Harvest Moon :Back To Nature

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi ANVI, 18/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. leon_kennedy

leon_kennedy Donkey Kong

Ưm, đâu ra dzụ con cua nữa vậy ^_^, bạn nên chắc rằng bạn chơi bản Harvest Moon Back to Nature vì ở đây mọi người đang nói về nó.

Ha ha, vậy bò cừu của bạn có lên trái tim chưa? Nếu lên rồi thì vào bảng Menu sẽ thấy tim của chúng bị giảm thê thảm đó. Vì vậy đừng nên cho chúng ra ngoài. Hình như cho chúng ra ngoài thì sẽ nhanh lên trái tim hơn đó, tui nghe nói vậy thui chứ chưa kiểm chứng >_<.
    Nếu thích cho chúng ra vườn thì bạn phải làm hàng rào bằng gỗ cho chúng bằng cách lấy gỗ trong nhà để củi (giữa chuồng ngựa và chuồng bò) rồi ném xuống vườn thì nó sẽ nằm ở đó. Đừng ném lên có nhé vì bị mất đấy. bạn làm như thế thành một vòng kín, nên làm hai lớp cho chắc ăn. Vì khi gia súc của mình đứng sát hàng rào một lớp thì con chó sói vẫn cắn được. Sau đó, đẩy bò, cừu vào đấy thì bạn sẽ không phải lo tới con chó sói nữa. Nhớ lấy gỗ ra mới đẩy chúng vào được nhé, và sau đó thì lắp gỗ vào vị trí cũ.
    Nhưng bạn không nên cho chúng ra ngoài vì khi vắt sữa, tắm rửa cho chúng thì game vẫn tính thời gian, ko như trong chuồng, thời gian bị "ngưng đọng"

Con chó thì tui ko biết làm sao cho nó đuổi chó sói cả, mà nó ngu quá dạy làm chi cho mệt ^_^

2. 76&76

76&76 Donkey Kong

Cho tui hỏi làm sao để con vợ tui nó mau đẻ vậy. Sao lâu quá rùi mà ko thấy động tĩnh gì hết. Còn Relax tea gì đó sao tui đến nhà mấy tiểu yêu vào mùa xuân, đem theo quà vào lúc 3,4 giờ nữa mà ko thấy nó cho trà. Nếu có ai hỏi rùi thì xin thông củm nhé !

3. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Vợ bạn phải 1 tháng sau khi cưới mới có dấu hiệu mang thai và 2 tháng sau ngày đi bệnh viện mới sinh con (mấy ngày Lễ sẽ bị trừ ra đó) .

Lá trà thì khi bạn tới tặng quà , phải nói chuyện nữa nó mới nói bạn tặng hết 1 vòng đi rồi bạn sẽ dc mời nhập tiệc .

4. bach_long76

bach_long76 Youtube Master Race

trùi ui cái mẫu tự cá 4 5 6 bác nào biết chỉ tui nhanh lên tui đang cần rất gấp

5. virgin_killer

virgin_killer C O N T R A

sory nhé
    mình chưa bao giờ đi câu mấy con cá này
    mình ko có thích nên chẵng giúp cho bác đc

6. hero3330

hero3330 Mr & Ms Pac-Man

Tui không biết bác cần con cá nèo,vì nbó không sắp xếp theo 1 thứ tự nhất định,tuỳ theo bác câu con nào sớm hay trễ thì thứ tự nó vậy thui.Nên tui nói luôn 6 con cá truyền thuyết(Legendary Fish):
    1.Cat fish:Con này dễ nhất,câu ở hồ trong hang động mùa đông(winter mine)-tầng cuối cùng.
    2.Sqid:Vào mùa hè,ném 1 con cá nhỏ xuống biển là mồi nhử và sau đó câu là được(tuiu nhớ ko lầm thì con này là con mực)
    3.Sea bream:Con này ở ngoài biển vào mùa hè,muốn có nó thì phải có 200 con cá trong hồ của bạn rùi đem bán hết đi-->câu được liến.
    4.Char:bạn phải có cách nấu ăn của ba món này:Grilled Fish, Sashimi and Sushi.Con này sẽ năm ở sông hay ở thác(tui câu được con này ở thác nước gần chỗ tém nước nóg)
    5.Angler:Con này con khoẻ nữa,câu được nó ở ngoài biển vào mùa đông lúc 10 PM-8 AM.Không đòi hỏi gì sất!
    6.Carp:Con cá cuối cùng-khó khăn nhất.Phải có 5 con cá kia mới câu được nó-con má này nó nằm ở Mother's Hill Lake.
    Tất nhiên rùi bộ bạn tưởng trò nào nó cũng có seo???Muốn có cheat thì bạn lên mạng kiếm-cái này tự lo đi ha,con để nhập cheat thi vào mở User database... chọn Add Cheat,chọn new cheat rùi muốn đặt tên sao cũng được miễn là tự u nhớ ko để lẫn lộn,rùi ok,tick vào cái cheat u vừa đánh xong rùi ok,ra ngoai nhấn vào send cheat to plugin là soong!!!!!!!!

