Harvest Moon :Back To Nature

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi ANVI, 18/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Hừm! Bản HM For Girl tui chưa nâng cấp nhà được nên chẳng biết, mà dù nâng cấp thì nó cũng nói tiếng Nhật nên cũng chưa chắc biết.

Tui chơi bản For Girl thấy có mấy cái lạ, đó là thỉnh thoảng khi mở thùng Tool ra và đóng lại thì nó hiện lên chữ gì đó...T_T
    Khi vào nhà thờ cầu nguyện thì chẳng biết có tác dụng gì không, nhưng vì tiếng Nhật nên cũng chẳng biết mình đã cầu nguyện gì. T_T
    Gà lên tim sao lẹ quá, chẳng bù với bản FOMT/MFOMT.
    Hình như vật nuôi do thằng lùn chăm sóc sẽ lên tim lẹ hơn do mình từ làm, nhưng rất tiếc phải nói là lùn ở bản BTN ngu thấy ớn. (Tui đứng dòm nó cả tiếng mà nó vẫn vác thùng sữa chạy lòng vòng, không thèm bán.
    Dường như nếu mình nhìn tụi lùn làm việc thì năng suất sẽ giảm (Tui nhìn thì nó chỉ tưới nửa vườn, trong khi chạy đi chỗ khác thì khi quay lại, nó đã tưới xong cả vườn rùi).
    Tron bản For Girl mướn được lùn vào mùa Xuân (trước đây tui nghe nói bản BTN không mướn lùn vào mùa Xuân được vì tụi nó đòi ở nhà uống trà).

...Không biết những điều trên có đúng không nhẩy?

2. ngaolong123

ngaolong123 Youtube Master Race

Tôi chơi bản gỉl thì thấy nó làm việc mau mệt hơn là boy ( chắc là con gái nên vậy ).

3. Hary Messina

Hary Messina Donkey Kong

Ai bảo thế tui chơi nó vẫn vậy mà đâu có mau mệt đau, chắc tại cho làm việc nhiều we' thui...nhưng tui chã thích chơi bản con gái tí nào cả vì nó có khác gì bản của con trai đau.

4. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Ai bảo thía, bản For Girl dĩ nhiên khác hơn rất nhiều so với bản For Boy, thêm cái nữa đúng là bản For Girl làm việc mau mệt hơn, nhưng bù lại vật nuôi mau lên tim hơn.

5. **ronaldo**

**ronaldo** T.E.T.Я.I.S

Bản HM : Back to Nature có patch tiếng việt không hả mấy bạn.Nếu có thì cho tớ link nhé.Chơi lâu rồi mà chăng biết cung có nhiều anh em mê trò này vô đây mới biết.

6. Hary Messina

Hary Messina Donkey Kong

chài đào đâu ra bản patch tiếng việt có làm đc đâu pa ui đợi đến tết ma roc đi.^^
    patch chỉ có ở GBA thui.

7. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Ặc, vì cái rom của BTN nặng quá nên khi thử mở Hex lên thì treo máy lun, làm sao dịch được.
    Ngoài lề: Bản N64 cũng có thể dịch được, nhưng vì cũng khá nặng nên...làm biếng chẳng thèm dịch. Y_Y

8. squall_leonhart1

squall_leonhart1 Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác ơi để dịch một game là rất lâu và khó đấy tui cũng đã thử dịch rùi mệt lắm nên mọi người chỉ có thể dịch được mấy trò nhẹ như ở gameboy thui chứ mấy cái rom HM BTN thì nặng lắm nên chơi tiếng anh đi không sao hết chơi tiếng anh cũng tốt vậy -----> bổ sung và thêm tiếng anh .

9. Police Online

Police Online Cảnh Sát Nông Thôn

hix có thể cho em xin link dow HM BTN ko và cho em bít nên chơi = giả lập nào luôn nha em là lính mới noob lắm >_< mong các anh chỉ giúp tận tình ^^

10. **ronaldo**

**ronaldo** T.E.T.Я.I.S

Mình kiểm tra thấy link này dùng được đấy bạn ah:
    http://www.emuv2.com/index.php?page=rom_dl&id=3599
    Còn về phần mềm giả lập bạn nên có Espxe thì chơi được.Chẳng biết cái này có đến mấy chấm nữa mình mới có 6.0 thui.

11. Police Online

hix dow về rồi sao chơi đc dzậy >_< có thể cho mình phần mềm giả lập đó luôn ko >_< mình đang tìm hiểu về PC và lập trình nên gà lắm mong thông cảm >_<

12. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Giả lập ko bắt buộc phải down đâu bạn ui,chỉ cần ra tiệm dĩa hỏi mua dĩa giả lập PS1 về cài là bỏ dĩa vô chơi đc gùi.Nhớ hỏi người ta cách cài lun vì hơi phức tạp....

13. Police Online

Nhưng nhà mình lên mạng inter rồi nên ko thể mua đĩa ( ông cậu ko cho để ổ đĩa ) nên mình mới nhờ các bạn cho link dow đó chứ ko thì mình xin làm gì >_<

14. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Để biết chi tiết về tất cả các bản HM chơi bằng giả lập, mời U vào Topic "những điều cần biết về HM" để down Rom cũng như giả lập.

15. player_pro_2006

player_pro_2006 Youtube Master Race

mấy anh ơi cho em hỏi làm sao ăn được thức ăn mà vợ mình làm vậy

16. **ronaldo**

**ronaldo** T.E.T.Я.I.S

To police..:Bạn vào đây thử xem http://www.ngemu.com/download.php?action=cat&id=10
    To Player:Bạn hãy trở về nhà lúc 11h a.m vào những ngày lễ và ngày kỷ niệm ngày cưới bạn sẽ được ăn thức ăn do cô ấy nấu thôi.

17. lanhdiendiemla

lanhdiendiemla Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Không chỉ thế cả trong ngày SN bạn SN vọ + ki niệm ngày cưới và SN thằng bé con đều có thể ăn thức ăn do vợ nấu ... nhưng đừng nhớ nhầm các ngày này khi bị vợ hỏi nhé ...nàng sẽ không vui đâu
    Mà trong bản này Karen chưa nấu ăn kinh khủng như trong bản Fomt.... mất hay, tôi ấn tượng với karen chính là do skill độc nhât svoo nhị này của nàng

18. Zoronoa

Zoronoa C O N T R A

trong bản BTN này thì bằng tinh fyeeu vô bờ, karen có thể đổi tính =)) (ngày trước khi chưa yêu, karen dự lễ hội thi nấu ăn với các món cháy khét lẹt thì nay, sau khi yêu anh, chị ta đã có những món kha khá :)), nói chung về điểm này, FOMT ko đạt bằng BTN :D, nhưng về chuyện skill của Karen thì FOMT lại có vẻ hay hơn =))

19. LV_Reno

LV_Reno Youtube Master Race

Tim đó ? Tim xanh ? Xem trong hướng dẫn em chẳng hiểu ? Tim lúc nào vậy

20. lanhdiendiemla

lanhdiendiemla Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Hướng dẫn kĩ thế mà đọc không hiểu thì bó tay ... mà game này các bước khời đầu cũng khá đơn giản đọc hướng dẫn làm giò cho mất cái thú tìm hiều
    Trong bản này khi ta lấy vọ rồi thì các em khác vẫn lên tim đều đều ...làm ta toàn nghĩ bậy ...giá có cách nào lấy được 2 em

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.