Harvest Moon 64

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi bluedaisy, 18/12/04.

1. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Ha Glitch là lỗi của Game, nếu dễ bị đính thì chắc hổng còn Glitch để mình bị dính nữa ^_^ (vì sai khi phát hiện Glitch thì cái hãng của nó sẽ điều chỉnh lại). Với lại đa số Glitch đều làm hỏng Game, có ai mà ham ba cái vụ đó.

Thêm cái bổ sung vụ bà già, hình như bả chỉ chết vào mùa xuân nếu mình nói chuyện với bả, qua các mùa khác thì không có chuyện đó. Ai rảnh thì kiểm chứng lại nghen. ^_^

Mà không hỉu sao sang đến năm thứ hai thì các sự kiện lại kéo đến dồn dập làm tui trở tay không kịp, mà lại chẳng có cái hướng dẫn nào nói về sự kiện cả. Ví dụ sự kiện Karen và Elli nói chuyện ngoài biển, Elli và Mary nướng cá, Ann và Mary nói chuyện trong rừng...

Có chơi chơi mà Karen bỏ nhà đi chưa vậy? Suốt ngày cứ thấy nó đòi bỏ ra thành phố để ở. ^_^

Thôi dẹp mấy cái kia qua một bên, giờ chuyển sang chuyện Patch của Harvest Moon của VBA. Down Load cái Patch về, giải nén, sẽ được File tên là Harvest Moon-Friends of Mineral Town (U).ips. Bạn hãy copy File này vào Folder chứa Rom của bạn, xem Rom của bạn tên gì, sau đó sửa tên của cái file *.ips lại giống với tên Rom của bạn (ví dụ Harvest.ips, 123.ips) nhớ là phải giống hệt chỉ giữ có cái đuôi là .ips thôi. Sau đó mở Game lên, vào nhà tủ lạnh xem thử chú thích của các món đồ đã thay đổi chưa, nếu chưa tức là do tên vẫn chưa giống. Hãy kiểm tra lại rồi khởi động lại Game. ^_^
    Have fun. Lưu ý dùm là tuyệt đối cấm xài Cheat Code.

Các file đính kèm:

2. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

@ Sao Daisy lại gặp Popuri ở trong tiệm bánh của Elli năm đầu tiên ah? Lần trước chơi thì hình như đúng là gặp đang tưới cây ở trước nhà.
    @ Karen mới kinh khủng, 1 tuần mình ko gặp nhỏ ít nhất là 1 lần, có khi 2-3 lần, đến cái tiệm của Saibara của kiếm luôn mà chẳng thấy nhỏ đâu hếtT___T Daisy nghĩ là lúc đó tụi nó ở trong phòng riêng, giống như bản BTN ah, mà phòng riêng ở bản 64N này thì làm gì được vô chứT____T
    @Glight này hình như ai cũng gặp cả thì phải, Alicia thử xem. Nhưng Daisy chưa thấy nó đang mặc khăn tắm bao giờ cả (ngay cả lúc thi bơi^^)
    @ Cứu Vineyard xong là ba của Karen thay đổi thái độ liền^^ Ba Karen thương con kiểu gì tối ngày cứ thấy ổng nhốt nhỏ ko, hồi nhỏ 1 lần, giờ thêm 1 lần nữa, pó tay^^
    @ Nếu năm 3 mà bạn chưa có được trái tim màu vàng của Karen là cô ta sẽ đi luôn^^
    @ Sự kiện giữa các cô gái với nhau thì bạn phải có trái tim green trở lên mới gặp thì phải^^
    @ Daisy nằm mơ về Elli rồi nhưng mà không biết giúp đỡ cô ta như thế nào?
    @ Trong bản 64N này sẽ có 5 lifestyle:
    Ladies Man: tất cả thời gian đều nói chuyện và tặng quà cho các cô gái^^
    Money Man: tất cả thời gian dành cho công việc, có nhiều thật nhiều hoa màu và gia súc. Không có thời gian dành cho vilagers và girls.
    Lazy Man: tất cả thời gian dành cho việc đi xung quanh làng, uống rượu, ăn bánh và tham gia lễ hội. Không quan tâm đến công việc và girls^^ (suốt ngày ăn và chơi => cái này làm chưa được thì nghỉ chơi HM luôn rồi T___T)
    Animal Man: đầu tiên dành thời gian kiếm tiền mua thú, sau đó là dành tất cả thời gian chải lông, nói chuyện với chúng và lại ko nghĩ đến các cô gái.(cái này chắc mình làm ko được rồi, ko tặng quà cho Karen làm sao chịu nổi^^)
    Over Acheiver: phải có mọi thứ: các bí mật, screen, các bức tranh, tặng quà cho các cô gái, chăm sóc thú vật, thắng tất cả các lễ hội (cái lễ hội Vegetable thắng sao nổi :-s)
    Có ai lấy được cái danh hiệu nào chưa vậy?

3. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Gặp Karen hử? Tối nào mà nó chẳng ở quán rượu (dĩ nhiên có vài ngày không có ở đó) tuy nhiên nó có thể ở ngoài biển, ở sân nhà nó, trước nhà ông thợ mộc.

Này nhé, sáng ra tui chạy đi cho chó ăn, chăm sóc vật nuôi, sữa thì bán, 6 quả trứng gà thỉ bỏ túi, ông chó chạy lại nông trại của Ann, khoe chó, tặng một quả trứng (nếu có Wool thì tặng Wool), nói chuyện, chạy vô chỗ Mary, không khoe chó, tặng một quả trứng, nói chuyện, chạy lại tiệm bánh của Elli, khoe chó, tặng trứng, nói chuyện, mua bánh, chạy ra chỗ bà già, tặng bánh, chạy lại tiệm hoa gặp Popury (chỉ năm thứ nhất), khoe chó, tặng hoa (lấy từ hôm qua), vào nhà tặng bánh cho ba mẹ Popury, chạy ra ngoài rừng (nếu gặp đứa con gái nào ở đây nhằm mấy bữa nó không có nhà thì tặng). Hái cỏ bỏ túi (để mai cho có ăn), chạy vô chỗ thợ mộc (nếu gặp Karen lại tặng trứng, (mùa xuân thì tặng veryberry, mùa thu tặng Grape juice), ra hồ ném trứng xuống nước, gặp bà tiên xin Love, nếu có Mary ở đây thì tặng hoa, bứt một bông để dành cho hôm sau, chạy ra leo lên cái cây (năm thứ hai) gặp Popury trên núi, khoe chó, tặng hoa, nói chuyện, chạy về rẽ qua quán rựu, thường giờ này mở cửa, khoe chó, tặng trứng cho Keren, còn bi nhiu trứng cho hết người trong quán (thường có khi không gặp đủ bọn con gái nên sẽ thừa trứng, nếu đủ sẽ thiếu), quay vìa nhà, hái trái (nếu có) tưới nước, đi ngủ.
    Sáng dậy thường xuyên bị bệnh nên lúc tối phải ăn mấy cây cỏ thuốc trên đường. Nếu vẫn bệnh thì Load ra đi tắm.

