Harvest Moon :Back To Nature

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi ANVI, 18/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Magicblus

Magicblus Mario & Luigi

muốn có quả cua kappa thì chỉ cần ném xuống cái hồ ở trên núi mỗi ngày 1 qua cucumber thì nó sẽ hiện lên cho ban để bạn kô làm phiền nó nữa(ủa trong bản HM:BTN có vụ này hông ta?????

2. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Sis nói là đứng đối diện với cái chuồng gà mà Hiếu, đâu có kêu đứng quay lưng lại với nó đâu ^^. Cá nhỏ cũng bắt lên dc nữa. Mỗi ngày hả 1 bịch thức ắn cho cá xuống là dc goài mà, tiết kiệm. Để lâu lâu coi lại sẽ thấy nó lớn lên. Hiếu thấy lâu chắc tại lúc đầu bỏ cá nhỏ hay cá trung bình xuống hồ đúng ko, tụi này phải lớn thành cá lớn màu xanh dương mới sinh sản mà, nên lâu hơn là bỏ mấy con cá lớn xuống ngay từ đầu. Vụ án file save thì chắc giống Voky nói, khi thấy mất file save tui cũng ko kím xem đã save vô slot nào nữa, có thể phải chọn thêm slot nữa mới load ra dc.

@ Mikey Mikii : Dự tiệc thì phải có đủ 7 đứa ở nhà, có cái ba lô lớn 9 chỗ đựng 7 hộp bột. Đến nhà các chú lùn từ 2-4pm, tặng quà cho 1 chú lùn bất kì và nói chuyện thì chú này sẽ nói bạn tặng mí người còn lại, đi tặng và nói chuyện đến hết lượt là vô tiệc mà thui.

@ Magicblus : Con Kappa trong BTN phải quăng trong 1 lần 3 trái dưa leo luôn, chứ ko có quăng rùi đi về bữa sau quăng típ như FoMT đâu ^^.

3. maxvernal

maxvernal Youtube Master Race

hu hu em quăng cả chục trái mà có thấy ai cho em cái gì đâu :(( ,có đứa bạn nói với em phải đứng đúng vị trí gì nữa nó mới hiện lên phải không mấy huynh??

4. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Em đứng ngay chỗ 2 cái cây mọc sát bờ hồ đó, chạy đến đó đứng trước 2 cái cây rồi quăng xuống hồ 3 trái dưa leo, nếu đứng đúng vị trí thì sau khi quăng trái đầu tiên Kappa sẽ hiện ra liền. Sau đó nó biến mất, cứ làm như vậy 3 lần là có trái PB màu xanh ah.

5. htram106

htram106 Youtube Master Race

có bạn nào có đc túi trà của 7 chú lùn tặng ko? có bạn nào biết túi trà đó để làm gì ko?

6. squall_leonhart1

squall_leonhart1 Mr & Ms Pac-Man

Các bác ơi cho em link down của rom này đi ở ngoài quán người ta nói hết rùi .
    Và cái này chơi trên gì vậy các bác .

7. maxvernal

túi trà mà 7 thằng lùn tặng dùng để nấu thành chén trà thư giản đấy.Bạn hãy dùng cái nồi(pot) để nấu nó là được rồi.Mỗi năm chúng sẽ cho bạn 1 túi nếu bạn làm cho chúng đủ 10 tim là được hà.

8. Darshia

Darshia

Nếu như đến dự tiệc trà của chúng thì chỉ cần 3,4 tim mối người là được rồi, không cần tới 10 tim đâu bạn ah
    BTN chơi trên PS1 bạn ah.

9. Zoronoa

Zoronoa C O N T R A

sai rồi, bao nhiêu tim cũng được, chẳng cần thiết phải có 3-4 hay 10 tim đâu, chỉ cần đến nhà tụi nó đúng 3h chiều, nói chuyện 1 đứa, sau đó tặng quà cho mỗi đứa 1 món quà là ok, 1 năm 1 lần!

10. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Hình như 2 tim không dc đâu bé Zo ah, khi sis đến tặng bột cho các chú lùn, dù đến đúng giờ cũng ko thấy nói gì, chỉ cám ơn thui ah. Sau khi lên tim các chú lùn mới ngỏ lời mời. Dấu hiệu dễ thấy nhất là khi chú lùn màu đỏ chỉ mình công thức nấu ăn bí mật mà Doug cũng ko bít đó, sau khi nhận dc công thức này là các chú mời dự tiệc (chỉ dành cho năm đầu tiên làm quen thui nha). Còn chính xác bao nhiu tim thì hổng bít, chỉ bít là 2 tim ko cóa dc mà.

11. Darshia

Darshia

Đâu được ? Có lần mình để đúng 1 người 3 tim, còn lại thì lung tung 2,1, hay không có trái tim nào ( mình toàn tự làm muh ^^ ), đến đúng giờ đó tặng mà đâu có được mời đâu ? Sis Alicia cũng xác nhận rùi muh

12. maxvernal

ủa vậy làm sao để có thể xem được % kĩ năng của các chú lùn vậy??Em mướn nó về thấy nó làm việc ì ạch còn chậm hơn em nữa,làm cách nào để tăng khả năng làm việc của chúng vậy??

13. Darshia

Darshia

Bạn cứ cho chúng làm việc nhiều, nếu thích thì cả tặng quà cho chúng nữa. Nhưng cốt yếu thì vẫn là làm việc thui. CÒn % thì ko phải, mình đang nói về quan hệ muh ^^ Bằng số trái tim đó.

14. maxvernal

cho em hỏi có cách nào làm cho mấy thằng lùn làm việc vào mùa xuân luôn không vậy?
    Cứ đến mùa xuân là chúng cứ bận uống trà hoài làm em một mình làm mệt nghỉ luôn

15. Darshia

Darshia

Sẽ không có cách nào khác ngoài việc bạn cố gắng lên hoặc trồng ít ít rau củ thui. Nhưng nếu có Tools lv max thì cũng không mệt lắm đâu. ( trừ phi cả anml của bạn cũng max...). Nhưng chúng cũng phải có tiệc trà thì mình mới tham gia cùng đc chứ ^^

16. Superhackerboy

Superhackerboy Mario & Luigi

tháng Giêng là tháng ăn chơi. Mùa xuân mấy chú lùn kô chịu làm việc là đúng rồi ::D
    Với lại, mới vào chơi, chạy vòng vòng tìm hiểu, làm quen dân làng trước đã, chăm lo làm việc làm gì, muốn làm việc đợi sang thu ấy :))

17. maxvernal

nhưng em qua năm thứ 2 rùi,làm việc chăm chỉ để có gì khỏi bị đuổi khỏi làng chứ,lúc mới chơi bị ông thị trưởng hù dữ quá nên hơi ớn

18. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Mún mời mấy chú lùn làm việc trong mùa Xuân thì cứ chèo kéo nói chiện mấy lần với họ là họ nhận lời ah. Nhưng nhớ là họ phải có 2 trái tim là ít nhất nha.

19. maxvernal

cám ơn sis Alicia rất nhìu và cho em hỏi thăm là sao để có được những hạt giống bí mật thế chẳng hạng như là những quả dâu tây ấy

20. voky2006

voky2006 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

muốn cóa mấy cái hạt giống mới, yêu cầu đơn giản nhất là phải trồng và bán trên 100 quả các loại trái cây của mỗi mùa. Sau đó siêu thị sẽ thông báo cho bạn biết có giống cây mới bằng cách gửi mail cho bạn. Hãy chạy đến cái thùng thư trước nhà kiểm thư là được rùi. Tiếp theo là đến siêu thị mua về trồng.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.