Harvest Moon :Back To Nature

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi ANVI, 18/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. aoshin02

aoshin02 Youtube Master Race

hủ,tui chỉ lấy gỗ làm hàng rào thui mà,chứ đá ở đâu ra fraya??
    Còn cái vụ câu cá thần,tui thấy có con cá thần nào đâu,có bữa tự nhiên ra biển(hay cái hồ dưới hang nữ thần và hang mùa đông) câu đc cái đống gì bùi nhùi thấy gớm,với 1 con cá hóa thạch???? ko hỉu gì hít

2. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Mấy viên đá nhỏ có sẵn trong vườn nhà bạn đó, thay vì đập bể đi thì bạn gom chúng lại làm hàng rào. Tiện lợi và ko có bị mục như gỗ.

Khi câu dc cá thần thì bạn sẽ tự động thả nó xuống nước lại và có cái hình tiêu bản trong menu.

3. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Đá nằm sẵn trên ruộng ấy :D không nên lấy búa đập hết vì nó có thể xây hàng rào và sau này nấu ăn có món cũng cần...đá này :D

Tầng cuối của hang động mùa đông :D câu được, sau đó giữ lại cái tiêu bản ::), có tin đồn lấy nước dưới đó mà tưới cây sẽ ko bao giờ hết :)) hóa ra là tin vịt :))

4. aoshin02

aoshin02 Youtube Master Race

@fraya: lỡ đập hít đá rùi sao đây T_T

5. Darshia

Darshia

Bay lên giường, hum sau dậy ra ngắm lũ đá vừa mới mọc ^^

6. Ryu Branstein

Ryu Branstein Youtube Master Race

Cho em hỏi cái này: Ngày 16 mùa xuân năm đầu tiên ông Thomas bảo mình mang cho 3 turnips vào ngày 21 thì mang như nào. Em đến toàn thấy đóng cửa, ông Thomas lại ở nhà bà Ellen

7. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Chà, lâu quá ko chơi BTN ko bít nhớ đúng ko nữa. Bạn canh khoảng 4-5pm mà đưa cho ổng. Hình như ổng sẽ quay về nhà lúc 4h hay là ổng sẽ ra Rose square rùi mới dìa. Ko thì bạn nên đến lúc 10am, vì buổi trưa ổng mới qua nhà bà Ellen mà.

8. Shirogane

Cái vụ này thì đúng cho cỏ, nhưng với đá thì ....;))
    Muốn có lại chỉ có nước chờ mùa đông thôi, qua vài trận bão là có lại ấy mà ^^

9. ducmanh86

ducmanh86 Youtube Master Race

Tui mua cái basket 5000G về rùi ném nông sản vào đấy nhưng ko lấy ra đc, để đấy thì thằng mua hàng cũng không lấy đi.:o Phải dùng như thế nào vậy mọi người?

10. chumHM

chumHM Youtube Master Race

bạn phải dổ vao thùng thì mới có người dến lấy:cool:

11. ducmanh86

ducmanh86 Youtube Master Race

Cảm ơn chumHM nhiều, đã biết sử dụng!;))

12. Vivi_Cornetier

Vivi_Cornetier T.E.T.Я.I.S

Tớ đang chơi cái này : BTN :P, chơi ở đoạn đầu, lên trạm xá gặp một cái Event là con nhỏ trên đó, hình như là Elli, nó hỏi tớ bị đứt tay như thế nào thì phải, có hai phương án trả lời:
    _Thường thoai
    _Nghiêm trọng
    Tớ chọn cái nghiêm trọng rồi nó cáu vứt cho tớ một cái URGO :D, chả biết để làm gì? Mà cái URGO này, dùng chẳng đc, vứt chẳng xong, cứ ở nguyên trong túi, có cách nào lấy ra đc ko?

13. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Có cái này rùi thì em quay lại chỗ nhà bà Ellen nhé (cái nhà kế nhà ông Thomas thị trưởng đóa). Khi đến gần sẽ thấy bé Stu khóc vì bị té và đưa cho bé cái miếng này.

14. Badboy 619

Badboy 619 Mario & Luigi

Sao tui ra gặp ông già ở bờ biển nói chuyện mà ổng không cho cái cần câu vậy?

15. Vivi_Cornetier

Vivi_Cornetier T.E.T.Я.I.S

Thanks sis ;)
    Theo mọi người thì trồng loại cây nào thì đem lại lợi nhuận cao nhất? ( Mùa xuân ) Ko hiểu tớ tính kiểu gì mà lại thấy turnip sau một mùa sẽ đc lãi cao nhất? Giá là 120G/ một bik, cần 5 ngày để trồng mà một củ thì bán đc 60G thì phải? Hơn mấy loại kia thì phải, chỉ mỗi tội là tốn công đi mua hạt giống và gieo thui ;)....KO biết vậy có đúng ko?

16. Shirogane

Loại cây nào mùa xuân được giá nhất hả ::) ? theo tớ là Cabbage ( bắp cải ), ko thì Dâu cũng được ::)

17. drawerqk

drawerqk Mr & Ms Pac-Man

@badboy: coi thử chỗ đựng dụng cụ của bạn có đầy chưa
    muốn có cần câu thì phải chừa 1 một ô để ổng đưa mình bỏ vào đó

18. osachosach

osachosach Youtube Master Race

cho mình hỏi 1 chút ! trong phiên bản BTN này lúc đầu nó bảo mình là mình có thời gian là 3 năm để khôi phục nông trại như xưa nhưng nếu không khôi phục được như trước thì mình buộc phải rơi khỏi làng ! vậy tiêu chuẩn của nó là gì để mình được ở lại ?

ai chỉ dùm mình với ! cam ơn trước luôn nha !

19. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Tiêu chuẩn rất đơn giản là nông trại của bạn phải đạt dc 50%. Bạn có thể đạt dc dễ dàng bằng việc nuôi thú đó, cứ mở rộng hết các chuồng và nuôi, cứ 1 con = 1%. Và đối với 2 con chó và ngựa thì bạn thường xuyên chăm sóc chúng, mỗi 1 trái tim tình cảm của 2 con này cũng = 1%.

20. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Dưới 50% cũng đc ở lại đấy sis ơi , em thử gùi.Ngày cuối của mùa đông năm 3 em ban' hết bò cừu gà , làm mất hết tim chó với ngựa , chỉ còn có hai mươi mấy % từ nấu ăn và 3 thứ linh tinh , tưởng đc xem event mình ra khỏi làn gnhưng mò ai dè ổng cũng cho mình ở lại hết ráo >"<.Hình như cái game này ko đc lập trình để đuổi mình đi thì phải...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.