảm tối đa
    Còn vụ hack lông chim xanh cầu hôn nếu mình đã có vợ rồi và câu hôn cô gái khác thì vợ mình ở nhà sẽ ra sao trở thành người lạ chăng

13. chuotcoi

em vào nhầm cửa rồi, cái cửa mà em nói là cửa vào mỏ, chỉ mùa đông mới vào được trong mỏ này thôi. Nhà của người lùn là cái hôc đen đen gần với chú lùn kia. Dễ tìm mà.
    Nếu quan hệ tốt với các chú thì trong những ngày mưa hoặc bão các chú ấy sẽ đến chắm sóc đàn bò cho mình, 1 số E khác cũng liên quan tới các chú này, em cứ từ từ tìm hiểu thêm ^^
    Cứ cưới thì cô ấy khắc giúp mình tùy từng cô gái mà giúp những việc khác nhau như tưới cây, chăm sóc đàn bò, cừu, nhặt trứng gà v.v...
    Còn vụ hack .... ss ko biết nhiều lắm. Em tự tìm hiểu cái đấy nhé :p

14. Legall_1351991

Giả lập N64 có sẵn phần cheat đấy,vào đó chỉnh được nhiều thứ hay lắm.
    Còn cái lông chim xanh thì sau khi cầu hôn lần 2,quay về nhà sẽ thấy vợ mình đã biến thành người mình mới cầu hôn,còn người cũ sẽ quay trở lại nhà của cô ấy và xem như chưa có gì xảy ra.Nhưng sau đó 1 tuần sẽ có event đám cưới lại(dĩ nhiên là với người mình cầu hôn lần 2 rồi).
    Vợ mình cưới về sẽ tự động hoàn tất việc cô ấy làm trong ngày trước khi mình dậy(đương nhiên chỉ có 1 trong số các việc chụt đã nói ở trên).

15. Mộng Hân

Cho Hân hỏi thêm tí nha hơi bị nhiều một tí :D
    - Không cần xem heart event của các cô gái chỉ cần tặng đồ thì tim của cô ấy vẫn lên đều đều phải không
    - Nhà mình ngoài việc xây thêm đồ thì có thể nâng cấp lên được không
    - Làm sao để có giường đôi hiện giờ trong danh sách đồ có thể xây Hân không thấy nó đâu cả
    - Cái cầu thang trong nhà để leo lên nóc nhà đề làm gì vậy
    - Nhà mình sao khi hoàn tất có mấy tầng ( đây là vấn đề thơi gian nhưng hỏi trước cho biết )
    - Sau khi 1 cặp lấy nhau ( không phải là cặp của mình mà là của các nhân vật trong làng ) thì bao lâu họ sinh con
    - Con của mình có chơi với bọn nhỏ trong làng không hay chỉ ở trong nhà
    - Làm sao để xem thông tin về nông trại của mình ( ấn Enter chỉ nhìn thấy những thứ trong balo mà thôi )
    - Nếu mình bỏ nông sản có thể bán vào mấy cái túi trên lưng con ngựa ( lúc nó lớn ) thì giống như mình bỏ vào bin phải không ( có mất mác gì không )
    - Thời gian trong game qua nhanh qua có cách nào làm cho nó chặm hơn không

Vậy là chỉ ngày bão mua làm cho mình thôi hã ngày thường thì không àh ?
    Vậy là mình không thể thấy vợ mình làm việc hả
    ----- Hết rồi chỉ hộ Hân nha -----​

16. Legall_1351991

Nhiều quá nên đánh số để trả lời
    1/ Đúng.
    2/Không nâng cấp được.Chỉ mở rộng nhà và kiếm thêm 1 số đồ trang trí qua các lễ hội.
    3/Giường đôi:Không có đâu.
    4/Để cho vui::)
    5/Chỉ có 1 tầng.
    6/Kai từng chơi đến năm 4 nhưng chưa hề thấy các cặp khác cưới nhau.Không biết có không nữa.
    7/Tương tự câu 6.
    8/Xem ở cuốn nhật kí cạnh giường hay cái gì đó dán lên tường gần giường,không nhớ chính xác.
    9/Không.
    10/Chịu,không có cách nào.
    *Bản này có từ rất lâu rồi nên không có những thứ mà ngay cả các bản sau cũng chưa có đâu,Hân không cần quan tâm làm gì.::)

17. Mộng Hân

Vậy cho hỏi nếu không có giường đôi thì sao lấy vợ bầy giờ không lẻ mình và vợ ngủ chung nhỉ

18. T*M*H

T*M*H C O N T R A

bản này mình nhớ là down về thì có sẵn cái code nâng cấp nhà max lun nên mún tìm hiểu thì cứ việc tạo 1 save mới và xài code là được.
    nếu bản này + với bản BTN thì sẽ ra sao nhỉ

19. chuotcoi

2 bản này về cơ bản là giống nhau về code mà. ss nghĩ sẽ chẳng ra cái gì hết.

20. T*M*H

T*M*H C O N T R A

nếu như giao diên của hm 64 như của hm btn và các sự kiện của hm 64 với hm btn gộp chung lại thì sẽ khác ý.
    cách chơi của hm btn nói chung là đơn giản, sự kiện cũng được. còn cách chơi của hm 64 thì hơi khó hơn như là thời gian nhanh hơn nè nhưng mà được cái là sự kiện quá hay với lại có vụ sưu tầm những bức ảnh đó quá tuyệt lun nếu như kết hợp những cái sự kiện của 2 bản lại và chỉnh sửa 1 ít thì sẽ cho ra 1 hm tuyệt lắm ah