Harvest Moon :Back To Nature

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi ANVI, 18/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

cho tui hỏi chút nha mấy you. tui thấy có cái bản nèo đó mà khi chơi mình ko đi thèng con trai mà đi nhỏ con gái, bản tiếng Nhật. bi giờ tui muốn chơi bản đó có ai có ko bán cho tui đi nha. củm ơn trước

2. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

@ Bachlong2311X : Bạn canh ngày nào tuyết rơi nhiều trong mùa Đông đó, đến nhà Bà lão nói chuyện với bả. Rồi sau 6pm đi lên đỉnh núi á. Bạn sẽ thấy hoa thần và tự động đi về nhà ngủ. Sáng dậy chỉ cần chạy đi 'báo cáo' với bà lão và tạt ngang wa nhà ba mẹ của Mary (cô bé đeo kính ở thư viện đó, nhà cô ở kế thư viện) nói cho ba của marybiết 1 tiếng lun ^^ .

Bản HM for girl thì thấy ghét lắm, tiếng Nhật làm mình ko hiểu dc nội dung làm mất hay rùi. Mà hình vẽ cũng bôi bác con gái nữa. >.<

3. leon_kennedy

leon_kennedy Donkey Kong

Này, tui mới chơi lại HM sau mấy năm "gác kiếm" và có một sự bất ngờ thú vị có ai giải thích được ko nhá.

Sáng hôm ấy là ngày 4 mùa xuân năm đầu tiên. Trời có mưa, ko có việc gì làm nên tui lấy cái rìu ra "luyện" ở cái hế trong nhà. Lạ ở chỗ thằng nhóc tui chơi nó mệt, lau trán... nhưng tuyệt nhiên ko xỉu.

Không tin àh? cái rìu trước khi tui "luyện" là 120%. Cứ đập được 50 cái là tui nhấn F1 để Save một cái phòng khi bị xỉu nhưng nó cứ trơ ra đó cho tới khi cái rìu lên 400% luôn mà tuyệt nhiên không bị xỉu một lần nào. Mừng quá tui nhấn F1 cho chắc ăn rồi ra ngoài, dùng cái liềm cắt mấy cây cỏ nhưng nó xỉu liền. May mà có save trước nên tui nhấn F3 và đi tắm cho lại sức.

Điều tui thắc mắc là từ trước đến giờ tui chưa gặp trường hợp nào như vậy cả. Có ai biết giải thích giùm nhá (Tui chơi bằng giả lập ePSXe 160, ko hề dùng cheat hay Art Money gì sất)

4. Instructor Quistis

Instructor Quistis Legend of Zelda

Cái trò Harvest Moon-Back to natural, tui đã nấu được gần hết mấy món ăn rùi nhưng làm cách nào để kiếm được cái tea và chocolate zậy (tui hỏi cách kiếm, hổng phải công thức :)) ).
    Có người nói là mí thằng lùn trong rừng cho, phải không zậy? Giúp giùm tui nha ^_^

5. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Tea hả : Bạn mua dc cái ba-lô có 9 ngăn chưa, mua dc rùi thì đi mua bột hay bánh mì mà đến tặng mấy chú lùn vào mùa Xuân á, phải tặng hết 7 chú lun nhá. Vừa tặng vừa nói chiện, sau đó sẽ dc mời dự tiệc trà mùa Xuân, lúc về sẽ dc "khuyến mãi" thêm 1 lá trà.

Chocolate : Bạn tặng quà cho các cô nàng trong làng làm sao cho tim em nào cũng lên màu xanh dương hết nha, ngày 14/Đông cứ ung dung ở nhà đợi mấy em tới tặng chocolate thui, nhớ đừng lạm dụng tặng wà nhìu wá, mấy em mà lên tim màu cam hay đỏ là sẽ tặng bánh chocolate chứ ko phải chocolate nguyên chất đâu nhá.

6. Instructor Quistis

Instructor Quistis Legend of Zelda

Thank Alicia nha, bạn xem ra có vẻ sành mí cái trò này nhỉ, mình thì không sao biết được, bạn học từ đâu thế :)) (chỉ là hỏi kinh nghiệm, không hề có ý xấu^_^)

7. leon_kennedy

leon_kennedy Donkey Kong

Woa, Có dzụ "Socola" rồi "bánh socola" nữa seo, chơi từ đó tới giờ mới biết dzụ này đó >_<

Chắc tại tui ham cưới vợ sớm ^_^ nên không có đựơc socola (cứ mùa thu năm đầu là cho em về dinh rùi ^_^).

Àh, còn gói trà của mấy thằng lùn mình chỉ xin được một lần thui hay là cứ cho chúng quà thì chúng cho mình trà?

8. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Bạn cưới vợ rùi cũng đâu có seo, miễn là mấy cô kia còn tình cảm với bạn thì tới ngày Valetine sẽ đem chocolate hay bánh chocolate đến tặng bạn mà thui, nhưng sau khi mấy em đó lấy chồng thì tui ko bít nha ^^.

