Harvest Moon 64

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi bluedaisy, 18/12/04.

1. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

@ Tới lễ hội chạy nhanh thì sao mà kịp nói chuyện với dân làng?:-/ Nói chuyện vơí dân làng trong lễ hội ghi được nhiều điểm affection của họ lắm ah.
    @ Ah, sao DAC tặng mấy nhỏ con gái trứng gà (lại chỉ có 1-2 trứng/ngày mà bọn họ đều lên tim vàng -- đỏ sau 1 năm -- 1 năm rưỡi hết vậy? Ví dụ như Karen đâu có thích trứng gà đâu?
    @ Gray trong bản 64N này công nhận khó chịu thiệt, tặng nó cái trứng, hiện lên "Look happy", tặng thêm cái nữa nó ko cám ơn 1 tiếng mà còn nói "đủ rồi" nữa[-( Đưa con chó cho nó xem hoài mà sao hổng thấy nó có gì thay đổi thái độ gì hết, nhưng cũng ko sao vì mới mùa Thu năm 1 mà^^
    @ Bơi lội trong bản này đúng là dễ hơn BTN nhiều vì bấm có 1 nút mà, bù lại thì phần thưởng chán ngắt, con heo đó ko biết ngoài để trưng còn để làm gì được>.<
    @ Ah, có ai được Popuri tặng cho bình trà lúc tim vẫn còn màu trắng chưa? Chưa bao giờ nhận đồ ăn từ 1 nhỏ mà đang có tim màu trắng hết ah:-o
    @ Dân làng trong 64N này "cua" hơi bị lâu ah, tặng quà quá chừng mà chưa gặp được các screen giữa các cặp nữa, chỉ mới thấy được các sự kiện giữa Kai và Karen ah (do cứu Vineyard ah)
    @ Trong bản 64N còn nhiều Glight quá, lại có nhiều Glight có lợi nữa chứ^^ BTN thì ko để cho mình có lợi như vậy rồi. Nhất là cái vụ tặng quà cho Karen, toàn là thức ăn phải chế biến hoặc là đồ mắc tiền ko >.<
    @ Ah, còn cái tờ giấy nhìn vô thấy có viết tiếng Nhật ở tiệm của Rich ah, lúc mình tới hỏi tờ giấy thì Rick nói là " "Room organizer" Organize your living space! Don't carry around items you don't need. Price... 2000G!" Đến giờ Daisy vẫn ko biết đã mua về nhưng nó đi đâu rồi nữa >.<

2. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Vụ card : Choài, đứng trước bàn couter hẻ, vậy mà Alicia cứ đi vô nói chuyện ko hà, như là hàng ngày tâm sự á, nên hổng dc gì hít. Còn DAC ngày nào cũng mua bánh thì nghèo là fải gòi ^^

Vụ hộp nhạc : thì hình như đúng mùa Hè năm thứ 2 mới dc. Hùi trước lâu lâu có thời gian là Alicia đi đào, nhưng ko bao giờ có, cứ nghĩ là sai vị trí. Sau đó thì đào thử cho zui lại ra.

Vụ tặng đồ ăn : Hehe, Alicia có kinh nghiệm nên cứ làm việc và đi lòng vòng tặng wá, sau đó canh giờ chạy về lúc 3pm. Con gái kéo tới nườm nượp ^^. Mà ko chỉ con gái đâu, dân làng mà thích mình cũng tới tặng wà nữa đó, đồ ăn ko à.

Vụ bơi lội ; Con heo đó là để ngăn ngừa bão cho bạn, nhưng tui vẫn bị bão nè. Bi bay mất nàh kính, nhưng load lại thì bị bão nhưng nhà kính còn nguyên. Nói mới nhớ có ai kím dc con gà cũng giống như con heo đó chưa, cũng bảo vệ thời tiết nhưng con gà này nằm trogn ngăn dụng cụ đặc biệt của mình. Cái vụ đi đào kim loại mới vui, Alicia cứ tưởng bản của mình bị lỗi, vi` ko bao giờ vô hang dc. Ai dè ngày 8 . Đông nó mới mở cửa hang >.<

Vụ chạy nhanh : Tùy giả lập của ông thui. Tui xài project 1.6, nguồn tui lấy trong thư viện á. Thường game của tui chơi nó hiển thị chỉ có khoảng từ 60-70% (của cái gì hổng bít). Nếu bấm F4 nó sẽ ra 100% và lẹ dã man lun. Thui ông nghe lời Daisy đi, lo đi tám với dân làng để lấy lòng.

Nhậu : Nếu ai nói chiện với ông Doug và Gray trong lúc 2 người này nhậu ở bar thì vui lắm á. Bữa nào tui post hình vô CC cho coi. ^^

Alicia chơi nhìu bản 1 lúc để viết fanzine nên nói thiệt, khi mới chơi xong mà ghi lại thì nhớ. Chứ bây giờ ngồi nhớ lại chắc wên hết trơn. Vì mỗi bản thì chơi với 1 mục đích khác nhau, cuối cùng nhìu khi lộn tè le ^^

À, DAC wa topic bầu chọn các cô gái cho BTN đi. Daisy và Alicia chọn rùi đó, chọn giúp YU viết fanzine mà. Còn file của ông đã âttch và gửi Yu dc chưa huh ?

3. DAC

DAC Space Marine Doomguy

To Daisy:

Nói chuyện xong rùi vẫn phải chờ mút chỉ mà ^_^. Thời gian dư wá nhìu.

