Harvest Moon :Back To Nature

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi ANVI, 18/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hoangkg

hoangkg Youtube Master Race

Cho em hỏi 1 câu: em ko kím thấy đĩa, đọc theo hướng dẫn của huynh MinhieuBoy thì sử dụng isobuster,nhưng em pó tay dzới cái nài, ko bít đường mò. ức wá dzô đăng kí GVN hỏi lun, ai bit làm ơn chỉ em em cám ơn nhìu.

2. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Cái này chỉ để tạo file ISO từ đĩa thôi, nói túm lại ko có đĩa là ko chơi được ( trừ khi download trên mạng về )
    Biết người ta hỏi gì không mà nói đua đòi X( ? Trả lời kiểu này đáng ăn thẻ X(

3. NeverMiss

NeverMiss Youtube Master Race

Nghe nói còn có vụ gặp chó sói rồi dùng dụng cụ để đuổi có đi (chương trình LifeOnTheFram trên tivi nói zậy) cho hỏi làm sao để gặp nó zậy?

4. Shirogane

Cứ thả gà ra ngoài ruộng thì sẽ gặp chó sói ( dùng các nông cụ của mình để đánh sói ) ::)

5. hoangkg

hoangkg Youtube Master Race

trừ khi download trên mạng về
    hu hu,em download cái file.rar về mà ko bít sài,làm sao để chơi được khi không có đĩa vậy mí anh

6. Zell047

Zell047 Youtube Master Race

mấy bạn cho hỏi món sushi làm sao vậy

7. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

8. thit_xien

thit_xien Mr & Ms Pac-Man

mọi người ơi cho hỏi mấy điều sau:
    -mình mới chơi HM:BTN và có thăc mắc là vào mấy ngày đầu tiên của năm thứ nhất,khi có lễ hội, lão mayor thomas hay 1 ai đó đến nhắc nhở mình phải đến :địa điểm, thời gian, nhưng sau đó 1 thời gian, cứ khi có lễ hội, chả thấy ai tới nhắc:cry:, toàn phải tự xem lịch, nhưng lịch có khi ko cho biết thòi gian địa điểm :cry:, thế là lỡ đêm giao thừa ,huhu :cry: đấy là game nó thế hay lỗi đĩa ?(mình dùng giả lập ePSXe)bây giờ mình dang chơi tới lễ thanksgiving tặng bánh cookie cho bạn gái thì phải mua hay tự làm?
    -ở siêu thị bán đủ các nguyên liệu nấu ăn , nhưng chỉ có oil, flour,rice ball, bread mà trong khi trong công thức có salt, sugar...v..v ,cả công cụ nữa như Pot thì mua ở đâu?(mình đang ở năm thứ hai)
    -vào mùa hè năm đầu tiên, cuối tuần ra biển mình ko thấy greg đâu cả nên ko lấy đc cần câu, hay năm thứ hai mới lấy đc?
    -trong bài HD trang đầu topic này bạn gì đó bảo mùa đông đầu tiên có ngựa nhưng mình chả đc gì cả, đau quá?

xin lỗi mọi người vì hỏi nhiều nhưng mong mọi người giải đáp , thx to all :D

9. Shirogane

1. Game nó thế, phải xem lịch thường xuyên ::) Phải tự làm bánh ::)
    2. Mua trên TV Shopping vào mỗi thứ bảy, xem trên TV, sau đó chạy ra Inn gọi điện thoại đặt mua ::)
    3. Ngay mùa xuân đã lấy được, nhưng sáng dậy là phải chạy thật nhanh chứ ổng 7 h00 là vào nhà rồi ::)
    3. Chạy qua Yodel Ranch vào một ngày đẹp trời, Barley sẽ cho bạn 1 con ngựa để chăm sóc giúp ông ta ::) ( ngay mùa xuân đầu tiên đã có được rồi )

