Harvest Moon : DS (Sprite Station)

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Black Mckenzie, 7/12/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. drawerqk

drawerqk Mr & Ms Pac-Man

sặc solo gì mà solo

TV shopping thì đúng thứ 7 nó mới bán đồ cho mình còn mấy ngày kia thì mình coi nhưng không mua được
    ếch mua đc bao nhiu cái túi rồi
    ếch cố mua đc cái tủ với cái tủ lạnh thì đỡ phải vác theo đống đồ
    Còn ông Van ếch nâng cấp dụng cụ lên cùng 1 cấp thì ổng mới chịu bán cái xin hơn

2. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Có ai canh dc sự kiện Van và Vesta ở mùa Hè quán Inner Inn chưa, Alicia canh mà ko dc. Canh hết nguyên mùa Hè các ngày có Van mà ko dc nè, giờ qua mùa Thu goài >"<

Có ai canh dc sự kiện Vesta ghé thăm Takakura vào CN chưa. Canh ngoài nông trại của mình thì thấy Takakura ko có về nhà khoảng giờ trong khoảng 5pm - 7pm. Ổng đi thẳng ra Blue Bar mà >.<

Có ai canh dc sự kiện 2 đứa nhóc chơi chữ ở Hồ nữ thần chưa. Alicia ko thấy cô bé Kate ra đó bao giờ hết.

3. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Ech cũng vậy nà sis, canh coi sự kiện của ông Sebastien nấu cho mình mà chẳng thấy gì, ổng được 255 điểm rùi đó. mà cây kiếm sao vậy sis? Ech ra đứng chém miết mà tảng đá đâu có si nhê gì đâu >"<, nó cứ trơ trơ ra đó à.
    Mà sis, đá admantic sao ech xuống tầng thứ 80 lun mà chỉ tìm được có 1 viên >"<, mừ hễ dùng lỗ rớt xuống là Fa tăng quá trời, ech ngất xỉu liên tục (đã vậy lại quên đem cỏ đen theo vì nghĩ chỉ định tìm Admantic thui, ai ngờ khó tìm dữ >"<). Cả đá sun nữa, ech chỉ tìm thấy mỗi Winter sun, mừ cái đó thì có dùng được gì đâu.=((

Đồ cùng cấp là sao? Đồ ech lên mystrill rùi, ech thấy ổng bán cho ech đồ M, còn cấp L ổng có bán lun không?
    Ech mua cái túi có 3 ngăn rùi, chẳng thấy siêu thị bán thêm túi nào nữa. Ech vác là vác theo cả đống dụng cụ ấy, những cái cấp S ech đâu cần nữa mà vẫn phải vác theo >"<. Ech mua tủ và tủ lạnh rùi.

4. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Ừa, cái sự kiện Sebastian nấu ăn sis cũng chưa thấy dù ổng hơn 200 đỉm rùi. Cây kím thì DAC chỉ là phải bấm nút A (nút nào hay chọn "Yes" đó) vô tảng đá khi trang bị kím thì có event đập nó ra >.< Cái nút Y chỉ để chém mấy con monster dưới mỏ thui.

5. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

sis, chỉ dùm ech tầng nào có nhiều đá admantic đi, giỏ ech nhiều đồ rùi, định đi làm một cú vét hết từ dụng cụ đến phụ tùng nhưng chẳng đủ chỗ chứa, chẳng bít chừng nào nó mới bán thùng để đi >"<. Chứ ech ớn nhất là đào mỏ, phải đi đi lại lại nhiều lần -> ech xỉu thiệt.

Mí lị Keria đó, ech xuống thì bé đưa cây kiếm, đâu thấy sự kiện tặng quà gì đâu, chẳng lẽ giờ lại phải mò xuống tận tầng 255 lần nữa tặng bé hả? mà ech cũng chưa mua được bếp, xuống làm chi nhở?