Ai nói karen hông thích trứng gà ^_^? Tặng nó bảo là Happy đó, mà tui nói rùi, khi có thứ khác thì tặng thay mà (ví dụ bữa nào cừu cho lông thì tặng lông cho Ann, mà xuân thì hái hoa tặng Popuri, hái trái veryberry tặng Karen, mùa thu tặng dâu dại cho Karen). Mà hông có ngày nào wên cho đâu nghen, với lại lúc nào cũng khoe chó và nói chuyện (khoe chó mỗi ngày sẽ cộng điểm, xong nói chuyện lần thứ nhất cũng cộng điểm, tới lần hai hết cộng, tuy nhiên với Karen nói lần hai sẽ bị trừ điểm).

Mún dụ Gray phải kiên nhẫn, tặng trứng và khoe chó mỗi ngày, dần dần nó sẽ chịu nói chuyện với mình, chỉ tặng trứng thôi đừng tặng gì khác. Mà xui wá, tui cua xong thằng Gray thì tới lượt con nhỏ Popuri để ý thằng chả (hum qua nó mới tới nhà Gray để xem vườn hoa thằng chả trồng, còn nói là sẽ tới thăm thường xuyên nữa chứ T_T)

Vụ bơi lội đúng là chuối thật, hổng dè bố của Elli già rồi còn xung wá, cuối cùng bị dau bụng ^_^.

Vụ tim trắng tặng wà thì chưa gặp, xui wá.

Dân làng thì nên tặng đồ họ thích sẽ mau lên tim hơn (tặng cái gì mà họ cho công thức tức là họ thích cái đó)

Vụ tờ giấy thì tui hổng có thấy, chắc tại mua đồ hết trơn rồi. >_<

To Alicia:

Dù sao giờ có cái nhà kính, trồng cũng khá nên hết nghèo òi, rút kinh nghiệm sau này lo xây nhà kính trước.

Vụ hộp nhạc: Bộ tới mùa Hè năm thứ hai lận hả? Sao tui đào được nó ở mùa Xuân năm thứ hai T_T?

Vụ tặng wà: Thằng đưa thư vừa tới nhà tui vào mùa Thu, nó tặng tui nấm, tui lo wá xá hông biết nó có đi cua con Mary hông nữa >_<, bít dzậy hổng thèm tặng trứng cho nó.

Cái con gà khùng đó (hình như gà gỗ) để chưng thui hà, hổng có làm gì được, đào trong mỏ á, hồi trước đào xong, tính lại chơi với Rick ai dè bị thằng chả giựt mất tiu lun >_<.

Giả lập: máy tui chạy có 50-65% hà, hổng biết tại sao nữa T_T. Trước giờ tui xài toàn giả lập bị lỗi, giả lập PS thì không load trực tiếp bằng F3 được, Giả lập Snes và VBA thì không chơi một số trò được, giả lập Nes thì hông chạy nhanh được... Nhưng vì nhà không nối mạng nên làm biếng Down giả lập mới.

Nhậu: Vụ này chưa thấy. ^_^

Đúng là ngộ thật, tại sao mỗi bản gia đình lại có một chút khác nhau thấ nhỉ ^_^?

Tui chưa chơi BTN nên hông bít bầu thế nào. Còn vụ gửi File dính kèm thì vẫn hông được (có lẽ tại diễn đàn), gửi lên nó bảo chờ rồi 'can not gì gì đó' mệt wá, gửi wa mail không được, trời hỡi, nhấn vô mục gửi tin nhắn wa Mail thì nhận được thông báo: Thành viên này không muốn nhận mail, nếu có gì hãy liên lạc với ban quản trị, bó tay >_<.

Vụ Glitch: Mới bị cái Glitch mới, chó bị mắc kẹt!
    Chắc các bạn đã biết là ngày nào tui cũng xách chó đi chơi rùi. Nên dễ gặp Glitch với nó. Tui tình cờ thả con chó vô góc chuồng vật nuôi của Grey (thực ra lúc đó tính mở của vào đó) và nó bị kẹt ở đó luôn, húyt sáo gọi cũng không ra được T_T.

Thấy hay hay thế là tui chạy đi thử tiếp, và rút cục là con chó lại bị kẹt trong góc hàng rào. Các góc khác nó cũng bị kẹt, nhưng có chỗ kẹt luôn, có chỗ lại ôm lại con chó được (0,0) (~_~) (x.x) (^_^).

4. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Bố của Elli?:-/ Người làm chung tiệm bánh với Elli đó hả? Đâu phải bố đâu, nếu bạn định cua Elli thì anh ta là tình địch của bạn đó^^ Nhưng mà tới phiên bản BTN tự nhiên người này lên chức ba của Karen ah @_@
    @ Lần trước mình chơi ko biết lại 1 cái Glight nữa hay cái gì, lần đó thì mình ko có xem TV báo là ngày mấy hang bắt đầu mở cửa, ngày 6 chạy vô tự nhiên ông gác cửa cho đào, ngày 7 cũng cho luôn:hug:
    @ Daisy cũng đào được con gà đó nè, nhìn tức cười quá, bấm nút A (trong máy Nintendo) thì nó hiện ra cái tên gì dài dòng lắm, mà sao Alicia biết nó có tác dụng ngăn ngừa bão hay vậy, Daisy đào được vậy chứ cũng hổng biết nó có tác dụng gì.
    @ Ngày 3 mùa Thu (chưa thấy bão mùa thu bao giờ) Daisy gặp phải bão nè, mùa hè thì có 3-4 cơn bão gì đó, kỳ này chơi phải nói xui kinh khủng T___T
    @ Mà ở dưới cái hang đó ngoài con gà, 1 táo sức khỏe với khoáng sản các loại ra còn gì nữa ko ha?
    @ Nói chuyện với Kai cũng tếu lắm, nó toàn nói về lấy lòng các cô gái ko ah^^
    @ 2 ông bà ở khách sạn trên núi (cái ngôi nhà mà leo lên từ cái cây ở trước hang vô mỏ khoáng sản ah) Nếu ai chưa chơi đến năm 2 thì lên trên đó sẽ đúng nghĩa khách sạn luôn, ngủ ở trên đó sáng mai mới về nhà, vì cây cầu gãy rồi, hổng có đường xuống^^
    Đặc biệt có thể tìm thấy quả Full Moon Berry ở đây (cái quả màu vàng mà các Harvest Sprites nói ah) vào mùa Thu trong 3 ngày 10, 11, 12.
    @ Daisy thấy bản này cua gái với mấy villager có khó hơn bản BTN thiệt, nhưng mà vụ thu hoạch thì dễ hơn nhiều, trong BTN có mấy cái cây trồng lâu lên gần chết, kêu mấy Harvest Sprites tưới phụ mà cũng ko kịp nữa. Nhưng mà mấy con cá truyền thuyết trong BTN lại dễ bắt hơn là phải lấy tấm ảnh cuối cùng (Party Picture) trong 64N^^
    To Alicia: Chắc bây giờ Alicia lấy được cái bình hoa rồi phải ko? Có điều vô lý là mùa Thu làm gì có hoa Pink cat mà trong cái bình lại cắm hoa đó^^. Daisy cũng giống Alicia, lăng xăng đi vô phía trong nói chuyện với mẹ Popuri luôn, bởi vậy có chơi xổ số được đâu^^ (cái này giống chơi oẳn tù tì với bà tiên trong bản GB quá)
    Đúng rồi, sau khi kết thân cả với Gray thì mới gặp được sự kiện giữa cặp Popuri và Gray mà, nhưng mà DAC ko phải lo, nếu mình đã có ý định kết hôn với Popuri thì Gray có nước "ở giá" thôi, vì mình kết hôn xong mới tơí lược mấy cặp trong làng mà^^

5. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Cái link torrent của DAC là cái gì vậy ? Down cái gì về HM à, nhưng Alicia ko xài torrent vì mạng íu, sợ ít seeder.

Mún bít tác dụng của các dụng cụ thì bấm vô nó và bấm nút Z (giả lập á, Alicia hình như ko có chỉnh lại, nút nào mà ko phải 2 nút thông dụng là nó đó).

Ủa, mình ngủ lại trên núi dc hả ? Hình như đâu có dc ? Ko có cầu mình vẫn nhảy qua cái cây xuống đất dc mà.

Hôm qua chơi gặp sự kiện dồn dập. Xong hết các giấc mơ với các cô gái rồi. Và tặng hộp nhạc wá trời lun (nhờ DAC á). Tui mới chỉ ẵm Elli và Maria thui à ^^.

Có ai gặp 1 sự kiện dài tập chưa, nghĩa là thấy mấy cảnh liên tiếp ở những chỗ khác nhau á. Tui gặp chuyện ông bán hàng lừa đảo đi lừa Maria, rùi lừa ba của cô và cô ấy nói chuyện với ông ta nữa. Cũng hay lắm.

Ở bản này chắc ngay sau khi tui cưới là tụi nó cưới nhau rầm rầm wá, vì tui thấy wá chừng sự kiện iu nhau. Karen nhìn ko đẹp trong bản này, nhìn Popuri dễ thương wá, tui cũng hổng bít chọn ai nữa ^^

6. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Đâu có, leo lên được chứ đâu có nhảy xuống được đâu, nếu nhảy xuống được thì tiết kiệm thời gian quá rồi:-/
    Sao Daisy nhảy xuống ko được:-/ bị kẹt lại cái khách sạn đó luôn.
    Ráng canh Karen ah, khó gặp lắm. Alicia vô có ko gặp nhỏ đứng ngay trước hầm rượu, mà cũng chẳng có ai ở đó hết thì mau mau tới cái cây ở tuốt bên trong, nhỏ bị té ở đó ah^^
    Hic, có sự kiện này nữa hả? Sao Daisy ko gặp, hay là lần trước gặp nhưng lại ko nhớ, lần này chơi lại, quyết tâm "cua" hết tất cả các villager trong làng Flower Bud mới được^^.

7. DAC

DAC Space Marine Doomguy

To Alicia:
    Ha ha! Sự kiện dài tập hả, tui chưa thấy. Chỉ thường gặp sự kiện dồn dập thôi. Tui vào nông trại của Ann, bị nhỏ tát cho cái lăn đùng xuống đất (không biết có ai nhớ sự kiện này là gì không) ngồi dậy chạy ra bãi biển, gặp ngay karen, nói chuyện với nó và nó đòi Blue Feather, chạy ngược trở lại, lên nhà Karen thì thấy nó và...không nhớ là ai, hình như Popuri đang tâm sự, bao nhiu sự kiện xảy ra trong có 1 ngày ^_^.

