Harvest Moon : DS (Sprite Station)

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Black Mckenzie, 7/12/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Leia the mermaid :D - Nghe cứ như công chúa Leia trong Star Wars :))
    Để câu Bottle Message, bạn phải có cần câu Mystrile/Cursed-Blessed/Mythic. Câu ở ngoài bãi biển trong mùa xuân, nhưng chỉ câu được sau khi Leia lên tim vàng ( LP >= 40000 )

2. zero14887

zero14887 Mr & Ms Pac-Man

hix, chỉ câu được ở mùa xuân à, vậy là phải đợi thêm 1 năm mới rước đc nàng về rồi :D

3. randyorton

randyorton Dragon Quest Lão Làng GVN

mấy bác chỉ em cua lumina và cô bé chỗ bà bán hạt giống được,sao em mua đồ ko được trên cái TV shop vậy nè

4. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

5. yabasamira

yabasamira Youtube Master Race

Các bạn cho mình hỏi làm seo để tìm đc tên lùn Souly vậy? Mình đã đọc hướng dẫn của DAC nhưng trong hướng dẫn bảo "Cách tìm: Mua đồ uống của Blue Bar lần" minh thủ rồi seo hong thấy Souly xuất hiện. Hem biết là phải mua bao nhiêu lần nữa? hic tiền nông túng thiếu we'!!!

6. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Bạn phải mua đồ uống ở Blue Bar 50 lần mới dc, không dc mua Water nha. Nếu thiếu tiền thì bạn nên để dành trước, từ từ kiếm cũng dc, đâu cần vội. Còn nhiều chú dễ kiếm bằng cách chăm sóc thú, hay chặt củi mà.

7. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Chào! Lâu wá hông vào, thành viên mới nhiều ghê nhỉ? ^^
    Hướng dẫn vừa đượxc Up mới xong, vào xem lại nhé. Quan trọng nhất là đọc phần Question & Answer. Rùi đừng thắc mắc chi nữa nhé. ^^

8. Shirogane

Có mấy câu hỏi lạ ghê ^^

@Sis : sis bày em chải lông cho mấy con thú như thế nào để được 3 LP với, em chải mãi nó chẳng lên tim nào T_T

9. randyorton

mua cái gì cũng được phải ko !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

10. Shirogane

Thỉnh thoảng có mấy cái ko mua được như Helercopter hay FutonZZZ :D máy thứ mình cần chỉ mua được vào thứ bảy

11. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Bé Ri : Cứ chải đều và tránh chân sau của tụi nó đi thui. Sis chải cũng max là 2 LP hà, chưa dc 3 LP nữa.

randyorton : Ừ, mua bất cứ món gì của Supermarket cũng dc.

12. zero14887

zero14887 Mr & Ms Pac-Man

để kiếm được quà vào ngày 25 winter thì mình phải tặng yarn cho bà Nina để bà ấy đan cho mình đôi tất, vậy mình phải chứng kiến sự kiện nào đó để bà ấy đưa cho mình đôi tất hay là tặng bà ấy yarn là bà ấy đưa mình liền vậy

13. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Không, bạn đưa len trước ngày đó rồi bà ấy sẽ nói là dùng nó để may tất cho bạn, bạn sẽ ở đó đến chìu ^^.

14. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

có ai đã nui cừu bò mười tim chưa tui chơi đến mùa đông rồi mà không tiến bộ gì cả. à cho tui hỏi mình gặp sự kiện của nina hay là mình đưa bình thường (gặp là đưa ấy)

15. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Vụ chải lông thì phải xem lại là chơi bằng gì nữa, níu chơi máy thật thì không bít (lí do tí nữa giải thích).

Nếu chơi giả lập:
    Bước 1: Dùng bản 0.6 hoặc 0.7, chỉnh tốc độ bình thường (mức 0), bật thêm các phần mềm khác để nó làm chậm giả lập (thực ra bước này không cần thiết, chỉ là dành cho những ai chưa wen thui).
    Bước 2: Phải thuộc tất cả những điểm mà con vật thích (hiện trái tim) và ghét (hiện đầu lâu).
    Bước 3: Vừa vào là vuốt ngay những điểm mà con vật thích tránh những điểm ghét. Sau đó lia thật mạnh con trỏ dọc (hoặc ngang) trên phần thên có chiều dài nhất và không có điểm ghét (quan trọng là tốc độ, vuốt văng ra khỏi màn hình cũng không sao).

Có lẽ sắp tới phải hướng dẫn thêm cả cách chăm sóc vật nuôi thui. ^^

Còn ai chơi máy thật thì đừng thử nhé, rà mạnh quá thủng máy lại trách tui chỉ bậy. ^^

To rorumina: Mún bò 10 tim thì đợi qua năm sau đi đã. Ngoài việc chăm sóc thường xuyên thì còn luôn phải dùng Touch Gloves kèm theo, nếu được thì nuôi chúng ngoài sân á.
    Tui nhớ mang máng là 1 tháng lên khoảng 2 tim thì phải.

16. randyorton

em chơi bản U có bị lỗi ko mấy con gà nó lên tim là ko thấy nữa còn mấy con bò thì ko thấy lên tim vậy nè và cái hang thứ 4 sau em ko đập bể được

17. romrumrira

trò ds này lên tim chậm lấm chà rửa lụi nó cách mấy thì ít nhất cũng mất gần 3 mùa mới lun 1 tim. thanks DAC cố gắng làm file hướng dẫn dìa vụ này đi

18. DAC

DAC Space Marine Doomguy

To randyorton: Mấy con gà lên tim là không thấy nữa là sao? Không thấy con gà nữa hay là không thấy lên tim nữa?
    Vụ hang động thì xem lại xem, có đúng là đã xuống tầng thấp nhất của mỏ thứ 3 chưa, có trang bị búa khi bước vào mỏ không, có vào đúng giờ không?

To All: mọi người nên kiên nhẫn vì bản này vật nuôi khó lên tim lắm. Nếu làm đúng tất cả những việc sau: Tự mình chăm sóc, cho ăn thường xuyên, chải lông, vuốt ve và nói chuyện hàng ngày, kết hợp Touch Gloves và luôn phải được tim đỏ, nuôi ngoài trời... thì khoảng 1 tháng được 2 tim.

Hướng dẫn về vật nuôi khá phức tạp (vì có nhiều vấn đề cần đề cập), tui sẽ cô gắng hoàn thành trong thởi gian sớm nhất. ^^

19. romrumrira

tặng rep cho dac cố lên. cho mình hỏi xây xong cái hồ rồi mình làm gì vậy mọi người nghe nói có bán vịt ở shop mà không thấy ai chỉ với huhuhu

20. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Ặc, rep thì không cần đâu. ^^

Cái hồ xây xong chưa hay đang xây? Nếu xây xong rồi thì trong Shop của Popuri sẽ bán vịt, còn nếu không có thì...toi. Chơi bản nào thế (J) hay (E) hay (U)? Gửi Save lên xem nào. (xem để mà rút kinh nghiệm í mà)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.