7. Timnguoiyeu

Timnguoiyeu Youtube Master Race

Tôi có một vấn đề này xin các bạn trả lời.
    Khi mà trái tim của nhỏ Karen lên màu...(màu gì thì quên rùi),nếu bạn đi tới chỗ thác nước nhỏ Karen sẽ tới và hỏi bạn (hỏi gì thì tui quên rùi),bạn có ba lựa chọn để trả lời :
    - The farm
    - Love life
    - No troubles
    nên chọn câu nào để nhỏ Karen vui?

8. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

yu thì chọn Love Life . nếu chơi bằng giả lập thì u có thể save và load trở lại ngay mà ko cần xài Diary . như thế thì chỉ cần thử cái nào mà Karen tỏ vẻ vui nhất thì được rồi ... hình như câu hỏi của cái này là "bạn có gặp vấn đề nào trong cuộc sống không ?" . chọn cái the farm là chuyện đồng án có lý hơn nhưng chọn cái thứ 2 thì "vui" hơn nhiều ^^

9. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Bên Hướng dẫn chi tiết game Harvest Moon đã khóa rồi, đành phải qua đây hỏi vậy, ai biết thì trả lời dùm mình nha.
    Hồi đó trong topic này hay topic Hướng dẫn chi tiết game Harvest Moon… mình không nhớ, có người nói lấy cái rìu chặt cây ra chặt cái ghế hay đống gỗ trong nhà của mình, phần trăm của dụng cụ sẽ tăng tới max luôn nhưng thằng nhóc vẫn không bị xỉu, do có thể người lập trình game đã không lập trình cho thằng nhóc này xỉu ở trong nhà. Mình đã làm thử và thấy phần trăm của dụng cụ quả là có tăng, nhưng mà mình vẫn phải thức dậy vào lúc 0:00 PM ngày hôm sau do phải vào chơi trong “bịnh diện” (dù trước đó mình đã may mắn đào được 1 quả táo ở dưới mỏ Nữ Thần rùi)???!!! Vậy cho mình hỏi có ai làm được chưa, được rồi thì nói rõ hơn cho mình biết làm sao để phần trăm thì tăng tùy ý nhưng thằng nhóc vẫn trơ như đá, chỉ mệt chứ không xỉu? (Lưu ý: ở đây không đề cập đến vấn đề sức khỏa của thằng nhóc mà về vấn đề làm sao để làm việc bở hơi tai mà nó vẫn không bị xỉu ở trong nhà?

10. yugi_hiro

Hướng dẫn kia thì phải khoá, 1 topic hướng dẫn về HM như topic này là được .
    chỉ cần nhóc mệt đã đủ kéo thời gian thức dậy của bạn đến tận 12 h trưa hôm sau (0 h) , muốn kéo giữ thì phải kéo sức thằng nhóc lại ... Yu chưa thấy nó xỉu ở nhà ... khi luyện % cho dụng cụ, yu đem nó đến hang nữ thần và xài dụng cụ (thời gian trong động ko thay đổi) và khi nó mệt lả thì ra suối tắm để hồi sức ... sau đó tập tiếp cho đến khi gần sáng . lúc này thì trước khi về ra suối, cho nó ngủ 1 lát , trước 5,6 h gì đó thì đi ngủ . Nó vẫn thức đúng 6 h hôm sau . Cái này cũng áp dụng được ở nhà nhưng trừ thời gian đi qua lại cũng tốn bộn thời gian T_T . xài giả lập nên load, save lại mấy hồi ... dễ dàng biết khi nào nó xỉu mà dừng .

11. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Ủa, seo hay vậy, mình cũng nghe nói là chưa có ai bị xỉu ở trong nhà, nhưng mà sao mình ở trong nhà nó vẫn xỉu ngon ơ đấy thôi. Còn trong hang Nữ Thần thì khỏi chê, té tới té lui... té luôn vào bệnh viện nằm, có điều như Yu nói, luyện chỗ này khỏi tốn công đi xa để hồi phục sức khỏe. Ưm... vậy vấn đề là sao thằng nhóc mình chơi lại xỉu ở trong nhà vậy ta, phải khắc phục làm seo đây, có ai bị như mình chưa?
    À, còn khi nhỏ Karen nói chuyện với bạn về Spring Goddess Festival lúc bạn tới mua hạt giống trong tiệm vào ngày 7 mùa Xuân năm đầu tiên, có 2 lựa chọn: 1 là mời nhỏ nhảy với mình vào ngày mai, 2 là không mời, mấy bạn chọn cái nào vậy, vì mình có chọn mời cô ta nhảy với mình thì cô ta cũng nói là có hẹn với người khác rồi.

12. .:*master*:.

.:*master*:. T.E.T.Я.I.S

Cái đó thì ở trong nhà không bao giờ bị xỉu(vào bệnh viện chứ nãg tới ngã lui vẫn có)có thể hai bạn lộn ở chỗ đó.Còn muốn chắc ăn thì đợi ngày bão thì luyện đủ hết 5 dụng cụ lên 400% cũng không bao giờ vào bệnh viện!!

13. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

To master:Mình bị vào bệnh viện ngay khi đang ở trong nhà nè Master, nói chung thằng nhóc mình chơi nó có thể vào bệnh viện bất cứ khi nào và nơi đâu khi nó cảm thấy mệt! Luyện dụng cụ ngày bão không vào bệnh viện nhưng mà bị mệt thì đâu có đi ra ngoài suối nước nóng được, kết quả là sáng mai u thức dậy lúc 0:00 PM đó. Sao thằng nhóc u chơi không vào bệnh viện khi đang ở trong nhà hay vậy?
    Hồi trước mình có nghe nói nếu câu được cái chai có công thức chỉ cách nấu món khoai tây gì đó, đem tặng cho ba của nhỏ Ann, ổng sẽ cảm ơn rối rít vì ổng thích nấu ăn!!! Còn lâu đó, mình đem tặng thì chỉ có ba Ann chửi mình nhẹ nhứt thôi, còn mấy người kia, nhất là 3 bà hay đứng chung ở quảng trường đó, chửi nguyên một tràng dài luôn. :D Mình nghĩ chắc cái chai đó đúng là cái chai để đổi nước hoa với thằng Kai rồi, chứ không còn cái chai không nào khác nữa đâu (Xui ghê, chưa gì đã câu được rồi, làm không có chỗ đựng sản phẩm bán).

Bổ sung: Mình vừa mới chơi tiếp và nhặt được thêm một cái chai thứ 2 y như vậy (cũng hình dáng, màu sắc như vậy và có công thức nấu món khoai tây), đem chai này đổi lấy nước hoa của Kai, vậy còn cái chai mình câu được thì sao, đem cho ai đây (cho ai cũng bị chửi hết đó), hay là đem quăng trở lại biển?

