Harvest Moon :Back To Nature

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi ANVI, 18/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Darshia

Darshia

Bạn dùng F1, F3 để quick save/load. Còn save vào memory thì lúc đi ngủ bạn ấn vào Write Diary và chọn slot
    Cái lệnh đó để tráo đổi animal giữa 2 phần save của bạn mà
    Lúc đi ngủ bạn chưa "write diary" thì làm seo continue đc T___T
    Nhanh quá thì bạn ấn nút số 1 (nhưng phải giữ đấy nhé ) thì game sẽ chậm lại
    Good luck :wink:

2. 3077

3077 Persian Prince

Thx nhiều, đã làm được hết. Nhưng hỏi tiếp ngày thằng đó ăn mấy lần vậy, tui thấy mỗi ăn sáng còn ngày không cho nó ăn cũng không vấn đề gì. Con chó cũng vậy, ngựa thì còn tha thẩn nhặt cỏ còn chó thì chả thấy ăn gì.

Mà cái Glass ấy trồng xong để làm gì, mua tận 500 rồi chẳng biết làm gì...

3. hisaki

hisaki Youtube Master Race

cái đó là cỏ,trồng chừng nào nó lên cao rồi xén làm thức ăn cho bò và cừu í mà,trồng dc quanh năm nên 500 là rẻ chán

hix,tui lộn,cái đoạn thứ 2 là tui trả lời đó

4. 3077

3077 Persian Prince

Không hiểu lắm.

Thế còn việc cho ăn thì sao, chó không cần ăn ag, mà thằng người thì ăn ngày mấy lần???

Mà không vứt được con chó vào dog's house ag, nó cứ lởn vởn ngoài sân. Rồi con gà ốm thì làm thế nào để biết???

5. hisaki

hisaki Youtube Master Race

con chó nó ko ăn cũng trơ ra đó thui,ko seo đâu

còn ''thằng người''(như bạn nói ^_^)thì chỉ tự ăn bữa sáng thui,nguyên ngày ko cho nó ăn cũng bình thường

con chó thì bạn phải ôm nó vào nhà(cực) hình như nó làm cái doghouse để chưng hay sao á

gà hả?vào bản menu chính coi,con nào nó thành đen thui là chuẩn bị tiền đi mua thuốc là vừa ^_^

6. 3077

3077 Persian Prince

Được hết rồi, cám ơn bạn nhiều...

Edit: Cho mình hỏi tiếp nhé, bò, cừu nhà mình to đùng rồi mà làm thế nào mà lấy sữa, lông vậy.

Một câu nữa là làm thế nào mà cắt đựơc cỏ vậy. Cái cỏ mình mua 500G để gieo đó...

7. Darshia

Darshia

Bạn đến Black smith mua mí cái đồ Milking (lấy sữa) hay Clipper (lấy lông), nhớ là phải mua brush nữa nhé, wan trọng cho cừu, bò, ngựa lém :wink:
    khi nèo mờ nó xanh mướt bạn dùng liềm (sickle) cắt đi, nó sẽ tự động chuyển vào "kho" cho bạn và có típ đợt sau ^^

8. 3077

3077 Persian Prince

Hay quá ta, căn bản cắt xong không thấy ôm lấy nên không biết :D. Mà nó có cần tưới hàng ngày không vậy, lần trước chả thấy nó làm gì nên cứ để kệ xác nó, có thể mấy ngày gần đây có mưa nên nó chưa toi chăng??

9. Darshia

Darshia

Có, phải tưới đóa bạn àh...ko tưới nó mọc làm sao ? :p

10. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Pé ui cỏ đâu có cần tưới?Mua về chỉ cần tưới mấy ngày đầu,còn nó lên xanh lá gùi thì khỏi tưới nữa,chỉ chờ khi nào chuyển sang "xanh úa" thì cắt thui.

11. Darshia

Darshia

Hả ? Lúc đầu gieo hạt thì giống nèo chẳng phải tưới chứ ?
    Còn vìe sau thì hg cần thiệt...

12. 3077

3077 Persian Prince

Thx all, thế còn làm thế nào để xui bọn lùn đi làm cho mình vậy. Làm 1 mình mệt xác quá :((

13. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Ah,bọn lùn chỉ ko làm việc đc cho mình vào mùa xuân thui,còn mấy mùa sau thì cứ tới nhà tụi nó,nói chuyện bình thường,với lại fải có nhìu hơn 1 trái tim.Câu đầu thì tụi nó chào hỏi mình bình thường,câu thứ 2 sẽ hỏi mình cần giúp chuyện j.Mún tụi lùn lên tim thì fải ra Supermarket mua bột tặng tụi nó,hoạc là tặng mí cái đồ lụm trên núi cũng đc.Mùa xuân khoảng 3-4pm tới nhà tặng mỗi đứa 1 bịch bột thì bạn sẽ đc tụi nó mời uống trà chung đó,nhưng mà chỉ có mùa xuân thui ha.

14. Darshia

Darshia

uhm...cho em góp ý chút....phải đc 3 tim trở lên chúng mới chịu đi làm việc cho bạn...Và mùa xuân thì nếu là bạn của chúng thì họ sẽ gởi thư đến mời tham dự tiệc trà... Níu hg có bức thư đóa thì hg đc tham gia đâu nhé >____<

15. 3077

3077 Persian Prince

=)), tụi nó đang làm thuê cho tui mà chỉ có 2 tim thôi :D.

Cho hỏi thêm câu nữa, tui đào ở mỏ mùa đông được viên đá như kim cương xanh rồi nhưng đem đến chỗ thợ rèn làm mấy cái máy sao không được.

16. Darshia

Darshia

thế hả ? chắc mình lộn với btn gùi >____< dở quá
    bạn cầm trên tay, sau đó nói chiện với saibara qua counter và chọn máy, nhớ là phải đủ G, hg làm vào ngày thứ 5 đc đâu nhé ^^

17. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Ui pé Dar ui pé Dar,làm mí cái máy Mayonaise với Cheese đâu có cầm trên tay làm j,cầm trên tay lại nói chuyện với ông Saibara là xem như tặng ko ổng lun ah >o<.Chỉ có nâng cấp tool thì mới phải cầm trên tay thoai...

Nhầm với bản nào thia?...

18. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Trong BTN thì chỉ cần 2 tim các chú lùn sẽ làm cho mình, kể cả mùa Xuân nhé ^^. Nếu mún họ làm trong mùa Xuân thì phải kì kèo nói chuyện mấy lần, họ từ chối mấy lần rùi mệt quá cũng nhận lời à ^^. Ai hông tin thì thử xem.

19. 3077

3077 Persian Prince

Khó hiểu quá, bạn nào có thể nói rõ hơn hộ mình không. 1 lần mình cầm ở tay ông ta great thanks luôn :(( còn để trong túi thì không có phản ứng gì...

20. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Bạn để trong túi,nói chuyện với ông lúc ổng đang làm việc thì sẽ thấy có 1 dòng Mayonnaise Maker,bấm chọn thì ổng sẽ nói là cần 1 viên đá quí với 30000G.Nếu bạn có đủ 30000G thì bấm OK,sau đó mình sẽ tự lôi cục đá ra khỏi túi.
    Sis Alli:sis ui làm vậy tụi nó có bị xuống tim nhanh hơn hông hay là vẫn vậy?Đang mùa xuân cần trồng nhìu thứ wa...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.