Harvest Moon :Back To Nature

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi ANVI, 18/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. truongminhhung

truongminhhung Mr & Ms Pac-Man

không phải cái game HM trên PS2 đâu ! mà là game HM 2 trên PS1 đó ! ( nó tên gì thì mình quên rùi :( ) game HM1 thì con trai là nhân vật chính ! còn HM2 thì là girl đó mà !

2. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

À, cái bạn hỏi là HM for girl. Nhưng nó ko có bản tiếng Anh đâu. Tui coi thông tin thì thấy dzậy đó, thấy bọn fan HM cũng than thở là chơi bằng tiếng Nhật đoán tùm lum may mà khá giống HM Back to nature. Chắc hình ảnh ko đẹp bằng nên nó ko ra tiếng Anh mất công, với lại chơi Hm BTN là ghiền wá gòi, chắc ko thèm chơi tới nó đâu ^^, đoán dzậy thui chứ tui cũng mún chơi thử lắm.

3. Prince

Prince Dragon Quest

Trùi ui theo tui được biết thì trò HM con gái này hình như ở máy Xbox mà tui có nghe sơ sơ qua thui nhưng cũng khá hấp dẫn.Nếu như trong HM:BTN bạn sẽ phải cua các cô gái thì ở HM này phải cua trai cái này hơi lạ nha tui thấy cua gái chứ chưa thấy cua trai bao giờ cả nhưng mà trò này không được nổi tiếng vì máy Xbõ ít người chơi quá àh dzới lại số lượng trò cũng giới hạn àh mua chục đĩa hết luôn trò hay rùi còn lại là mấy trò đâu đâu àh.Có bác nào biết thêm thông tin về trò này cho tui biết thêm chi tiết nhé.Àh sao mấy bác không chơi HM:FOMT vậy cái này cũng hay lém vì trên GBA nên hình ảnh sắc hơn trên giả lập Pc nhiều chạy còn lẹ hơn í chứ chơi cũng dzui lém tui mới chơi thử đã ghiền rùi nhưng mà không đủ tiền mua vì băng GBA đắt quá àh 300.000 đồng 1 băng lận có bác nào biết download không chỉ tui dzới tui đang muốn mua nhưng để dành mãi không đủ

4. truongminhhung

hix...... HM 2 đâu phải chơi trên máy Xbox đâu ! chơi trên PS1 đó hoàng tử à ! chơi giả lập hình đâu có đẹp đâu ! [-x !

5. Kid1443

Kid1443 Mega Man

Chơi giả lập hình có khi còn đẹp hơn ấy chứ không phaả là xấu đâu bạn à. Mà cua trai tui thấy khó hơn cua gái nhỉ, và nó có vẽ kì kì, ngượng ngượng sao ấy

6. truongminhhung

chậc ! kì nhưng vui ! vì chúng ta là boy nên đâu có hiểu cảm giác của con gái đâu ! đây là dịp để chúng ta hiểu rỏ ràng hơn nữa ! :))

7. mewmew

mewmew Donkey Kong

ne tui hoi hut nghe
    -ong can cau thi gap o bien hay o suoi nang tien
    -a trung ga thi len nui gap vao ngay trang tron la ngay may vao luc may gio
    -mat ong gia cao la tang cho ai trong nha cua thang lam nha
    -nha tho ngoai cong dung ket hon hong lam gi duoc nua a
    -nha thue nguoi lam la nha nao.lam sao thue duoc
    -lam sao de ngua duoc 6 tim tui cho no ra ngoai chai long noi chuyen ma chi duoc co 3 tim ko ha,tuong tu voi con cho
    -danh sach cac mon an(cach lam) tui vao cai dia chi may anh chi ma no noi ko co trang web dao(thu may lan)
    down havest moon o dau de choi tren pc(ban nao cung duoc cang nhiaeu cang tot)

8. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Bạn cố gắng đánh tiếng Việt cho bà con dễ hiểu nha, mình "dịch" đại những cái bạn thắc mắc để trả lời đây nè :
    + Ông già cho cần câu bạn mún gặp dễ nhất là ra biển tối T7, CN, từ 8pm-10pm cho chắc ăn, vì hình như khoảng 7:40pm là ổng ra rồi.
    + Gặp 1 cô nàng trên núi vào ngày Lễ trăng tròn hay lễ ngắm sao gì đó bạn ui, coi lịch đi, hình như tên là Star night Festival & Full moon festical thì fải.
    + Mất ong hả, thu hoạch được thì tặng cho ông Louis mặc đồ xanh lá cây, đeo kính trong nhà ông làm nhà đó.
    + Nựng tụi chó ngựa đều đặn mỗi ngày, thời tiết xấu thì đưa tụi nó vô chuồng, vậy thui à.
    + Danh sách món ăn : wá nhìu trên box này và các boc Hướng dẫn, hỏi đáp rùi.
    + Chỗ down, ai bít chỉ đi bà con, tui hết nhiệm vụ gòi nha.

9. mewmew

mewmew Donkey Kong

thanks nhưng có vấn đề nhỏ như con voi là tui đã đọc hết 42 trang nay rùi mà có thấy công thức của món ăn nào đâu(????????????)
    Thêm nữa tui muốn hỏi mấy giờ lên thì gặp con trứng gà.
    còn cái nhà thờ ở làng thì không còn công dụng nào khac ngoài việc làm lễ cưới à

10. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

_Công thức món ăn thì bạn vào Hướng Dẫn Game Mô Phỏng , yugi đưa cái link ngay trang 1 rồi . Trong đó có nhìêu thông tin lắm .
    _Nhà thờ thì có lúc bạn vào căn phòng bên cạnh , nói chuyện với 1 người nào đó chẳng biết (có thể là God) , kể những băn khoăn và có lời khuyên hay .

11. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Chòi, chòi, yuri chọc tui cười đó hả, j/k. Người ta gọi là đi xưng tội đó yuri. Bạn xưng tội để câu cá dễ hơn, cái này là thật đó. Mà ngộ nhất là có cho chọn tội nữa. Tui chọn cái tội ăn trộm đó, bị giảng 1 tràng và kết thúc là "Chúa sẽ chứng giám cho con" trong khi tui đâu có chôm được cái khỉ gì trong game này đâu mừ. Tưởng chọn tội này rồi cha đạo sẽ nói "Xin lỗi, Cha bít con là người trung thực, ko có làm mấy chuyện này đâu (nói đúng hơn là ko có điều kiện làm ^^) , cha ko chấp nhận rửa 1 tội ko có ..."

12. yugi_hiro

Oops ? Cái nì cũng mới nghe àh ! Mừh rửa tội với kể băn khoăn thì ... có gì khác nhau , chỉ khác là người nói liệu có thiệt là ngoan hiền hay không, right ? ^^
    Trộm thì cũng có nhiều tình huống mượn tạm mừh không trả mà không ai biết đấy , "trộm tình" nè , dù biết nhỏ Karen sẽ theo trai nhưng quyết tâm lấy cảm tình nàng và chỉ đường cho anh trai Karen , ngăn chặn dzụ bỏ làng theo trai của nàng . ! Hà , 1 kiểu thế thui .
    Nói thía chứ trong Game cũng không thể hiện nhân vật quá tự nhiên để có tính "chôm" trong Game , 1 người tốt và nhà thờ để rút ra những sai lầm của mình cũng là 1 con người , right ? ^^

13. Kay

Kay Mr & Ms Pac-Man

-Bớ, sao em thắng lễ hội nấu ăn rùi mà nó hổng cho trái PP nào hét dị#-o:-/
    -Con mình từ thuở trên tay mẹ, đến biết bò, rùi biết đi, rùi... có gì nữa hông, bộ tới đó là hết tuổi đời của nó rùi hả, hay nó còn thành cái thằng nhóc đầu dịnh nữa

14. yugi_hiro

_ Lễ hội nấu ăn mà cũng có trái PB huh ? +_+ Chỉ có trong lễ hội đua ngựa , thi bơi mùa hè thôi mà .
    _Thằng con lớn đến đó thì cũng hết mức rùi , đó cũng giống như 1 dấu chấm hết cho HM , Game sẽ vẫn tiếp tục nếu bạn không tắt máy , chứ những nội dung và các cuộc hội thoại ở Mineral Town cũng dần khép rùi .

15. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Game này nói chung là khá yên bình, do đó tui nghĩ ai mà thích thì đều là ... người tốt ^^. Nhưng phải mê thật sự nha, chứ chơi theo phong trào, chơi cheat thì ... hổng phải người tốt. Tui nghĩ là mấy cái món mình lượm được chắc gọi là ăn trộm đó. Giống như wa nhà ông bán gỗ hái nấm wá trời đó, phải hông ?

16. Kid1443

Kid1443 Mega Man

Hic nếu là người tốt thì sao lại qua nhà ông bán gỗ mà lấy nấm kìa ^_^. Đã là ngừơi tốt thì phải chân chính chứ lị...Nhưng nói gì thì nói đây đúng là một game thật êm dịu, cho ngừơi chơi một cảm giác hứng thú...có thể nói đây là một game mô phỏng hay nhất trên PS1 nhỉ

17. legend of king games

legend of king games T.E.T.Я.I.S

Trò mô phỏng này đỉnh nhứt trên PS rùi còn gì.Hè hè lúc đầu mình chơi giả lập chạy tốc độ fast,lúc sau thi bơi mới vui,cố gắng mấy cũng ko tài nào đuổi được máy,chúng nó bơi thuộc hàng cao thủ thế giới,đua ngựa cũng vậy.Ông nào mà thắng được khi để giả lập theo kiểu fast xin nhận tui làm đệ tử! ^_^

18. yugi_hiro

_PS1 thì khó kiếm mấy trò Simulations hay như Harvest Moon , đồ hoạ không thôi đã cũng trội để người ta mua Dics Games về chơi . Nhưng đa số ai cũng chơi trên PC cả . +_+
    _Và khi chơi trên PC thì có nhiều thuận lợi hơn , có thể Save và quay lại trong tức khắc ! ^^
    _Bơi thì yugi thua . +_+ . Còn đua ngựa thì cũng không khó , sau này có cái Cup và chụp hình , trông thật là tếu ! ^^

19. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Trời tui hùi nào đến giờ chơi PS nhưng bi giờ xa nhà phải chơi giả lập nè, nhanh bà cố lun. Có cảm giác như mình ở wê mới lên thành phố dzậy đó. Làm việc ko kịp lun -_-. Mà đến lúc đi tặng hoa cho con gái cũng phải vắt giò lên cổ dí người ta nữa, mệt woá chòi. May mà bây giờ đã wen với lại có gắn tay cầm chơi cũng đỡ hơn. Hic, hic, nhưng gần hết năm thứ nhất gòi mà chưa mở rộng được chuồng bò để đặt cái máy làm len và Cheese nữa, hic hic. Sợ ko thu hoạch đủ chỉ tiêu chắc bị đuổi woá à.

20. yugi_hiro

1 năm thì đã sao ...
    Thời gian cũng còn dài mà ! ^^ Tốt hơn là cứ thư thả , yugi đến hết năm thứ 1 ,lúc đó cũng chưa biết chơi cho lắm và cứ tặng quà cho dân làng , khi tham gia các hoạt cảnh cũng đang tăng tim với họ đấy . Chỉ tiếc là không thể thấy , còn cô vợ của mình lại thấy ! ^_^. Cuối cùng, chẳng có đuổi yugi sau 3 năm chỉ toàn hối lộ không hà ^_^ . Thong thả thì vẫn hơn là gấp rút mà hỏng việc

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.