14. yugi_hiro

đang nói HM BTN mừh, huh ? Mà dù nói đến HM nào cũng được, nhìn chung thì cũng từa tựa nhau , có lẽ nếu thì nên chơi sang Save The homeland nhưng giờ cũng ít ai chơi quá T_T .
    Chắc "sát" cá nhiều quá T_T . mừh nghe nói đi xưng tội được nhiều cái lợi lắm huh ? yu thì chỉ đi xưng tội 1 lần rùi bỏ >_<

15. bach_long76

bach_long76 Youtube Master Race

tui không bao giờ xưng tội hết tui thấy xưng tội câu cũng được rác ( mà lại còn nhiều nữa) còn không xưng tội cũng câu được toàn rác tốt nhất khỏi xưng cho đỡ mất thời gian

16. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Trùi ui, nghe bach_long76 nói mình thấy sợ quá hà, vậy chừng nào mới hết câu rác??? Xưng tội rồi, cả chuộc tội luôn, vậy mà vẫn 1 đống rác vứt vào ba lô :hug:. Mình còn đợi tới ngày 24 có lễ hội pháo bông, ngắm pháo bông với Karen xong lấy cần ra câu, tưởng sẽ cải thiện được cái gì, kết quả 8 ngăn trong ba lô hết 4 ngăn là giày hở miệng, 3 ngăn là lon cũ xì, còn 1 ngăn là xương cá =)) Mình hết ý kiến về cái chuyện xưng tội này rùi đó nha! 1 câu hỏi lớn mình mong mấy bạn giải đáp hiện giờ là: Làm sao để ko còn phải câu toàn rác với rác nữa? Mình ko có xả rác nhưng đã xưng tội + chuộc tội luôn rồi nhưng chẳng có cải thiện được gì hết á!

17. yugi_hiro

Hơi ngộ vì chưa thấy ai gặp toàn rác 100 % mọi lần câu cả ^^ . U chơi giả lập huh ? cho yu link để xem thử nhé ^^, 1 file Memory chừng 125 Kb thôi mà .

18. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Mình chơi bằng cái file đuôi bin tạo bằng chương trình ISO buster (tạo ảnh của CD), để run ISO đó, file tới 204 MB lận Yu, up xong chắc người ta nhìn mình hổng ra luôn quá, xài modem 56K mừ, file Memory 125 KB là sao? Lưu ý là dù mình có save rùi load 100000... lần thì vẫn cứ luân phiên 3 cái thứ niu trên, pó tay!

19. .:*master*:.

.:*master*:. T.E.T.Я.I.S

CÓ lẽ do số bạn xui quá đó!!!!!!!!Tui nè khi nào đi câu tuy không lúc nào cũng câu được cá hết(cũng có khi có rác)nhưng mà rác không nhiều lắm,cá thì nhiều!!!Theo kinh nghiệm bạn nên câu vào sáng sớm(không biết khoảng mấy giờ) hoặc tối mịt(>10PM)là hay có cá(câu trúng cá chứ không phải rác)!!!

20. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Pó tay!!! Mình cũng biết câu giờ nào là sát được nhiều cá chứ bộ, toàn câu từ 10 PM trở lên ko đó, mà vẫn 1 đống rác luôn, kể cả câu vào lễ hội bắn pháo hoa, 8 ngăn trong ba lô đều là rác, chịu nổi ko? Mà lạ 1 điều là mình chưa hề xả rác, 1 bữa kia ra câu thì rác 100% cho tới bi giờ luôn :cry: :cry: :cry:Ai có kinh nghiệm trong chuyện câu rác nì thì giúp mình với nhe! Thanks for any help!!!

Có 1 số mem thắc mắc việc đưa trứng gà cho Ann trúng nhằm ngày lễ thì phải bỏ lỡ chuyện này, ko giao được tới nơi tới chốn nên mình xin nói thêm về vụ này: Ngày Ann biểu mình giao trứng gà cho nhỏ là 23 mùa hè, nhỏ biểu mai bắt đầu giao, mà mai là 24 có lễ bắn pháo hoa nên quán Inn đóng cửa đúng ko, vậy mà 25 mình đến nhỏ vẫn hỏi về 3 cái trứng và trả tiền cho mình đó, đâu có bị bỏ lỡ việc giao trứng như mấy bạn nói đâu, chắc có lẽ mấy bạn giao ko đúng giờ đó, giao vào buổi chiều nhưng phải trước 5 PM. Thậm chí có bữa mình quên, khi đến Inn thì đã quá 5 PM nên ko thấy cô ta ra nhận nữa, mình vào và cho cô ta 3 quả trứng đó luôn, qua ngày hôm sau đến đúng giờ, nhỏ vẫn ra nhận trứng và trả tiền cho mình bình thường, chứ đâu có bỏ lỡ gì đâu.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.