Tui cũng gặp sự kiện Mary chạy theo khuyên thằng cha lừa đảo, mà nó còn tặng cho ổng sợi dây chuyền (hồng thèm tặng tui T_T). Hôm sau thì lục được sợi dây trong hòm thư, đem khoe Mary thì nó đòi lại luôn T_T.

Cái Torrent ở đó là Down bản A wontheful Life đó mà, hông down lẹ hổng chừng nó cắt nguồn đó. ^_^

Hiện tui là mùa đông năm thứ hai, hình như hết năm thứ ba thì bố của thằng nhân vật chính quay về và kết thúc Game phải không?

Tui tặng wà cho thằng chủ quán rựu wá trời mà ổng hổng cho tui gí hết, vậy làm sao có sự kiện cứu Vineyar >.<. Các bác gặp sự kiện này vào mùa nào vậy? Trước đó ổng thường nói câu gì? Hiện ổng cứ bảo là "tôi luôn mong cho anh ta được hạnh phúc, cả bạn cũng vậy".

Ngán nhất là sự kiện đi xem thỏ với Ann và xem hoa với Popuri, hai bữa đó làm mấy con bò, cừu của tui bị bịnh, còn gà thì hết cho trứng T_T.

To Daisy: Sau khi leo lên cây thì có thể nhảy thẳng từ trên vách đá xuống đất (vậy mà hông gãy dò). Còn lẹ hơn lúc leo lên.

Con gà thì tui chỉ biết tác dụng là để thằng Rick nó giựt lại thôi (hình như của ông nó)

8. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

To DAC: bạn qua góp vài ý cho cái cover của Yu post bên "Kế hoạch làm tạp chí về HM" đi, Alicia với mình cũng post vài ý rồi ah.
    @ Vậy Daisy mới sợ kết thân với dân làng luôn rồi nè:-p Ông đó chịu làm bạn vơí u rồi, còn phải mất 1 thời gian ổng mới cho u chai rượu đó ah, kinh khủng :-s. Ổng cho Daisy vào cuối mùa Xuân, vì mình quên nên đến giữa mùa Xuân mới bắt đầu "cua" ông ta. Mà song song đó u phải kết bạn với mấy chú lùn nữa nghen, Daisy chơi thì đến ngày 20 mùa Hè là họ bảo ra gặp bà tiên để cứu Vineyard rồi. Ngày 7 mùa Thu thì Karen sẽ đến rủ mình đi xem sự trở về của các Kiefu Fairy.
    @ Mà Daisy thắc mắc là ko biết mùa Thu năm 2 có thực hiện được chuyện cứu Vineyard hay ko, hay là phải bắt buộc là mùa Thu năm 1?
    @ Cho mình hỏi 1 chút, A wonderful life nhưng mà là file .ISO hay là file cho PS2 vậy bạn?
    @ Daisy chơi lâu quá rồi, nên chỉ nhớ ổng luôn tới vào mùa Hè, chứ ko nhớ là mùa Hè hơn 2 năm (gần 3 năm), hay là mùa Hè hơn 3 năm (gần 4 năm) nữa. Kết thúc game thì sau phần nêu staff of HM 64N là có 2 lựa chọn: chơi tiếp và kết thúc.
    @ Mấy u gắng kết bạn với mọi người xem có thu thập được sự kiện nào mới ko ha, hay kinh khủng như cái vụ bị Cliff đầu độc cá của Daisy cũng được^^, có thì post lên cho mọi người nha, mấy vụ cho đồ ăn thì Daisy chỉ thấy lạ là sao Popuri tim màu trắng mà cũng tặng đồ cho mình, khi đó mình đâu có là gì trong mắt nhỏ đâu^^

9. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

4 DAC : Cái vụ với Mary là chuyện dài tập tui gặp đó. Mới đầu tui gặp ổng lừa Maria và Haris tới đuổi đi (mình đứng ngay đó mà hông lèm jì dc). Sau đó thấy ổng lừa ba của Maria. Rùi mới gặp cảnh Mary đưa ổng sợi dây chuyền và nhận dc thư rồi trả lại cho Maria.

Sao lại bị Ann tát vậy huh ? Tui toàn bị nó trả lại cái thẻ mua bánh có điểm á, hông bít đưa bả lúc nào mà bả cứ chạy theo trả lại ko à, tui gặp chiện này 3 lần rùi đó. Rùi bả hỏi có thích đồ ngọt ko, trả lời thích mà hông thấy jì hít ^^. Và Ann té đâu hông té, canh té ngay trước cửa nông trại, mới chạy ra đã gặp bả rùi.

Cái file AWL đó down về chơi trên giả lập GC huh ? Nghe cũng ngộ, để tui mò cách down bằng torrent thử. Thx DAC ha, mà sao ông ko đợi cái OWL bằng tiếng Anh cho PS2, từ giờ đến cuối năm là có thôi. Nó sửa nhiều lỗi cho bản AWL và có nhìu thứ mất tích dc hiện lại nữa.

4 Daisy : Alicia chậm chân hơn Daisy, tới mùa Đông mới bít chiện cứu Vinegar vì thấy Karen cứ đòi bỏ đi, làm hoảng hồn đi tìm cách giữ nhỏ lại. Cho nên mùa Đông mới có chai rượu và cứu cây thần, bây giờ đang gần tới mùa Thu nên cũng hơi hồi hộp.