Vậy tui sẽ đạt danh hịu gì? ^_^

Còn việc sự kiện với các cô gái thì lạ há! Tui có 3 đứa tim hồng, hai đứa tim cam mới thấy sự kiện dồn dập (khoảng mùa hè năm thứ hai, mấy ngày đầu hổng hôm nào hông có sự kiện)

Còn việc nằm mơ thì tui hông nhớ, hình như là ra chỗ có nhà ông bán thuốc, thấy hai đứa nhỏ nói chuyện rùi Elli nó bảo mình có mún chơi gì đó không (tui không chắc là đứa nào).

Mà ai Down cái Patch ở trang #1420 về thử đi rùi cho ý kiến nghen. ^_^

4. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Thì đó, mình đã kiếm hết những chỗ này rồi mà vẫn không có. Có nhiều lúc kiếm mấy đứa con gái mệt đứt hơi vẫn ko ra,ko như BTN, lúc nào cũng tìm được mấy nhỏ đó, hình như gamefag cũng có nói đây cũng là 1 Glight của 64N. Ví dụ như chủ nhật có mưa mà đi tìm Karen thì còn lâu mới gặp, lý do: chủ nhật thường ở ngoài biển cả ngày, mà mưa nên ko ra ngoài, quán bar lại đóng cửa => pó tay T___T
    @ Bạn làm chưa đến đâu hết^^. Nhưng theo cách của bạn thì vừa có girl (phần lớn thời gian) lại vừa chăm sóc thú vật kỹ càng vào buổi sáng. Cho nên bây giờ bạn chỉ có nước đi kiếm hết tất cả các screens, pictures, bí mật và thắng tất cả các lễ hội thì chắc sẽ được cái danh hiệu Over Acheiver.
    @ Quên:-p Lần này chỉ tập trung tán tỉnh mình Karen, còn lần trước thì chơi lâu quá rồi ko nhớ rõ:D Hình như là tim vàng thì các sự kiện bắt đầu diễn ra chứ ko phải xanh lá. Mà mình thường lấy các sự kiện giữa các cô gái vào năm 2 thôi, chứ năm 1 thì chỉ có bị té, nằm mơ với bị bệnh.
    @ Cho Daisy hỏi cái tờ giấy ở tiệm của Rick, nhìn vô (lúc nó để trên cái bàn) thấy toàn là chữ tiếng Nhật ah, là giấy gì và có công dụng ra sao vậy. Ko nhớ rõ giá của nó, hình như là 1000G.

5. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Có ai chơi ăn gian bằng cách khoe chó ch Karen chưa, Alicia thấy mánh này hay nên áp dụng và thành công đó. Chỉ trong 1 đêm biến thành tim hồng lun. Chỉ có điều hơi mỏi tay thôi.

Các sự kiện giữa 2 cô gái với nhau Alicia không thấy, chỉ thấy sự kiện tụi nó iu nhau thui à >.< Năm thứ 2, Alicia mới chơi hết mùa Xuân. Đi đâu cũng thấy các sự kiện iu nhau tùm lum hít. Làm sợ wá chừng, vì tui mún lấy hết mấy tấm hình mà.

Các danh hiệu chắc do hmfarm đặt cho vui thôi fải hông Daisy, chứ dân làng đâu có phong cho mình danh hiệu như vậy đâu, đúng hông ???

Tờ giấy mà Daisy thấy trong tiệm của Rick là lúc nào, ý Alicia là sau khi Daisy mua món gì thì nó hiện ra tờ giấy, vì thường tiệm của Rick bán món này xong mới bán món khác.

Vụ Karen thì Alicia lại thấy nói là sau 3 năm mà ko cứu xưởng rượu là nhỏ và mẹ sẽ đi lun, mún giữ lại chỉ có cách cưới trước đó mà thôi (nếu chưa kịp cứu tiệm rượu á).

Lễ hội vegetable thì Daisy trồng nho trong nhà kính vào mùa Đông á, rùi để dành đem đi thi thử xem. Với dâu thì khả năng thắng cao hơn mà.

Mà ở bản này cái tủ với cái tủ lạnh kinh dị wé, để dành dc có 1 món / ngăn à. Làm chật tủ hoài.

6. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

@ Có Daisy thử rồi nè^^ Nhưng mà Daisy cho Karen lên từng bậc tim, để xem những mẫu đối thoại khác nhau, chứ ko có cho lên tim hồng luôn^^. Mà Daisy phát hiện ra chỉ từ tim trắng lên tim blue là hơi lâu thôi, chứ từ green -- vàng -- hồng thì cũng ko lâu lắm^^
    @ Lạ 1 điều là mình tặng Very Berry cho Karen nhiều hơn là cho xem con chó nữa, vậy mà chẳng thấy lên tim gì cảT___T Daisy thấy chỉ có Popuri là lên tim nhanh nhất thôi ah^^
    @ Ko có gì phải lo đâu Alicia, chỉ cần mình có tim vàng (hoặc hồng càng tốt) thì sẽ lấy được tấm hình thôi ah.
    @ Mới đầu Daisy cũng nghĩ vậy, nhưng thấy trong bản FoMT, DAC được gọi là Moneybags đó, nên nghĩ là có thể lấy được danh hiệu đó. Với lại nếu đặt cho vui thì tại sao chỉ đặt mỗi 1 bản 64N?
    @ Sao Daisy ko nhận được hạt giống nho?:-/ Mà Alicia nè, lần trước chơi thì Daisy đã save trước, để có thể load lại và thử bằng tất cả các loại trái cây trong nhà kính
    ở cái lễ Vegetable chết tiệt đó rồi mà vẫn ko thắng nổi T___T Có cái ông kia ở gamefaq nói là thắng cái lễ này = 1 thứ ko tin được: Potato, nhưng mà Daisy thì dùng tất cả các loại trái vẫn ko thắng:-s
    @ Đâu có, lần trước Daisy chơi có cứu Vineyard gì đâu, chỉ cần tim vàng trở lên là cô ta sẽ ko đi đâu.
    @ Ah, lần này chơi thì như đã nói Daisy tập trung lấy lòng Karen^^ cho nên ko thèm nuôi thú nhiều (chỉ 1 bò, 1 cừu), cũng ko thèm mua cái kéo với đồ vắt sữa bò luôn. Cho nên lúc Daisy thấy tờ giấy đó để ở cái bàn mà Rick đứng thì ở cái bàn kia (nằm dọc tường bên trái nếu bước từ ngoài vào) có 1 cái kéo, 1 cái đồ vắt sữa, 1 chồng thảm trải sàn và 1 cái blue feather (vì Karen đã có tim đỏ).
    @ Còn cái kèn hình quả trứng màu blue ah, thì hình như bắt đầu mùa thu thì Saibara (cái ông kế bên tiệm của Rick) mới bán nó phải ko? Nghe nói nếu mình tặng cho ông này hòn đá blue rock thì ổng sẽ làm cho mình cái gì đó?:-/