10. thit_xien

thit_xien Mr & Ms Pac-Man

cảm ơn PF lắm lắm:D
    nhưng mình còn thắc mắc cái số 4 :
    hầu như những ngày mình đến nhà barley để mua fodder đều đẹp trời cả :D
    mà có ngựa đâu, hay phải ngoài giờ bán hàng

11. Redhair_XU

Redhair_XU Youtube Master Race

Toi la thanh vien moi.Toi muon vao day.VA toi xin bo sung la co Mystictool rat quy.noduoc dao o mo spring mine.tang 225.DO la do bi nguyen rua.ban phai lam la goi ai len giai do(hay sao ay tui ko biet.chi tui noi the)

12. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Redhair_XU : Bản bạn đang hỏi là bản "Friends of Mineral Town". Bạn nên coi cái topic hướng dẫn bản này nhé. Theo cái link dưới chữ kí của Alicia đó bạn.

13. doncoitrolai9999

doncoitrolai9999 Youtube Master Race

Bạn nào có bản nấu ăn full không chỉ cho mình với mình nấu hoài chỉ có 63 món thôi. Có ai chơi game này tới 12 năm chưa vậy có đi đến kết thúc được không hay chỉ lặp lại như vậy

14. Tran Le _Hai Yen

Tran Le _Hai Yen Dragon Quest

Có tất cả 66 công thức nấu ăn ( mọi người thường nói là 64, nhưng thực ra có 2 công thức khác nữa. )

15. Shirogane

Và với 64 món chưa ai hoàn thành 100% game cả, vẫn còn 2% " nằm trong bóng tối ", chưa biết nó là kí rì :))

Không rõ lắm ::) nhưng cái hang mùa đông chỉ khoảng 12 tầng trở lại thôi. Nói túm lại là rất ngắn, không bằng một góc của HM : FOMt/MFOMT ::) còn hang mùa xuân thì....ko rõ :p

16. aoshin02

aoshin02 Youtube Master Race

chà,ko hoàn thành đc 100% ah,khó hiểu?? vậy rốt cục chơi cái HV có "về nước" đc đâu trời?Mà sao hoàn thành 64 món ăn thì đc 98% hay vậy fraya? liệt kê thử tui coi với?
    bò,gà,cừu mỗi loại 1% => 30%
    mỗi lần update nhà,1 lần 5%(hay nhiu wen roài) => 25%
    chó,ngựa,đứa kon,nhỏ vợ => 40%
    tui tính đúng ko vậy?????

17. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Mỗi lần upgrade nhà dc có 2% hà, sau 5 năm lần xây (mở rộng nhà 2 lần + nới chuồng + nhà kính) mới dc 10%.

Còn nấu ăn mỗi 8 món = 1%, nên bà con mới đoán là có 80 món.

Mà cộng lại cũng chỉ có 90% thui, có nhiều người nói chơi giả lập mà hack hay cheat gì đó sẽ có 10% cuối nhờ câu cá. Còn chơi PS1 thì ko có.

18. Shirogane

Nghe nói là mấy phần trăm còn lại là do câu cá thần, hay hack cheat gì đó ::) nhưng hiện nay chưa nghe ai ko chơi cheat mà hoàn thành 100% cả ::) ( chắc Natsume để trống 2% để bà con chơi hoài ko hết chăng ;)) )

19. Cybran_Nation

Cybran_Nation Youtube Master Race

mọi người cho hỏi làm thế nào để xây đc hàng rào cho chuồng bò,cừu va làm sao để có ngựa , em chơi đến năm 3 rồi mà chẳng có ngựa
    xin mọi người giúp đỡ

20. Shirogane

Bạn lấy đá ( hoặc gỗ ) cầm trên tay rồi đặt xuống ruộng ( chỗ trồng được cây ấy). Tớ khuyên nên dùng đá :D
    Còn về ngựa thì ngay năm đầu bạn đã có rồi ::) đến trang trại của Ông Barley ông ấy sẽ cho bạn ::)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.