Alicia hôm wa mới gặp sự kiện Elli khuyên Karen đừng đi, mai mốt hối hận, nhưng Karen giận dữ ko nghe, Elli khóc và bỏ đi, rùi Karen ngồi suy nghĩ. Tui còn gặp Ann ở nhà Karen nữa (chỉ đứng kế bên ba Karen thui, ko fải sự kiện gì).

Choài Daisy bị Cliff đầu độc huh ? Có vô bệnh viện ko, mà làng này làm gì có bệnh viện vậy chắc vô nhà ông chủ tiệm thuốc wá ^^. À, hôm qua tụi nhóc tới báo cho Alicia bít nhà tụi nó có chó con đó, nhưng mình hổng có bắt về hay đem đi cho dc, chán ghê.

10. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Giả lập Gamecube sao?:-O Có giả lập gamecube thì cho Daisy xin cái link để down đi. Chán ghê, cái giả lập của PS 2 chơi chẳng được HM gì hết:-s
    Ah, vậy là có thể cứu Vineyard vào mùa thu năm 2^^ Yên tâm đi Alicia, chỉ ngày 7 mùa Thu Karen mới tới rủ đi xem Kiefu Fairy thôi ah, ngày 9 thì Elli tới rủ đi xem Moon Drop Essence. Mấy tấm ảnh của Elli và Ann thì chỉ cần tim hồng và canh ngày đi xem sự kiện thôi ah, còn Popuri thì cực cái vụ chăm sóc hoa (lỡ gặp bão ko biết sao luôn:-s), bởi vậy Daisy thấy chỉ có tấm ảnh của Karen là thú vị nhất ah^^. Tiếc là mấy Kiefu Faisy chỉ là mấy đốm sáng, ko hấp dẫn gì hết, mới đầu cứ tưởng đó là mấy nàng tiên nhỏ như Tinker Bell (trong phim hhình Peter Pan) ah, làm mừng hụt:phew:
    Đúng rồi, Daisy tới hỏi thì Ann nói là nhỏ và Karen là bạn thân từ nhỏ và bằng tuổi nhau.
    Thì Daisy ăn con cá của Cliff xong bị chôn sống vậy ah, cái Glight bữa trước post lên đó mà^^ Nó có rủ mình tới xem con chó ko Alicia, hay là chỉ tới nông trại báo thôi?
    To DAC: Cái sự kiện xui xẻo bị Ann tát là sao vậy u?

11. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

4 Hiếu : Tui ko thích chỉ có hỏi và đáp những thứ đơn giản. Nên tui trả lời bạn 2 thứ mà bạn thấy ngộ :
    - Cảnh con bò và chú lùn là do con bò của bạn mang thai, nên bị "cách ly" vậy thui.
    - Cảnh trong lúc save thấy có thêm lựa chọn là bạn có thể mua trúng tấm thảm, và nó cho bạn lựa chọn chỗ trải thảm.

4 Daisy :
    Hôm nay Alicia gặp 1 người bạn nói là cứu cây thần vào năm 2, nhưng tới ngày 7 / Thu Karen ko tới. Hic hic, mong là mình ko xui như vậy.

À, có thêm sự kiện vui nữa nè Daisy , thứ nhất là Popuri và Ann nói về Gray nữa (hôm bữa nói về hoa Gray trồng, hôm nay thì nói về tính tình của Gray). Còn Maria lại bị lừa mua 2 trái dưa hấu. Mình mua dùm 1 trái và Ann mua dùm 1 trái, tụi nghiệp, hiền wá nên cứ bị dụ hoài.

Daisy định viết cho fanzine hay sao mà cần các sự kiện vui, có gì Alicia sẽ vết lên những gì vui mới gặp và gửi hình nếu Daisy cần. Thân.

12. hopeless

hopeless Youtube Master Race

Alicia đang nói về HVM bản nào mà thấy lạ hoắc dzậy????
    Sẵn cho hope hỏi có bản HVM nào có thể chơi trên PC ngoài BTN hông

13. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

--> Đừng hỉu lầm ý tui, tui chỉ mún bạn chơi và tự khám phá để tận hưởng hết cái hay của game mà thôi. Chứ cứ từng chút bạn đi hỏi thì khi tui trả lời tui sẽ có thêm exp và MP đúng ko, nhưng tui ko thích vậy. Tui thích trả lời những bài nào có tính xây dựng hơn.

4 hopeless : Vì tui đang nói đến bản HM 64 mà, hình như chỉ có tui với Daisy và DAC chơi bản này à.
    Nếu bạn mún chơi HM trên PC thì chịu khó download các giả lập của máy GBA, Nintendo 64, hay là những giả lập cũ xì như GBC và Snes để chơi những bản từ đời nào á. Bạn qua topic "HM 4 snes" sẽ thấy 1 số link down, ko thì vô Thư viện mà kím.

14. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Sự kiện bị ăn tát hả? Lúc đầu Ann nó hỏi mình có thícgh nó không, tui trả lời không? Nó vẫn cười tươi và bảo rằng "chúng ta vẫn sẽ là bạn tốt chứ?" rùi bỏ đi, tui hoảng hồn nhấn F7 Load ra, trả lời lại lá có, làm nó đỏ mặt rùi nó bảo: "Hãy chứng minh đi". Thế là thằng chả tưởng bở và...(tự hiểu) thế là bị ăm tát. Thì ra nó bảo mình chứng minh bằng Blue Feather chứ hông phải...(tự hiểu). ^_^

To Alicia:
    Con chó đó ở ngoài vườn chỗ tiệm thuốc, bữa nào chả gặp? Mún bắt cũng được (bắt đem khoe dân làng mà hổng bị chửi, còn được khen nữa), nhưng mà khi thả nó xuống đất rùi qua cảnh là nó tự biến về nhà (tui đã thử bắt nó về bỏ trong nhà, lúc quay lại thì hổng thấy nữa), bên cạnh nhà bà mẹ của cái ông mua đồ của mình còn có hai con mèo, lúc lào chạy qua cũng meo meo điếc tai...

Vụ Ann trả phiếu điểm là do bạn làm rớt đó mà, nhưng mà lúc nó hỏi có thích bánh không mà chọn không thì nó sẽ ghen đó (thử nghĩ không thích bánh mà sao vô tiệm mua bánh hoài thì chỏ còn 1 lí do thui ^_^). Cứ trả lời có thì nó mới vui.

Cái vụ AWL của PS2 tui hông ham lắm, vì dạo này toàn chơi trên PC chứ hổng có ra tiệm PS nữa, tốn tiền lắm.

Tui cũng gặp sự kiện Elli và Karen ngoài biển rồi, lúc đó trông Elli khóc tội wá. Mà có ai thấy sự kiện Elli và Ann cãi lộn trong tiệm bánh chưa vậy? Lúc đó Elli hướng dẫn Ann nấu ăn, nhưng cô nàng Ann chẳng làm được gì cả. Tiếc là mình không vào phòng để xem chuyện gì được.

Mà dưa hấu Ann bán mắc wá chừng, nói thiệt là lúc nó mua dùm nốt quả còn lại tui phục nó thiệt, wên không thử không mua thì nó có mua luôn dùm cả hai quả không nữa ^_^. Mà sao mình hông trồng được dưa hấu nhỉ, trồng được chắc giàu to.

To Daisy:

Giả lập trong thư viện có đủ cả mà, với lại tui mới thấy Link thui chứ chưa Down thử. Hông biết chơi thế nào ^_^.

Hông biết giờ tui còn cứu Vineyar được không, giờ là mùa Đông năm thứ hai rồi.

Lúc bị hỏi chơi nữa hay kết thúc, mình chơi tiếp thì có còn làm được các sự kiện như bình thường không?

To All: Trò này đúng là có nhiều chỗ ngộ thiệt đó, ví dụ như mùa thu vô rừng, tới nhà mấy thằng thợ mộc thì thấy có thằng cầm cây búa bửa liên tục vô trái nấm độc (chắc thằng này bị ăn nấm bị ngộ độc nên ghét), rùi lúc mình đang chải lông cho bò, cừu, có khi có con ghen tị nên bỏ ra ngoài, làm mình phải chạy ra đẩy trở vô, rùi có lúc tui nói chuyện nới mấy nhỏ con gái, nhấn nhầm nút và sử dụng Tool Milker (cũng may là Tool không tác dụng với người chứ không chắc chết)...

Wên...Sắp tới tui sẽ tạm biến một thời gian, lí do: Hết tiền lên net T_T.

15. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Choài, ông DAC này nói chiện mắc cười ghê, tui đọc mà cười bể bụng nà ^^.

Cái vụ dưa hấu tui cũng gặp, cũng mua dùm. Cứ tưởng giữ lại lấy hạt giống trồng dc, ai dè ùm 1 phát mất tiêu.

Tui thấy có 2 con chó con, vậy mà lúc đi kím chỉ có 1 con hà, hông bít con kia cho ai ta ?

Ủa, vụ card mua bánh tui bị tới 2-3 lần lận đó, sao mà cứ bị rớt hoài. Mà trả lời ko thì Ann trả lời ra sao mà ông bít bả ghen.

Vụ ông bị ăn tát cũng vui ghê ha. Tui chưa gặp chiện làm bánh.

À, hôm nay tự nhiên có 2 vợ chồng chui vô nông trại của tui toàn nói mấy lời sến rện và hun nhau um xùm, mắc cười dễ sợ.

Về HM3 : Nè, tui chơi thử HM3 nè ông DAC. Nhưng mà cái storage room á, tui ko có trữ đồ để bán dc gì hết. Cứ bỏ đồ vô đó rùi bấm nút thoát ra là đồ lại ở trong giỏ mình mới tức chứ. Làm ko bán dc gì hết, sao bản này làm sau bản snes mà ko chịu để cái thùng bán hàng như bản snes gì hít.

16. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Chài! tui gửi hướng dẫn lên rồi sao không thèm đọc hử ^_^? Đồ trong bản này phải bán một cách...khác thường (nghĩa là không bình thường), bỏ đồ vô giả xong, chạy vô kho, vừa mở cửa ra là toàn bộ đồ trong giỏ sẽ biến vào kho hết. Xong rồi thoát ra là xong đừng nhấn gì cả. Còn nếu chỉ vào món gì trong nhà kho rồi nhấn là nó lấy ra đó (lấy ra chứ hổng phải cất vô đâu, chắc vì vậy nên bạn lầm), đồ bỏ trong kho 1 tuần sẽ tự động...biến mất. Lí do: Bị hư.
    Muốn bán đồ thì vô nhà, gọi điện thoại (sau 8AM và trước 5PM) chọn Shipmen rồi chọn đồ cần bán (Bác mở hướng dẫn của tui ra xem, ở cuối cùng có hướng dẫn mẹo bán đồ đó, áp dụng bằng cách đi nhặt 99 trái ở Grass Land, như vậy đảo đảm 1 ngày bạn sẽ có 999999G (tui không thích vụ này lắm, tự chơi thì hay hơn). Tui khuyên bác nên chơi với Sara trước, sau đó mới có thể Trade đồ của Sara qua cho Pete (bác xem trong phần Trade của hướng dẫn.

