Harvest Moon :Back To Nature

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi ANVI, 18/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Sis cũng hông nhớ lắm, nhưng hình như là hông có dc gì hết, hình cũng hông có nữa. Đua ngựa thắng còn có tấm hình chứ đua chó xong chẳng thấy gì hết thì phải.

female_nice : Mún có hạt giống strawberry thì em phải bán dc hơn 100 đơn vị các nông sản mùa Xuân như Turnip, Potato, Cucumber và Cabbage mua từ Won nữa. Bán hơn 100 đơn vị cho mỗi loại đó thì siêu thị sẽ gửi thư báo có dâu. Nếu siêu thị gửi thư báo vào ngày đóng cửa cũng ko sao, ngày nào họ mở cửa thì đến mua sẽ có.

2. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

3. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Lần sau em đừng gửi bài kỉu thx nhìu nhìu hén, em hỏi thì mọi người vui lòng giúp đỡ mà, nhưng viết bài kiểu này giống chat lắm. Trong box có 1 topic cho các thành viên tâm sự rùi đó "Rose Square - nơi hội tụ của các nhà nông" ^^.

4. donaldnguyen

donaldnguyen Youtube Master Race

Alicia Luu làm ơn chỉ em một số điều trong HM:BTN chơi trong PS1 nha!
    -Mua hạt giống strawberry(dâu tây) ở đâu?
    -Trồng hoa nuôi ong lấy mật.Chỉ cần mua 1 bịch hạt giống hoa hay là trồng càng nhiều bịch hạt giống thì sản lượng tăng?
    -Ở phiên bản này có câu cá truyền thuyết không?
    Em mong Alicia giúp em nha!Cảm ơn!

5. Darshia

Darshia

Mình hg phải alicia có thể reply đc hg ^^
    1/ Sau khi bạn trồng và sell đủ 100 cây của mùa xuân, khoảng 1,2 tuần sau super market sẽ mail đến và nói có hạt giống mới cho bạn
    1 bịch thì cũng...hơi ít, có lẽ bạn nên trồng khoảng 3,4 bịch thì chắc ăn hơn nhé.
    P.s: trồng cả vườn sản lượng cũng hg tăng đâu >____<
    Chỉ có tiêu bản cá thui bạn.

6. Skiff

Skiff Youtube Master Race

Cho hỏi lấy chocolate ở đâu vậy?

7. Darshia

Darshia

Vào mùa đông, khi các cô gái có trái tim trên tím và dưới cam sẽ lần lượt đến tặng bạn chocokate. Vì sao tim đen hg đc ? Vì lúc đó các cô gái chưa biết j` về bạn cả ^^. Vì sao tim đỏ cũng hg đc ? Vì tim đỏ thì cô gái sẽ tặng bánh chocolate mất rùi ^^
    good luck :wink:

8. donaldnguyen

Em rất cám ơn Darshia nha!Có thể nói rõ thêm là phải bán đủ 100 loại nông sản nào trong mùa xuân vậy!Dạ em cám ơn!

9. deconkeu

deconkeu T.E.T.Я.I.S

cho hỏi mọi người nói là chơi HVM:BTN thì chơi bằng PSX là sao? ai cho em link download về và hướng dẫn toàn tập cách sử dụng luôn đc ko nếu có thì xin cảm ơn nhiều nhiều

10. Darshia

Darshia

^^ bạn phải bán đủ 100 cây turnips (củ cải trắng), potatoes (khoai tây), cucumber (dưa chuột). Níu thix bạn có thể trồng cả cabbage cho...đủ bộ ^^
    PS1, bạn àh, tức là Playstation1, một hệ máy thôi.
    Hướng dẫn bạn có thể vô "những điều cần biết" trang cuối hoặc link "epsxe guide" dưới chữ ký của darshia. Thân. :wink:

11. female_nice

female_nice Youtube Master Race

chị alicia ơi cho em hỏi khi mình "cua" được bạn gái lên trái tim đỏ và cô ấy cũng đã nhận lông chim xanh rồi. Thì phải làm sao để cưới được cô ấy
    Và trong harvest moon này thì chỉ được quyền cưới 1 vợ thôi phỉa ko ?