7. DAC

DAC Space Marine Doomguy

@ Daisy: Ủa? Bộ tờ giấy nó viết tiếng Nhật hả? Tui không để ý, để về coi lại nhưng mà giờ Rick hết bán đồ rùi, hổng biết còn tờ giấy hông. Mà không hỉu sao thằng này tốt bụng lém, nó bán rẻ cho tui cái Blue Feather với giá 9800G ^_^.

@Alicia: Vụ khoe chó tui cũng nghe nói, nhưng mà tui hổng khoái vụ đó lắm, nên mỗi ngày chỉ khoe chó một lần thôi (cũng như mấy đứa khác và cả dân làng ) ^_^.

Sự kiện iu nhau là sao? Tui hổng được thấy cảnh nào hết, chán thiệt, hổng hỉu tại sao.

Vụ kíu xưởng rịu là seo? Tui hổng biết, hướng dẫn chi tiết vụ đó dùm dới. ^_^ (mà chỉ là nghe nói thui phải hông?)

Tủ lạnh thì đúng là chán thật, nhưng mà không có vụ nấu ăn nên tui chã bỏ chi vô tủ lạnh hết. ^_^

Trồng dâu bằng cách nào vậy? Tui chỉ biết đi lụm dâu thui hà.

Ngoài ra cho hỏi cách chỉnh nhanh, chậm, cách chụp hình của N64 với (tui chỉ chôi Harvest Moon với N64 nên vẫn còn chưa quen cách dùng)

Bổ sun thêm:
    Ổng sẽ bán cho mình cái bình bông màu xanh (là cái bình màu nâu mà ổng hông chịu bán đoá)

8. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

@ Mình mua tờ giấy đó, nhưng mà mở balô ra chẳng thấy nó nằm ở đâu hết, vậy mới tức chứ[-(. Mình nhìn thấy nó viết tiếng Nhật trên mặt, chứ đâu có biết nó nằm ở đâu đâu, tự nhiên mua xong chẳng thấy nó đâu hết. Cho nên càng mù tịt công dụng + cách sử dụng nó, mới hỏi coi có ai thấy nó ko nè, lần trước chơi hình như mình cũng thấy nó mà.
    Chắc bạn là bạn tốt của Rick nên được giảm giá ah.
    Lần này Daisy chơi đến mùa thu thì thấy cảnh Karen và Kai cãi nhau nè:
    Kai vừa biểu Karen nên giảng hòa với ba của nhỏ thì ngay lập tức bị nhỏ đánh liền, đánh người ta xong còn khóc rồi chạy vô nhà nữa chứ^^
    Sự kiện nữa là Karen bị say rượu và nói lảm nhảm gì đó, Kai hỏi cô ấy có sao ko, nhỏ chửi Kai stupid rồi rời khỏi quán rượu, pó chi luôn^^ Còn Kai thì cả 2 lần đều nói là "Tôi biết điều đó cũng ko khó để nói ra nhưng..." tội nghiệp Kai:D
    => Kết hợp với lần chơi trước, phát hiện ra chẳng những phải làm bạn với mấy cô gái mà còn phải kết bạn với mấy đứa con trai nữa mới thấy các sự kiện giữa họ^^
    @ Cứu Vineyard để được tấm ảnh từ Karen, 1 trong các tấm ảnh trong 64N. Daisy thấy tấm ảnh này là khó lấy và hay nhất ah^^, nhưng ko biết mùa thu năm thứ 2 còn lấy được nó ko. Ngay những ngày đầu tiên bạn phải kết bạn với Duke, ông phục vụ ở quầy rượu. Ông ta dai lắm, là bạn 1 thời gian lâu rồi mới chìa ra chai rượu của bà Karen. Song song đó, bạn phải kết bạn với 3 chú lùn ở gần khu mỏ, 3 đứa này còn dai hơn, trong đó còn có 1 đứa ko biết nói nữa chứ, tặng quà nhiều nó mới nói:((. Khoảng ngày 20 của mùa hè trở đi, 1 ngày bạn đến tặng cho 3 chú lùn quà thì mỗi người họ sẽ nói về chai rượu đó và cách để gọi Harvest Goddess để cứu Vineyard. Sau đó đến gặp Harvest Goddess và chọn dòng "Grape Spirit" và ngày 6 mùa thu bà tiên sẽ đến báo mộng cho bạn rằng những Kiefu Fairy đã quay trở lại. Ngày 7 mùa thu, sau khi Zack đến thu hoa màu thì Karen sẽ tới và rủ bạn đến Vineyard để xem Kiefu Fairies và cô ấy sẽ nhảy múa vì quá vui mừng. Check mail tại mail box trước nhà bạn sẽ nhận được tấm ảnh của Karen.
    => Dai nhất là cái vụ tặng quà ah, tặng cho đến khi là bạn, rồi cho đến khi họ chịu nói ra về cái vụ tinh thần của mấy cây nho, rồi chai rượu, rồi Harvest Goddess nữa.
    Lưu ý là nếu họ chỉ nói về Harvest Goddess hay cái cây ngủ cách đây 20 năm thì nếu bạn có ra gặp bà tiên cũng ko thấy cái dòng "Grape Spirit" đâu. 1 chú lùn sẽ nói về cái cây nho già và tin thần của cây nho, 1 chú lùn sẽ nói về chai rượu và biểu bạn đi gặp bà tiên (chú lùn ở ngoài cửa hang Harvest Sprites ah), 1 chú sẽ nói về Kiefu Fairies, họ sẽ ko nói lời tạm biệt mà cứ lặp đi lặp lại về những điều đó, lúc đó thì cái dòng "Grape Spirit" mới xuất hiện khi bạn nói chuyện với bà tiên ah.
    @ Xây nhà kính bằng cách đọc tờ giấy dán trên tường nhà ông thợ mộc ở Moon Moutain, sẽ hiện ra cái list, chọn Green House. Sau khi có nhà kính thì ở tiệm hoa sẽ bán đầy đủ các loại hạt giống cho bạn, bao gồm dâu tây, chứ ko phải quả dâu dại (Very Berry) mà bạn nhặt ở trong rừng đâu.
    @ Cách chỉnh nhanh chậm thì mình chưa chỉnh bao giờ vì thấy tốc độ như vậy cũng vừa chơi rồi:D Còn cách chụp hình:-/ có nghĩa là làm đứng hình đó hả? phím F2. Hỏi Alicia biết ko, chỉ dùm mọi người luôn đi nha.
    @ Sau vụ Vineyard, Daisy vẫn tiếp tục kết bạn với mấy chú lùn thì nghe nói nói vầy nè (lại cũng mỗi chú nói 1 câu về cùng 1 sự việc):
    "I can't remember what it's called. But it's sparkly and round. If you give it to me, I'll give you a good thing."
    "I want the sparkly one. It's round, sparkly and pretty."
    "You know the red sparkly thing that tastes sweet'n sour? It increases your energy."
    => Daisy nghĩ là đem cục bi mà Stu cho lúc mình trồng nhiều hoa Pink Cat thì nó sẽ cho mình trái táo tăng lực ah (vì Daisy chưa có sự kiện này) nhưng mà đang là mùa thu, làm gì có hoa Pink Cat, với lại mấy chú lùn nói đến sự kiện gì thường là lúc nó sắp xảy ra ko ah, chứ ko có nói sớm đến gần 2 mùa như vậy. Vậy có ai biết cái vật ko nhớ tên đó là gì ko?

9. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Sry Daisy, ghi lộn đó mà, mún thắng Vegetable festival thì trồng dâu nghen. Và HM64 có cái hay là khi bạn load lại game thì game các sự kiện sẽ thay đổi 1 chút, ví dụ như người thắng cuộc sẽ dc đổi, do đó mí bạn thử cách này xem, thắng ko dc thì load lại cho tới lúc thắng thì thui. ^^ Vì lúc Alicia chơi năm đầu tiên, ngày Spirit fes á, máy của Alicia bị dump, chơi lại thì thấy 2 người ông chủ tiệm thuốc (ngoài mình và ổng ra) mời chơi nhạc cụ bị thay đổi.

Nếu ý DAC hỏi cách chụp screenshot thì bấm F3 á (hùi trước Alicia chơi nó ghi là "Capture screenshot" trong menu khi bạn đang chơi bấm esc làm màn hình thu gọn lại đó, nhưng hum wa chơi lại thì nó ghi là "Cut bitmap image ..." (wên gùi). Nói chugn gì cũng dc, cứ bấm F3 là xong. Xong rùi mún kím các hình mình đã chụp thì vô chỗ bạn cài chương trình giả lập á (ví dụ : Alicia cài vô C://Progames/Project64). Vô trong đó sẽ có 1 folder save screenshot, mở ra sẽ thấy mấy tấm hình của bạn. Cái này tiện lợi vì chụp bao nhiu cũng dc mà.

Cái bình màu nâu mà ông Saibara nói là bị hư nên ko bán đúng hông. Nhưng lúc Alicia đưa cục đá xanh cho ổng thì bị ổng la là vô duyên. Rùi sau đó cái bình cũng đâu có chuyển thành màu xanh đâu. Trong faq nói là sau khi đưa ổng cục đá xanh thì ngay lập tức cầm cái bình đó lên sẽ thấy nó đổi màu.

Alicia còn nghe nói vụ Rick làm cái lồng đèn bằng Moonlight cho mình nữa đúng ko ? Có ai gặp chưa ???

Còn cách điều khiển trong HM64 là bực mình nhất, mún lấy gì cũng phải mở giỏ ra hết(tốn hết 5 phút nếu đứng ngoài trời). Bán hàng cũng phải mở giỏ ra lấy đồ, đóng lại rùi bán và mở ra để lấy cái tiếp theo. Alicia toàn để dành bán trong chuồng thú cho khỏi tốn thời gian ko à.

Mà sao Alicia chơi đến mùa Hè năm 2 mà chưa thấy các cô gái bị té trặc chân hít ha. Chỉ vỉ làm bạn với cả làng nên các cặp iu nhau rầm rầm, Alicia sợ họ cưới trước khi mình có tấm hình thì mệt lém.

À, Alicia có gặp sự kiện ngộ nghĩnh với Karen nữa nè. Đi ra biển vào buổi tối, bạn sẽ gặp Karen hỏi bạn có thích cô nàng không. Nếu chọn thích thì cô nàng sẽ nói "Vậy sao không đưa mình cái blue feather đi". Cái mặt của thằng nhóc ngố wá, nên Karen nói thêm "Ủa bạn chưa biết hả, đó là truyền thống ở làng. Tui tưởng bạn biết rùi chứ". Nếu Daisy cần thì cứ add vô cái fic của Daisy ha.

Quên mất, cái vụ hộp nhạc nữa. Sau khi có hộp nhạc đứa con gái nào cũng khen nó hết á, và lúc nào cũng bị hỏi là có tặng cho cô ấy ko? Sao Alicia nghe nói mình có thể chơi nhạc để quyến rũ họ mà, chứ còn đem tặng thì chỉ tặng dc 1 người mà thôi, uổng lắm.

10. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

@ Thanks Alicia nhiều nha. Pó tay với Karen >.< Người ta kêu đưa Blue feather thì nói ngọt dễ sợ, còn Karen thì... cái mặt cay cú như đang chửi vô mặt người ta^^
    @ Daisy cua Karen xong rồi, nên giờ đang tiến tới cái lồng đèn của Rick nè^^ Ở Lễ hội Lồng đèn Rick có than là cục Moonlight đó khó kiếm nhớ hông? Nhưng hình như kết bạn với Rick, xong rồi tặng cho nó 10 cục đá thì có sự kiện gì đó, 20 cục lại có sự kiện khác. Nhưng Daisy chưa thử được, mấy cái vụ kết bạn này dai dẳng quá, kết bạn để cứu Vineyard xong giờ ngán dễ sợ:-s
    @ Bị té là các sự kiện khó gặp nhất của mấy nhỏ đó ah. hmfarm.com nói là tim vàng là có sự kiện này nhưng Daisy chơi thì lần nào cũng phải là tim hồng sự kiện này mới diễn ra. Khó nhất là Karen, bữa kia thấy ko có ai định đi về rồi (tại vì vừa vô Vineyard là có thể gặp nhỏ đứng ngay nhà làm rượu mà) ai dè tự nhiên quay lại đi tuốt vô trong kia mới thấy nhỏ bị té ngay gốc cây. Còn Elli thì té ngay bờ sông, gần lối vào khu rừng.
    @ Mà Daisy ko tìm ra cách chơi nhạc T___T Alicia nè, cái hộp nhạc đó nằm ở bên cái ngăn đứng trong balô ah, mà cái gì đã nằm trong cái ngăn đó là bất di bất dịch, làm sao mà lấy ra để tặng hay là chơi đây. Mà cả 2 lần chơi Daisy đều chưa đào được cái item dễ như vầy :-o
    Hình như họ toàn cưới sau mình ko thôi Alicia ah.
    @ Còn chỉnh nhanh, chậm tốc độ của trò chơi thì thế nào A. ?:-/
    @ Trời, sao kì vậy nè T___T Daisy đem trái dâu thử đầu tiên nè (tại nhìn nó tươi ngon quá mà^^) Sau đó thì tới lượt tất cả các trái cây trong nhà kính (là tất cả các loại trái trong 64N luôn rồi ah) mà cái ông bán thuốc vẫn thắngT___T Mà Daisy ko thấy người thắng thay đổi ở cái lễ hội Vegetable quái quỷ này Alicia ah, chỉ thấy nó thay đổi ở các lễ hội khác thôi.
    @ Mà còn vụ mấy chú lùn kêu đưa vật gì đó thì sao vậy Alicia?:-/

11. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Cái vụ lồng đèn phải tới 10 cục Moon Light lận hả, Alicia gặp Rick ở dưới hang á, tặng hắn thì hắn vui. Còn gặp hắn ở nhà thì có khi hắn ko vui lắm thì phải (hông nhớ, chì nhớ tặng cho ông Saibara thì bị la).

Hộp nhạc hả, Daisy đếm bước chân từ chỗ bắt đầu trồng được rau củ của mình nha. Hàng dọc là 10 bước và hàng ngang 3 bước. Hàng ngang là tính theo hướng các chuồng thú và nhà của mình đó, coi như mấy căn này nằm trên hàng ngang đi ha. Mới đầu Alicia ngày nào cũng đào mà hông dc, sau này chơi típ thì tự nhiên dc. Mà dc cũng kì. Alicia bắt đầu đào lúc 5:15am. Đến sáng bị đưa vô nhà. Chạy ra đào tiếp vẫn dc tính (tổng cộng phải vung cuốc 10 nhát cho cả 2 lần). Sau khi có nó thì Alicia nói chiện với Rick hắn sửa miễn phí. Sau đó nói chiện với mấy cô gái lúc nào cũng có chọn lựa cho cô ấy hay không. Tiếc gần chít nên chưa cho ai hít.

Chỉnh nhanh thì dùng phím F4 á, nhanh dã man lun. Cái gì cũng nhanh, thời gian cũng nhanh. Nên mình chạy hụt hơi ko kịp. Tốt nhất là kìm tốc độ lại ^^.

Vụ thi Veggie Alicia cũng hổng bít, tưởng ăn gian load lại dc chứ T.T

Còn vụ mí chú lùn thì chắc là cục bi rùi. Hum bữa Alicia nhớ Daisy nói bị glitch á, có đoạn 2 chú nhóc đến tặng đồ đúng ko, tụi nó ko tặng viên bi hả ???

12. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Trời#-oT____T Hèn gì, nó tới tặng thuốc với bánh sao lại tới vào lúc sáng sớm như vậy chứ#-o Lúc đó có trồng quá trời hoa Pink Cat mà ko để ý, chắc là nó tới cho Daisy cục bi, rốt cục bị chôn dưới đất rồi còn dí cho nguyên bình thuốc của ông nó cho uống nữa T____T
    @Mà tới đưa cục bi hình như có mình Stu tới thôi mà Alicia? Có Kent đi chung nữa hả?:-/
    @ Hôm nay Cliff lại tới nông trại đưa cá cho Daisy ăn tập 2. Ăn mà hôì hộp dễ sợ, hên là ko có gì xảy ra:whew:
    @ Nghe nói đem bầy gà để lên cái nóc nhà của mình, chỗ ngắm sao ah, thì khỏi cần chăm sóc nó cũng cho mình trứng, có ai thử vụ này chưa vậy?
    @ Ah, sau khi mua cái chai rỗng ở Flower Festival (Rick bán) thì tới lấy rượu miễn phí ở hầm rượu tại Vineyard, rồi New Year Festival đem ra thi uống rượu với dân làng họ sẽ thua hết ah. Cái lễ hội này thì dễ thắng mà ko cần đến bình rượu này, nhưng Daisy muốn thử uống nó trong lễ hội, mà lúc đang diễn ra lễ hội thì đâu có mở balô ra được đâu?:-/
    @ Vụ tạp chí: mới ban đầu Daisy định viết cho bản BTN, nhưng bây giờ đang phân vân ko biết là nên viết về dân làng ở bản BTN hay 64N vì thấy Yu chuẩn bị đưa ra part BTN nên nghĩ chắc mảng BTN cũng sắp đầy hết trơn rồi.
    Còn Commic Caption sao Daisy thấy hơi ít ở bản AWL và STH. Mấy bản trên PS2 và Gamecube thì Daisy ko chơi nên pó tay rồi >.< Mấy cái Commic Caption = tiếng Nhật Alicia cần thì đưa đây Daisy hỏi thử xem, biết đâu dịch được, nhưng mà cũng chưa chắc nữa :whew:

13. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

4 Daisy : Alicia chưa có trồng hoa nên không gặp sự kiện cục bi nên cũng hổng bít, chỉ đoán thui vì thấy lúc Daisy bị kẹt có hoa và có 2 đứa nhóc mà.