HM N64:
    Vụ dưa hấu tui cũng tức lắm đó chứ, hùi trước cũng có thằng nhỏ đem dưa hấu tới tặng, xong rùi cũng ùm phát hết luôn T_T (Suỵt! Bản HM3 có thể trồng dưa hấu đóa, được giá lắm).

Vụ chó thì đúng là ở nhà ông thầy thuốc chỉ thấy có 1 con, hình như bạn lầm rồi, con chó của mình và nó là hai con chó được sinh ra cùng lúc đó (chắc hai con này song sinh giống hai con mèo kia), tên taro với jiro gì đó, mình xách con chó của mình đi khoe ổng là ổng sẽ nói cho mình biết ^_^.

Vụ Card bánh: Trả lời có thì nó sẽ vui, trả lời No (tức là không thích bánh) thì nó nghĩ là mình thích con nhỏ Elli (cho nên lấy cớ mua bánh để thăm con nhỏ =)))

Chiện làm bánh thì cứ làm bạn với hai con nhỏ này, rùi có một bữa vô tiệm bánh không thấy Elli đâu (lẽ ra nó phải ở đó) nói chuyện với thằng ở quầy bánh sẽ được nghe một trận giảng bài của Elli.

Vụ hai vợ chồng là hai vợ chồng nào vậy? Tui chỏ thấy hai ông bà già mà mình gặp chỗ đua ngựa tới thăm mình thôi. Nếu trồng nhiều hoa thì 3 đứa gặp ở lễ đua ngựa sẽ đến xem vườn hoa.

Mà tui có gặp vụ hai vợ chồng trưởng làng tâm sự với nhau ngoài sân, sau đó thì họ cùng vào nhà, tui chạy theo thì chỉ gặp bà vợ, chạy vô thư viện thì gặp ông chồng (lão này chắc biết phép Telephor).

17. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Tui down cái hướng dẫn của ông rùi, nhưng nghe quảng cáo hơn 100 trang nên sợ ^^. Nói chứ để tui thử, mới chơi ngày đầu tiên hà, hình hơi khó thấy, nhưng cũng dc. Ghét 1 cái là fần đặt tên nó cho có 4 chữ, đặt là DAC còn dc, chứ như tui chả bít sao mà đặt, cúi cùng tui đặt là Alie (nghe giống 1 lời nói dối nhỉ). Tui thấy bản này dc trồng wá chừng thứ lun đúng hông, nhìn cái storage room mà hoảng ^^.

Ủa DAC chưa thấy vụ con chó Taro sinh con hả (tụi nhóc đến dẫn tui đi coi 2 con chó con ngày mùa Hè đó). Nhưng tui chỉ thấy có 1 con với con mẹ thôi, ko thấy con còn lại đâu hít. Nếu ai chơi BTN thì sẽ dc chọn đem tặng 1 con cho 1 người dân làng. Nhưng bản này tui ko thấy con chó con còn lại đâu hít.

Vụ 2 vợ chồng là do tui trồng cỏ nhìu. Một ngày chạy ra ngoài thấy 2 ổng bả kéo tới tán tỉnh nhau tùm lum rùi hun chí chóe nữa, ngứa mắt dễ sợ ^^. Nhìn 2 người này mặc đồ cũng quái, ko giống nhân vật nào ở các bản sau này hết.

Tui coi faq thì hình như tặng nấm cho 1 trong 2 người tìu phu (cặp sinh đôi á), họ sẽ cho mình 1 công thức, xong rùi cho típ con cá thì có thêm công thức nữa. Nhưng tui tặng nấm hoài mà hổng ai nói j` hết, dù trước đó tui có làm bạn với họ rùi.

18. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Ủa??? Daisy chưa thử nhưng nghe nói là do trồng nhiều hoa Pink Cat. Mà lúc Daisy trồng nhiều hoa Pink Cat thì chỉ có mấy nhỏ ăn mặc cũng moden lắm, tới xem và bàn tán thôi ah. Để thử trồng 1 đống cỏ xem sao^^
    Còn 2 nhân vật lạ là 2 vợ chồng già, xuất hiện ở lễ nào ko nhớ, hình như là đua ngựa, ăn mặc cũng rất lạ và có vẻ cổ xưa.
    ---> Nhiều sự kiện hay quá, làm đến giờ Daisy vẫn chưa biết nên viết về dân làng trong bản 64N hay là BTN nữa :phew:
    Note: Quên nói về Vineyard: nếu ngày 7 mùa Thu mà mưa thì đại xui rồi, khỏi cứu Vineyard luôn ah. Cho nên ngày 5 mùa Thu nhớ tới gặp bà tiên cầu về thời tiết, ngày 7 sẽ ko phải gặp mưa đâu. DAC nhớ cho bò cừu ăn trước vào các ngày lấy ảnh, với lại ngày gặp bà tiên ước "Grap Spirit", vì những ngày này mình sẽ tự động đi ngủ luôn.
    @ Người tiều phu đứng gần 3 cái gốc cây thì Alicia tặng Large Fish, còn người kia thì tặng Nấm.
    @ Mình đưa con chó của mình cho ông chủ quán rượu thì ổng nói rất giống con Master, mà mình chẳng biết con Master là con chó ở nông trại nào? Ở khu của trưởng làng sống hình như chỉ có con Taro thôi ah. Mà ngộ ghê, thấy có con chó của mình với con Taro, vậy mà khi tới lễ hội thì ko biết đâu ra 3 cuộc đua @__@
    @ Hình như DAC có cua nhỏ Ann phải ko? Có được nhỏ mời ăn kẹo chưa? Nghe nói có sự kiện đó nữa.
    @ To DAC:
    * Có thấy cái giả lập Gamecube thì cho mình xin cái link đi, vô Trang chủ --> Tải xuống: chỉ thấy toàn giả lập của GBA, PS1, 64N, Snes ko ah, chỉ có cái PS2 là mới thôi, còn Gamecube thì ko thấy:-/
    * Cái file torrent đó hình như ko down được, chờ hoài nó cũng cứ 0% hoài, thua luôn:D

19. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Vụ 2 vợ chồng là do họ tới và nói là bãi cỏ này nhìn tuyệt quá, nên Alicia mới bít do baicõ của nhà mình mà họ kéo tới hun. Vụ trồng hoa thì chắc là 3 cô gái trong kì đua ngựa và chụp hình với mình sau khi con bò thắng nữa đúng hông. Nhìn họ cũng cá tính mà hông dc làm nhân vật chính ha.

Ann thì mới Alicia ăn cơm nắm á, nhưng mà nấu ko ngon. Còn kẹo thì giống kẹo bên FoMT á.

Mún down file torrent Daisy fải tải chương trình down torrent xuống cài vô máy mình mới dc. Sau đó lên coi có seeder (người cho file), hông thì mới down dc. Nếu nó đang cho giữa chừng mà ngắt mạng rùi ko có người khác cho mình nữa là tiêu. Hơn nữa với torrent Daisy fải vừa down vừa upload cái file mình đang down nữa. Mún hiểu chi tiết Daisy qua box "Anime n Manga" á, có bài hướng dẫn của IE. Với Alicia thì mạng chậm lém, sợ down ko nổi nên cũng chưa thử ^^

HM online : Theo cái link của Daisy thì đó ko fải là game của HM, nó chỉ là gần giống thôi. Game này do 1 công ty của China làm, cho nên sẽ ko có gì mắc mớ tới HM hết. Nhưng tên của nó dịch ra là "Ranch online" cũng từa tựa HM ha. Alicia coi kỹ mí bài trả lời sẽ thấy nó ko fải là HM online. Game này của China, nên hổng bít VN có dc chơi ko ta ?

20. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

@ 64N: Con nhỏ Ann này chuyên môn làm mình bị té, kỳ trước Daisy chơi thắng lễ hội đua ngựa, nó tới nói nói gì đó, xong rồi mình... (tự hiểu đê), nó đẩy mình ra một cái làm té cái oạch ụp mặt xuống đất luôn @__@
    @ Lễ hội thu hoạch trong 64N: Daisy có thử load ra như Alicia nói rồi, mà nó chỉ thay đổi câu nói của dân làng với mình, chứ chẳng có thay đổi vua gì hết. Tội nghiệp quá[-(... năm nay làng Flower Bud chắc khổ rồi, Gray làm vua, load ra 6 lần thì 6 lần nó đều làm vua T___T Hình như muốn mình được làm vua chỉ có cách là phải kết thân với nhiều người trong làng, nghe nói còn được ngồi lên khinh khí cầu nữa phải hông? Nếu vậy thì "cua" dân làng ngoài được cái công thức nấu ăn ra còn được thêm cái lợi này^^
    @ Nấu ăn thì Daisy nghĩ chỉ cần đúng chủ đề là 70% thắng rồi, cộng thêm nguyên liệu ngon cực ngon nữa thì sẽ thắng thôi. Ai như Daisy, hồi đó năm đầu tiên chủ đề là Juice mà đem mấy cái bánh lên T___T
    @ Cho Daisy hỏi: Trong BTNature, bộ gà, bò, cừu, cả ngựa nữa, bỏ ra ngoài đồng cỏ mình trồng thì nó mới lên tim nhanh hả? Daisy thấy tụi nó lên tim chậm thiệt, mà chưa thử thả ra đồng cỏ bao giờ cả. Lý do:
    1/ Để dành phần đất trống gần chuồng bò, gà trồng hoa màu để tiết kiệm thời gian tưới và nhảy qua chăm sóc tụi nó.
    2/ Ngán vụ lùa tụi nó vô chuồng buổi tối; bò, cừu còn đỡ, nhất là con ngựa ah, khi còn nhỏ phải nói là nó... ngu dễ sợ, lại còn lăng xăng chạy tới chạy lui nữa chứ T___T
    Con gái hình như ghét bị hỏi tuổi ah, hổng biết Alicia có vậy huh?^^
    @ Dạo này Daisy bị đi học thêm vài buổi sáng, nên lên thường lên buổi tối thôi ah.