Còn trà thì mỗi năm sẽ có 1 lá vào mùa Xuân.

9. jade ninja

jade ninja T.E.T.Я.I.S

Te ong hong biet ha,neu o trong nha thi no chi met vai lan cho den luc con mot lan nua la vao benh vien thi no se tuyet nhien khong xiu mot lan nao nua,toi hay dung cach nay de luyen may cai dung cu len max phan tram lam.

10. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Vụ của Leon tui cũng bít gòi, nhưng ko phải là ko có ảnh hưởng đâu bạn à, bạn thử đi ngủ đi, rồi sáng hôm sau mấy giờ thằng nhóc dậy ... 12h trưa đúng ko? Vì hôm qua mệt quá nên hôm nay nó sẽ dậy trễ đó mà. Còn chiện sao ko xỉu thì tui nghĩ là do người ta ... chưa lập trình cho nó xỉu trong nhà thui ^^ .

Xin lỗi vì tới giờ mới thấy bài của bạn . Học hỏi ỏ đâu à, trên gamevn này chứ đâu ^^ . Bạn vô trong box Hướng dẫn hoàn chỉnh mà tìm bài về HM : BTN, sẽ bít dc nhìu thứ lém, ko thì bạn vô www.gamefaqs.com để coi các walkthrough về HM hoặc là vô www.hmfarm.com , 1 trang khá đầy đủ về Hm do 1 fan nữa lập ra đó nha. Lưu ý là trong gamefaqs và hmfarm thì bạn chịu khó coi bằng tiếng Anh vậy. Vậy nha, có gì bí bạn cứ hỏi trên này ha.

11. mrkhoi

mrkhoi Youtube Master Race

Ủa, Ủa! HM mấy em khác có lấy chồng hả? Tui thấy chỉ có em ở Clinic là lấy ông bác sĩ thui. Chắc chưa chơi hết game. Mà tui thì hình như hông có duy6en vớ HM:BtN. Lần đầu tui chơi đến năm 3, tư6 nhiên cục Save hư. Nghỉ 1 thòi gian vì quá nản. Chơi lại rút kinh nghiệm đựơc lần trước, lấy vợ ngay năm 1 để coi thằng con ra răng. Gần hết năm 1 thì nhà sắm cho cái PS2. Thế là nghỉ chơi PS1 (vì bị bán). Chán thật.

12. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Ông chơi lần đầu 3 năm mà mí em trong làng vẫn "đợi" ông hẻ, kì ha. Tui chơi mới có 2 năm là tụi nó lục tục cưới chồng hít ráo à. À, có thể vì nếu ông ko thân với tụi nó thì tụi nó ... ko mời đi dự đám cưới đâu, thiệt đó, vụ này chứng kiến bạn tui bị 1 lần ^^. Còn HM : BTN hả, tui bị hư save hoài mà vẫn "lì" chơi lại mí lần đó thui, vì tui iu game này wá mà. Vụ PS thì dễ xử lí thui, PS2 chơi dc disk của PS1 mà, ông wên hả ?

13. leon_kennedy

leon_kennedy Donkey Kong

Ưh, tui còn "đã" hơn nữa, cứ cho mấy em lên trái tim đỏ hết rùi bỏ ^_^, chắc mấy nhỏ đó thất tình, "Nhớ tui" quá nên chẳng lấy chồng, qua đến năm thứ 4 hoặc thứ năm chúng mới đến mời tui đi đám cưới (ko biết có khóc trước khi quyết định như vậy ko nữa), Hên là trong này không có dzụ ghen tuông chứ không chắc con vợ Ann của tui ...ngủm quá ^_^

14. dua_tre_ao_caro

dua_tre_ao_caro United's Manager

nhưng mà bác cưa nhiều con một lúc như thía có tốn thời gian không zậy, tui cưa mỗi Karen mà một ngày chạy đi chạy lại mây lần rùi, mệt chết , cưới ngay trong năm 1, mà sao để thân mấy em khác sau khi cưới thía, khi đó nó không hiện tim nữa mà

15. Zeus

Zeus Donkey Kong

Các bác cho tui hỏi lúc đầu có 1 ông già cho tui 1 con ngựa,nhưng mà vì nhà cửa quá bề bộn tui không nhận.Nhưng sau này lại thấy tiếc,vậy làm sao mà mình có thể lấy con ngựa vậy

16. Kayshika

Kayshika Mr & Ms Pac-Man

Trồng nhiều cỏ vào rùi chờ sang năm ghé lại xem, hong bít đúng hong nữa.
    To diep thu hang: em kiếm cả ngày mừ hong có tiệm nào bán a wonderful life và save the homeland pc hết. Bác nói rõ địa chỉ được hong????????????????????

17. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Uhm ... các cô nàng sau khi lấy chồng hay sau khi mình lấy vợ vẫn có trái tim tình cảm bình thường với mình mà. Chỉ có điều hùi trước là "iu" thì bây giờ chỉ là mức đo tình cảm bạn bè mà thui ^^.

@Zeus : Vụ lấy con ngựa thì hơi mệt đó, bạn phải trồng rất nhiều cỏ, nếu nhớ ko lầm là trên 30 bịch hạt giống cỏ (mỗi bịch gieo hết 9 ô đất trồng lun nha) mới dc đó. Khi cỏ lên đều thì ông già sẽ sang nhà mình nhờ nuôi thôi.

@Kayshika : Bạn mua mấy cái bản đó thì mua đĩa bình thường của nó thui, rùi đi kiếm cái giả lập mà gài vô, chứ dòng game này đâu có làm bản PC đâu. Nhưng giả lập của PS2 chưa ra mà, còn đĩa của gamecube thì mắc dã man so với VN mình, lại chưa thể bẻ khóa chép dc nữa, nên hy vọng chơi 2 game này trên PC ... hơi mong manh.

18. Zeus

Zeus Donkey Kong

Cho tui hỏi thêm nửa,là vào mùa đông tui thây1 cái hang.Khi đào tới đáy thì thấy 1 cái hồ,xin hỏi nó ó bí mật gì,và có ai có danh sách các món ăn không cho tui với.
    Mình còn nghe nói là trong NLV có thể câu 7 con cá đặc biệt phải không,và công dụng của nó là làm gì.Sẳn tiện hỏi luôn cách nào kiếm củi nhanh nhất

19. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Bí mật hồ trong hang mùa Đông :
    _ Bạn có thể câu dc 1 con cá truyền thuyết trong cái hồ này, câu cũng hơi khó, nhìu khi chỉ toàn là xương cá ko à, nhưng bảo đảm có 1 con cá truyền thuyết ở trỏng đó, lúc câu dc nhìn cái tiêu bản nó giống con cá trê ghê T_T .
    _ Bạn xách cái giỏ lớn ( cái giỏ đựng dc 30 thứ, chứ ko phải balô nha) đi thẳng vô trong hồ thì có khi sẽ thấy dc cầu thang đi thẳng lên mặt đất ở chỗ cái hồ này. Cái này phải canh mệt lắm mới thấy, mà nh6át định phải xách cái giỏ đi mới dc.
    _ Có 1 tin đồn là trong hồ này còn chứa 1 trái sức mạnh (Power Berry) nữa, nhưng cho đến nay chưa ai xác nhận tin này hít.

Cá : theo truyền thuyết thì chỉ có 6 con mà thui. Câu dc thì sẽ tự động làm tiêu bản tụi nó cất trong giỏ mình, chứ chẳng thấy có công dụng gì hít.Chắc là để game thêm sinh động thui. Bạn sẽ câu dc chúng như sau :
    _ 1 con ở hồ trong hang mùa Đông.
    _ 1 con ở biển vào mùa Đông, phải đi câu từ 10pm đến 8am (chú ý thời gian nhá).
    _ 1 con ở biển vào mùa Hè, bạn phải quăng 1 con cá nhỏ xuống làm mồi nhử. Mỗi con cá mồi chỉ có giá trị trong 1 ngày thôi nha.
    _ 1 con ở trên thác Nữ thần đó, bạn sẽ câu dc sau khi đã có công thức 3 món : Sashimi, Sushi và Grilled fish.
    _ Phải bán trên 200 con cá mới câu dc con này.
    _ Con cuối cùng chỉ bắt dc sau khi bạn đã bắt dc tất cả 5 con kia.

Kiếm củi : cách nhanh nhất là đi đến nhà ông thợ mộc mà mua ^^, 50G/1 khúc gỗ lận đó, mắc lắm nếu bạn chơi ko code. Còn ko thì nâng cấp cái rìu lên đi, rùi hàng ngày chịu khó chạy qua nhà ông thợ mộc chặt ké luôn. Nhà ổng là căn nhà có 5 khoanh gỗ và 2 bông hoa ngoài vườn đó.

Công thức nấu ăn thì theo tạm link --> này nha. Đây là công thức cho HM : FoMT nhưng về căn bản thì 2 game này khá là giống nhau, ko sao đâu.

20. Zeus

Zeus Donkey Kong

Có 1 tin đồn là trong hồ này còn chứa 1 trái sức mạnh (Power Berry) nữa, nhưng cho đến nay chưa ai xác nhận tin này hít.

Cái này tui tìm thấy rồi,nó nằm phía sau cái đảo giữa hồ đó,tui đi rùa rùa thì tìm được.
    Bác có cách nào cua gái nhanh không,tui cua gần cả năm tim chỉ màu tí (tui cua con Karen ấy).Khi câu cá trong truyền thuyết có cần cần cây lớn không

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.