Gà thì Daisy đưa chúng ra ngoài nông trại không thì chúng cũng tự kiếm ăn dc, nhưng cứ bỏ gà ra ngoài 1 ngày là hôm sau thía nào dự báo thời tiết cũng mưa ^^.

Cái bình rượu đó Daisy mún uống trong lễ hội chi vậy ??? Uống lúc nào cũng dc mà.

Hic hic, ko ai bít tiếng Nhật thì để Alicia hỏi thử mấy chổ khác xem sao T.T Thx Daisy.

4 Hiếu : Bạn gặp cây Tartan 2 đầu rùi thì cố gắng nói chiện và làm bạn với nó đi. Sau khi nó thân với bạn thì khi nói chiện với nó bạn sẽ thấy có 3 lựa chọn, cái thứ 3 là lai ghép đó. Chọn xong rùi thì mới ghép dc.

- Vụ con ngựa thì tui bó tay, vì thường là mùa Thu hay đông năm đầu là ông Takakura (cái ông ở chung với bạn) cho bạn mà.

- Vợ hông có nấu ăn đâu ^^.

- Một con bò đực cũng dc. Sau khi con bò đực của bạn lớn, bạn sẽ có thêm chọn lựa là "milk" nó, bằng cách này bạn làm cho nó gặp con cái lẹ hơn và có bò con.

14. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Hic! Hai bạn có biết Link nào cho Down Load HM của Game Cube không vậy? Chỉ tui với.

Vụ vật nuôi: Tui trồng một bãi cỏ khoảng 6x6 ô. xong rùi xây rào bao quanh, tới lúc cỏ mọc thì xây rào xung quanh rồi cho tất cả bò, cừu, gà (nhốt chung cho phẻ) Cứ vậy hễ trời không mưa tụi nó vẫn cho trứng, sữa và lông như thường, cho nên lúc đầu tui không cần cho tụi nó ăn, tuy nhiên làm vậy mất thời gian lấy sản phẩm lắm nên tui chỉ áp dụng với mấy con mới đẻ (bò con, cừu con, gà con), lúc nó trưởng thành thì đem vô chuồng.

Hộp nhạc: Tính từ chuồng chó, đi thẳng vô ruộng, đào ở cái ô thứ ba từ bên phải khu vườn đếm qua, đào khỏng 10 nhát. Thật ra thông tin này có ghi trên tờ bản đồ kho báo nhặt trong vườn mà, nó hướng dẫn mình dựa theo cây thông và chuồng chó để tìm vị trí này, tui tình cờ nhặt được khi định xem trên cây có mật ong như bản Friend of Mineral Town không ^_^.
    Xong rùi đem cho Rick sửa, nói chuyện là nó tự sửa với điều kiện mình phải làm bạn nó, xong rùi đem cho đại đi đừng tiếc, sau này muốn có bao nhiêu thì cứ việc nhờ Rick sửa là có. Hộp nhạc là thứ mà đứa nào cũng khoái hết á.

Vụ lễ hội, các bạn có biết ông già đem món gì đi thi hông? Tui nghi hình như chính là dâu đó (ngó trên bàn chỉ có cà tím với dâu thôi).

Vụ cái bình: Sao loạ rứa, có tặng đúng viên đá xanh đào trong mỏ hay không (cái cục sần sùi tên Blue gì đó) vừa tặng xong cầm cái bình trong Shop lên là nó biến thành màu xanh và ổng bán với giá hình như 2000G.

Vụ...khác: Hum bữa sinh nhật, tự nhiên Elli tới nhà tặng cái bịch chi đó (chắc là khăn tay), vậy có phải mấy đứa khác cũng sẽ tặng cho mình không? Tại sao hum đó chỉ có Elli đến? Còn mấy đứa khác đâu? (lúc đó 4 đứa tim hồng, 1 tim cam)

Vụ...nọ: Hum qua có một cảnh khá hay mà không chụp được, tui vô nhà Elli, nói chuyện nó không hiện tim lên mà chỉ hiện chữ A như mình nói chuyện với dân làng á (hết hồn) vừa chạy ra cửa thì nó gọi mình lại rùi lầm bầm gì đó (tui chỉ nhớ loáng thoáng là nó có nói câu "I...Like you!" ^_^) xong rùi nó nói là hi vọng mình sẽ tặng Blue Feather cho nó. Vụ này hơi giống Karen.

Vụ...kia: Sao mấy bác chơi tài vậy? Mới 1 năm mà để dành đủ tiền mua nhà kính rùi?

Vụ chụp hình: Hông biết sao tui nhấn F3 thì màn hình đơ luôn, sau đó nó bão lỗi (cái lỗi hay gặp mà nó kêu mình Send/Don't send để tìm lỗi á), xong rùi thì nó tự động tắt luôn cái giả lập, vô Folder của giả lập thấy ô mới tên Green Shot nhưng trong đó chỉ có 1 biểu tượng của Image, nhấn vô không có gì, trắng bóc tức là nó không chụp thành công, vậy là sao?

15. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

4 DAC : Yugi nói với ông là gửi lại cho ổng cái bản hướng dẫn HM3 nha, hum bữa ổng lỡ lời từ chối hẻ. Hum nay gửi lại đi, đừng lo. Ông có mí cái artwork nào đẹp của bản này thì gửi cho Yugi lun nha (artwork là hình giống như fanart nhưng pro hơn, ko phải screenshot đâu nha).

Vụ hộp nhạc : cho rùi vẫn còn cái hộp bị hư hả DAC ? Vậy mà hổng bít, làm lúc nào cũng từ chối hết á, tiếc mà. Tui lỡ save rùi, thui hy vọng hum nay đi nói chiện vẫn còn cho tụi nó dc.

Vụ cái bình : Tui tặng đúng mà, nhưng ổng la và cầm cái bình lên vẫn ko thay đổi, chắc tùy hứng ổng wá. Cái cục đó tên Mythril đúng ko ?

Vụ con gái tặng wà : Ông cua gái giỏi thiệt, tui chơi gần năm rưỡi mà chỉ có mỗi Karen lên tim hồng thui. Mí đứa khác tim vàng, còn Ann vẫn tim xanh lá. Nên chỉ có mỗi Karen tặng wà sinh nhật mà thôi.