12. Darshia

Darshia

Uhm...chỉ đc 1 thui ^^
    Bạn chỉ cần chờ đến ngày cưới là đc thui. Nhưng ngày đó sẽ qua hẳn lun, nên níu bạn hg mún mí con vật mất tim thì bạn phải nhờ các chú lùn đến làm giúp bạn. Níu mùa xuân thì thua rùi >____<

13. female_nice

female_nice Youtube Master Race

cho em hỏi tại sao em trồng nhiều hoa vào mùa thu mà các cô gái ko đến xin và tặng em trái táo thần
    vào mùa đông em ko nhặt được quả táo trên mặt băng như các bạn khác chỉ
    em đào trong hang mùa xuân để lấy táo thần lần 2 nhưng khi đào đến 1 hang kia thì đào hoài cũng ko thấy cầu thang để đi xuống vậy chị
    chị chỉ em bí quyết làm chocolate và relaxation

14. Darshia

Darshia

chắc bạn phải làm thân 1 chút với anna
    bạn tới đỉnh hang mùa đông ấn nút X (nút nhặt á)
    có thể...disap >____<
    Chocolate như mình đã nói ở trên. Còn relaxation thì bạn phải làm thân với các chúlùn, mùa xuân chúng sẽ gởi thư mời bạn dự tiệc trà. Đúng hẹn, tới đó dự cùng (bạn nhớ mang theo lá thư nhé ) và cúi buổi bạn sẽ đc tặng rlx :wink:

15. hisaki

hisaki Youtube Master Race

sao thằng con tui nuôi hoài mà nó ko biết bò vậy ? khoảng bao lâu thì nó mới biết bò ? nuôi nó cũng gần 2 tháng (2 mùa) rồi ?_?

16. Darshia

Darshia

Dzịa chắc sắp đc rùi đó bạn. Bạn thử tặng vợ mình bình sữa xem, bít đâu con nó giận bạn hg chịu bò đó ^^

17. donaldnguyen

Cho bé hỏi mà muốn đủ 100% cổ phần thì kết thúc hả?
    -Bán đủ 999 tất cả các loại nông sản trong 3 năm đầu tiên]
    -Nâng cấp toàn bộ các chuồng trại,nhà kính,nhà ở
    Rồi làm cái gì nữa cho đủ bộ vậy trời!Mà lỡ chỉ có 90 mấy % là chơi hoài suốt đời hả trời!

18. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Huh?Cái game đấy chưa có ai chơi đủ 100% đâu bé ui.Muh có đủ 100% thì cũng phải ở lại đó chơi wài thui,nuôi con cho tới khi nó bít nói Book... là hết có gì thay đổi nữa rùi.Muh ko bít đã có ai thử để bị đuổi chưa vậy?Hum trước chơi tới cuối năm 3 nổi hứng bán hết gà,bò,vợ con mất hết tim cũng đc khỏng 23%,nó cũng cho ở lại luôn.Hình như game đc lập trình lúc nào nó cũng cho mình ở lại thì phải:-/

19. deconkeu

deconkeu T.E.T.Я.I.S

em đã download về HVM:BTN về rồi nhưng làm sao chơi bây giờ,bản hướng dẫn của Darshia mình lại ko rành nên chẳng hiểu gì cả có thể nói đơn giản hơn ko thanks nhiều

20. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Em đã down đầy đủ mấy cái config hết chưa?Nếu down hết BIOS,sound plugin,card plugin...gùi thì chỉ cấn bấm vô Config-->Wizard Guide,tới mỗi mục nó sẽ cho em chọn 1 plugin,chỉ cần đi theo cái guide đó là xong.Còn nếu chưa down thì...em chịu khó tìm trong mục Thảo luận hỏi đáp HM hay là gửi mess tới anh Legendary Dragon kiu ảnh nói chị Nồ bắt ảnh tìm,hehehe.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.