Mà nấm lâu mọc quá, khoảng bao lâu mới thu hoạch được vậy sis? Cả trái cây nữa, gần hết hè rùi mà ngoài cái cây mình thấy lúc đầu ra cho trái thì những cây mình trồng bông còn chưa có nói chi trái >"<.

Mừ không hiểu ech tán sao em nào cũng lên tim vàng hết rùi,;;) #>:) ech kiếm được hơn trăm diamond, ngày nào cũng vác tặng mấy em -> tăng vèo vèo lun, giờ chẳng bít lấy em nào bỏ em nào vì em nào cũng dễ thương hết, chỉ muốn cười hết thui >"<.

Ở dưới hầm thì mình đâu có thu hoạch được bằng Goldhand phải hôn sis? Níu vậy thì phải trồng dạng 3x3 rùi, tự tưới nước và tự thu hoạch luôn, chứ đất ở trên ech xây mấy cài Shed là gần như hết đất >"<. Đến bây giờ mà ech chi73 mới trồng được 45 thửa, còn lại là chăn nuôi hết >"<.:'> Mừ chưa có đá thì làm sao trồng, lại phải vác cái thân già nua này xuống mỏ rùi:cool: :D

6. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Drawerqk : Lâu quá mới thấy vô topic này lại đó nha ^^. Cái cụ TV Shopping thì nó phụ thuộc vào ngày đầu tiên mình kím ra chương trình này và đặt hàng thôi. Ko phải T7 mới dc mua đâu. Alicia canh mấy thứ 7 mà đâu có, nhưng hình như là cách 7 ngày là dc đặt món mới ^^.

Ếch : Adamantic ở tầng nào hang thứ 3 cũng có mà ^^. Sis ko cần nhảy xuống sâu, vô đập đá tầng đầu tiên cũng kím dc nà. Nhưng hình như mỗi tầng chỉ có 1 viên, hình như thui nhe, vì Alicia thử 2 tầng bất kì, đập hết đống đá cũng chỉ có 1 viên duy nhất hà.

Nấm cũng ko nhớ bao lâu nữa, nhưng mà ko cần tưới mỗi ngày đâu. Giống như rau củ bình thường vậy đó, ko tưới ngày nào thì mọc trễ ngày đó thui, chứ ko có bị hư.

Keria đưa cây kím ở hang thứ 2 là đưa vậy thui. Chứ thực ra nàng ngủ ở hang thứ 3 tầng 255 đó Ếch. Mún gì xuống đó kím ^^.

Sis mới update cái phần đào hang, Ếch tham khảo đá nào ở tầng nào thì qua topic hướng dẫn coi hen ^^.

7. drawerqk

drawerqk Mr & Ms Pac-Man

@sis: lâu nay bận học giờ rãnh rồi ,vô down lại cái Harvest moon hồi bữa lỡ tay xóa mất
    @ech: mình khuyên nên để dành tiền mua mất lọ tăng lực của Van để khỏi phải chạy đi chạy lại vì mêt :D

8. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Không bít ech tán sao mừ em nào cũng lên tim vàng hết rùi#>:) . Đến hồi lễ hội pháo hoa đứa nào cũng rủ xem cùng, chẳng bít nên xem với ai vì ai ech cũng mún xem cùng ;;) .
    Mà sis chỉ những tầng có dụng cụ bị nguyền ech tìm có những tầng không thấy đâu, giỏ ech thì vẫn còn chỗ mừ, ngay cả phụ kiện cũng vậy, có những tầng tìm hoài không thấy. Mún kím cái Boot để chạy cho nhanh, dạo này phiên bản ech chơi bị sao á, chạy còn có 6-13, vô nhà thì từ 40-61, ra ngoài thì còn 6, có khi tụt xuống 4, chơi gì mà chậm rì, có hồi điên quá tắt máy khỏi chơi lun >"<.

9. cường_5201314

cường_5201314 Mr & Ms Pac-Man

sis cho em hỏi cây kéo cắt lông cừu ko nâng cấp được à???em xài quà trời (trong ko khí) mà nó chẳng lên được tí tẹo nào như cái vắt sữa!!!

10. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Hôm bữa DAC cũng hỏi sis chơi máy thiệt nó có tăng ko, mà sis thấy nó cũng ko tăng gì hết. Cái đồ vắt sữa sis dc max rùi mà cái kéo chưa nhích lên miếng nào, chắc là mặc định của game gùi >"<

11. Bônlôithủ

Bônlôithủ Mr & Ms Pac-Man

Hôm nay mới có giả lập để chơi HM trên DS , nhưng cái trình giả lập của mình chẳng làm sao phóng to nổi cái màn hình, có ai dùng trình giả lập nào chơi HM ngon không??? Có thì cho mình với:d

12. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Ech đang chơi cái o.5 cũng chảng phóng to được nà, nhìn một hồi là mún lé lun, nhưng mê quá phải chịu thui;;) . Nghe nói có cái 6 thì phóng to được, nhưng ech lại chẳng bít chỗ down:cool: . Thui thì hoặc là ráng chơi, hoặc là lên mạng kiếm (ra không thì hông bít):devil: #>:)

13. drawerqk

drawerqk Mr & Ms Pac-Man

@ếch muốn lấy cái 6 hã đưa nick yahoo mình sent qua cho :D

14. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Chời, mừng quá, drawerqk có 6 hả?:'> Nick nà :[email protected]
    Mừ níu ech down 6 dìa thì vẫn chơi phần save ở rom cũ được phải không? Làm biếng chơi lại từ đầu mờ >"<.

15. Bônlôithủ

Cho hỏi bạn dùng NO$GBA hay là dsemu vậy?
    Nếu mà dùng Ds thì phóng tho thu nhỏ thoải mái mỗi tội chậm è cổ thui. Nếu được thì bạn up luôn lên hộ đc không?
    Mình biết là không có nặng nên mới dám nhờ.

16. drawerqk

drawerqk Mr & Ms Pac-Man

mình ko biết cách up nếu muốn mình có thể gửi qua mail của bạn nếu bạn cho mình mail

17. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

18. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

nếu phóng to thì có bị chậm lại không sis? Níu phóng to mà chậm thì thui, ech chơi 0.5 còn hơn >"<. Nội cái 0.5 này đã chậm đến nỗi nhiều khi ech chẳng mún chơi rùi, cái 6 mà chậm nữa chắc ech xóa trò này lun quá ^^.

Mùa thu không có perfume sis ơi, ech đang chờ đến mùa đông xem thử. Cố mãi, mở rộng đất ra khu mỏ lun rùi mà nó xếp ech mới có Lv3, title apperience >"<. Lần trước lên được Lv8, title learner, tự nhiên xỉu khoảng chục lần và lo chăn nuôi nên nó tụt xuống còn Lv0, đang nhích từ từ, chẳng bít lúc nào mới lên được Farmer chief;;) .

19. Bônlôithủ

DSmuMe 0.6.0 hiện tại chạy HM với tốc độ quá ẹ, hình ảnh thỉnh thoảng bị nhòe nhoẹt, nhưng được cái chỉnh màn hình to nhỏ tùy ý, âm thanh thì quá ổn. Mình không xài trình này mà xài No$ds nhưng khổ nỗi không lại không có utilli để phóng to màn hình.
    Vậy mọi người chơi HM trên DS đêu xài DSmuMe 0.6.0 cả à????
    drawerqk dùng là Dsmume thì thôi, mình cảm ơn.

20. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Ếch : Perfume năm thứ 6 mới có, mùa nào thì chưa bít >.<

Vụ emulator thì sis ko xài nên ko bít ^^. Hùi đó xài DSmuME bản 0.5.0 thì tốc độ lẹ lắm, nhưng hình ảnh bị giựt giựt do lẹ quá >"<

Vụ title thì ráng lên, sis dzí Ếch bằng nhau đóa ^^.

Bônlôithủ :Trong trang đó có vài bản emulator khác ngoài DSmuME đó bạn. Nhưng ko có No$GBA thui.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.