À, vụ ông với Elli nghe vui nhỉ, vậy chắc khi mình ko thèm hỏi cưới cô ta trong khi cô ấy có tim hồng lâu rùi thì họ sẽ "đòi" Blue feather ^^

Kím tiền thì chỉ có trồng trọt, nuôi thú và bán mấy thứ lượm dc bên ngoài mà thôi. Mà trồng thì tui chỉ trồng có 2 luống cây mà thôi (mỗi luống 1 bịch hạt giống - 8 cây). Thời gian wá lẹ nên tui ko trồng nhìu, khỏi tưới nhiều.

Vụ chụp hình : chắc lỗi giả lập rùi. Níu mà khuyên ông down giả lập khác chắc ông khóc wá, vì sợ bị mất file save mà. Nếu ko thì tui cũng hổng bít. À, hay là dùng chức năng chụp hình căn bản của bàn phím đi. Bấm nút Print screen sysRq á, xong rùi vô bất kì chương trình coi ảnh nào mà paste nó ra, nhưng cái này có 1 hạn chế là chỉ chụp dc 1 tấm là phải paste ra liền, nếu ông chụp nhìu tấm 1 lúc nó sẽ giữ lại tấm mới nhất mà thui.

4 Hiếu : 2 cái này ko kím ra hình, căn phòng vắt sữa thì bạn đẩy bò vô đó, nó sẽ tự động lấy sữa bò 2 lần / ngày cho bạn, cuối ngày thì đẩy nó vô chuồng để ăn, vậy thui. Còn cái kia để biến sữa thành pho mát và bơ đem bán.

16. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Hộp nhạc: CHo rồi không có lại hộp bị hư, mà phải đào lại ở ngay chỗ cái hộp trước bị chôn á, muốn bao nhiêu cũng có, chuối cái là hơi mất sức với lại đâu phải lúc nào cũng gặp được Rick đâu.

Vụ cua gái thì tui nói rùi, bữa nào cũng đem trứng đi tặng, nhưng khi có những thứ khác thì thay vô (Ann thích lồng cừu, Karen thích dâu dại và cái trái màu xanh tím của mùa xuân, Popuri thích hoa, còn Mari chỉ cần tặng trứng và tới thăm thư viện mỗi ngày). Tui toàn cho đồ như vậy, tới lúc hầu như lên tim cam hết tui mới tặng hộp nhạc (vì lúc này mới biết về hộp nhạc).

Tui không nhớ nó tên gì (về coi lại mới biết), chỉ bít nó y hệt như là cái viên màu xanh trong mỏ của FOMT á, mà hình như tên nó đúng là Blue Stone mà? tặng ổng chỉ cám ơn chứ hỏng có la mình đâu. Viên nó màu xanh đậm, nếu viên bạn tặng là viên xanh nhạt, có hình thoi thì tức là sai rồi.

Vụ hướng dẫn: Làm sao gửi đây? Gửi tin nhắn không cho File đính kèm. Mà gửi qua Mail thì tui không biết cách, với lại có gửi thì mai mới được vì cái đĩa mềm của tui bị hỏng mất rồi.
    Chụp hình bằng Print Sceen thì tui cũng biết vụ đó, nhưng mà past ra hình xấu lắm chứ không được như cái F3 đâu.

17. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Lúc paste ra ông chọn save với đuôi là .PNG sẽ cho chất lượng đỡ hơn và file cũng ko nặng đâu. Jpeg thì đúng là xấu tệ, còn bitmap thì nặng bà cố lun.

Ông gửi mail cho Yu á, xong rùi chọn attach file và dùng chức năng browse của nó để đưa đúng cái file ông cần gửi. Xong thì ngồi chờ nó scan 1 chút, rùi thì send bình thường.

Wên, cái gamecube đó ko chơi giả lập dc ông à, chơi dc tui đã chơi từ đời nào rùi ^^

À, vụ cục đá đó nếu ông chơi FoMT thì coi tên nó xem, đúng là Mythril mà, ko fải cục hình thoi. Để tui thử tặng wà cho ổng nhìu hơn vậy >.<

18. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Được rồi Alicia ơi^^ tặng nữa bị chửi nữa bây giờ^^ Cái cục đó giống cái cục đá đắc giá nhất trong hang động phía sau suối nước nóng của bản BTN ah. Tên nó là BLue Rock (giống như quả cầu gai, màu xanh dương ah). Nhưng trước đó Daisy có tặng trứng cho Saibana làm quen với ổng trước rồi nên ổng nhận liền ah. Sau đó cái bình vẫn màu nâu, đến khi mình tới cầm lên thì nó chuyển thành xanh liền và ổng đòi bán giá 2000G.
    @ Hộp nhạc cứ tặng thoải mái đi Alicia ah, muốn đào nó lúc nào cũng được hết ah, chỉ sợ ko cất công đào thôi ah, với lại trong hướng dẫn nói là có nhiều lúc đào ko có, như Daisy nè, chơi lần 2 mà vẫn chưa đào được T____T
    @ Đúng là kinh dị nhất là cái shop của Rick ah, đóng cửa 1 tuầnT___T Có lúc hên thì gặp nó đóng cửa nhưng đi dạo ở bên ngoài.
    @ Ah, Daisy mới phát hiện ra cái Glicht này cũng có lợi lắm^^
    Ở chỗ cái cầu thang đường lên Vineyard ah, thay vì đi thẳng lên Vineyard, thì đứng sát vô cái bụi cỏ cuối cùng, (phía trên bụi cỏ). ở bên trái, quẹo qua đó, đi vô cái vùng màu đen đó luôn, cứ đi chừng vài bước cho tới khi không đi được nữa thì quẹo xuống dưới, sẽ thấy mình đang đứng ở trong làng Flower Bud. Daisy đi thăm Karen xong, đi ra và quẹo trái như vầy để tới làng gặp mấy nhỏ kia, tiết kiệm thời gian hơn^^
    @ DAC: Nhà kính thì hổng phải nhanh đâu^^, tại lần trước Daisy có chơi rồi nên còn nhớ chút chút, vơí lại đang chơi lại tới mùa thu năm 1.
    Xấu hay đẹp ko phải do chương trình chụp mà do loại file mà bạn chọn (cái đuôi file ah) Cái đuôi là .BMP là đẹp nhất nhưng mà nặng quá, còn JPEG thì xấu quá rồi nhưng được cái dung lượng thấp, Daisy cũng thường xài giống Alicia, đuôi PNG ah.
    @ Mỗi cô gái đều sẽ có một sự kiện "đòi" Blue feather riêng, Karen kêu mình đưa cái Blue feather mà Daisy tưởng như mình đang bị chửi >.<
    @ Ah, có 1 cái Glight nữa là Elli đang tim vàng mình đưa cái Blue feather tự nhiên nó chuyển sang tim hồng rồi nhận lời luôn ah^^. Nhưng Daisy nghĩ đó là do còn thiếu 1 món quà nữa là nó chuyển sang tim hồng nên lúc đó Blue feather như là 1 món quà vậy.
    @ Hình như tim vàng trở lên sẽ có tặng quà sinh nhật. Nhưng mà nguyên ngày sinh nhật bạn có làm ở nông trại ko? Các cô gái sẽ tới nông trại vào các giờ khác nhau trong nguyên ngày đó.
    Karen tặng cái vòng tay may mắn, Popuri hình như tặng cái bịch hạt giống gì đó, có 1 nhỏ tặng khăn tay, hình như là Ann.
    @ Ah, nghe nói có sự kiện Ann mời mình ăn kẹo ah, có ai gặp chưa?
    @ Có ai nói cho mình nghe vụ mấy cái card ở tiệm bánh với tiệm hoa được ko? Nghe nói bao nhiêu point gì đó trong card thì được đổi lấy cái gì ah. Hổng hiểu >.<

19. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Mấy bạn chơi HM64 mà mún thấy sự kiện mí cô gái tặng đồ ăn cho mình thì cứ đi vòng vòng rùi về nhà khoảng từ 2 - 4 pm á, Alicia thường dc đồ ăn lúc 3pm. Có lúc mới về tới nhà cô ta đã đi sau lưng mình rùi ^^

Cám ơn Daisy vụ glitch có lợi nha. Alicia ngán tặng wà cho Karen vì đi lên nhà nhỏ tốn thời gian, nên toàn gặp nhỏ trong wán bar ko à.

Mấy cái card đó Alicia cũng hổng bít đòi. Alicia mua wá trời bánh lun, trong card có hơn 20 points vậy mà tới ngày cuối năm vô tiệm hổng thấy ai nói vụ đổi điểm hít. Hình như ngay ngày cuối năm thì shop bán hoa hay là shop bán bánh sẽ đóng cửa đó (trúng ngày CN hay T4 gì đó, Alicia cũng wên rùi). Mà lúc nói chiện với cái tiệm mở cửa thì hông ai nhắc đến vụ đổi điểm lấy wà hết trơn. Xui gì đâu.

À, ai có chơi BTN thì wa topic bầu các cô gái cho Yu kìa, ổng đang thu thập tư liệu để viết đó.

20. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Vụ Flower Card và Cake Card:
    Flower Card: Mua bất kì loại hạt giống hoa nào, mỗi bịch sẽ được cộng 1 Point. Mỗi 10 Point được xổ số độc đắc 1 lần, giải thưởng là mấy cái món đồ để trang trí cái nhà bếp.
    Cake Card: Mua Cake (chỉ riêng Cake) ở tiệm bánh, mỗi cái được 1 Point. Mỗi 10 Point được xổ số độc đắc 1 lần, giải thưởng là mấy cái món đồ để trang trí cái nhà bếp.
    Mỗi loại thì có 3 giải thưởng. Ngày mở xổ số là khoảng 4-5 ngày cuối năm (tức là mấy ngày gần hết mùa đông lận á, hình như ngày cuối mùa đông sẽ hết giải). Nói chuyện với chủ tiệm (cha Elli và mẹ Popuri) ở trước bản tính tiền. Trước khi xổ nên Save F5 trước vì có khi xổ trật uổng Point (có lần tui xổ lần đầu ra giải nhất, xổ tiếp 3 lần sau thì trật chuối dễ xợ).

@ riêng cho Alicia: Mới có 20 Point là wá ít rồi, mỗi ngày tui đều mua bánh để ra tặng bà già nên Point tui hơi bị dư ^_^. Còn viên đá tui xem lại thì tên đúng là Blue Rock, mà trước đó nên làm wen với ông già rùi hãy tặng.

Vụ hộp nhạc: Hình như tới Summer (không rõ năm thứ nhất hay hai) thì nó mới xuất hiện. Hình như trong bản đồ kho báu cũng có nhắc tới.

Vụ tặng đồ ăn: Cả nải chuối luôn, hôm bữa về lúc khoảng 4 giờ 45 hay gì đó, vừa vào nông trại thì con Elli tới gọi mình, ai dè nó vừa đến đúng cái vị trí để đứng nói chuyện thì quay 180 độ rùi đi về luôn, hổng nói chuyện được, nó vừa đi ra thì thằng cha mua đồ đến (tức là đúng 5 giờ). Cũng có hôm tui hỏng làm gì được hết vì cả đám kéo đến tặng, đứa này vừa đi thì đứa khác lại đến (sao không đến cùng lúc cho khoẻ).

Vụ này: Hum wa lại thấy cảnh mới, sau khi vô thư viện xong, quay ra mất tiu con chó (tại lúc nào vô làng tui cũng ôm chó theo khoe dân làng), biết ngay là có chiện, con bé Mari từ thư viện chạy theo để thổi lộ "I Like you" :D, xong nó cười hi hi rồi vô nhà (có lẽ khoảng gần chiều, nhưng nó không đòi Blue Feather), xong rùi tui phải chạy về kiếm con chó.

Vụ nọ: Tui hên wá, "cua" được thằng Gray, bi giờ mỗi khi nó hỏi "Mún gì?", tui chọn Ann thì nó kêu mình tự đi nói với Ann đi ^_^. Hoạc nó bảo Ann tuy không biết nấu ăn nhưng... (tự mấy bạn tìm hiểu nhé). Hơn nữa nói về Anime thì nó hướng dẫn mình chăm sóc thú. ^_^. Với lại tui cũng dụ được ông lão khó tánh cha của Karen rùi, bi giờ ổng hiền khô hà.

Vụ kia: Thằng cha bán hàng rong lại tới nhà dụ bán cho tui bịch hạt giống 'súp bờ siêu' gì đó, ai dè là bịch Cabage, lỗ hết 50G.

Vụ bơi lội: Hên wá, thắng rùi, nhưng... phần thưởng là cái wái gì thế này hổng biết, một con heo nằm chắn ở góc nhà (không biết làm bằng đất hay bằng sắt gỉ).

Vụ chạy nhanh: Nhấn F4 thì chẳng có chuyện gì xảy ra cả, dzậy là seo? Cứ tới mấy cái lễ hội là tui lại phải chờ mút chỉ hà.